GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

กระทู้ สำหรับถามตอบ ทุกอาชีพ วิธีการเล่น การใส่ไอเทม การเก็บเลเวล ถามมาตอบไป

อยาก เล่นพระเก่ง ๆ อะค่ะ ทำไงดีค่ะ เเบบ อยากฆ่า วินะค่ะ :-[

พระเป็นอาชีพที่ มีพลังป้องกันเวทย์เยอะที่สุด ถ้างบสูงๆ ก็ เซ็ตบวชแห่งแสง แสงคุ้มกายเพิ่มกัน0+50 และใช้ดวงแสงปีศาจ0+30 = 0+80 ก็น่าจะถึกแล้วครับ

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
อยาก เล่นพระเก่ง ๆ อะค่ะ ทำไงดีค่ะ เเบบ อยากฆ่า วินะค่ะ :-[

พระเป็นอาชีพที่ มีพลังป้องกันเวทย์เยอะที่สุด ถ้างบสูงๆ ก็ เซ็ตบวชแห่งแสง แสงคุ้มกายเพิ่มกัน0+50 และใช้ดวงแสงปีศาจ0+30 = 0+80 ก็น่าจะถึกแล้วครับ
อัน้ยังไม่นับของสวมใส่และกันหน้า 555
ปล.แต่แสงคุ้มกายเพิ่มไม่กี่วิเอง น่าเสียดายTT
ปล2.พระสามารถทำกันหน้าเวทย์ได้มากกว่า2k แต่ต้องของขั้นเทพจริงๆ ;D
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

อ้วกกกก '

• Full Member
  • gengzenz •

ส่วนตัว..เค้าว่าใส่เซตกากนะ 555 5
ใส่ค้อน ผอบเ ชียโชค น่าจะดีกว่า
หาไม้เท้าโลหะ พกติกตัวซักอันก็โอเคละ
แต่มันลดโจมเวทหน่อยนึง
ปล. ทำc3 ด้วยค่ะ - -

• ชิชิชิ

ส่วนตัว..เค้าว่าใส่เซตกากนะ 555 5
ใส่ค้อน ผอบเ ชียโชค น่าจะดีกว่า
หาไม้เท้าโลหะ พกติกตัวซักอันก็โอเคละ
แต่มันลดโจมเวทหน่อยนึง
ปล. ทำc3 ด้วยค่ะ - -
ผมว่าใส่เซ็ตนี้มีข้อดีคือร่ายเร็ว และต้านทานเวทย์มืด
ส่วนข้อเสียคือ แสงคุ้มกายแทบไม่ได้ใช้ประโยชน์อะไรมากเลย ระยะเวลาน้อยกิ๊บ= =
พกดาวอันเดียวก็โป๊ะขั้นเทพละ :o
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

อ้วกกกก '

• gengzenz •
ผมว่าใส่เซ็ตนี้มีข้อดีคือร่ายเร็ว และต้านทานเวทย์มืด
ส่วนข้อเสียคือ แสงคุ้มกายแทบไม่ได้ใช้ประโยชน์อะไรมากเลย ระยะเวลาน้อยกิ๊บ= =
พกดาวอันเดียวก็โป๊ะขั้นเทพละ :o

ใช่ -0-
พกดาว อย่างเริศเลยงะ
เมื่อก่อนเล่นพระใส่เซตสู้ใครไม่ค่อยได้
ตอนนี้ ใส่ค้อน โอเคเลยละ = =''
ปล. แสงคุ้มดีเลนานไม่ทันกิน ของเซตแพงด้วย จนT^T

บอกอะไรอย่างนะคะคุณ
ดวงแสงปีศาจเพิ่มกันเวท 300+30
ไม่ใช่ 0+30
ถ้าจะแนะนำเขาควรศึกษาดีๆก่อแนะนำด้วย= ='''
หรือเราเข้าใจผิดไปเอง55 5

• ชิชิชิ

ใช่ -0-
พกดาว อย่างเริศเลยงะ
เมื่อก่อนเล่นพระใส่เซตสู้ใครไม่ค่อยได้
ตอนนี้ ใส่ค้อน โอเคเลยละ = =''
ปล. แสงคุ้มดีเลนานไม่ทันกิน ของเซตแพงด้วย จนT^T
อืม แพงยกเซ็ต ไม้แสงนี่แหละที่มีปัญญาซื้อ  ชุดนักบวชกับกำไลละอองแพงชิบT^T(แต่เช่นไรที่ราคาแพงมากที่สุดก็คือเซ็ตนักค่า ยิ่งยศสูงยิ่งแพง เหอๆ>:D)

ลุงอ้วน

[/quotพระนะครับถ้าฆ่าวิ ง่ายมากครับ พวกสายวิทั่วไป ดินน้ำ ธรณี
แน่นำเป็นของใส่กับสกิลแล้วกันนะครับ
1 ควรมีC3 ดวงแสงปีศาจ +กันหลังเวทหลัง30
2 ดาวประกายพรึก ออฟเสนาโชค+ (ที่ใส่เพราะเพิ่มอัตราโป๊ะเช๊ะ20%ยศเสนาโชคเพิ่มอีก6% จะทำให้แสงแห่งเทพกับสกิลลำแสงเราติดโป๊ะเช๊ะบ่อย)
3 เสื้อคุมหนังลงอาคม +กันเวทหลัง22
4 มงกุฏพลังน้ำแข็ง +กันหลังเวท10
5 หน้ากากอสุรา06 +กันหลังเวท3 ออฟเสนารอบคอบจะ+ กันหลังทั้งหมด15
6 แหวนมรกต เพิ่มป้องกันเวท 50+5 (ตะกรุดลงอาคม)
7 ตัวพระเองมีสกิลอ้อมกอดเพราะฉะนั้น จะไม่โดนผลจากสกิลธรณีพิโรธ
8 ระวังไว้สกิลกรงน้ำแข็งคุณไม่สามารถต้านทานได้จะลดป้องกันเวทคุณหลังจากโดนขัง5 วินาที
ของใส่ที่แน่นำไปพอจะหาได้แระแค่รวมของใส่ที่บอกไป คุณก็จะกันหลังเวทประมาณ 82 ยังไม่รวมรองเท้านะครับ

ถ้าจะให้ดีใส่โล่แรร์79 (โล่สะกดเวท) ไปจะยิ่งเทพสุดๆ
มีสกิลสะกดเวท เพิ่มกันเวท 300+30 นาน 5 วินาที ระยะหลังใช้แค่ 20วินาที เองครับ สุดๆ จิงๆ

crowry

• เด็กเรียน,, >,.<
  • แฟน.. จบกันไปก็มีแต่ “อดีต” เรียน.. จบกันไปก็มีแต่ “อนาคต”
เล่นเทรหน้าไม้คับ ยังไม่จุเวล76 ตอนนี้ใช้หน้าไม้ร้านเวล66คับ อยากเปลี่ยนหน้าไม้ดูอ่ะคับ แต่ไม่รู้มีหน้าไม้ไรดีๆบ้าง แนะนำทีคับ
'ไม่ต้องบิน ให้สูง อย่างใครเขา…
จงบินเอา เท่าที่เรา จะบินไหว
ท่าที่บิน ไม่จำเป็น ต้องเหมือนใคร
แค่บินไป ให้ถึงฝัน เท่านั้นพอ"
^_____________^

เรียกเกราะคุ้มกาย

• Jr. Member
  • **
เล่นเทรหน้าไม้คับ ยังไม่จุเวล76 ตอนนี้ใช้หน้าไม้ร้านเวล66คับ อยากเปลี่ยนหน้าไม้ดูอ่ะคับ แต่ไม่รู้มีหน้าไม้ไรดีๆบ้าง แนะนำทีคับ

หน้าไม้ RARE 10 lv74

ก็ดีเหมือนกันนะครับ

กรูเกรียนก็เรื่องของกรู กรูกากก็เรื่องของกรู กรูชอบแหวกแนวก็เรื่องของกรู แต่กรูไม่ไม่เคยขอใครกิน นอกจากพ่อแม่ จบป่ะ !

เราเลิกเล่นเกมส์แล้ว คุณล่ะเลิกหรือยัง?

เรียกเกราะคุ้มกาย

• Jr. Member
  • **

ก็ดีเหมือนกันนะครับ

ที่ดีๆก็

หน้าไม้ทัวร์มารีน

หน้าไม้อัศวินปิศาจ

ดีๆ+แพงๆ ทั้งนั้น

กรูเกรียนก็เรื่องของกรู กรูกากก็เรื่องของกรู กรูชอบแหวกแนวก็เรื่องของกรู แต่กรูไม่ไม่เคยขอใครกิน นอกจากพ่อแม่ จบป่ะ !

เราเลิกเล่นเกมส์แล้ว คุณล่ะเลิกหรือยัง?

ลุงอ้วน

ช่วงเลเวล76 หน้าไม้ก็มีอยู่ 3 อันครับที่แน่ะนำ
หน้าไม้ 66 (หน้าไม้อัศวินปีศาจ) ดรอบจากบอสดูลาฮาน
หน้าไม้Rare 69 ได้จาก เทศกาลปีใหม่ , กล่องสมบัติระดับ 3 , 4 , 5(กล่องที่ใช้สกิลเทรเชอร์เปิด) ยังไม่ปรับความสามารถ
หน้าไม้Rare 74 (หน้าไม้ทัวร์มารีน) ได้จาก เทศกาลปีใหม่ , กล่องสมบัติระดับ 3 , 4 , 5(กล่องที่ใช้สกิลเทรเชอร์เปิด)

แต่ถ้าเลเวลเยอะกว่านั้น แน่ะนำ หน้าไม้สองหัว(Rare79) , หน้าไม้สลายเวท(Rare84) ,หน้าไม้แห่งความเงียบ (Rare89) ,หน้าไม้ทะลวงวิญญาณ(Rare94) , หน้าไม้ผู้เฝ้าประตูนรก(Rare99) ความสามารถของหน้าไม้อ่านตามกระทู้นี้เลย http://forum.asura.in.th/index.php?topic=54004.0

• ชิชิชิ
ลุงอ้วนอายุเท่าไหร่ก๊าบ อิอิ
ม่ายบอกครับ ใบ้แทนละกัน 30-35 เดาเอาเองครับ  :P
53คร้าบบบ=w=