GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายงานผลการทดสอบ Status V.3 อาชีพ แอสแซสซิน สายมีดล้วน(ปกติ)

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว

ของที่ใส่ สเต สกิลครับ

+2ว่องให้เลขมันสวยครับ  g#015

เบลด
สู้ปานกลางครับ เพราะเบลดมีแม่นที่สูงพอๆกับหลบเลย และต้องระวังสวนกลับ/ดาบมารสายฟ้าด้วย   พุ่งกับตีอีกไม่กี่ที ถ้ายังไม่ตายก็แพ้ละ

พาลาดิน
ชนะค่อนข้างยากครับ ทั้งโดดและเกราะแตกละก็เกราะดูดเลือดอีก  ยิ่งพาลามีคลุม99 นี่ก็หมดทางชนะอย่างสมบูรณ์เลย  แต่ถ้าไม่มีเรียกเกราะก็พอจะมีทางชนะครับ

เบอ
ถ้าเป็นเบอที่แม่นไม่มาก นี่ก็ง่ายเลยครับ หมอกควัน พุ่งละตีรัวเลย  แต่ต้องห่าให้ไวที่สุด ถ้าฆ่าไม่ทันก็อาจโดนคอมโบสกิลสับตายได้
แต่ถ้าเป็นเบอใส่คลุม99นี่ยากละ เท่าที่ลองมาโดนสะท้อนตายตลอดเลย

เทร(สายหน้าไม้)
อันนี้ไม่ยากครับ พรางไปละใช้เทียนไขที่ลบสถานะพรางของเทร ชนะแน่ครับ  แต่ถ้าพรางเราหมดก่อน ก็อาจโดนยิงตายได้ครับ

เทร(สายแส้)
ถือว่ายากอยู่ครับ ต้องพรางไปตีละพุ่งให้ตายเลย แต่ก็ยังติดสกิลกาลเวลาอยู่ต้องฆ่าให้ตายภายในทีเดียว เพราะแส้โป๊ะแรงมาก พอๆกับของแอสเลย ยิ่งสีชุดเพิ่มหลบอีก

เทร(สายปืน)
ไม่ยากครับ พอๆกับสายหน้าไม้เลย แต่ต้องระวังปืนสมิธไว้ด้วย เอาไว้กำจัดแอสโดยเฉพาะเลย g#015

ชาป
สู้ยากพอตัวเลย เพราะชาปมีเทพอัศนีสถิต ทำให้พอตีไปแล้วติดอำมพาต แต่ถ้าไม่มีก็ง่ายเลย แต่ต้องระวังสเตป ยิงขา ละศรกัมปนาถ ต้องใช้พรางของแรร์95 หรือไม่ก็เท้าลวงตาครับ

วิซาร์ด
นี่ก็สู้ยากครับ ทั้งโล่ทั้งคทาระเบิดเวทอีก  ต้องรีบฆ่าให้เร็วที่สุดก่อนจะใช้สกิล  แต่ก็โอกาสน้อยเพราะวิมีเลือดเพิ่มขึ้น จึงใช้เวลาฆ่ามากขึ้น แถมยังติดโล่อีก

เคลลิค
สู้ไม่ยากครับ แต่ต้องตีแบบ พุ่งทีเดียวตาย ไม่งั้นอาจติดโล่ / วิ่งหนีละฟูละแสงเทพได้ ต้องใช้สกิลไร้สิ้นสุดสู้ แต่ก็ต้องรีบฆ่า เพราะแอสเสื้อเขียว โดนแสงเทพไม่มีกี่ทีก็อาจจะตายได้เลย

วอล็อค
อันนี้ก็ชนะยากเหมือนกันทั้งเซตไสยทั้งกะโหลก แต่ถ้าไม่มีเซตไสยก็ชนะง่ายเลยครับ พรางตีละก็พุ่ง แต่ก็ต้องระวังทูติไว้ด้วยอันนี้ตัวอันตรายเลยถ้าหลบทูติได้ คราวนี้วอก็แพ้ละครับ

เซนสายปืน
สู้ไม่ยากครับ พุ่งไปตีเลยแปปๆก็ตายเพราะเซนปืนส่วนใหญ่มักใช้เสื้อสีแดงทำให้เลือดลดลงแต่โจมตีแรงขึ้น

เซนกระบี่
สู้ยากครับ  เพราะมีแม่นที่พอๆกับเบลดเลย ไหนจะคอมโบสกิลกระบี่อีก  เซนมีเลือดประ2-3เท่าของแอสเลย ยิ่งมีสคลุม99อีก ยากเลยครับ

สรุป
 หลังจากการปรับ ช่วยให้เลือดแอสเพิ่มขึ้นมามาก ช่วยยืดเวลาการต่อสู้ไปได้อีกประมาณ1-2วินาที แต่ก็ทำให้อาชีพที่แพ้ทางเลือดเพิ่มขึ้นไปด้วย ทำให้หมดทางชนะเลย  ถึงจะช่วยลดดาเมจของคลุม99ไปได้มากแต่ก็ยังถือว่าโดนแรงอยู่

woon_bye woon_bye woon_bye

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน
แอสสายมีดล้วน เท่าที่ลองๆดู ชนะแค่ชาปนะ ชาปนี่ โดนแอสพรางไปตี ทีเดียว สกิลเกราะยังไม่ทันทำงานก็ตายแล้ว
ส่วนเรื่องอาชีพอื่นๆ แอสสายมีดล้วนนี่ จะแพ้บ่อยกว่าชนะด้วยนะ ทำไมรายงานมันผิดกับความจริงนิดหน่อยแหะ

ปล.รายงานสเตตัสอาชีพต่างๆ ต้องวัดที่ระดับสูงสุดของตัวละคร อุปกรณ์ ผู้เล่นที่มีประสบการณ์เพียงพอด้วยนะ
แล้วต้องทดสอบกับคนที่อยู่ในระดับสูงสุดของอาชีพ นั้นๆ เช่นกัน

Fujin

• Jr. Member
  • **
  • It's Freedom
แอสสายมีดล้วน เท่าที่ลองๆดู ชนะแค่ชาปนะ ชาปนี่ โดนแอสพรางไปตี ทีเดียว สกิลเกราะยังไม่ทันทำงานก็ตายแล้ว
ส่วนเรื่องอาชีพอื่นๆ แอสสายมีดล้วนนี่ จะแพ้บ่อยกว่าชนะด้วยนะ ทำไมรายงานมันผิดกับความจริงนิดหน่อยแหะ

ปล.รายงานสเตตัสอาชีพต่างๆ ต้องวัดที่ระดับสูงสุดของตัวละคร อุปกรณ์ ผู้เล่นที่มีประสบการณ์เพียงพอด้วยนะ
แล้วต้องทดสอบกับคนที่อยู่ในระดับสูงสุดของอาชีพ นั้นๆ เช่นกัน

ตามนี้เลย สกิลเกราะไม่ทันทำงานหรอก และ เจอพันเงา ก็แทบเงิบแล้ว  g#015

: 3

• Full Member
  • โป้ยยยยยยย` ♥
อ่าวไม่ได้ขอเบิกแต่รายงาน ละผลมันจะออกมาดีได้ไง งง  g#014 g#014
Never mind .