GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ตำราเบอร์เซอร์เกอร์ สายระเบิด+โป๊ะ

☜❤☞ElecTroYTT☜❤☞

• Fuck You!!
  • Full Member
  • Maybe
ที่แนะนำมามันดีนะคับ แต่ผมอยากมีพวก กระแทกขวาน สับเต็มแรง หลั่งเลือดด้วยอะ จะประยุกใช้ยังไงคับช่วยบอกที ไม่จุนะ
แต่ก้ยังคงความคลั่งเหมือนเดิมอยุ่นะคับ

ball

• Newbie
  • *
ขอเตตัสเบอขวานเล็กแบบเต็มๆหน่อยคับ มีขวานเล็กแร94 พญาหงอัคคคับ ของออฟแกร่งหรือเลือดคับ จุ1นะ เตตัสด้วย

ขอบคุณคับ

.KiiDz.[PK]

• Newbie
  • *
แล้วเบอสายยืนหยัด (ขวานใหญ่) จุหก อัพสกิลยังไง คับ   g#013

ball203

• Jr. Member
  • **
ขอแก้หน่อย น้ะนาย จขกท ถ้าเด็กๆคนเล่นไหม่ๆ เค้าจะเวลป่า แล้วต้านไม่ถึง100อ้ะ มันเวลลำบากน้ะ

จะไห้เอาพระมาอ้อมกอดตลอดหรอ ใจคอจาไม่เพิ่งตัวเองบ้างเรยรึ ตามหลักแล้วเบอสายระเบิดเวลสดคนเดียวได้สบายๆนะ

ผมเวลสดตลอดเลยตอนจุ6 ไม่อยากไปตี้ เบื่อ+รำคาญพวกดราม่า

เพราะต้านทาน100 ทำไห้เราไม่เมา ไม่มึน ไม่ขาชา ที่สำคัญไกล้ตายเราระเบิดเลือดเต็มไล่สับต่อ กดอาหารช่วยบ้าง เช่นโยป๋อง 3ป๋อง

แล้วชำนาญอาวุธหนัก มันไม่ได้เจ๋งมากนักหรอก เราเรียนแค่ 1 ก็สับพาลาทีเดียวเกราะแตกน้ะ 4 ทีหงาย (แต่ก็รำคาญทันเทพเหมือนกัน แม่งทะลุต้านทาน)

ลองนี่ๆ
สกิลไฟเตอร์
ชำนาญขวาน 10
ข่มขู่ 3
ขวานคลั่ง 5
ความแกร่ง 10
ความชำนาญอาวุธ(ที่เรียนด้านหน้าสมาคม) 10

สกิลเบอ
คลุ้มคลั่ง 5
ชำนาญคลั่ง 5
กระหายเลือด 5
ระเบิดคลั่ง 1
สลายพลัง 3
กายาเหล็ก 3/5 (แล้วแต่น้ะ ถ้าจะเอาต้าน100ตลอดลงไป5 แต่ถ้าจะเอาต้าน100แค่ตอนระเบิดคลั่ง ลงไป3)
เสริมกล้ามเนื้อ 10
เกราะเนื้อ 1
โจมตีแผลเก่า 5
ชำนาญอาวุธ เท่าที่เหรียญเหลืออะ

ใส่ของหมวกกูล ขวานเวลสูงๆ เซตหายนะ คลุมจักร (เน้นแม่น กับเลือด +แค่ แม่น มอง เลือด ผู้นำ)

แค่นี้แหละ ผอบเชีย โชค เวลสดป่าลับแล ชิวๆ กินโย3ป๋องๆ ไกล้ตายก็ระเบิด ระเบิดไม่ได้ไกล้ตายหนีเข้าวุ้น เวลสดตอนจุ 6 เวล84ถึง99เลยผมอ้ะ ไม่กดยาเพราะไม่รีบๆ เซ็งมากเจอพวกดราม่า พอ99 ยืมเซตจุเพิ่ลมาใส่ 3 วัน เอาบอสไปถล่มป่าแม่งเละ555+
ชาวดาวดึงส์ คงเกลียดผมมาก -0-

ที่แนะนำมามันดีนะคับ แต่ผมอยากมีพวก กระแทกขวาน สับเต็มแรง หลั่งเลือดด้วยอะ จะประยุกใช้ยังไงคับช่วยบอกที ไม่จุนะ
แต่ก้ยังคงความคลั่งเหมือนเดิมอยุ่นะคับ

คนนี้อ้ะ มันทำแบบที่นายต้องการไม่ได้หรอกคับ-0- พอคลั่งแมร่งใช้เหี้ยไรไม่ได้เลยจิงๆ(โทดทีที่หยาบ) ใช้ได้5-6สกิลเองมั้ง

โจมแผลเก่า คำราม ระเบิด ปลดอาวุธ ขวานคลั่ง พลังเฮือกสุดท้าย -0- แม่งใช้ได้แค่เนี่ย

มีแต่สายเถื่อนประหลาดที่ผมคิดเองดูนะแม่งใช้ได้หลายรูปแบบ 555+

ไฟเตอร์ ลง สกิลของอลันอ้ะ เต็มหมดเลย4อย่าง ไม่เอาขวานคลั่ง

เบอคลุ้มคลั่ง 5 ชำนาญคลั่ง 5 กระหายเลือด 5 ระเบิดคลั่ง 1

ชำนาญวุธหนัก 1 เนตรคลั่ง 2(ใช้กับลดความไว แค่นี้ก็พอๆ) โจมแผลเก่า 5 ลดความไว 2(ลดไป30เปอ แอสแม่งก็หมดฤทธิ์)

ทหลายแกร่ง 4(จัดพาลาได้ดี)

ที่เลือลงเสริมเนื้อ 10 เกราะเนื้อ 1(ฟรีๆ)

C3 ก็ทำแม่งหมดทุกอย่างแหละ -0- เอาไห้ระดับ10เลย

สายนี้แย่หน่อยนึง ต้องแบกอุปกรณ์ 2 ชุด

ใส่เกราะจ้าวพสุธา หาง่ายราคาถูกๆ เดินเร็วดี +เลือดๆ พกเกราะหายนะไว้ใส่เวล/ใส่เวลาระเบิดด้วยถ้าใส่เกราะจ้าวแล้วระเบิดแม่นหายไป50 ใส่เกราะหายนะเลือดไม่หายแม่นอยู่ครบ(ระเบิดต่อเมื่อมี c3)
ใส่หมวกกูลก็ได้หรือหรูหน่อยก็หมวกเทพ +เลือด
ใส่ขวานเหล้กเพช +แม่น โชค ทำลาย(แล้วแต่ชอบ)
หรูหน่อยใส่ขวานแรรๆ90-94-99(ขวาน94ใช้กับสายนี้เหมาะมาก ระเบิดคลั่งแล้วพลังเฮือกสุดท้าย พาลาเจออันนี้ไป หนีกระเจิงๆ สับไปดอกนึงเกราะแตก โจมแผลไปอีกดอก หงาย บางตัวเลือดเยอะ ตีซ้ำแม่งจนตายอ้ะ -0-)
ใส่ผ้าคลุมซอเรี่ยนก้ได้ถ้าจน หรือรวยหน่อยใส่คลุมจักร รวยกว่านี้ก็ใส่คลุม99+เลือด
ใส่เท้าหายนะ+ผู้นำ
ใส่กากหายนะ+มอง
พกรางหายนะกับสร้อยเทพอสูร ถ้ามีทุนหน่อยก็พกเทียนไขด้วยกันเจอแอส-เทร
สายนี้จะแพ้พาลาสายเกราะแพะแดงลดมันไม่ลงติดต้าน

สายนี้น่ารำคาญนะสลับของบ่อย เวลาจะใช้สกิลกับ แอส/เทร(โดยปกติสายนี้จะสู้สายอาวุธไกลๆไม่ได้ แม่งเล็งขากูนิ่งมึงยิงสบาย แม่งเล็งแขนกูแล้วยืนไห้กูตี) ใส่เกราะจ้าว-เทียนไข(เจอสายแอสเทร) ใส่เกราะจ้าว-สร้อยเทพอสูรสงคราม(เจอสายแกร่ง) แล้วก็กดสกิลตามนี้
สู้แอส-เทร-ชาป = ข่มขู่>>เนตรคลั่ง>>ลดความไว>>โจมแผลเก่า ส่วนใหญ่ถึงตรงนี้หงายไปละ ถ้ายังไม่ตายเสือกถึก สับเต็มแรงซ้ำไปดอกนึง
สู้พาลา = ข่มขู่ >> ทลายเกราะ >> โจมแผลเก่า >> สับเต็มแรง >>(ถ้าเห็นแมร่งร่ายทันณเทพจัดกระแทกขวานไปเลย -0-)     

ก่อนจะระเบิดก็ใส่ รางหายนะกับเกราะหายนะ ใส่แบบนี้ระเบิดแล้วเลือดไม่หายๆ -0- ใส่เวลได้ดีใส่เกรียนแบทได้ดี
เวลาระเบิดจะใช้สกิลได้แค่โจมแผลเก่า ไอ้สับเต็มแรงกระแทกขวานจะไม่ออกน้ะ แล้วตอนไกล้ตายห้ามไประเบิดไกล้วอเด็ดขาด เผื่อวอแม่งใส่เซตใสเวทย์ ระเบิดโดนมันตายคาระเบิดเลยเชียว

สายนี้แม่งเสียเปรียบเหมือนๆสายยืนหยัดเลยแพ้ความห่างไกล -0-

แต่สายนี้จะอ่อนต่อเบลดดาบคู่มากๆ เพราะhp น้อยกว่าสายยืนหยัด(มากห่างกันเท่าตัวนึง) แม่งพุ่งมาดาบ3ภพ กูก็ยืนนิ่งรอความตายได้เรย ถ้ารอด กระแทกขวานเปิดไปที โจมแผลเก่า สับเต็มแรง (อะไรใช้ได้ใส่แม่งหมด)

ถ้าสายดาบใหญ่ ไม่ได้แดกไม่ต้องกลัว แมร่งเข้ามาเราสวนปลดอาวุธไปเรย มังกรกลายเป็นจิ้งเหลนไปเลยเชียว(ปลดอาวุธ10) จะข่มขู่ไม่ไห้แม่งหนีซะ แล้วก็นัวมันเลยๆ

สายนี้จะแพ้สายเวทย์ม้ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก แคสเตอร์เอาน้ำแข็งแช่ปุ้ป มันก็เหมือน วุ้นตัวนึงที่เลือด18-60k ที่เป็นอัมตะ -0- รอความตายหลังอัมตะหมด ถ้ามันกรงมาก็บอกมันไปเลยว่า มึงไม่ต้องกรงกูก็ได้ มึงแช่น้ำแข็งมากูก็นิ่งแล้ว-0-

แต่สายนี้เป็นสายที่ยังไม่มีคนเล่นน้ะเพราะสายนี้ผมคิด ตอนรีไม่อั้นเอาไปลองกันเลยๆ ก่อนวันที่8น้ะๆ

Fus.Ro.DaH

• **
กระทู้นี้ตั้งมานานละ  ป่าลับแลยังไม่ลงเซิฟเลย g#019                      g#032 g#032 g#032

ball203

• **
ขอเตตัสเบอขวานเล็กแบบเต็มๆหน่อยคับ มีขวานเล็กแร94 พญาหงอัคคคับ ของออฟแกร่งหรือเลือดคับ จุ1นะ เตตัสด้วย

ขอบคุณคับ

ชอบสายนี้หรอคับ สายนี้น่าจะเล่นไปทางสายยืนหยัด

ใส่ของดีดีๆ เวลสูงๆ
หมวกเทพ +แกร่ง
เกราะจ้าว - แรรเบอ 90-95 แล้วแต่ชอบ +แกร่งๆ ถ้าแรร95ต้องมีตังรวยพอจุน้ะคับ ไม่จุแรร95นี้ อย่างกากกกกกกกกกกกกกก‼
คลุมซอเรียน - คลุมปฐพี - คลุมกายภาพ99 (ไม่แนะนำคลุมจักร ป้องกันกาก)
หน้ากากอสูรทอง - หน้ากากวิญญานแค้น (ไม่แนะนำหน้ากากหายนะแม่งลดป้อง)
ขวาน94 ถ้าจะดี+ทำลายคับ เพราะจุ1เองไม่เน้นโป้ะเนอะ สายนี้มีสกิลช่วยอยู๋แล้วแม่นสูง
โล่หายนะ โล่พสุธา โล่ล้างแค้น โล่เหี้ยอะไรก็ได้คับที่แม่งดีๆยกบ่อยๆ
รองเท้าหนักนักรบ - รองเท้าภูติสวรรค์ - รองเท้าเหล็ก3ภพ รองเท้าอะไรก็ได้ที่ป้องดีดีเพิ่มเลือดด้วยยิ่งดี
รางเหล็กไหล - สร้อยเทพอสูร สายนี้ไม่ต้องเทียนไขหรอก-0- สบายๆ

สเตตัส dex99>>str99>>vitเอาไปเท่าที่ได้ (เน้นแม่นเพราะถ้าไม่ลงdex สกิลแม่งลดได้ก็เท่านั้นแหละ ไม่โดนคือๆ)
จุ6 dex str vit luk 99หมด ที่เหลือลงagi

สกิล
สกิลของอลันอีกละ ชำนาญขวาน 10 ข่มขู 10(แค่ 8 ก็พอแล้วเหลือๆ ไม่ใส่เท้าหลบ98ก็แทบนิ่งล้ะแต่เอา 10 ไปเหอะไม่รู้จะไปเรียนไร -0-) สับเต็มแรง 10 กระแทกขวาน 10

สกิล
เสริมเนื้อ 10
เกราะเนื้อ 1(ฟรี)
บ้าเลือด 3
ยืนหยัด 5
โจมแผลเก่า 5
ลดความไว 4(เจอลดความไวไป แทบเงิบ 600กว่า เหลือ 300กว่า แค่นี้หลบไม่รอดหรอก)
ชำนาญอาวุธหนัก 1
เนตรคลั่ง 5
ทลายความแกร่ง 5
ตัดกำลัง 1
ทลายภูผา 1(เอาไว้ช่วยสนับสนุนกระแทกขวาน กันพาลาแม่งทัณเทพ)

C3 ทำแค่ คำราม ปลดอาวุธ (แต่ปลดอาวุธต้องทำไห้ถึง10เลยนะ เพราะสำคัญมากๆ)
เปลียนเป็นวาริเออ เอาป้องเข้าสู้ๆ เพราะเลือดเยอะอย่างเดียวเล่นสายนี้ไม่ได้หรอก -0- ป้องกัน 500กว่า+40กว่ามันช่วยได้เยอะๆถ้าเอาเลือดไปเทียบสายที่ไม่มีป้อง เช่นเดโมนี่ที่เรียนสกิลแบบนี้ แล้วมาสู้กับสายกายภาพเหมือนกัน สายวาริเออกดยืนหยัดทนได้นานกว่า 30-40%(เช่นเดโมนี่ทนได้ 20วิ วาริเออทนได้ 28วิ-0-)

ของออฟแกร่งควรออฟไห้+10ขึ้นไปน้ะคับ มันจะเพิ่มป้องหลังด้วยๆ

วิธีเล่นก็ไม่ยาก คิดเองก็รู้เนอะๆ คงไม่ต้องอธิบาย แต่ก็สอนไว้สำหรับผู้เล่นหน้าไหม่
สายนี้แพ้คนห่างไกลน้ะคับ สายอาวุธไกลเราแพ้อย่างมากๆ สู้กับคู่ต่อสู้ทุกครั้งคำรามตลอดแหละ ประโยชน์เยอะๆ

เจอแอส ข่มขู่แม่งก่อนเลย - เนตรคลั่ง - ลดความไว- ปลดอาวุธ(ถ้ามี เผื่อลุ้นๆ ถ้ามีดมันหลุดมันก็เน่าๆ) - กระแทกขวาน - โจมแผลเก่า - สับเต็มแรง - ทลายภูผา - โจมแผลเก่าไปอีกที
เพราะเดี๋ยวนี้เลือดแอส 20k ก็มี แล้วก็สายเราเป็นขวานเล็กเนอะตีเบา

เจอพาลา ยืนหยัดแม่งก่อนตลอดแหละ ขุมขู่ - เนตรคลั่ง(รอบนี้กดเอาป้อง -0-) - ทลายแกร่ง - ปลดอาวุธ(ถ้ามี ถ้าหอก/กระบี่แม่งหลุดแม่งก็บินไม่ได้ -0-) - โจมแผลเก่า - กระแทกขวาน - สับเต็มแรง - ทลายภูผา - โจมแผลเก่า - สับเต็มแรง -0- เจอขนาดนี้แม่งยังไม่ตายมันก็จะเวอร์ไป

เจอเบลดดาบคู่ มันท้าปุ้ปกดยืนหยัดก่อนเลย -0- ถ้ารอดดาบ3ภพ ปลดอาวุธก่อนเลย - ข่มขู่ - ทลายแกร่ง - โจมแผลเก่า- สับเต็มแรง - กระแทกขวาน - โจมแผลเก่า - สับเต็มแรง - ทลายภูผา - โจมแผลเก่า ความจิงมันตายตั้งแต่สับเต็มแรงครั้งแรกแล้ว -0- ส่วนใหญ่ถ้าเรารอดดาบ3ภพมันได้เราจะเจอสวนกลับบ่อยมาก(ต้านทานก็กันไม่ได้ด้วยเชี่ยเอ้ย)

เจอเบลดดาบใหญ่ อันนี้เราเป็นต่อแบบไม่ต้องสงสัย ไห้มันมังกรระดับ 10 ใส่ดาบ99 ก็สู้เบอสายนี้ไม่ได้ แต่เราต้องพร้อมวิ่งเสมอน้ะ เวลาเจอดาบมารสายฟ้า -0- ดาบแมร่งเกรียน
พอมันท้ามาปุ้ปเรากดยืนหยัดก่อนเลย - ข่มขู่ - ทลายแกร่ง - ปลดอาวูธ - กระแทกขวาน(ไห้แม่งมึนฟาดไม่ออก) -  โจมแผลเก่า - สับเต็มแรง - ทลายภูผา - โจมแผลเก่า - สับเต็มแรง ไม่ติดดาบไม่น่ารอดน้ะ -0- ถึงจะขวานเล็กตีเบาก็เหอะ

เจอกับเบอสายคลั่งต้านทาน สายนี้แม่งเถื่อนดี ลดเหี้ยไรมันไม่ได้เลย ปลดอาวุธมันก็ไม่หลุด ข่มขู่แม่งก็ไม่ได้แถมสับแรงชิปหาย เลือดเรา 100k เลือดมัน 48k (บางคนของ+โหดเลือด70k อันนี้เทพสัดๆ ไม่ต้องสู้กับมันเลย) เรายังสู้มันได้ลำบากเลย -0- แม่งตีแรงสัสๆ เปิดผอบคำราม โจมแผลมาที50k แทบร้องๆ
เจอกับเบอสายนี้ท้ามันก่อนเลย มึงหย่าระเบิดนะ-0- 55+
เริ่มปุ้ปอะไรตีได้ใส่แม่งหมดเลย ยืนหยัด โจมแผล สับเต็มแรง กระแทกขวาน โจมแผล สับเต็มแรง ทลายภูผา โจมแผลเก่า สับเต็มแรง มีเหี้ยไรใส่มันได้ใส่ไปเลย -0- แต่ส่วนใหญ่ จะแพ้มัน เพราะแม่ง ตีแรงจัด เลือด100k แม่งสับ4-5ทีเอง T^T

เจอเบอ สายประสม (สายคลั่งไม่มีต้านทานแต่มียืนหยัด)
สายนี้ท้ามันก่อน มึงหย่าระเบิดน้ะ พอไม่ระเบิดมันจะกากมากๆ ยืนหยัด กระแทกขวานเปิดไปทีนึง ข่มขู่ โจมแผล สับเต็มแรง ทลายภูผา อะไรใช้ได้ก็ใช้เข้าไปเลย -0- ไห้มันยืนหยัดมาก็สู้เราไม่ได้อยู๋ดี เพราะ เลือดมัยจะน้อยกว่าเรา แถมมันเจอเรากระแทกมึนแล้วตีซ้ำจนจวนเจียนจะตายแล้ว 555+

เจอเบอสายเดียวกัน อันนี้ก็อยู่ที่ของเป็นหลักละคับ(ของ+5 สู้+10 ไม่มีทางชนะนอกจากมันหลับอยู่) ฝีมือคงไม่ต่างกันมากเพราะคัยๆก็เหมือนกันในเรื่องสกิลๆ คอมโบก็เหมือนๆกันแหละคับเดิมๆ ปลดอาวุธ(ถ้าคัยปลดหลุดมีชัยไปกว่า80%) ข่มขู่ ทลายแกร่ง โจมแผล กระแทกขวาน(ใช้ก่อนเลย ถ้ามึนก็ตีไม่ได้ -0- แต่ถ้ามันโดนปลดหลุดก็ไม่ต้องใช้หรอก) สับเต็มแรง ทลายภูผา โจมแผลเก่า สับเต็มแรง ส่วนใหญ่สายนี้วัดกันที่ของจิงๆ T^T ฝีมือดีของไม่ถึงขั้นก็ไม่ชนะ

เจอเผ่าเจ้าสังเวียน/ผู้สื่อ รอความตายอย่างเดียวๆ ยืนหยัดเลือดมากสูดก็ 159k ที่ของแรร+16ทั้งตัวแล้ว แต่บางคนยังไม่มีแรร+16 เลือดแค่ 80k แต่สกิลเผ่า แม่งโหดๆ ต่อยมาตุ้ม เกือบ 100k บางคน200k อีกแหนะ ผู้สื่อแม่งก็ฆ่ามันตายรอบนึงแล้วแมร่งก็ลุก แล้วก็จัดสารภัดสกิลใส่เรา ได้แค่รอความตายเลย -0-

เจอสายยิงไกลไม่ว่ากายภาพ / เวทย์ บอกได้คำเดียว มึงท้ามากูก็ไม่เล่น
เจอชาปเล็งสกัดการเคลื่อนไหว เล็งเปิดเกราะ แล้วใส่คอมโบต่างๆนาๆ เราทำได้แค่รอความตายอย่างเดียว -0-
เจอเทร เล็งขาไปที มันยืนยิงสบายๆ เราหลุดเล็งขาแม่งพราง รอดีเล แล้วยิงไหม่ -0-
เจอวิ อันนี้เบอทุกคนไม่รอด ไม่ว่าสายอะไร กรงมาทีนึง เพลิงอัศนีบาต ไม่ระเบิดมาไม่มีรอด ระเบิดรอดเพลิงยังติดกรงอยู่อีก กว่ากรงจะแตกสลาย ระเบิดหมด แม่งวิ่งหนี แล้วกรงไหม่ -0-
เจอวอ แม่งวิ่งหนีเอาหมาไล่กัด หันไปสับหมาพอหมาตาย คนมันมาสาปหิน สาปคลั่ง สาปสับสน ดูดเลือดเราอีก -0-
เจอพระ มีลุ้นชนะเหมือนกันถ้าพระวิ่งไม่เก่งพอ (ถ้าในวอเราชนะแน่ๆ) แสงแห่งเทพระดับ 10 ก็ไม่ได้แดกเราหรอก-0- แม้เราจะตีพระไม่โดนพระก็ตีเราไม่ตายเช่นกัน หนีเป็นหมาเลยล้ะ -0-

นี่ละคับ ที่ผมได้ศึกษาอาชีพเบอมาทุกสาย อย่างละเอียดๆ และได้ลองครบหมด ขอบคุณลูกศิทธิ์ที่น่ารัก ที่ช่วยหาของไห้ ขอบคุณท่านจี ที่เปิดรีชีพ / รีสกิล สเตตัส ไม่อั้น ขอบคุณเว็บบอร์ดที่ เปิดไห้ผม ขอบคุรคนอ่านที่แม่งทนอ่านจนจบ -0- รักคนอ่านจิงๆ ขอบคุงงับ
 woon_love