GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายงานผลการทดสอบ Status V.3 พาลาดิน VS [อัพเดทเรื่อยๆ]

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน
พาลาดิน VS เบอร์เซอร์เกอร์

พาลาดิน - สายหอก

สีชุด ดาร์ค แลนเซอร์

ข้อดี : เพิ่มค่าพลังที่ได้จาก VIT ไปเพิ่มให้พลังโจมตีสูงขึ้น
ข้อเสีย : ลดอัตราการเพิ่มของ MP MAX

ทักษะ

ทักษะคราส 1
ชำนาญการแทง ระดับ 10
หอกสูญญากาศ ระดับ 1
ฟาดหอกโจมตี ระดับ 3
สะบัดหอกรอบตัว ระดับ 10
เล็งแทงแม่นยำ ระดับ 5
ความแข็งแกร่ง ระดับ 10
ความชำนาญอาวุธ ระดับ 1

ทักษะคราส 2

แทงทะลวงเกราะ ระดับ 1
ตวัดหอกทำลายล้าง ระดับ 5
หอกกางเขนศักดิ์สิทธิ์ ระดับ 5
ศรัทธา ระดับ 5
ผลแห่งศรัทธา ระดับ 5
ทัณฑ์แห่งเทพ ระดับ 5
ชำนาญการใช้โล่ ระดับ 1
เกราะแห่งสัจจะธรรม ระดับ 5
กายาเหล็กไหล ระดับ 5

ทดสอบสู้กับเบอร์เซอร์เกอร์สายยืนหยัด สีชุดเดโมนิแอค(ค่าพลังจาก STR ไปเพิ่มให้ HP MAX สูงขึ้น) จากที่ได้ทดสอบมา
เบอร์เซอร์เกอร์มีความได้เปรียบค่อนข้างมาก เพราะมีของสวมใส่ที่ได้เปรียบ และทักษะที่รุนแรง อีกทั้งเลือดยังเยอะอีกด้วย

ข้อควรระวัง !!
อุปกรณ์ที่ควรระวัง : ขวานใหญ่หายนะ,คลุมใบมีดซาตาน
ทักษะที่ควรระวัง : คำราม,ยืนหยัด,และสกิลโจมตีอื่นๆของเบอร์เซอร์เกอร์

วิธีสู้โดยสังเขป
เราต้องทำพลังป้องกันให้เยอะเท่าที่จะทำได้ โดยการ ใช้สกิล กายาเหล็กไหล เกราะแห่งสัจจะธรรม เรียกเกราะคุ้มกาย และ ผนึกความเสียหาย
มาถึงเบอจะยืนหยัด+คำรามแล้ววิ่งมาสับเราก่อน ให้ทัณไว้เรื่อยๆ รอจนกว่ายืนหยัดจะหมด(ต้องเดินหนีตลอดด้วยนะ) พอยืนหยัดหมดแล้ว     
ให้ใช้ทลายสวรรค์ ของหอกทลายสวรรค์ใส่เบอ แล้วกางเขน ตวัดหอก สะบัดหอก ต่อด้วยใช้ ระบำมังกร ของหอกระบำมังกรโดดใส่หรือจะใช้ค้อน
โดดใส่เบอเพื่อจบเกมก็ได้

แนะนำ : แนะนำสายหอก ใช้ชุดออฟแกร่ง เพื่อจะได้ทนต่อการโจมตีที่รุนแรงของเบอได้
และรองเท้าลวงตาเพื่อถ่วงเวลาสำหรับสู้กับเบอ
ไม่แนะนำ : สายกระบี่ และชุดออฟเลือด เพราะทำให้พลังป้องกันน้อย จึงทำให้เบอสับตายได้ง่ายๆ

สรุปผล : ปรับสเตตัสV.3 ทำให้พาลานั้นโหดขึ้นอย่างเห็นได้ชัด
จึงสามารถสู้เบอของครบได้อย่างสูสีอยู่พอสมควร โดยเบอนั้นได้
เปรียบกว่าทั้งเรื่องทักษะที่รุนแรง เลือดเยอะ และอุปกรณ์ที่ลดพลังป้องกัน
พาลาตอนนี้เรียกได้ว่า เทียบเท่าเบอเลยก็ว่าได้

ขอจบการรายงาน พาลาดิน VS เบอร์เซอร์เกอร์ แต่เพียงเท่านี้ ถ้าผิดพลาดประการใดขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วย
 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2013, 16:58:48 โดย coalapanda »

crazy game android

• crazy crazy crazy mmorpg
  • Jr. Member
  • **

เรียวครับ[ไอดีนี้ไม่ใช้แล้ว]

• เฮร้ยยยยยยย- -
  • Full Member
สกิลพาลา ถ้าเอากายาออกแล้วอัพ โล่กระแทก3 แล้วเอาไปอัพพิทักร่างจะไม่เมพกว่าหรอ - -'
# ทริคนี้ชนะเบอ 100%
ไอดีนี้ไม่ใช้ มีคนรู้รหัส เปลี่ยนไม่ได้ด้วยงะ

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ

Chon_Jindachot

• PK
  • **
สกิลพาลา ถ้าเอากายาออกแล้วอัพ โล่กระแทก3 แล้วเอาไปอัพพิทักร่างจะไม่เมพกว่าหรอ - -'

ไม่หรอกครับ พิทักมีผลแค่15วินาที ดีเลก็นานมาก การต่อสู้ไม่ได้น็อคเอาท์กันแค่รอบเดียว จะกิลวอ จะเกรียนนอกแบท ไม่ได้มีเวลามา1-1เหมือนในการทดสอบหรอกนะครับ แถม ถ้าเรากดสกิล พิทัก ก็เหมือนกับกาย15วิ เป็นใคร ใครเค้าจะยืนให้ตีอะครับ เค้าก็ต้องมี เดินหนี เดินหลีกไป15วิ พอหมดเบอก็จะกลับมาสับเราตายด้วยพลังป้องกันหลังที่น้อยเพราะไม่มีกายาครับ

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • แด๊นนนนน

ขอบคุณที่แนะนำครับ แต่ลองแล้วเมื่อวาน ผมว่ามันก็เวิร์คมากๆเลยนะ แทกโล่แล้ว ทัณให้ติดอัม เบอก็ง่อยแล้ว
แต่ว่า ถ้าแทกโล่แล้ว ทัณไปติด ลุกไหม้ ตาบอด พาลาก็ตายง่ายๆเลยเหมือนกันครับ

เอิธไงจะใครล่ะ

• Full Member

ไม่หรอกครับ พิทักมีผลแค่15วินาที ดีเลก็นานมาก การต่อสู้ไม่ได้น็อคเอาท์กันแค่รอบเดียว จะกิลวอ จะเกรียนนอกแบท ไม่ได้มีเวลามา1-1เหมือนในการทดสอบหรอกนะครับ แถม ถ้าเรากดสกิล พิทัก ก็เหมือนกับกาย15วิ เป็นใคร ใครเค้าจะยืนให้ตีอะครับ เค้าก็ต้องมี เดินหนี เดินหลีกไป15วิ พอหมดเบอก็จะกลับมาสับเราตายด้วยพลังป้องกันหลังที่น้อยเพราะไม่มีกายาครับ
เค้าทดสอบในแบทเทิล 1-1 หนิ สกิวมันจะดีเลย์ให้ทุกสกิวเลยไม่ไช่หรอ  g#034 g#034

ถ้าเบอมีกายาเหล็ก พาลาก็แพ้ได้ครับ เพราะกายาเหล็ก เพิ่มต้านทานทุกชนิด 100 %
รับรองว่าทัณเฃแห่งเทพ หรือกระแทกโลกไม่ได้ผลแน่นอน เบอจะแพ้จริงๆก็น่าจะเป็นวิครับ
เพราะกายาเหล็กไม่อาจต้านกรงน้ำแข็งได้

Buzaba`

• แด๊นนนนน
ถ้าเบอมีกายาเหล็ก พาลาก็แพ้ได้ครับ เพราะกายาเหล็ก เพิ่มต้านทานทุกชนิด 100 %
รับรองว่าทัณเฃแห่งเทพ หรือกระแทกโลกไม่ได้ผลแน่นอน เบอจะแพ้จริงๆก็น่าจะเป็นวิครับ
เพราะกายาเหล็กไม่อาจต้านกรงน้ำแข็งได้

ทัณไม่คิดต้านทานครับ  g#031

#. Mondayz' D :')

• **
  • • แอบลอบกัดอ่ะค่ะ •

ผมว่ามันอยู่ที่คนชอบมากกว่า บางคนก็ชอบพิทักร่าง บางคนก็ชอบ กายาเหล็กไหล 

แต่ ความคิดเห็นส่วนตัว ผมว่า เอา กายาเหล็กไหล ดีกว่าเนื่องจาก ถ้าเอาพิทักษ์ร่าง  ต่อสู้แบบ ไม่ได้ลง1-1 มันจะรอดีเลย์นานมว๊ากก

#. น้ำตาจะไหล จะไหล มันซึ้งน้ำใจของเธอ
คนอะไรจะทิ้ง อุตส่าห์ยังห่วงใย
เรื่องจริงบอกเลย หมดรัก อย่าเสียเวลารักษาน้ำใจ
ฉันเกลียดวิธีที่มักง่าย ของพวกผู้ชายที่พูดความจริงไม่เป็น

#. Mondayz' D :')

• **
  • • แอบลอบกัดอ่ะค่ะ •
แล้วก็อีกอัน เยี่ยมมากครับคุณทาม ทำ สรุปออกมา ได้ดีเยี่ยม ในความคิดของผม  woon_love woon_love

#. น้ำตาจะไหล จะไหล มันซึ้งน้ำใจของเธอ
คนอะไรจะทิ้ง อุตส่าห์ยังห่วงใย
เรื่องจริงบอกเลย หมดรัก อย่าเสียเวลารักษาน้ำใจ
ฉันเกลียดวิธีที่มักง่าย ของพวกผู้ชายที่พูดความจริงไม่เป็น

Buzaba`

• แด๊นนนนน
เช็คอีกรอบ พึ่งเห็นตรงอัพสกิล ชำนาญการใช้โล่ ที่จริง อัพระดับ 4 เน้อ

Buzaba`

• แด๊นนนนน
พาลาดิน VS แอสแซสซิน

ข้อดี : เพิ่มค่าพลังที่ได้จาก VIT ไปเพิ่มให้พลังโจมตีสูงขึ้น
ข้อเสีย : ลดอัตราการเพิ่มของ MP MAX

ทักษะที่แนะนำ

ทักษะคราส 1

ทักษะคราส 2

ชำนาญการใช้โล่ ระดับ 4

ทักษะคราส 3
ศาตราเทพฝ่าเวหา ระดับ 10
เรียกเกราะคุ้มกาย ระดับ 10
เวทผนึก ระดับ10

อุปกรณ์สวมใส่ที่แนะนำ

หมวกเทพธิดาเทพแห่งพลังชีวิต
หน้ากากอสูรทองคำเทพแห่งการมอง
หอกทลายสวรรค์(จุติ6)เทพแห่งความคลั่ง
โล่แห่งโชคชะตา(จุติ6)เทพแห่งป้องกัน
เกราะวิหคศักดิ์สิทธิ์(จุติ6)เทพแห่งพลังชีวิต
ผ้าคลุมนักปราชญ์ดาวดึงส์เทพแห่งพลังชีวิต
รองเท้าลวงตาเทพแห่งผู้นำ
ตระกรุดมหาอาคม

อาหารที่แนะนำ
แคปซูลแมงกระพรุนเคลือบช๊อคโกแลต 3 เม็ด

HP/MPขณะต่อสู้

HP MAX : 32978/32978
MP MAX : 1686/1686

หน้าสเตตัสขณะต่อสู้

(ไม่ได้ถ่ายตอนสู้จริงๆไว้เพราะเกรงว่าการต่อสู้จะไม่สมบูรณ์)

ทดสอบสู้กับอาชีพแอสแซสซิน สายมีด+พิษ สีชุดเวน่อมแมนเซอร์(เพิ่มอัตราโป๊ะเชะที่ได้จากค่า AGI ลด HP MAX) ต้องบอกก่อนเลยว่า
อาชีพแอสแซสซินนั้นแพ้ทางพาลาดินเพราะว่าตีไม่เข้า โป๊ะก็ไม่ค่อยจะออก นอกจากจะพรางมาตีในทีเดียว แต่มีพิษด้วยเสริมเข้าไปอีก
ทำให้แอสแซสซินสายนี้ สู้ยากมาก

อุปกรณ์ที่ควรระวัง : มีดไร้สิ้นสุด,ชุดนักฆ่าไร้เงา
ทักษะที่ควรระวัง : พรางตัว,พันธมิตรแห่งเงา,เคลือบด้วยพิษ(ใช้สารหนู11ขวด)

ในการต่อสู้แอสจะใช้เคลือบด้วยพิษโดยใช้สารหนู11ขวด ซึ่งจะใช้เวลาพอๆกับเวลาบัพของพาลา จากนั้นแอสจะพรางให้เดินหนีล่อไว้ จนกว่าพรางจะหมด
พอพรางหมดแล้ว ให้รีบใช้ทลายสวรรค์ ของหอกทลายสวรรค์ใส่แอส(ต้องพยายามไม่ให้แอสโดนตัวด้วยดาเมจแรงๆ)กางเขน ตวัดหอก สะบัดก็เป็นอันปิดเกม
ที่ให้ใช้ทั้ง3สกิลเลย เพราะว่าเผื่อกางเขนแล้ว ติดพันของแอสจะทำให้เราซวยได้ ส่วนสายกระบี่ทลายแล้วเจ็ดเทพ

แนะนำ : แนะนำสายหอก/กระบี่ ตามใจชอบ ใช้ชุดออฟเลือด เลือดเยอะๆโอกาสชนะสายเรนสูง
ไม่แนะนำ : ชุดออฟแกร่ง จากเดิมที่แอสก็ตีไม่เข้าอยู่แล้ว แถมยังทำให้เลือดน้อย เวลาผิดพลาด
โดนแอสโป๊ะเข้า หรือโดนพิษ จะตายเอาง่ายๆเลย

สรุปผล : พาลาสู้กับแอสสายพิษนี้ ค่อนข้างยากมากๆเลย เพราะกลัวพรางยังไม่พอ
ต้องมากลัวพิษที่รุนแรงมากๆอีกด้วย จากเดิมที่แอสแพ้ทางพาลา แต่ใช้พิษ
ทำให้พาลากลัวแอสมากจริงๆสรุปแล้วพาลาVSแอสสายพิษ ผมให้แอสได้เปรียบกว่าครับ

ทดสอบวันที่ 20 เมษายน 2556
รายงานผล 21 เมษายน 2556

การขอจบการรายงาน พาลาดิน VS แอสแซสซิน แต่เพียงเท่านี้ ถ้าผิดพลาดประการใดขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ
 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031

Buzaba`

• แด๊นนนนน
พาลาดิน VS วิซาร์ด

ทักษะที่แนะนำ

ทักษะคราส 1

ทักษะคราส 2

ชำนาญการใช้โล่ ระดับ 4

ทักษะคราส 3
ศาตราเทพฝ่าเวหา ระดับ 10
เรียกเกราะคุ้มกาย ระดับ 10
เวทผนึก ระดับ10

อุปกรณ์สวมใส่ที่แนะนำ

หมวกผู้กล้าทองคำเทพแห่งพลังชีวิต
หน้ากากอสูรทองคำเทพแห่งการมอง
หอกทลายสวรรค์(จุติ6)เทพแห่งความคลั่ง
โล่แห่งโชคชะตา(จุติ6)เทพแห่งป้องกัน
เกราะผนึกแสงศักดิ์สิทธิ์เทพแห่งพลังชีวิต
ผ้าคลุมนักปราชญ์ดาวดึงส์เทพแห่งพลังชีวิต
รองเท้าลวงตาเทพแห่งผู้นำ
ตระกรุดมหาอาคม

อาหารที่แนะนำ
แพคสปาเก็ตตี้คาโบนารา 3 ชิ้น

HP/MPขณะต่อสู้

HP MAX : 23330/23330
MP MAX : 1436/1436

หน้าสเตตัสขณะต่อสู้

(ไม่ได้ถ่ายตอนสู้จริงๆไว้เพราะเกรงว่าการต่อสู้จะไม่สมบูรณ์)

ทดสอบสู้กับอาชีพวิซาร์ด สายดิน+เพลิงอัสนี สีชุดอาร์คเมท(เพิ่มพลังโจมตีเวท) แต่เดิมทีพาลาดินนั้นแพ้ทางของวิซาร์ด
มาแต่ไหนแต่ไรแล้ว ท้ังเรื่องสกิลที่ลดกันเวทย์ต่างๆ และกรงนํ้าแข็งไว้ขังอีกด้วย แต่โอกาสชนะก็ยังมีอยู่ พอปรับมาแล้ว
ยิ่งเพิ่มโอกาสชนะวิซาร์ดได้มากขึ้นอีกด้วย

อุปกรณ์ที่ควรระวัง : ไม้เท้าหมอกสวรรค์,คฑาระเบิดไร้ปราณี,โล่อีจีส
ทักษะที่ควรระวัง : คำสาปแห่งหมอก,กรงนํ้าแข็ง,เพลิงอัสนีบาติ

มาถึงวิซาร์ดจะใช้คำสาปหมอกใส่เราก่อน แล้วจึงกรง ให้เราโดดใส่วิอาจจะตายภายในเดียว ถ้าไม่ตาย
ให้หมอกสวรรค์แลวกางเขน ตะวัดหอก สะบัดหอก ถือว่าสามารถจบเกมส์ภายในไม่กี่สกิลได้เลย

แนะนำ : แนะนำสายหอก/กระบี่ ตามใจชอบ ใช้ชุดออฟเลือด เพิ่มโอกาสรอดจากคำสาปหมอก
ไม่แนะนำ : ชุดออฟแกร่ง โดนหมอกของวิแล้วพสุธาก็ตายง่ายๆแล้ว

สรุปผล : หลังจากปรับสเตตัสมาแล้ว ทำให้พาลาดินสามารถสู้วิซาร์ดได้อย่างสูสีเลย
จากแต่ก่อนที่โอกาสชนะมีน้อย ณ ตอนนี้พาลาดิน น่ากลัวพอๆกับอาชีพท๊อปอย่างวิซาร์ดแล้ว
พาลาดินVSวิซาร์ด โอกาสชนะผมให้ 50:50 ขึ้นอยู่กับจังหวะด้วย

ทดสอบ 20 เมษายน 2556
รายงานผล 22 เมษายน 2556

การขอจบการรายงาน พาลาดิน VS วิซาร์ด แต่เพียงเท่านี้ ถ้าผิดพลาดประการใดขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ

chawa555

• Newbie
  • *
#...ตรงที่ พาลาดิน VS เบอร์  แก้ไข ไห้ถูกด้วยนะครับ   เพราะ นับแล้วได้37เหรียญ   น่าผิดตรงที่ชำนาญยกโล่ อ่าครับ   woon_555  woon_555  woon_555