GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

แอสสายปาดาวอัพสกิลอย่างไงถึงจะดีครับ

X-Burner

• Full Member
อันนี้ส่วนตัวที่ผมชอบอัพนะ

เรนเจอร์

ความชำนาญใช้มีด 10
พริ้วไหวดุจสายลม 10
โจมตีจุดสำคัญ 5
กายมีดรวมเป็นหนึ่ง 10
แทงปลิดชีพ 5

แอสแซสซิน

ความชำนาญใช้มีดคู่ 10
โป๊ะเชะขั้นสูง 5
พรางตัว 5
พริ้วไหวไร้ลักษณ์ 5
ความชำนาญการปาอาวุธบิน 1
ความชำนาญการปาดาวกระจาย 5
พยุหดารา 5
พุ่งแทง 1
แทงข้างหลัง 3

ส่วนตัวอัพไว้เพื่อใช้เวลด้วย ใช้มีดมันเวลง่ายกว่า แต่ดาวกระจายมันเกรียนมันส์กว่า #038

ถ้าจะเล่นสายยาพิษก็ปรับเปลี่ยนนิดหน่อย

ความชำนาญการปาอาวุธบิน 1
ความชำนาญการปาดาวกระจาย 5
พยุหดารา 5
โป๊ะเชะขั้นสูง 5
พริ้วไหวไร้ลักษณ์ 5
พรางตัว 5
แทงข้างหลัง 5
ความชำนาญการใช้พิษ 1
ผสมยาชา 1
ผสมยากล่อมประสาท 1
ผสมสารหนู 1
เคลือบด้วยพิษ 5

ส่วนสเตตัสถ้าไม่จุคงหนีไม่พ้น agi+luk
ถ้าจุแล้วก็ agi+luk+dex
ถ้าจุ 6 ยัด agi+luk+dex+vit ไปเลยคับ แรงโคตรๆ g#008

แอสนี่เค้าไม่ลง str กันหรอครับ ลงมันก็เพิ่มแรงโป๊ะไม่ใช่หรอ

.

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Asura Tester
  • Full Member
  • **
ถ้าไม่จุ ลง dex จะเพิ่มความแรงโป๊ะมากกว่า str ครับ และอีกอย่าง การลง dex จะเพิ่มพลังโจมตีขั้นต่ำขึ้นด้วย อัตราการโจมตีจะค่อนข้างแกว่งน้อย

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
str เพิ่มความแรงโป๊ะจริงคับ แต่น้อยกว่า luk มาก
แถม luk มันเพิ่มอัตราโป๊ะเชะด้วยอ่ะนะ ผมเลยมองว่ามันสำคัญกว่า

str เพิ่มโจมตี เพิ่มแรงโป๊ะ เพิ่มแบกน้ำหนัก
vit เพิ่มป้องกัน/ป้องกันเวทย์ เพิ่ม HP เพิ่มแรงโป๊ะ
dex เพิ่มแม่นยำ เพิ่มแรงโป๊ะ เพิ่มโจมตีขั้นต่ำ เพิ่มโจมตีเวทขั้นต่ำ
agi เพิ่มหลบหลีก เพิ่มต่อเนื่อง
int เพิ่มโจมตีเวท เพิ่ม MP เพิ่มป้องกันเวทย์ เพิ่มแรงโป๊ะ
luk เพิ่มอัตราดรอป เพิ่มอัตราโป๊ะ เพิ่มแรงโป๊ะ เพิ่มโจมตี เพิ่มโจมตีเวทขั้นต่ำ เพิ่มหลบหลีก

luk สำคัญกว่าที่คิดคับ เพิ่มแรงโป๊ะเท่ากับ dex เพิ่มหลบหลีกแต่น้อยกว่า agi
ส่วนตัวแล้วผมมองว่าสิ่งสำคัญที่สุดสำหรับแอสคงเป็นอัตราโป๊ะเชะนี่แหละ
เพราะแอสถ้าโป๊ะไม่ออก เท่ากับเน่าคับ ก็ประมาณนี้แหละ g#017
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?