GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

♫♬♪§†Ҹ[£]ë ⓜⓘⓝⓔ♫♬♪

• style mine▶☺☻◄
  • Jr. Member
  • **

เรื่องคือน้องของเพื่อนผมแลกเปลี่ยนไอเทมไปII..._PaN...__II ซึ่งเกิดจากความไม่รู้เพราะ ตัวละครพี่เขาชื่อII..._PaN..._II (สังเกตุว่าเครื่องหมาย_ด้านหลังมีเพิ่มแค่ตัวเดียว)ซึ่งชื่อทั้งสอง

ชื่อหากไม่ดูให้ละเอียดจะสามารถแยกได้ยากมาก
(พวกนี้จะเอาชื่อเหมือนซิบมาก่อน แล้วบอกให้เดลกับคาเดทอีกตัว)
เวลาเกิเหตุประมาณ 18.00-18.30

นี่คือกรณีล่าสุดที่เพื่อนผมเจอ
จุดประสงค์ที่ผมนำมาลงบอร์ด
1.) ทีมงานมีวิธีการในการจัดการเรื่องนี้อย่างไรบ้างครับ ถ้าไม่สามารถนำของมาคืนได้ gmสามารถเปิดเผยประวัติการเทรดไอเทมของII..._PaN...__II ได้หรือไม่
2.)เพื่อนผมฝากถามว่าเบอร์ติดต่อที่ทีมงานลงไว้ให้ในช่องทางการติดต่อเมื่อโทรไปแล้วไม่สามารถติดต่อได้(ปิดเครื่อง,อื่นๆ...) จะให้ไว้เพื่ออะไร
3.)อยากให้เพื่อนที่เล่นเกมเกิดความระมัดระวังตัวไว้ด้วยครับ
และสำคัญคือการให้ทีมงานสนใจหน่อยถ้าไม่สามารถทำอะไรได้ก็ช่วยบอกด้วยครับ เพื่อนผมเขารอ
ขอลงเหตุผลตรงนี้ไว้ก่อนเลยนะครับ
1.)ความเต็มใจ? เพื่อนๆหรือทีมงานคิดจริงๆหรอครับว่าเขาเต็มใจ
2.)แค่เกมส์? จริงครับมันแค่เกมส์ แต่ถ้าสังคมเกมส์ช่วยกันหาคนผิดได้มันจะดีกว่าไหม หรือจะปล่อยไปแบบนี้หรอครับอย่างน้อยเป็นอุทาหรณ์ว่าคนโกงไม่มีวันได้ดี
3.)โดนไปเท่าไร? โดนโกงเท่าไรไม่สำคัญครับเพราะโกงเท่าไรมันก็โกง โกงหญ้าก็คือโกงครับ

สุดทา้ยนี้ถ้าคนโกงของไปช่วยนำมาคืนเขาเถอะครับ

ของในเกมส์ที่วันข้างหน้าคุณก็คงเลิกเล่น กับความรู้สึกผิดที่ติดตัวคุณไปนะครับคุณตัดสินใจเอง
10. ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=19221.0
                                                         กลัวเห็นไม่ชัด:)

♫♬♪§†Ҹ[£]ë ⓜⓘⓝⓔ♫♬♪

• style mine▶☺☻◄
  • **

10. ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=19221.0
                                                         กลัวเห็นไม่ชัด:)

DevilDream

• **
เกมดีๆ ที่สร้างมิจฉาชีพ  woon_555 woon_555 woon_555  g#031 g#031 g#031 g#040 g#040 g#040 g#040
ลายเซ็นขนาดใหญ่เกินไป

Nick_.

• Newbie
  • *
 g#046 g#046 g#046 g#046 g#046 g#046 g#046 g#046 g#046 ดูแลผู้เล่นหน่อยก็ดี อย่าคิดว่าแค่คนๆเดียวโดนแล้วไม่ต้องใส่ใจ โดนกันเกือบทั้งเกมส์ แต่ไม่ได้แจ้งเวลาเดียวกันเท่านั้นเอง

tataniti2

• Newbie
  • *
 woon_angry woon_angry woon_angry FC g#046 g#046รีบมาเเก้ไขด้วยเน้อเพื่อเกมเมอทุกคน

P.

• Newbie
  • *
ogkdo คาเดทที่โกง  A7Xxx น่าสงสัย เช็คได้ก็ช่วยหน่อยครับ   g#046 ลงมาช่วยผู้เล่นบ้างครับ ต่อให้ต้องเติมตังเข้าเกมแล้วของจะได้คืน เท่าไหร่ก็ยอม ปล.ถ้าจีช่วยเกมส์จะหน้าเล่นมากเลยครับ เพราะคนเจอเหตุการณ์แบบนี้เยอะมากแต่จีก็ไม่ค่อยช่วยอะไร มีคนบอกเคยมีแบบนี้แล้วจีเคยช่วย ขอให้จีกลับมาช่วยอีกทีเถอะครับ  woon_hurt woon_hurt woon_hurt

สุหนัด

• Newbie
  • *
หมดสิทธิ์ มันเกิดจากความผิดพลาดของผู้เล่นเองทั้งสิ้น

P.

• Newbie
  • *
คงงั้น พวกเลวๆ มันก็ลอยนวลต่อไปสังคมส่งเสริมคนทำชั่ว หลอกหวังแต่จะ(รับประทาน)เด็กซื่อๆ  g#030 ขยะ

Techies

• Full Member
  • Don't run! We're your friend! ♥
การตรวจสอบการเทรดของตัวละครทำได้ครับ

ตัวอย่างการตรวจสอบคดีๆหนึง

https://archive.gameindy.com/forum/20110620/index_t47037.0.html

หรือเเจ้งเเฮคไปก็ได้ให้ทีมงานตรวจสอบการเทรดให้ก็ได้  g#026

GameNoob

• **
  • เงียบไว้อย่าส่งเสียง อิอิ
แนะนำครับ มาซื้อที่ผมได้ ถ้ามีนะ ไม่เกรียน ไม่ค่อยมีเครดิต เพราะทั้งสองฝ่ายก็อยากได้เหมือนกัน  ปล. เหลือของน้อยและ ปล่อยหมด g#031  g#031
Thx---> คนกาก ก็อยู่ส่วนกาก เกมส์นี้ ดี้ ดี <3 <3 <3