GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศ : ย้อนเวลาเซิร์ฟเวอร์อวตาร และเตรียมตัวย้ายบ้าน

บุคคลทั่วไป · 32 · 10619

gukonthai

• Jr. Member
  • **
ช่วยคิด พิจารณาใหม่ด้วยครับ เพราะแต่ละคนก็ใช้เวลาเล่นไม่น้อย แล้วถึงเซิฟจะไม่มีเงินโซลจะให้เติมเลยแต่ก็เสียเงินเหมื่อนกันครับ
จะมาขับไสไล่ส่งพอไม่มีคนก็จะถีบไปเซิฟนั้นเซิฟนี้ อันนี้ผมไม่ว่าหรอกครับ แต่มาล้างของออกหมดนี้พวกผมเสียเวลานะครับ จะบอกว่า
พวกผมได้ของมากันแบบไม่ต้องเติมซื้อบวกของอะไรกันเลยมันก็ไม่ได้หรอกครับ ถ้าจะโทษผมว่าทีมงานควรจะโทษตัวเองดีกว่านะ
เปิดมาแล้วไม่รับผิดชอบ พอหมดหนทางก็ลบของทิ้งให้แยกย้ายกันไปเล่นเซิฟไหนก็ได้ โดยมีค่าตอบแทนแค่ 500 ผมบอกตรง ๆ ครับ
มันคุ้มไหมกับเวลาที่พวกผมลงทุนไป ถ้าทีมงานบอกว่า อย่าหวังอะไรกับเซิฟนี้มาก ผมจะรีบไปเล่นเซิฟอื่นเลยครับ แต่ทีมงานไม่ได้แจ้ง
อะไรเลยมาถึงพอคนน้อยบอกจะรวมเซิฟแถมเอาของออกหมด แบบนี้มันเกินไปครับผม ถ้าทีมงานจะทำกันแบบนี้นะ ผมว่าไม่มีความรับผิดชอบ
กันส่ะเลย ถ้าจะเป็นกันส่ะแบบนี้ เหมื่อนกับว่า " เซิฟนี้กูจะปิดแล้วไปหาเซิฟเล่นเอาเองละกันกูให้ 500 " แบบนี้หรือป่าวครับความรับผิดชอบ
ของทีมงาน ถ้าทีมงานทำแบบนี้เหมื่อนไล่ ผู้เล่นอวตารทางอ้อมบอกเลย ถ้าทีมงานทุกคนรวมหัวกันคิดแล้วคิดได้แค่นี้ผมพูดคำเดียวเลยครับ
" พอเถอะ " หน่ายกับการกระทำของทีมงาน ไม่ต้องมาถามความคิดเห็นกันหรอก ถามว่าคุณถามไปคุณเข้าใจเหมื่อนพวกผมหรือป่าว คุณเคย
เล่นอะไรโดยใช้เวลานาน ๆ หรือป่าว คุณเคยลองทำด้วยตัวเองหรือยังครับ ผ่านสิ่งที่ระบบสร้างขึ้นมาด้วยตัวเองทุกอย่าง แต่ผลสุดท้ายจะมา
รีสตาร์ท ด้วยแค่เหตุผลคนน้อยไปหาเซิฟใหม่เล่นเถอะ เซิฟนี้จะปิดตัวลงแล้ว ขอให้พิจารณาใหม่ครับ ถ้ามันยังออกมาแบบเดิมผมก็เบื่อที่จะพูด
จะพิมแล้วครับ

I้ ฟรายเอ๊ย

มิงมาแพ่มไรมิง เขาให้ ก็บุญหัวมิงแล้ว

ไอ่สรัส ได้คืบจะเอาศอก

ตอนมิงสมัครเล่นเกมส์น่ะ มิงอ่านไหมข้อตกลง

เขาให้เล่นฟรีๆก็บุญหัวมิงแล้ว

ไอ่พวกไม่รุจักบุญคุณคน

คนอย่างพวกมิงนี่มันน่าจิงๆนะ

พ่องตาย เหี้ย คนเล่นมาแทบตายให้ 500 บาท เหมือน ได้น้องสาวมึง แล้วเอาเงินฟาดหัว 500 อ่ะ มึงยอมม่ะ

คนทุ่มเทให้กับเกมตั้งมากมาย ให้แค่เนี่ย

กรรมการบริษัท ขี้เหนียวสัส

มึงอย่าหลับหูหลับตาเชื่อแม้งอย่างงเดียว

คนเราไม่ทเพื่อแดกจะทำเพื่อ  เหี้ย ไร 

เนี่ยมันเห็นล่ะ ถ้าเปิดต่อไป ไม่ใช่แค่ไม่มีแดก แม้งจะยิ่งมาทให้แดกน้อยลง

ฟาย ย ย ย ยย ย ย  ย  ยคิดหน่อยสิ

sassygirl-555

• Newbie
  • *
ผมเล่นเกมส์นี้มาหลายปีแล้วครับ เล่นเกือบทุกเซิฟด้วย แต่เล่นเซิฟหลักๆเล่นที่เซิฟอวตาร ผมเข้าใจนะครับจีนะครับว่าคนมันน้อยแล้วก็ไม่ได้อะไรกับเซิฟนี้มากด้วย(เซิฟลูกติดเมีย)ก็เลยไม่ได้รับความสนใจเท่าเซิฟอื่นเท่าที่ควร ก็สมควรนะครับที่จะยุบ   แต่ผิดที่ผมหรอที่ดันเสือกมาเล่นเซิฟอวตาร แล้วเล่นมาหลายปีด้วย มันก็คุุ้มนะครับ500ในสายตาพวกคุณ แต่ผมรับไม่ได้หวะ มันสมควรแล้วหรอครับที่ทำกับพวกเราที่เป็นผู้ใช้บริการ? ถ้าทำกันขนาดนี้ทำไมไม่เดินมาบอกเลยว่า พวกมรึงเลิกเล่นไปเถอะเลยหละครับ g#035 g#035 g#035   พวกผมมันโง่เองที่หลงเชื่อใจพวกคุณแต่พวกคุณกับตอบแทนกันมาแบบนี้

muutunn00

• Newbie
  • *
ช่วยคิด พิจารณาใหม่ด้วยครับ เพราะแต่ละคนก็ใช้เวลาเล่นไม่น้อย แล้วถึงเซิฟจะไม่มีเงินโซลจะให้เติมเลยแต่ก็เสียเงินเหมื่อนกันครับ
จะมาขับไสไล่ส่งพอไม่มีคนก็จะถีบไปเซิฟนั้นเซิฟนี้ อันนี้ผมไม่ว่าหรอกครับ แต่มาล้างของออกหมดนี้พวกผมเสียเวลานะครับ จะบอกว่า
พวกผมได้ของมากันแบบไม่ต้องเติมซื้อบวกของอะไรกันเลยมันก็ไม่ได้หรอกครับ ถ้าจะโทษผมว่าทีมงานควรจะโทษตัวเองดีกว่านะ
เปิดมาแล้วไม่รับผิดชอบ พอหมดหนทางก็ลบของทิ้งให้แยกย้ายกันไปเล่นเซิฟไหนก็ได้ โดยมีค่าตอบแทนแค่ 500 ผมบอกตรง ๆ ครับ
มันคุ้มไหมกับเวลาที่พวกผมลงทุนไป ถ้าทีมงานบอกว่า อย่าหวังอะไรกับเซิฟนี้มาก ผมจะรีบไปเล่นเซิฟอื่นเลยครับ แต่ทีมงานไม่ได้แจ้ง
อะไรเลยมาถึงพอคนน้อยบอกจะรวมเซิฟแถมเอาของออกหมด แบบนี้มันเกินไปครับผม ถ้าทีมงานจะทำกันแบบนี้นะ ผมว่าไม่มีความรับผิดชอบ
กันส่ะเลย ถ้าจะเป็นกันส่ะแบบนี้ เหมื่อนกับว่า " เซิฟนี้กูจะปิดแล้วไปหาเซิฟเล่นเอาเองละกันกูให้ 500 " แบบนี้หรือป่าวครับความรับผิดชอบ
ของทีมงาน ถ้าทีมงานทำแบบนี้เหมื่อนไล่ ผู้เล่นอวตารทางอ้อมบอกเลย ถ้าทีมงานทุกคนรวมหัวกันคิดแล้วคิดได้แค่นี้ผมพูดคำเดียวเลยครับ
" พอเถอะ " หน่ายกับการกระทำของทีมงาน ไม่ต้องมาถามความคิดเห็นกันหรอก ถามว่าคุณถามไปคุณเข้าใจเหมื่อนพวกผมหรือป่าว คุณเคย
เล่นอะไรโดยใช้เวลานาน ๆ หรือป่าว คุณเคยลองทำด้วยตัวเองหรือยังครับ ผ่านสิ่งที่ระบบสร้างขึ้นมาด้วยตัวเองทุกอย่าง แต่ผลสุดท้ายจะมา
รีสตาร์ท ด้วยแค่เหตุผลคนน้อยไปหาเซิฟใหม่เล่นเถอะ เซิฟนี้จะปิดตัวลงแล้ว ขอให้พิจารณาใหม่ครับ ถ้ามันยังออกมาแบบเดิมผมก็เบื่อที่จะพูด
จะพิมแล้วครับ

I้ ฟรายเอ๊ย

มิงมาแพ่มไรมิง เขาให้ ก็บุญหัวมิงแล้ว

ไอ่สรัส ได้คืบจะเอาศอก

ตอนมิงสมัครเล่นเกมส์น่ะ มิงอ่านไหมข้อตกลง

เขาให้เล่นฟรีๆก็บุญหัวมิงแล้ว

ไอ่พวกไม่รุจักบุญคุณคน

คนอย่างพวกมิงนี่มันน่าจิงๆนะ

พ่องตาย เหี้ย คนเล่นมาแทบตายให้ 500 บาท เหมือน ได้น้องสาวมึง แล้วเอาเงินฟาดหัว 500 อ่ะ มึงยอมม่ะ

คนทุ่มเทให้กับเกมตั้งมากมาย ให้แค่เนี่ย

กรรมการบริษัท ขี้เหนียวสัส

มึงอย่าหลับหูหลับตาเชื่อแม้งอย่างงเดียว

คนเราไม่ทเพื่อแดกจะทำเพื่อ  เหี้ย ไร 

เนี่ยมันเห็นล่ะ ถ้าเปิดต่อไป ไม่ใช่แค่ไม่มีแดก แม้งจะยิ่งมาทให้แดกน้อยลง

ฟาย ย ย ย ยย ย ย  ย  ยคิดหน่อยสิ

เชี่ยนี่เค้าให้เล่นฟรีๆมิงจะเอาไรอีก

คนอย่างมิงนี่มันเหนือคำบรรบายจิงๆ

เฮ้อๆ

『。 ∩e௰Ji ゚』

• **
ของที่พวกเราหา ตัวที่พวกเราสร้าง สะสมมานาน อย่าให้มันมีค่าแค่500เลยค่ะ รักของที่หามาเอง ไม่เคยคิดจะขาย มันใช้เวลานานมากนะคะ กว่าได้แบบทุกวันนี้ ถึงจะยังไม่เทพ ไม่เก่ง เห็นใจพวกเราทีเถอะค่ะ การล้างทุกอย่างที่พวกเรามี แล้วให้ของ500 มันเหมือนเอาเงินฟาดหน้า ทั้งที่ไม่ใช่เงินด้วยซ้ำ ถามเราเถอะค่ะว่าของที่มีทั้งหมดนั้น เราอยากแลกเหรอคะ เราอยากได้ 500 เหรอคะ อย่าว่าเซิฟนี้เป็นเซิฟบิลล่าเลยค่ะ ปัญหามันก็แค่อำพัน เพราะของอื่นๆในเซิฟอวตารก็เป็นโซลเกินครึ่ง ถ้ารับฟังข้อเสนอผู้เล่นนะคะ เร
าขอเสนอว่า ย้ายตัวตัวละคร และอุปกรณ์ที่มี รียศการตีบวก (เหลือเท่าไรแล้วแต่คุณทีมงาน) แหวนบอสเปลี่ยนคืนเป็นประกายดาว เรื่องเงินmไม่ต้องห่วง ไม่ต้องกลัวล้น เพราะเงินmเซิฟนี้หายากมาก ของโซลที่เซิฟนี้ใช่จะมีกันได้ง่ายๆ อย่างที่บอกไป สุ่มตู้หยอดไข่ก็ใช้โซล ของแฟชั่นก็เป็นโซล ให้คุณทีมงานเอาของใช้พวกยาขาใบวาปที่เซิฟนี้ซื้อได้ด้วยบิลล่าออกตอนไปอีกเซิฟก็ได้ แต่ขอเถอะค่ะ 500 นี่ ให้5000ยังโกรธเลยค่ะ

ขอบคุณนะคะ g#002 g#002 g#002 g#002

woon_o_o  ตัวกระผมได้เคยกล่าวเตือนไว้แล้ว เมื่อกระแสจะรวมเซิฟ ตั้งแต่ปลายปี 2013 ที่ผ่านมาขอรับ จะโทษบริษัทเกมส์ อย่างเดียวก้อไม่เชิงถูกต้องนัก เนื่องจากเซิฟอวตารมีข้อจำกัดหลายอย่างด้วยกัน ในการเติบโตของเซิฟ ขณะเดียวกัน เมื่อตอนทำเซิฟใหม่ ๆ ยังมีผุ้เล่นหน้าใหม่มาสนใจเล่น กลับถูกผู้เล่นเก่าบางท่านบางกลุ่มสกัดไม่ให้เวล ไม่ให้พัฒนาตัวเล่น โดยดักฆ่า จากผุ้เล่นเก่าทีมีของเต็มตัว จุตัน ดึงจิตแล้ว ทำให้ผู้เล่นใหม่เบื่อและหันไปเล่นเซิฟอื่นๆ และเกมอื่นแทน  woon_love woon_shock woon_sunny woon_yes

woon_hurt เกมส์ออนไลน์แบบเล่นฟรี เกือบทุกเกมขอรับ เมื่อเซิฟใดเซิฟหนึ่ง เกิดขาดทุนหรือกำไรต่ำกว่าจุดที่กำหนดไว้ในการบริหารจัดการบำรุงรักษาระบบ (ตัวเซิฟ) ก้อต้องยุบหรือรวมเซิฟกันทั้งนั้นแระ ต้องทำใจ นะขอรับ พณฯท่านทั้งหลาย  woon_yes

Vyse..z

• Full Member

nunticha002

• Newbie
  • *
woon_o_o  ตัวกระผมได้เคยกล่าวเตือนไว้แล้ว เมื่อกระแสจะรวมเซิฟ ตั้งแต่ปลายปี 2013 ที่ผ่านมาขอรับ จะโทษบริษัทเกมส์ อย่างเดียวก้อไม่เชิงถูกต้องนัก เนื่องจากเซิฟอวตารมีข้อจำกัดหลายอย่างด้วยกัน ในการเติบโตของเซิฟ ขณะเดียวกัน เมื่อตอนทำเซิฟใหม่ ๆ ยังมีผุ้เล่นหน้าใหม่มาสนใจเล่น กลับถูกผู้เล่นเก่าบางท่านบางกลุ่มสกัดไม่ให้เวล ไม่ให้พัฒนาตัวเล่น โดยดักฆ่า จากผุ้เล่นเก่าทีมีของเต็มตัว จุตัน ดึงจิตแล้ว ทำให้ผู้เล่นใหม่เบื่อและหันไปเล่นเซิฟอื่นๆ และเกมอื่นแทน  woon_love woon_shock woon_sunny woon_yes

woon_555 woon_555เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งกับความเห็นเเละก็สมน้ำหน้ามากกก เราแช่งไว้ตั้งแต่วันที่ไปเล่นอวตาลละ ไปเล่นแค่วันเดียวแม่งตีอยู่นั่นแหละเวลไม่ได้ซักกะนิด ไม่สงสัยเลยทำมัยปิด สมน้ำหน้ามากกกกกก ไม่ต้องเรียกร้องมาก สมมมมมมม

louise1

• Newbie
  • *
 woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry เซิบอวตาร ถึงไอดีมันจะไม่จุติ แต่ ผมเติมตับงไปกะเซิบนั้นรวม2ตัวเกิน20000อะครับ แล้วอะไร มาไห้ตอนแทน500  อย่างน้อยๆ ขอรีโซล ไห้ตั้งตัวไม่ได้หรอครับ  ไอดีนี้ละครับ ไอดีน้ เติมไปจำไม่ได้เท่าไรอะครับ รุแต่ เกิน 5000 ชัว จำไม่ได้ละ ดูจากแต้มการเอาไปแลก พีเมียมชอบอะครับ 100ได้1พ้อย มีเท่าไรนี่ละ 50+มั้ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 01, 2014, 02:13:55 โดย louise1 »

อ่านทำไม

• Newbie
  • *
ย้ายเซิฟเเร้ว เเร้วที่บอกว่าได้ลองสมนาคุณ ไอดีมากกว่า500 เนี้ย ไม่เห็นจะได้อ่าไรเรย หรือเซิฟปิดเเร้วถึงได้

♥~Opea~♥

• **
  • Up To U
ยังดีกว่าเกมส์เมเปิ้ล g#002

เหนื่อยนัก...ก็พักบ้าง ♥
ไม่ได้ " แรง " โดยสันดาน
แต่..ประสบการณ์สอนให้ " แกร่ง "