GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ทำไมสายเวทเปลืองmpมากเกินไป

☆_Neem_☆

• Newbie
  • *
พอไช้สกิลคลื่นพลังจิตมันกินmpเยอะมาก จะเวลต้องมานั่งรอmpคงไม่ไหวปกติสายเวทก็บอบบางอยู่แล้วต้องมานั่งรอmp ไม่ตายก่อนหรอช่วยทำอะไรสักอย่างทีเถอะ  woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2 woon_cry woon_cry woon_cry

まよい ねこ

• จืดจางระดับ 10
  • Asura Tester
  • Full Member
  • **
  • พ่อค้าเร่ร่อน
เอาจริงๆ สมัยนี้มีอาหาร สบายมากๆแล้วนะ ใช้ไม่ค่อยจะหมด เดินๆมันก็รีเจนกระจายแล้วอ่า

ช่วงบทที่4-5 ไม่มีพระบัฟฟูเอม คาเดทใช้เกร็งแขนรัวๆ แปปๆเอมพีหมด นั่งยาวๆจ้า
คลาสหนึ่งคลาสสองยิ่งแล้วเลย เคยเห็นเซนจูเรี่ยนเรียนสกิล เตรียมความพร้อม เพื่อใช้เติม mp ในการยิงมั้ยครับ (สมัยที่ไม่มีรีโหลดกระสุน)

โดยส่วนตัวผมมองว่าหมดไวจริง แต่ส่วนหนึ่งเพราะ MaxMp มันน้อย
ที่เลเวล 59 นักพยากรณ์ int 79 ไม่ใส่ของใดๆ แต่เรียนทักษะอะไรๆของคลาสหนึ่งครบ MaxMp 455 ครับผม (ไม่เรียนสกิลศาสตร์แห่งการทำนายของคลาสสอง)

ปล. ถ้าอยากรู้ว่าขนมปังนมสด สำหรับผู้เล่นเก่าๆมันดีขนาดไหน ลองเทียบกับน้ำยาฟื้นฟู mp ในร้านอาคาเดมีครับผม
มันรีเจนเยอะจนผมตกใจจริงๆนะตอนแรก = = ชิ้นเดียวเที่ยวไลแคน สมัยก่อนคาเดทลุยไลแคนคู่กับแคสเตอร์ ตอนนี้สดได้ล่ะ ...

Order_.

• Newbie
  • *
  • +ข้องนอกเมืองเคืองนอกจอ+(ลอกเขามา555)
นั้นสิครับ กิน MP ทีละ 10% แย่เลยงี้ไม่มีสกิวลสดวกเท่าอันนี้อะ นักพยากร ( g#040  g#040 )
เรามีนโปอยุ่สามวา  พานิชไม่สนเราเด็กช่างกลบุญน้อย  การศึกษาเค้าปล่อยเค้าไม่สนใจ
เค้าหาว่าเราเกเร เป็นแมงดา แม่ม ไปเลยไม่ต้องไปเรียน ศึกษา ภากเพียญเรียนซ้ำ
สร้างความ ระยำ ให้โลกรับรู้  ว่าเรานั้นคือมีนโป มีนโป มีนโป มีนโป

ท่านเพา

g#017 เห็นด้วยที่ใช้ Mp มากเกินไปแต่มันดีกว่าของเก่า
เพราะถ้าใช้ Max Mp เป็นตัวกลางก็จะทำให้ใช้สกิลได้ตลอด
ใช้ไปเรื่อยๆ Mp จะต่ำสุดที่ 9 แต่ตอนนั้นยังใช้สกิลได้อยู่ซึ่งมันโกงเกินไป
ส่วนตัวทำแคปซูลหอมทอดให้ตัวเวทกิน เอ็มหมดก็นั่ง (ไม่ฟื้นฟู Mp ขณะยืน)
เบื้องต้นลองทำขนมปังนมสดก็ได้จ้า ตีไปเรื่อยๆไม่ต้องรีบ

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว
อย่าว่าแต่สายเวท
ขุนศึกยังต้องกดปังตอนไปเวลเลย  กว่าจะกดคอมโบ(ตามแบบฉบับตัวเอง) จนม่อนตาย เวทหมดพอดี

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
ขุนศึกผมเวลแทบไม่เปลือง mp เลย
ใช้ตอนฟื้นสภาพอย่างเดียว
ตีมอนก็ไม่ใช้สกิล กดผลึกลมตีธรรมดาเลย ^^
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

ท่านเพา

เวลขุนศึกตัวใหม่ไม่ใช้เลือดกับมานาสักหยด  woon_555

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
ยัดปังอ่ะดิ เดี๋ยวก็ติดคอตาย โด่ - -
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

.Jenz

• ~กุ๊กกู๋~
  • g#032
    • ไก่

• #..กินน้ำเต้าหู อร๊อยอร่อย :D
ผมผู้สื่อไม่เปลืองนะคับ (มั้ง  g#013)

แต่ชอบนะ ดูดอย่างเดียวว (ออกทะเล~~)  g#021
ลายเซ็นใช้คำเหมาะสม

//ต้องเขียนแบบนี้สิจีเอ็ม หึ