GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อยากเสนอเพิ่มกฎการแบน หรือ การแจ้งแบน

• เรียลเวลคัมพ์ #

• Jr. Member
  • **
  • ประทับตรา ณ. เหินหาว
อ่ะ คือทุกเซิฟเวอร์ย่อมมีคนดีและไม่ดี มีทั้งหลุดและไม่หลุด ทุกคนย่อมมีอารมณ์ฉุน

แต่ขอกฎการแบนเพิ่มขึ้นมาหน่อยนะครับ

1.การแจ้งแบน ข้อความที่ถูกแจ้งจะอยู่ในแชทใช่มั้ย ? ผมอยากให้คนที่แจ้งน่ะครับ กรุณาเปิดแชทขึ้นมาให้สุด ว่าเรื่องนี้เกิดมาเพราะเหตุใด ?

2.ผู้เล่นควรมีหลักฐานชี้ชัดว่า ผู้ใดเริ่มก่อน ?

3.หากในกรณีที่ผู้แจ้ง ย่อหน้าต่างแชทเหลือแค่ 5 บรรทัด (จอแชทเล็ก) จะรู้ได้ไง ว่าก่อนหน้านั้น ใครพิมอะไรบ้าง ?

จริงมั้ยครับที่กล่าวมา พิจารณาด้วยครับ

ความคิดเห็นไม่มีผิดไม่มีถูก ไม่โวย ไม่วาย ทุกคนออกความเห็นตามมติของตนด้วยนะครับ  woon_bye
อะไรกัน ชอบยุ่งกะคนอื่น เพี้ยน ! # =w=;

• เรียลเวลคัมพ์ #

• Jr. Member
  • **
  • ประทับตรา ณ. เหินหาว
แอะ ผิดหมวด  g#020
อะไรกัน ชอบยุ่งกะคนอื่น เพี้ยน ! # =w=;

nykondee

• Newbie
  • *
....แล้ว..... ถ้าผมยอมรับ ว่า เพื่อนผมไป ด่าเขาก่อนอ่า (เรื่องแย่งมอน -*-) จะแก้เเบนไห้ได้ไหม เสียดายของ -.-
 woon_cry อยากได้คืนน่ะครับ

nykondee

• Newbie
  • *

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?
หัดไปอ่านกฏมั้งนะคับ เขาแบนคำหยาบครับไม่ได้แบนคนด่ากัน

แต่ในกรณีที่แบบด่าทางอ้อมไม่มีคำหยาบแต่รุ้สึกอัดอั้นใจให้เซฟตั้งแต่บทเริ่มสนทนามา ทีมงานจะรับพิจจารณาครับ

กระทู้มีให้อ่านไม่อ่านละครับหรืออ่านแล้วไม่เกทก้อถามสิคับ

g#031 g#031

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?
อีกอย่างเปนสิทธิของผู้แจ้งด้วยครับว่าต้องการแจ้งแค่ไหน เพื่อนเขาหยาบแต่เขาไม่อยากแจ้งเขาเลยย่อหน้าต่างลงมาก้อได้ครับ

ไม่ได้ตอบเข้าข้างใครนะครับ กฏมี

g#040 g#040

nykondee

• Newbie
  • *

ดีนเทพที่สุด

• Newbie
  • *
  • ชีวิตขาดเถื่อนไม่ได้
g#035 g#035 g#035 woon_angry woon_angry woon_angry woon_sad2 woon_cry woon_cry woon_cry woon_cryมันมาด่าผมก้อมันบอกให้ผมทำไอดีice_helpแบนด่วน
เห้ยเบื่อโคตรเลยเว้ยยยย