GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เรื่องเล่าดี ๆ ที่เจอในเกม By คนรักอสุราออนไลน์

PEET

• Full Member
ย้อนไปเมื่อ2-3ปีที่เเล้ว ตอนนั้นผมเล่นตัว no__name เป็น ชาป  สวรรค์  ตัวนั้นผมเล่น 3เดื่อนกว่ากว่าจะเวล41  เเต่ก็มีคนหนึ่ง มาขอรหัสผม ผมเชื่อใจเค้ามาก ผมก็เลยให้ไป  ตอนนั้นผมไม่รู้ด้วยว่าเกมส์อสุรา เข้า เเบบไม่ต้องใส่รหสผ่านพิเศษก็ได้  ผมก็เลยให้รหัสผ่านพิเศษเค้าไป  เเล้วเค้าก็เเฮครหัสผม พร้อมทั้งเปลี่ยนรหัส   ผมเสียใจมาก  เเต่สิ่งที่ผมเสียใจมากที่สุด ก็คือ เพื่อนๆในตัวno__name  พี่เเตง พี่โดนัน  ผมคิดถึงมาก เเต่เราอาจไม่ได้เจอกันเเล้วนะ

Pat

• Jr. Member
  • **
เรื่องดี ๆ ของเราวันนี้ก็คือ
มีวิคนนึง ชื่อ Am_Fine ให้เราดูดตี้โขน  ฟังดูมันเหมือนเรื่องปกตินะ  woon_o_o แต่ว่าหลังจากนั้น
วันต่อมา เราก็ตามหาตี้ แล้วก็มีแต่คนเวล 80 กว่าหัว เราเลยไม่แชร์ แล้วก็มาเจอวิคนนี้ ก็เลยตี้ด้วย
ตอนนั้นตัวเราเวล 98 แล้ว แต่กากมาก เลยเดินไม่ได้ เลยให้วิวิ่งเหมือนเดิม -..- แล้วเราก็เปิดพระมาช่วยกาย แล้ววิก็ไปกินข้าว เราเลยลองเดินกับเทร แล้วเราก็ตายจนเปอร์ลด จาก 98 กว่าเปอแล้วเหลือ 95 -..-  woon_hurt
พอวิมาเลยบอกว่าให้เรากินตลับ แต่เราไม่มีค่าประสบการ  woon_angry วิเลยเรียกเราไปไชร์แล้วก็ให้เราเวลคาเดท จนมีค่าชื่อเสียงพอเลยกินตลับ แล้วก็ไปดูดต่อ  g#009  ขอบคุณมาก ๆ น้อที่ช่วยเรา ถึงแม้ว่าเราจะทำให้เธอเปลืองน้ำมนต์ 555555 +     จบแล้ว เรื่องดี ๆ วันนี้ มาแบบงงๆ แล้วก็จบแบบงง ๆ  #038

☜❤☞ElecTroYTT☜❤☞

• Fuck You!!
  • Maybe

KUиαяlακ ●

• **
ปัจจุบันเลิกเกมแล้ว แต่ยังดูบอดห่างๆแบบห่วงๆ  woon_555 woon_555 woon_555 woon_555 woon_555

ªм ĸατч Þεяяч X)'

MC!!โก้

• Newbie
  • *
 กว่าจะถึงวันนี้ คิดได้มันก็นานแล้วอ่านะ กับเกมส์นี้   ความรู้สึกดีๆให้เกมส์มันก็มาก เรื่องดราม่าไม่ค่อยมีหรอก หรือเพราะเราไม่สนใจ  ผมเล่นไปเรื่อยๆนะ ไม่ไ้ด้สนใจสิ่งที่ทีมงานปรับหรอก

ปรับจนหลายคนอาจจะว่า"อ่อน"หรือ"กาก"ไปเลย  woon_555 woon_555 ผมก็ไม่ค่อยได้สนใจหรอก ขอแค่มีตัวละครในอสุราไว้คุยกับเพื่อนก็พอ  โดนส่วนตัวเคยเลิกเล่นเพราะโดนแฮ็กแล้วลบตัว  woon_hurt woon_hurtความรู้สึกตอน

นั้น   อืม  เครียดมาก แ่ต่มาคิดว่ามันเป็นแค่เกมส์   เลยเลิกเล่นไปได้นานพอควร ปรากฏว่าเกิดคิดถึงเพื่อนๆ ทั้งที่เราเคยช่วยและคนที่เคยช่วยเรา

คงเป็นเพราะสังคมดีๆ ที่ผมเจอ เพื่อนๆ  พี่ๆ น้องๆ  ผมเลยผูกพันกับเกมส์นี้มาก  ยังไงก็ต้องขอขอบคุณ เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ทุกๆคนเลยนะครับที่เป็นเพื่อน

และก็ขอขอบคุณคุณ เกมส์ อสุรา อย่างจริงใจครับ   ขอบคุณครับ woon_bye woon_bye

หอยแครง

• **
  • =w=''
คนนั้นเป็นครั้งแรงที่ได้เล่นเกมอสุรา แล้ว มี พระคนหนึ่งชื่อ piern1

เค้าได้ได้ช่วยพาเวลจาก เวล 11 ยัน 41 แล้วเค้าช่วยเหลืออย่างมากมาย

แต่ตอนนี้ เค้า ได้ หาย ไป จาก อสุรา แล้ว  แต่ก็ยังไม่มีวันลืม  woon_cry

# ป่าวนะฮิฮิฮิ

KUиαяlακ ●

• **
คิดถึงทุกคนเหมือนกัน  woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry

//// ไม่ลืมหรอกแหมมมม  woon_555 woon_555 woon_555 woon_555 woon_555 woon_555

ªм ĸατч Þεяяч X)'

Hot_Get

• ♫ ~ d►_◄b
ผมมีแต่เรื่องร้ายๆอะครับ
เรื่องที่ 1 ผมโดรแฮคตัวพระตอนเวล 41 ตอนนั้นไม่รู้อะไรเห็นเค้าบอก 2 ชม จะทำให้เวล 99 ในพริบตาด้วยการบอกรหัสผ่านพิเศษ และ รหัส กับอีเมล ผมเสียใจมาก แต่ดีนะอาผม (อาแท้) เค้ามาช่วยแก้ไข (ขนาดเค้าไม่เคยเล่นเลย)
เรื่องที่ 2 ผมโดนโกง Zest ติดปีก
เรืิ่องที่ 3 ผมโดนโกงเซตทหาร
 woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry
คราวนี้ขอเรื่องดีมั่ง
ตอนผมเป็นแคสเตอร์ มี พี่ๆ ชาบ (จำไม่ได้)/ เทร(Teamza42 น่าจะประมาณนี้ แต่ตอนนี้กัดกันแล้ว และเค้าก็จำผมไม่ได้แล้วด้วย) ชาบผมจำไม่ได้อะครับ แต่เทร นี่น่าจะพี่ทีม ไปเจอผมนั่งๆ นอนๆ วิ่งตายมาหลายรอบละ เค้าเลย ชวนเข้าสมาคม วองโกเร่ เฟมิลี่ และเข้าตี้ และพาเวล (โอ้ย งง) จนผมเวล 41 ผมก็ไปเปลี่ยนอาชีพพระ อันนี้ทำเองนี่วนมาหลายรอบ เสียตังไปเป็น 5 หมื่น  g#002 แต่พี่ชาบเค้าก็มาช่วยออกตังค่าเรือ 20000 แต่ก็ยังไม่พอผมเลยหาเงิน 2 - 3 วันถึงจะหาครบ พอถึงเควส ตี มอนส์เตอร์ ผมทำพลาดมาเป็น 2-3 รอบแต่คราวนี้ พี่เค้าก็ให้ปังผมให้ไรผมมาเยอะแยะจนจำไม่ได้แล้ว และมีพระ ญ คนหนึ่งเค้าเหนผมทำพลาดตอนเข้าทดสอบหลายรอบ เค้าเลยให้ปัง + ฟูเวท + ฟูกาย  (ถึงแมจะฟู8ก็เหอะครับ  woon_sunny)จนผมได้เป็นพระแต่ผมไม่มีสกิลโกยแน่บ และมีพี่คนหนึ่ง ชื่อเมธี พี่เค้าให้ยา รีสกิลมาอะครับ แถมผมช่วยแค่หาหางหนูให้ เค้าไม่กี่อัน เค้าให้ถึงชุดบอลบราซิลเยยอะครับ   g#008
เห้อขอจบเพียงแค่นี้ก่อน(ยาวมากแล้วอะครับ) ลงชื่อ gengla พระสายแบทแห่งโลกอสุราออนไลน์   woon_sunny

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
ไม่ค่อยจะเหลือเพื่อน ๆ ในเกมและเพราะไม่ค่อยมีเวลานั่งเล่นทั้งวันทั้งคืนเหมือนตะก่อน

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน

.Maze.J

• **
  • .Success.
วันนี้ตั้งร้านขายของที่เซิฟใต้พิภพ แต่ดันตั้งราคาของผิด คนที่ซื้อไปดันซิบมาบอกว่ารู้สึกผิดอยากเอาของคืนให้
ตั้งแต่เล่นเซิฟพิภพมาไม่เคยเจอคนที่นิสัยดีขนาดนี้มาก่อน ขอบคุนมากนะค่ะที่คืนของคุนmiiyailovecnlovenajaกิลเทพมรณะ
น่ารักมากค่ะ ยังมีต่อท้ายก่อนไปอีกว่า"ขอตัวไปเกรียนก่อนค่ะ"  g#015