GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จับเข่าคุยเล่น จากอดีตสู่ปัจจุบันกับอสุรา (คุยหนุกหนานไม่ดราม่า)

†ιммιι_z ’

• Mrs. Horan ♥
  • Newbie
  • *
  • ่่ ? Ta ta ta timmy ’
ตอนนั้น เล่นตอนโปรเจควันบทที่เท่าไหร่นี่เเหละลืม  g#021 เกมนี้เป็นเกมออนไลเกมเเรกที่เล่น(เเล้วติด)เลยน่ะเนี่ย ตอนนั้นเปลี่ยนเป็นไฟท์เตอได้มั้งเวล 25 อัพสกิลสเตตัสมั่วก็มั่ว  g#019 คือไม่รุจำผิดหรือยังไงน่ะ อยากถามคนที่เล่นมานานอ่าว่าเเต่ก่อนพระมีสกิลที่ชื่อว่า ' ฟื้นฟูด้วยธรรมชาติ ' ป่าวค่ะ  g#025

- ของกูครบ ซ๋ะที - - '    คนช่วยหา   (:

Amazon_Kung

• Newbie
  • *
ตอนนั้น เล่นตอนโปรเจควันบทที่เท่าไหร่นี่เเหละลืม  g#021 เกมนี้เป็นเกมออนไลเกมเเรกที่เล่น(เเล้วติด)เลยน่ะเนี่ย ตอนนั้นเปลี่ยนเป็นไฟท์เตอได้มั้งเวล 25 อัพสกิลสเตตัสมั่วก็มั่ว  g#019 คือไม่รุจำผิดหรือยังไงน่ะ อยากถามคนที่เล่นมานานอ่าว่าเเต่ก่อนพระมีสกิลที่ชื่อว่า ' ฟื้นฟูด้วยธรรมชาติ ' ป่าวค่ะ  g#025

น่าจะเป็นวินะครับที่มีสกิลฟื้นฟูด้วยธรรรมชาติ

ดีนเทพที่สุด

• Newbie
  • *
  • ชีวิตขาดเถื่อนไม่ได้
ดูออกละแค่ปีครึ่งหลังจากนั้นแย่มว๊าก woon_shockปีครึ่งทำเควสอ่ะไรคนพาเวลเดินไปเจอจนตกกาใจเดินไปไม่ต้องจองไปปุปเค้ากะรับระบบฝึกยังดีอยู่เผ่าอสุราเล่นสนุกและมีกิจสนุกรีได้บ่อยมาก woon_sad1แต่เด่วนี้อารายว่ะโกงแดกชาวบ้านโปรดมชั่นกวักความชิบหาย g#015 แบบนี้มันไม่ดีครับ g#043 ผมหนีไปอวตารม่ะครึ่งปีที่แล้วสร้างวิได้ตัวนึงแต่เสือกอัฟผิดแล้วกะกลับมาสววรค์ปรากดว่าสังคมแย่มากผมไปอยู่หลังเขาหลายปีเปนงี้เลยหราผมกะห่างจากอสุรามากขึ้นและ5เดือนที่แล้วผมกะเลิกเล่นอสุรากะไมคราฟx-shot knoเข้ามา woon_byeลาเกมนี้ในไม่ช้า woon_bye woon_bye woon_bye
เห้ยเบื่อโคตรเลยเว้ยยยย

†ιммιι_z ’

• Mrs. Horan ♥
  • Newbie
  • *
  • ่่ ? Ta ta ta timmy ’
ดูออกละแค่ปีครึ่งหลังจากนั้นแย่มว๊าก woon_shockปีครึ่งทำเควสอ่ะไรคนพาเวลเดินไปเจอจนตกกาใจเดินไปไม่ต้องจองไปปุปเค้ากะรับระบบฝึกยังดีอยู่เผ่าอสุราเล่นสนุกและมีกิจสนุกรีได้บ่อยมาก woon_sad1แต่เด่วนี้อารายว่ะโกงแดกชาวบ้านโปรดมชั่นกวักความชิบหาย g#015 แบบนี้มันไม่ดีครับ g#043 ผมหนีไปอวตารม่ะครึ่งปีที่แล้วสร้างวิได้ตัวนึงแต่เสือกอัฟผิดแล้วกะกลับมาสววรค์ปรากดว่าสังคมแย่มากผมไปอยู่หลังเขาหลายปีเปนงี้เลยหราผมกะห่างจากอสุรามากขึ้นและ5เดือนที่แล้วผมกะเลิกเล่นอสุรากะไมคราฟx-shot knoเข้ามา woon_byeลาเกมนี้ในไม่ช้า woon_bye woon_bye woon_bye
เราเวียน เฮ้ด กับภาษานายมาก  g#015

- ของกูครบ ซ๋ะที - - '    คนช่วยหา   (:

ทีที้

• Full Member
รู้จักระบบ  ประมูลไอเท็มในบอร์ดไหม

สมัยก่อน ตั้งร้านไม่ได้ แถม ครั้งแรกที่ ไอเท็มติดออฟ ดรอบจากม่อน แต่ระบบตีบวกยังไม่เข้า    ใครดรอบไอเท็มอะไร ส่วนมากก็จะตั้งบอร์ด ประมูน มีเวลา ปิดประมูน เป็นอะไรที่ลุ้นสุดๆ 

sinjonny

• Newbie
  • *
จากตัวผม เล่นมาก็ไม่นานเท่าไหร่ แต่ก็ได้เจอกับสิ่งต่างๆ ความเปลี่ยนแปลงของเกมไปมากมาย ซึ่งเปลี่ยนไปก็ทำให้สะดวกสบายก็จริง แต่อย่างที่หลายๆคนบอกแหละครับ ความน่าสนใจความตื่นเต้นที่จะได้เห็นอะไรที่มันได้มาอย่างยากเย็น มันกลับเป็นความเบื่อหนาย เจอแต่ของเดิมๆ อะไรก็ง่ายไปหมด ทุกอย่างสะดวกซื้อจริงๆ เพียงแค่มีเงิน ปรับเปลี่ยนไปเรื่อยๆ จนเงินเฟ้อทั้งเกมบ้าง อาชีพนี้แพ้อาชีพนั้น ปรับตรงนั้น เปลี่ยนตรงนี้ เยอะไปหมด ความต้องการมีไม่จำกัดจริงๆ

สังคมในเกมตอนนี้ มันไม่ต่างอะไรจากสังคมชีวิตในปัจจุบันเลยจริงๆ อะไรเดี๋ยวนี้ก็ง่ายๆ อยากได้อะไรก็ง่ายไปหมด อยากได้รถซักคนก็ผ่อนกันตาเหลือก กูก็ยอม อะไรก็ทันสมัย อะไรก็เทคโนโลยี สื่อสารกันไม่สิ้นสุด ค้อนประกันบ้าง อำพันบ้าง มันก็คือ คำว่าเทคโนโลยี ที่คิดค้นเพื่อสังคมในเกม ให้ดูง่ายขึ้น

ในเมือสังคมปัจจุบัน ชีวิตเราจริงๆ ยังเปลี่ยนแปลงได้ ง่ายๆ ขนาดนี้ สังคมในเกม ก็คงยิ่งเฟ้อ ไม่รู้จักพออยู่ดีแหละครับ และปรับเปลีั่ยนไป จนทุกอย่างไม่ต้องไม่ต้องทำเองแล้ว  หลายๆคนคงอยากเห็น อะไรเก่าๆ ความน่าสนใจ ตื่นเต้น และความยากในการเล่น ที่จะทำให้เราพยายามเล่นมัน เพื่อจะเอาชนะมัน สนุกสนานไปกับมัน

อยากเห็นอะไรดีๆ เก่าๆ เดิมๆ ในเกม ก็คงต้องดูที่ตัวเราเองก่อนแหละครับ ว่า ชีวิตในสังคมจริงๆ เป็นอย่างไร ถ้าเรายอมรับที่จะปรับชีวิตจริงให้ยากเย็นท้าทาย ลำบากยากเย็นได้ เกมก็สามารถกลับเป็น เก่าๆ เดิมๆ ได้ เพราะเกม ถูกสร้างโดยมนุษย์จริงๆ จากสังคมจริงๆ และนำไปทำเป็นเกม สังคมในเกม ต่อไป

ปล. กูเขียนอะไรลงไปฟร่ะ ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ถ้าไปกระทบใคร ผมขอโทษด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

Aria On The Planets

• IA - Vocaloid
  • อยากมองเห็นความในใจของคน ♪ ก็อยากจะค้นเพื่อหาคำตอบ ♪
ผมว่านะครับ ไอ้ส่วนแนะนำผู้เล่นใหม่น่ะ จะเอาออกทำไมครับ อยู่เหมือนเดิมของมันก็ดีอยู่แล้ว ให้คนเล่นใหม่เค้ามีความรู้ติดตัวก่อนเล่นบ้าง ไม่ก็ทำแบบเกมอื่น แนะนำเกมไว้หน้าเว็บ ไม่ใช่ซ่อนไว้ในสารานุกรม  G#007
คนเล่นใหม่ๆเค้าเข้ามาเล่นเลยนะครับ มีไม่มากหรอกที่เข้าสารานุกรมน่ะ แถมที่เอาออกไปน่ะ วิธีขายของ วิธีใช้ขบวนการรถไฟ วิธีใช้อะคาเดมี่ คนที่บอกว่าเวลไหนเปลี่ยนอาชีพได้ แต่ละอาชีพมีสกิลอะไรบ้าง เรื่องสำคัญๆทั้งนั้น
อย่าคิดแทนผู้เล่นแค่เรื่องที่ว่ากลัวเด็กใหม่เสียเวลาครับ เพราะพื้นฐานน่ะสำคัญ ไม่ใช่ว่าเสียเวลาเล่นนิดๆหน่อยๆแล้วคนมันจะเลิกเล่นซะหน่อย ยังดีมีวิธีนั่งให้ดู ไม่งั้นมีเด็กถาม "พี่ๆ นั่งยังไงอะครับ/คะ" อนาถตายชัก  g#036
อ่า ผมบ่นจบละ พอดีเก็บกดมากไปหน่อยครับ ขออภัยด้วย  g#014
หากพยายามหาหนทางที่ไม่มีการทรยศหักหลัง
ฉันคงหลงทางไปหาความตายเสียก่อน

Area

• Newbie
  • *
เมื่อก่อนดีเบียมที่แพงที่สุดคือขุมทรัพย์ ก้อนละประมาณ 700-900 k ตอนที่มีระบบตีบวกมาใหม่ๆอ่ะนะ

และก่อนหน้านั้นที่ยังไม่มีระบบตีบวก ใครดรอปของยศคหได้นี่รวยเลย โดยเฉพาะมีดสั้นนักฆ่าฝึกหัดหคโชค-คลั่ง

หน้ากากโกเลมอันละเกือบ 10 m หมวกแองเกอเลอร์ผมตั้งร้านขาย 500 k มีคนดึงตลอด หมวกป็อกกี้ ดุ๊กกี้ กระพงก็เช่นกัน

ก่อนหน้านั้นนึกไม่ออกละ  g#017

PongTai

• Newbie
  • *
  • เกมนี้ชื่อ "อสุจิ"
ในเรื่อง ฝึกหัดก่อนเริ่มเกม ผมว่าก้ดี  g#004 ง่ายดี สมัยก่อน มาหา จุด ตอบคำถามเกี่ยวกับอาชีพ ใช้สกิว ขายของ มากมาย  g#020
คนเล่นไหม่ๆๆบางคนกดรัว ๆ ไม่ผ่าน  g#037 g#037 เลิกเล่นหมด  g#009 g#009
เควสเปี่ยนอาชีพที่ไม่ต้องทำ อันนี้ดี  เพราะยุดีดี  " นาย ๆ พาเปลี่ยนแอสที " มันน่าเบื่อ  g#018
อิค้างคาวไฟ  g#037

untitled

• Sr. Member

น่าจะเป็นวินะครับที่มีสกิลฟื้นฟูด้วยธรรรมชาติ

ชอบมากครับสกิลนี้ วิใช้ทีไรผมจะไปขออยู่ด้วยตลอด 5555

-rosequartz-

• หยุดที่เทอ....
 g#009
∣/    ~อากาศกลางคืน~     ∩
— ● —  ~เริ่มเย็นจนหนาวแล้ว~   ╭~~╮◢█◣
﹋ /∣\╭~~╮~อย่าอาบน้ำดึกมากละ~ ╰~~╯▕田▎
╰~~╯﹋╭~╮~เดี๋ยวจะไม่ชาบาย~ ◢█◣
﹋         ﹋ ╰~╯ ห่มผ้าด้วยน๊า*-*      ▕田▎  ﹋
﹋ ˍ    ╱╲    ╱﹋╲   ﹋  ﹋ ◢█◣ ╭~╮
╱㎜╲╱╲╱+* ╲ ╱…∴‥╲╱╲㎜  ▕田▎ ╰~╯
╱:+*∴╲*+╲+╱╲╱∴+*╱╲ *╲ ╲ ㎜ ◢█◣
▂▄▅▅▆▅▄▂▂▂▊▂▄▅▅▆▅▄▂▂▂▂▂▄█田█▄▂

-Radio__ ●ω●

• ไม่ได้แคร์นะ อยากด่าด่าไป
  • Jr. Member
  • **
  • Line : golp.a
เล่นตั้งแต่ ปลายปีี 50 นู่น  woon_555 woon_555 woon_555

เล่นแคสจะเป็นพระ เปลี่ยนแคสเวล 21 แล้วเอาคทามาเคาะปู เขียวที่เรด เกือบบ้าตาย woon_5555 woon_5555
ไม่ได้อยากดราม่า แต่ว่าไม่ไหวจริงๆ !!