GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ข้อมูล และแนวทาง อาชีพเจ้าสังเวียน

FUNG1

• Full Member
เกราะหายนะ เผ่าอสุราน่าจะใส่ไม่ได้นะครับ เพราะว่า ไม่มีทักษะ คลุ้มคลั่ง

まよい ねこ

• จืดจางระดับ 10
  • Asura Tester
  • **
  • พ่อค้าเร่ร่อน
ขอถามเล่นๆนะครับ
MaxHp มีข้อเสียด้วยนะ สำหรับอาชีพนี้
ในเมื่อทุกสกิลใช้ HP ตาม MaxHp หากสูงเกินจะทำให้ใช้ Hp เพิ่มมากขึ้นในการใช้ทักษะต่างๆ
มีทางแก้แบบไหนเพื่อความสะดวกในการเก็บเลเวล ดวล หรือว่าล่าบอสมั้ยครับ
ยิ่งกรณีไม่ค่อยจะมีอาหารหรือเงิน ทำอย่างไรดีจ้า รบกวนหน่อยจ้า

โดยส่วนตัวผมเพิ่มป้องกันเอาทุกชิ้นเลย เลือดไม่เยอะเท่าไร ถ้าทักษะขีดข่วนกระชากหายบัคก็สบายล่ะ
^ ฝากด้วยน้า

ไม่เกรียน

• Newbie
  • *
เกราะผมว่าเกราะเจ้าพสุธาน่าดีกว่านะครับเดนเร็วแถมเพิ่มต้านทานเดินช้าด้วย  woon_love woon_love

Fank

• Player
  • Jr. Member
  • **
  • ส่วนบุคคล
ตอบ คุณแมวหลงนะครับ ถ้าไม่มีเงินเลย
ทางแก้คือ เวลผอบสายกำลัง หาสกิลสดชื่น เพิ่มฟื้นฟูhp หรือสายความเร็ว หาสกิล สดชื่น ดูดพลังงานครับ 
(พอดีพิมในโทรศัพ ถ้าพิมผิดขออภัยด้วยครับ)
ลายเซ็นจะแสดงที่ด้านล่าง ของแต่ละข้อความ รวมถึงข้อความส่วนตัว คุณสามารถใช้ BBC โค๊ดและสัญลักษณ์แสดงอารมณ์ได้

๚Besttinowikl๚ รุ่นที่2

• `เมพบอร์ด[No.2][รองหัวหน้าใหญ่]
  • Jr. Member
  • **
  • รุ่นที่2
ถ้าอยากทดสอบก็ไปเบิกไอเทมเอานะคับ  woon_sunny

"คราวหน้า อย่าคิดไปเอง"

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
บางอย่างถ้าลองคิดให้ดี ก็ไม่จำเป็นต้องทดสอบพิสูจน์อะไรมากหรอก
อย่างเกราะนักรบหายนะ ขนาดเป็นเบอฯ แต่ไม่ได้อัพคลุ้มคลั่งยังใส่ไม่ได้เลย
ว่ามะ g#022

ยังไงส่วนตัวผมก็ชื่นชมนะครับ ที่พยายามตั้งใจทำกระทู้แนะแนวทางการเล่นให้เพื่อนๆ ได้ศึกษากัน
ผมเองก็อยากทำเหมือนกัน แต่ติดที่รูปตอนผมแคปเอาไว้ตอนเก็บเลเวลหายหมดเลย
อยากจะทำไกด์แต่ไม่มีรูปประกอบชัดเจนเท่าไหร่ อธิบายไม่เก่ง กลัวทำไปจะอ่านไม่เข้าใจ
ก็ขอเทสสกิลต่างๆ อย่างเดียวละกัน มีปัญหาอะไรก็แจ้งหรือแนะนำกันได้นะครับ

ส่วนกระทู้แนวทางอาชีพ ผมขอแนะนำนิดนึงละกันนะ ว่าสิ่งที่อยากให้มี เผื่อใครจะทำเพิ่มเติม

1 สายอาชีพ/ทักษะ/สเตตัส
2 แหล่งเก็บเลเวล
3 สถานที่เปลี่ยนอาชีพ
4 อุปกรณ์สวมใส่ (ทั้งที่หาได้ง่ายในระดับเริ่มต้นทุนต่ำและทั้งระดับทุนสูง)
5 เทคนิคการประยุกต์ทักษะ อุปกรณ์ หรือไอเทมที่ช่วยทำให้เล่นได้ง่ายขึ้น
6 ภารกิจต่างๆ

ส่วนใหญ่ที่ผมเห็นก็มีข้อมูลดีนะครับ ค่อนข้างครบถ้วน
แต่ผมยังไม่ค่อยเห็นการกล่าวถึงสิ่งพิเศษของเผ่าอสุรากันซักเท่าไหร่
ผมเชื่อว่าในการเล่นจริง หลายๆ คนคงจะใช้ผลึกวิญญาณกัน
และคงไม่ลืมที่จะหาตุนเอาไว้เป็นไอเทมประจำตัวแน่นอน
แต่ในไกด์อาชีพต่างๆ กลับไม่ค่อยเห็นกล่าวถึง หรือแนะนำการใช้ผลึกวิญญาณเลย

และอีกอย่างที่อยากฝากเอาไว้มากๆ คือทำไกด์ให้ทุกคนสามารถเข้าใจ ปรับใช้ได้
อย่าเน้นความสะดวกสบายมากเกินไป เช่น เดินช้าอยากเก็บเลเวลไว ให้วาปไปซื้อเส้น
หรือแบบเลือดเด้งช้า ฆ่ามอนลำบาก ไปซื้อผอบโยฮานเช่ามาช่วยเก็บเลเวล
แบบนี้ ไม่ดีไม่อาววน๊า... g#036
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

shinta175

• Newbie
  • *
ก็ดีครับ woon_yes แต่เดี๋ยวนี้มีการอัฟเดทเยอยข้อมูลอาจจะไม่ตรงกัน

Glex

หาผอบสายกำลังโหดๆ รึสายหลบโหดๆก็เวลสบายแระ g#004

thejick

• Newbie
  • *
 g#035 g#035 g#035 g#035 g#035 g#035 g#035 g#035 woon_loveg0เจ้าสังเวียนมีทักสะแบบนั้นด้วยหราสายลมปรานอะไรงง

Hot_Get

• ♫ ~ d►_◄b
g#035 g#035 g#035 g#035 g#035 g#035 g#035 g#035 woon_loveg0เจ้าสังเวียนมีทักสะแบบนั้นด้วยหราสายลมปรานอะไรงง
สติคุณยังดีอยู่รึเปล่าครับ ถ้ายังดีอยู่ก็หัดดูวันที่และเวลาที่ลงด้วยครับ หรือว่าเป็น ปญอ. ??  #038