GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ปรับ balance ประจำปี 2557 (2)

26/08/2557

ปรับเกราะเวทเอาเรื่องลดอัตราโป๊ะออกให้เป็นรูปแบบนี้แทน

1.เมื่อกดใช้จะได้เกราะเวทที่ทอนความเสียหาย 35% เกราะจะคงอยู่จนกว่าจะดูดซับพลังโจมตีจนหมด
2.พลังชีวิตของเกราะเวทเท่ากับ MP50% หรือ MP ที่เหลืออยู่ตอนเปิดใช้งานเกราะ
3.มีระยะหลังใช้ทักษะ 15 วินาที
ปรับให้เหมือนเกราะชาปสิ พอกดเกราะเวทจะหัก mp ไป50เปอร์ และไม่สามารถฟูได้จนกว่าจะปิดเกราะเวทระยะหลังใช้ 15 วิเหมือนเดิม กล้าพอไหม?
แบบนี้วิโดนตีหนักครับ เพราะโดนตีก็เสียmpด้วย

tor_2259

• Newbie
  • *
วิซาทโวยวายแล้วปรับได้.. อาชีพอื่นแม่งโวยไปก้อไม่ปรับ เหอะๆๆๆ  g#030 g#030 g#046 g#030 g#030

Esas

• Newbie
  • *
ผู้ที่โดนคำสาปหมอกแล้วใช้สกิวได้   แบบนี้ก็ไม่เป็นไม้99จุ6สิครัช

ฮยอน.

• Sr. Member
  • เราต้องการเงินแะลเงิน

กากอย่าร้อง

• Jr. Member
  • **
จากที่สังเกตุ ทีแรกมีรคนมาโวย ว่าวิเทพเกิน เลยปรับให้กาก พอวิกาก ลง แล้ว มีวิมาโวยว่า แอสเทพเกิน แล้วก็ปรับแอสให้กากโดยการปรับที่ มีด 99 ซะเลย ไม่ว่าจะเอาแม่น999 ออก ปรับให้การโจมตีครั้งที่ 2 มีผลกับสกิวป้องกันทุกชนิด  แล้วสุดท้าย ก็เลยยกระดับ วิ ขึ้นมาอีกครั้ง จากที่กากๆ

อยากถามว่าจะให้ให้ยุ่งยากทำไม ทำไมไม่ปรับให้แอสมันกากตั้งแต่ทีแรกไปเลย ส่วนวิไม่ต้องไปยุ่งกะมัน เดวผู้สนับสนุน เกม เค้าจะไม่พอใจเอาซะอีก โง่แท้

It changed

• ○ I want to see you smile ♥
  • Full Member
ผมอยากให้ เกราะวิ แสดงพลังชีวิตที่ได้จาก การหักMP ให้ชัดเจนด้วยคับ แสดงในบัพก็ได้ว่าเลือดเท่าไหร่

BZ'BossKungz

• Newbie
  • *
26/08/2557

ปรับเกราะเวทเอาเรื่องลดอัตราโป๊ะออกให้เป็นรูปแบบนี้แทน

1.เมื่อกดใช้จะได้เกราะเวทที่ทอนความเสียหาย 35% เกราะจะคงอยู่จนกว่าจะดูดซับพลังโจมตีจนหมด
2.พลังชีวิตของเกราะเวทเท่ากับ MP50% หรือ MP ที่เหลืออยู่ตอนเปิดใช้งานเกราะ
3.มีระยะหลังใช้ทักษะ 15 วินาที
ไม่เข้าใจว่าเอาทอนดาเมจ35%ออกมันยากนักรึไง  woon_huh woon_huh woon_huh

tor_2259

• Newbie
  • *
26/08/2557

ไม่เข้าใจว่าเอาทอนดาเมจ35%ออกมันยากนักรึไง  woon_huh woon_huh woon_huh
ใช่ครับ คอนเซปวิซาทคือเวทแรง แต่ต้องบาง... ใส่โล่+ตะกรุด+มีเกราะเวท มันบางตรงไหนวะครับ

offza533

• **

Flux

• **
เกมนี้ แม่งมีแค่ วิ กับ แอส

อ้าวพี่พึ่งรู้หรอครับ ว่าเกมนี้มีแค่วิกับแอส  พี่ลองไปดูในเกมสิ
ว่าอาชีพไรเยอะ สมัยผมเล่นนะ ในตี้ 16 คน พระ 2 แอส 8 อาชีพอื่น 6 คน ดูแค่นี้ก็รู้แล้วว่าอาชีพไรโหด ถ้าไม่โหดคนคงไม่เล่นเยอะหรอกจริงปะ วิคนเล่นยังไม่เยอะเท่าแอสเลย

เกมนี้ แม่งมีแค่ วิ กับ แอส

อ้าวพี่พึ่งรู้หรอครับ ว่าเกมนี้มีแค่วิกับแอส  พี่ลองไปดูในเกมสิ
ว่าอาชีพไรเยอะ สมัยผมเล่นนะ ในตี้ 16 คน พระ 2 แอส 8 อาชีพอื่น 6 คน ดูแค่นี้ก็รู้แล้วว่าอาชีพไรโหด ถ้าไม่โหดคนคงไม่เล่นเยอะหรอกจริงปะ วิคนเล่นยังไม่เยอะเท่าแอสเลย

ทำไม ตอนนี้โละของแอสขายกันเต็มตลาด เซริฟพีเค มีด99 จุ6 เพทคลั่ง 270 เอง
 woon_555 woon_555 woon_555 woon_555 woon_555 woon_555

skylnw777

• Newbie
  • *
หัวข้อที่ 3 เรื่อง เกราะสะท้อน
ผมว่าแบบเดิมก็ดีนะ แต่อาจจะทำให้คนอื่นคิดว่าโกงได้
ถ้าปรับแบบใหม่ เพิ่มเวลาหน่อยเถอะครับ แค่วอกดเกราะสะท้อน 5 วินาที แค่นี้ วิจับกรงแล้วรอเวลาก็จบแล้วครับ เหลือแต่ลงสกิล ดับ!
ช่วยปรับหน่อยนะครับ เพราะ จากที่เล่นวอมา วอเปราะ หลบอาจจะไม่เยอะ ไม่มีเกราะเวทแบบวิ สกิลอัญเชิญก็ลด HP MAX สาปก็ถูกอ้อมได้เนอะ
 woon_sad2 g#046
 g#041 g#043
 woon_cry
 woon_bye woon_bye