GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เปิดทดสอบทักษะ C3 แล้ววันนี้!!!

จีเอ็มซอส

• Debuz Developer
  • Full Member

จัดเต็ม

เติมเซริฟหลักแล้วจะได้เงินนรกด้วยแต่วันก่อนเติมแล้วแต่เงินมันเข้าแต่sv.หลักครับ ผมเปลี่ยนเป็นเทรว่าจะลองจับสัตว์ซะหน่อยแต่มันไม่มีโซลง่ะซื้อยาหยั่งรู้ สกิลนี้หวังผลให้ผู้เล่นซื้อยาหยั่งรู้ใช่ม่ะ
ขอโวยหน่อยไม่มีโซลซื้อยาหยั่งรู้เว้ย

Elysium

• Jr. Member
  • **
เติมเซริฟหลักแล้วจะได้เงินนรกด้วยแต่วันก่อนเติมแล้วแต่เงินมันเข้าแต่sv.หลักครับ ผมเปลี่ยนเป็นเทรว่าจะลองจับสัตว์ซะหน่อยแต่มันไม่มีโซลง่ะซื้อยาหยั่งรู้ สกิลนี้หวังผลให้ผู้เล่นซื้อยาหยั่งรู้ใช่ม่ะ
ขอโวยหน่อยไม่มีโซลซื้อยาหยั่งรู้เว้ย

ผมก็ไม่มี ก็ทดสอบได้คับ ไม่จำเป็นเรยบอกตรงๆ

-GonG-

• Jr. Member
  • **
รับทักษะ C3 ได้ที่ NPC เจ้าหน้าเคล็ดวิชาระดับ 3 ฟรี ที่หน้าบ้านลุงเบน ไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น

พร้อมทดสอบระบบใหม่ เปลี่ยนอาชีพแล้วคืนค่า EXP ทักษะ C3 ให้บางส่วน เพื่อใช้อัพทักษะได้ใหม่
---- ระบบคืน EXP C3 ----
1.เมื่อ reset อาชีพ หรือจุติ ทักษะคลาส 3 จะหายไปและคืน EXP กลางให้ 10%/20%/30%/40%/50% ตามความยากในการฝึกทักษะคลาส 3 นั้นๆ เช่นฝึก ความลึกลับแห่งการเวลา ความยากระดับ 2 ฝึกมาแล้ว 1000 EXP เมื่อเปลี่ยนอาชีพจะได้ EXP กลาง 200 หน่วย ส่วนพันธมิตรแห่งเงาความยากในการฝึกระดับ 5 ถ้าฝึกมาแล้ว 2000 EXP จะได้ EXP กลาง 1000 EXP รวมกันเป็น 1200 EXP
2.เมื่อได้ EXP กลางแล้วและไปรับสกิลคลาส 3 มาใหม่ จะสามารถใช้ EXP กลางในการอัพทักษะคลาส 3 ได้ โดยมีค่า EXP ที่ใช้ในระดับนั้นๆบอก เช่น เรียนจิตแห่งศรระดับ 1 มาใหม่ ที่ระดับ 1 จะใช้ 0/5 เมื่อกดเพิ่มก็จะเพิ่ม EXP ให้จนเต็ม 1 ระดับ ได้จิตแห่งศรระดับ 2 โดยเสีย EXP กลาง 5 หน่วย และจะสามารถกดตกลงอัพทักษะได้ก็ต่อเมื่อใช้ EXP กลางจนหมด
3.จำกัดการเรียนทักษะคลาสสาม ให้เรียนได้จนกว่า EXP จะเต็มเท่า EXP รวมทั้งหมดจะได้ทักษะคลาส 3 เต็มระดับ 10 ทั้งสามทักษะ เช่น EXP ทักษะคลาสสามใช้ทั้งหมดทักษะละ 1600 EXP ก็สามารถเก็บได้รวมทั้งหมด 4800 EXP หลังจากนั้นจะฝึกไม่ขึ้นแล้ว

ตัวละครจะมาจากตัวละครเซิฟเวอร์หลักของทุกคน สูงสุด 9 ตัวละคร (หากหาไม่เจอ ให้ลบตัวไม่ใช้ทิ้ง)

woon_love woon_love woon_love woon_love

รายละเอียดทักษะ C3 รูปแบบใหม่

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=29783.0

รู้สึกการคืนค่า exp จะกลับกันนะครับหรือว่ายังไง ผมว่าความลึกลับกาลเวลา ที่จีจัดให้อยู่ระดับความยากที่ 2 เนี่ย มันฝึกยากกว่่า พันธมิตรเเห่งเงาที่บอกว่าความยากระดับ 5 นะครับ อีกทั้งระเบิดคลั่งของเบอ ก็เปนระดับ 2 ดีเลปาไป 2 นาทีเหมือนหยุดเวลา ผมว่าน่าจะคืนค่าexpให้กับซี3 ระดับ 2 ให้ได้มากกว่าซีระดับ 5 นะครับ สังเกตุดูวิธีฝึก พันธมิตรเงา ยืนเฉยๆ ให้ม่อนมารุมตี หรือ โจมตีจุดตายของทหาร แค่ยืนแทงม่อนงี้ ไม่ได้ยากอะไรเลย แต่ถูกจัดให้อยู่ในระดับ5  วิธีการฝึก กับดีเลของสกิลซี3 มีผลมากนะครับต่อความยากของการฝึก อย่างเบอกว่าจะระเบิดได้นี่รอ 2 นาทีเลย ยิ่งระดับสูงยิ่งขึ้นช้า ตอนคืนค่า exp น่าจะพิจารณาให้ได้คืนเยอะกว่าซีที่วิธีการฝึกง่ายที่แทบไม่มีดีเลนะครับ 

เบอ สายสีชุด บีสต์ วอร์ริเออร์ มีคนเล่นบ้างไหมครับ ผมว่าทีมงานลืมใส่ใจ เบอสีชุดนี้นะครับ คำรามแล้วก็ขยายวงรัศมีเพิ่มขึ้นกากเกินคนจะเล่นครับ ในเมื่อพวกท่านปรับทั้งทีทำไมไม่สนใจมันบ้าง ทำแต่ให้คนไปเล่นเบอสายสี เดโมนิแอคกันซะหมด ผมว่าถ้าเบอสายบีสต์ วอร์ริเออร์ปรับเป็น คำรามแล้วตีแรงกว่า พวกเบอสีชุดอื่นๆ จะดีกว่า ให้ คำรามแล้ว รัศมีคำรามกินพื้นที่มากขึ้นครับ ฝากทีมงานใส่ใจด้วย อย่างให้เกิดปัญหา เบอ สีชุด ลูกเมียน้อยเกิดขึ้นครับ  g#014

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด

รู้สึกการคืนค่า exp จะกลับกันนะครับหรือว่ายังไง ผมว่าความลึกลับกาลเวลา ที่จีจัดให้อยู่ระดับความยากที่ 2 เนี่ย มันฝึกยากกว่่า พันธมิตรเเห่งเงาที่บอกว่าความยากระดับ 5 นะครับ อีกทั้งระเบิดคลั่งของเบอ ก็เปนระดับ 2 ดีเลปาไป 2 นาทีเหมือนหยุดเวลา ผมว่าน่าจะคืนค่าexpให้กับซี3 ระดับ 2 ให้ได้มากกว่าซีระดับ 5 นะครับ สังเกตุดูวิธีฝึก พันธมิตรเงา ยืนเฉยๆ ให้ม่อนมารุมตี หรือ โจมตีจุดตายของทหาร แค่ยืนแทงม่อนงี้ ไม่ได้ยากอะไรเลย แต่ถูกจัดให้อยู่ในระดับ5  วิธีการฝึก กับดีเลของสกิลซี3 มีผลมากนะครับต่อความยากของการฝึก อย่างเบอกว่าจะระเบิดได้นี่รอ 2 นาทีเลย ยิ่งระดับสูงยิ่งขึ้นช้า ตอนคืนค่า exp น่าจะพิจารณาให้ได้คืนเยอะกว่าซีที่วิธีการฝึกง่ายที่แทบไม่มีดีเลนะครับ

ดีเลย์ไม่มีผล เพราะมันมีระบบหน่วงค่า exp c3 อยู่ 1 นาที ซึ่งทำให้เราจะเก็บ exp c3 ได้ 100% ทุกๆ 1 นาที ตัวอย่างคือ สกิลที่ไม่มีดีเลย์ สมมติติดแล้ว exp ขึ้นไป 100% แล้ว แล้วอีก 3 วิติดอีกที เราจะไม่ได้ exp 100% เต็ม แต่จะได้แค่ 3/60 ของปกติ (ถ้าติดอีกทีก่อน 1 นาทีก็ได้น้อยอีก)

ส่วนสกิลไหนที่ดีเลย์เกิน 1 นาที เราก็เห็นมันความยากต่ำๆทั้งนั้นนะ (จริงๆคงเป็นระดับ 4-5 แหละ แต่เพราะดีเลย์มันเยอะ เค้าเลยปรับเป็นระดับน้อยๆแทน)

เบอ สายสีชุด บีสต์ วอร์ริเออร์ มีคนเล่นบ้างไหมครับ ผมว่าทีมงานลืมใส่ใจ เบอสีชุดนี้นะครับ คำรามแล้วก็ขยายวงรัศมีเพิ่มขึ้นกากเกินคนจะเล่นครับ ในเมื่อพวกท่านปรับทั้งทีทำไมไม่สนใจมันบ้าง ทำแต่ให้คนไปเล่นเบอสายสี เดโมนิแอคกันซะหมด ผมว่าถ้าเบอสายบีสต์ วอร์ริเออร์ปรับเป็น คำรามแล้วตีแรงกว่า พวกเบอสีชุดอื่นๆ จะดีกว่า ให้ คำรามแล้ว รัศมีคำรามกินพื้นที่มากขึ้นครับ ฝากทีมงานใส่ใจด้วย อย่างให้เกิดปัญหา เบอ สีชุด ลูกเมียน้อยเกิดขึ้นครับ  g#014

ใส่ใจ เบอ สายสีชุด บีสต์ วอร์ริเออร์ หน่อย ไม่มีคนเล่นเลยครับ  g#014

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

The.

• The
พาเวลเด็กไง หาบารมีแค่500เอง อย่าแกร่งโง่ Kป่ะ  g#031 g#031 g#031