GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เรื่องอัญมณี ผู้รู้ช่วยมาตอบหน่อยเด้อ

ブラック_ ×

• Everything is done.
  • Jr. Member
  • **
คือผมเพิ่งกลับมาเล่นเซิฟพิภพได้ไม่นานละคับ อยากจะถามว่าตอนนี้ ถ้าผมขุดอัญมณีแล้วเจียไปขาย ยังได้ราคาอยู่มั้ย แล้วต้องไปขาย npc ตัวไหน ถึงจะได้ราคาเยอะ หรือว่าเค้ายกเลิกไปแล้ว ?? เพราะผมเห็นกระทู้เก่าๆบอกว่าขายไม่ได้แล้ว แต่ทำไมยังเห็นคนที่ถ้ำโจรสลัดมีเป็นกลุ่มๆเลยขุดอัญมณีแล้วเจียตรงนั้นเลย คือสรุปยังขายอยู่ไหมครับ ช่วยตอบหน่อยนะคับ  g#015 g#015

Jimmy'

• Full Member
ขายnpc ไม่ได้เเล้วจ้าาา เเต่เอาไปทำการงานอื่นๆได้จ้า

ブラック_ ×

• Everything is done.
  • **
ขายnpc ไม่ได้เเล้วจ้าาา เเต่เอาไปทำการงานอื่นๆได้จ้า
แล้วเอาไปทำกับการงานไรได้บ้างคับที่ทำแล้วมันมีราคา woon_yes

nonstop

• **
 npc ที่รับซื้อเอาออกไปนานมาแล้ว เป็นปีๆแล้ว

ที่ใช้ประโยชน์ได้คือ ใช้เป็นส่วนประกอบของพวกการงาน ตัดเย็บ ทำอาวุธ ชุดเกราะ

ขายยากนะ เพราะ พวกที่มีการงานสร้างของระดับสูงๆเขาก็มักจะขุดเองเจียเองน่ะ