GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ข้อมูลและแนวทาง อาชีพ ขุนศึก

ม๊า วว วว .

• Newbie
  • *
#038 วันนี้เอา ขุนศึกมา นำเสนอกันนะครับ [พอดีขยันขึ้นมา]  g#004

อาชีพ นักรบ

สกิล แนะนำ

ทักษะสายต่อสู้

ทักษะการต่อสู้

ทักษะสายป้องกัน

ทักษะป้องกัน

ตั้งท่าป้องกัน

ความอดทนแห่งอสุรา

ทางไปเปลี่ยนอาชีพนักรบ

เดินเข้าวาร์ปตามจุดที่วงไว้คับ

หมู่บ้านบางกระท่อม (bangkratom_village/town)

ที่ราบลุ่มบางกระท่อมเขตที่1 (asura_field/field01)

ที่ราบลุ่มบางกระท่อมเขตที่2 (asura_field/field02)

ที่ราบลุ่มบางกระท่อมเขตที่3 (asura_field/field03)

ถ้ำมรกตชั้นที่1 (emerald_cave/field01)

วิหารนักรบอสุรา (asura_fighter_mountain/town)

สมาคมนักรบอสุรา (asura_fighter_mountain/tempel)

แล้วเราก็เข้าไปคุยกับ NPCนักสู้จา[/size]

ทางไปเปลี่ยนอาชีพขุนศึก

เดินเข้าวาร์ปตาม วงกลมสีน้ำเงินเช่นเคยคับ g#004

หมู่บ้านบางกระท่อม (bangkratom_village/town)

ที่ราบลุ่มบางกระท่อมเขตที่1 (asura_field/field01)

ที่ราบลุ่มบางกระท่อมเขตที่2 (asura_field/field02)

ที่ราบลุ่มบางกระท่อมเขตที่3 (asura_field/field03)

ถ้ำมรกตชั้นที่1 (emerald_cave/field01)

วิหารนักรบอสุรา (asura_fighter_mountain/town)

พอเราเดินไปแถวๆบันได เราก็จะพบ NPC ขุนศึกเกรียนไกรทางขวามือ

เท่านี้เราก็ได้เป็น ขุนศึกผู้เกรียงไกรแล้ว  g#004 g#004

ต่อไปนี้ก็คือสกิวของ อาชีพ ขุนศึก !!!  g#008 g#008

สกิวของขุนศึกก็จะมี4ประเภทนะคับ  g#001[/color]

ประเภทที่ ๑ เพิ่มความแกร่ง

อสุราอดทน!!

อสุราแข็งแรง!!

ประเภทที่ ๒ หมัดมวย

รับดาบ!!

ปักหลักสู้!!

โจมตีสวน!!

หมัดสลายศาสตรา!!

เกราะอาคมธรณี!!

ประเภทที่ ๓ การรบ

ปราณกดพลัง!!

ฟาดหัว!!

พสุธาร่ำร้อง!!

ตะวันเดือด!!

จันทราสาดแสง!!

ดับตะวันพิชิตจันทรา!!

ประเภทที่ ๔ ลมปราณ

พลังคลื่นอัดกระแทก!!

พลังแปรผัน!!

ฝ่ามือดูดรมปราณ!!

คลื่นพลังมังกรทะยาน!!

____________________________________________________________________________________________

แนะนำอุปกรณ์สำหรับขุนศึกคับ woon_love

หมวก
มงกุดจักรพรรดิ์/หมวกเทพธิดา/หมวกกัปตันโจรสลัด

ชุดเกราะ
เกราะจอมทัพ/เกราะปีศาจน้ำแข็ง

หน้ากาก
หน้ากากซาดิส

รองเท้า
รองเท้าเหล็ก

อาวุธ
ค้อน/คมแฝก/ขวาน/ดาบเล็ก

ผ้าคลุม
ผ้าคลุมจักรพรรดิ์

เครื่องประดับ
ตะกุดมหาอาคม/แหวนแห่งการป้องกัน

™۞۩•3•۩۞™

• ล้านถ้อยคำยังน้อยไป หากจะใช้แทนคุณความดี
  • Jr. Member
  • **
  • ლ(ಠ益ಠ)ლ

Coud™

• Full Member
สเตตัสละครบ+ไง
I am the bone of my sword
Steel is my body and fire is my blood
I have created over a thousand blades
Unknown to Death, Nor known to Life
Have withstood pain to create many weapons
Yet, those hands will never hold anything
So as I pray, unlimited blade works.

Archer(Emiya) :Fate Series

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?

Coud™

ผมว่ามันจะเกินนะครับ เพราะสกิล 1 ใช้2เหรียญ 5ระดับ ก็10เหรียญเเล้ว เเล้วที่คุณให้เหรียญมันพอหรอครับ woon_huh
Steel is my body and fire is my blood
I have created over a thousand blades
Unknown to Death, Nor known to Life
Have withstood pain to create many weapons
Yet, those hands will never hold anything
So as I pray, unlimited blade works.

Coud™

ขอโทษทีครับผมดูผิด

porporpor

• **
ขอบคุณมากๆค่ะ
แทนที่จะได้เบื่อกับการรอ MP หันมาเป็น ขุนศึกดีกว่าาา ~

ม๊า วว วว .

• Newbie
  • *
ผมว่ามันจะเกินนะครับ เพราะสกิล 1 ใช้2เหรียญ 5ระดับ ก็10เหรียญเเล้ว เเล้วที่คุณให้เหรียญมันพอหรอครับ woon_huh

ก็มันจะแยกเป็นสายๆให้อ่า  woon_555 woon_555

Lazy on pk

• **
เเนะำผมทีคับ ผมใส่ของ ค้อนประกาย เกราะจอมทัพ หมวกกูล

คลุมปฐพี กำไลปล้องไผ่/สร้อยเพิ่มโป๊ะ สนับขายักษ์
ควรเปลี่ยนเเปลงอะไรมั่งคับที่สามารถตีบอสได้
ถ้าตีบวกจะบวกอะไรดี

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว