GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

สุดจะทน!!!นี้หรื่ออาชีพของเหล่าเมียน้อย วอร์ลอค

•Eternal wanderer•

• Full Member
  • เก่งคุง หล่อ เฟี้ยว ครบสูตร ~
ในฐานะ คนเล่นอาชีพวอร์ลอค์ เราอยากจะไห้จีเอ็มรับเรื่องเหล่านี้ไว้ด้วยว่าอาชีพของเราห่วยแตกขนาดไหน
ประเดิมคำถาม Quiz
-อาชีพวอร์ลอค คติคื่ออะไรหรอ คับ:ศัตรูของเราต้องพินาศด้วยคำสาปของเรา:หรื่อเราจะพินาศด้วยสาปของตัวเราเอง???"
-อาชีพวอร์ลอคหาขอดีได้มัยคับ : สามข้อทีดี มีสะท้อน กายภาพ(จัดว่ายังห่วยแตกอูย่) เวท(พอรับได้ ฝึกนานไปนิดส) มีหมาน้อย(ก้ช่วยมาได้นิดนุง ช่วยเวล )
-สกิลวอร์ โกงไปเปล่าค้ะ : เปล่าเลยจ้า : ห่วยแตกกว่าด้วยซำ สาปนะหรอ มดกด เท่านัน
-วอร์ลอค ได้ครึงอาชีพอื่นเค้ามิค้ะ : 75%ของวิ ยังไม่ได้เลย(ไม่อยากดราม่า อันนี้เพราะเดียวจะทำไห้เพื่อนๆวิ ซวยไปด้วย)
-ลงทุนเยอะปะค้ะ: ของผม 200m +
-สกิลแรวงก้มีนี้คับ คื่อสกิล บัญญัต: บอกตรงๆสกิลนี้กินเหรียนเยอะเกินไปแล้ว เหลือเหรียนนิดเดียวอัฟหมาก้ได้ แต่จะติดอย่างอื่นซึงเปง ภาพเด่นของวอร์ลอก เราจะเหรียนไม่พออัฟ
-อาชีพนี้ตายง่ายปะคับ: ตัวผมเองเลือด 21 เค (สะสม) /9 เค (เพรียวๆๆๆแบบไม่มีบัฟใด้) แอสพุงทีดับ(ตุ๊กตา จะไม่มีผมสะท้อนใด้ๆๆ)
เทรยิงจอด เบอสับ ไปสวรรค์ พารา โดดทีหูนแบนนนนน เบลด พิโรธ โกรธแล้วงอลก่อนตาย ชาป ยิ่งมาโดนตรงกลาง อ้ายเจ็บ ตาย
เซน ทหารทำร้ายประชาชน ยิง่ปิ้ว เปงรู เลย  woon_cry woon_cry woon_cry
- ถึก ปะค้ะ : สกิลบัญญัต ไม่ถึงจริงไม่รอด วงแหวน ยื่นทีคนมารุม ก้ จบเหตุ
เข้าประเด็น: สกิลนี้ ปวนแบทได้ หรื่อไม่ : ยากมาก นอกจากพวกไม่มี ศักศรี ทีชอบกล่อง!!!
สกิลนี้เรียกยากมัย : ยากมากคุณน้อง ต้องเรียน สาบ บ้ราๆๆๆๆๆๆๆๆ หมดไป 25 เหรียน จาก 40 เหรียน   เยอะมาก
แล้วทีเขียน ว่า ตายเลยละ : อ่านจากหัวข้อสกิลนี้ อาจจะมีคนตายยาก สะหน่อย โอกาสตาย 20% ฉะนัน 5 คนในรศมี จะต้องตาย 1 คน
สกิลนี้ เหมือนสกิล หูมวิ เปล่าค้า : ไม่เลยจ้า แค่โจมตีเวทมึด 500% 4/5 คน ทีจะโดน แต่ ติดปัญหา ตรงการร่าย
การร่ายเกีย่วอะไรคับ : ลองสังเกตุดูดีๆ จะพบว่า สกิลนี้จะไม่หยุดร่าย <ดีแล้ว> แต่มันก้มีวิธีอูย่ดี     ทำไห้เป่าหมาย ถึงสถานะ สิครับ สกิลจะถูกหยุดร่าย
ระยะร่าย 5 วิเลยหรอ : ครับ ผมว่าไช้ สาบหิน ศรเวท เป่าหมายเราก้ตายแล้ว <ท้าคนเล่นวอ จะรู้ว่าสาป หิน มีดีกว่าการทำไห้เป่าหมาย หยุดอูย่กับที>
สาป 4 อย่าง+ซ้ำใน : ท้าพวกยิ่งไกล โดนติดคลั้ง ซวยแล้วคุณเธอ ซ้ำในหรอ มดกัดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด!!! ไม่สะทบสะท้าน เลยเเม้แต่นิดเดียว
การกินเหรียน 3 เหรียน : ขอบกคิดได้ไง เปลืองมากกกกก   

แบบว่าหล่ออะBy Keng Design By Keaw

•Eternal wanderer•

• เก่งคุง หล่อ เฟี้ยว ครบสูตร ~
ทีมงานควรพิจารณาอาชีพวอร์ลอค์ด้วยเหมือนคติเกม
เกมไทยสั่งได้
อ้างอิงจากคุณ Sweet_Berry และ แอบหื่น
และ corwly
อ้างถึง
โดยส่วนตัว เพราะเป้นคนเล่นวอกาก อะน้ะ

อยากให้ทีมงาน ปรับให้วอล็อค  ใช้สกิลได้เร็ว  ขึ้น  ให้มันได้สัก 50% ของวิซาร์ด 

อย่างเช่นสายฝน มันดีเลย์เร็วกว่า บัญญัติ นิดนึง    ขอบอกว่า นิดนึง 

โดนแอสพุ่งมาก็ม่องแท่งทึ่งแล้ว   

ทำไมมทีสกิลของวิซาร์ดมันเร็วนักหละ ??

อีกสกิลนึง  วงแหวน สกิลที่ ฆ่าตัวตายผู้ใช้เหมือนกัน  เพราะว่า   ถ้าคุณไม่เจ๋งพอ  คุณฆ่าใครเค้าไมไ่ด้หรอก  แถม ถ้าคุณจะใช้สกิลนี้ คุณจะโดนเ้ค้าฆ่าเอง

เพราะมันเป็นสกิล ดาบ2คม     คนโดนก็ตาย  แต่ถ้าเราไม่เจ๋ง  เราก็ตายเพราะมัน ยืนอยู่กีบที่ เป็นเป้าล่อให้ตีเลย  วงแหวนก็ นิดนึง = - =

ทำให้ อยากให้ สกิลวงแหวนอะ  เดินได้อะครับ      ปรับให้หน่อยได้ไหม        แบบว่าเดินแล้วหนี  อะไรประมาณนี้ เพราะว่า

แค่โดนสกิล  พุ่งแทงของแอสก็ตายแล้ว  แล้วใส่ตุ๊กตา ก็ช่วยได้นิดนึง    เบอโหดเข้าไปสับๆๆๆ     หนูยืนๆอยู่จะหนีก็ไมไ่ด้     

อยากให้มองเรื่องสกิลของวอด้วย     เพราะว่า  สกิลเทพๆของทุกอาชีพก็ดีหมดแล้ว  เหลือแต่อาชีพนี้เีนี่ยแหละ นับวัน  คนเล่นยิ่งน้อยลงๆ 

จนต้องเปิดศุนย์อนุรักษ์ไว้ซะแล้วหล่ะม้างง       
Like       
อ้างถึง
ดันครับ

อยากให้ จีเอ็มปรับจริงๆครับ

วอโดนวิไม่กี่ทีก็ตายละ

อยากเห็นสายฝนเป็นแบบ   ร่ายเร็วๆแบบสกิลวิหลายสกิลด้วยครับ

เพราะว่า    สกิลวอด๋อยมากครับ 

โปรดเห็นใจ
อ้างถึง
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=3769.0
ขออนุญาติอ้างอิงถึงกระทู้นี้ด้วยเพราะไปในทิศทางเดียวกัน
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=3769.0
เนื่องด้วยสกิลบัญญัตพินาศ ที่ใช้เวลาร่ายประดุจโหลดแพท
ทางผ่านล้านแปด แค่จะอัพสกิลไปให้ถึงจะต้องมี
สาบใบ้ 3
สาบสับสน 3
สาบเป้นหิน 3
สาบคลั่ง 3
เรียนรู้เรื่องคำสาบ 5
อาภรณ์อาทรัม 3
ศาสตราอาทรัม 3
อันนี้ยังไม่รวมว่ากว่าจะได้อาภรต้องผ่านสกิลอะไรอีกบ้าง
อยากให้ทีมงานลองพิจารณาสักนิด
เพราะความสามารถของสกิลมันก็ไม่ได้ถือว่าโหด
แค่ไปยืนร่ายคาดว่าอาจจะโดนคาเดทเกร็งแขนฟาดตายก่อนด้วยซ้ำ

อยากให้ทางทีมงานพิจารณาปรับเหรียญที่ต้องใช้ถึง 3เหรียญในการเรียนสกิล
เพราะมันมากเกินไปแค่ทางผ่านก็อ้วกแล้ว เพื่อให้ลูกเมียน้อยมีดีแค่เกราะสะท้อนและตุ๊กตา(ที่เคยปรับจนวอลอคน้ำตาซึมมาแล้ว)
ิอยากให้ลดจำนวนเหรียญลง
ที่พิมพ์มาทั้งหมดเราไม่ได้อยากปรับไปเทพแบท เพราะยังไม่แพ้ใครในแบทและไม่ค่อยได้ลง

หวังว่าทีมงานคงอ่านและไปเข้าที่ประชุมเพื่อเข้าคอนเซบบริษัท เกมส์คนไทยสั่งได้ ^^
โปรดพิจาราณา และไห้ความคืบหน้าของบอร์ดนี้ด้วย
โปรดอย่าสองมาตรฐานด้วย!!!!
 woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry

แบบว่าหล่ออะBy Keng Design By Keaw

..BlacK Yard ..❀

• Newbie
  • *
  • คนมากมายเมื่่่อตอนตี 4
บางข้อที่พูดมาก็จริง บางข้อไม่จริง
เเต่เราก็อยากให้วอดีขึ้นนะ
ปล.เเค่ความเห็นของคนที่เคยเล่นวอ
These feelings I can't shake no more
These feelings are running out the door
I can feel it falling down
And I'm not coming back around again
Remember When..

มะดุ๊ย'

• สวัสดี :)
  • Hero Member
วอ ชุดสวย เเต่รำคาญตรง พี่คะ ขอระเบิดวิญญาณหน่อยค่ะ ๕๕๕

Furious

• Jr. Member
  • **
ไม่รู้สิ จะดีมากถ้าลงคุณสมบัติสกิลเกราะสะท้อน แต่จากเล่นอยู่นี้ผมว่ามันค่อนข้างได้ทางวิ ในแบทนะ แต่ในวอร์ถ้ามีอ้อมกอดก็คงไม่ไหว

(เกราะสะท้อนมันสะท้อนเวทย์ใช่มะ เหมือนว่าระดับ 10 จะสะท้อนเยอะเว่อ - -)

ผิดพลาดอย่างไรไม่แน่ใจ แต่แค่นี้ก็สุ้ไม่ค่อยได้แล้ว

woon_o_o woon_o_o woon_o_o

ปล.ไม่เคยเล่นวอร์  แต่ก็ยังอยากเล่น บางที วอร์สายร่ายเวทย์อาจจะโหด(มั้ง) เข้ามาจะขอคำแนะนำการเล่น - -* ถ้าปรับให้ดีขึ้นก็ดี ตัดสินใจง่ายขึ้น

LLอUหื่u.

ก็แบบว่า ไม่มีสกิลเกราะเวทย์แบบวิ ทำให้  วอร่าย ช้า แล้ว โดนตี ก็ตาย แถม ไม่ตาย สกิลก็ไม่มีไรดีขึ้นอะครับ

วิ ร่ายก้เร็ว อะไรก็ดี  สกิลก็แรง 

วอสิคร้าบ  สกิล แร๊งแรง   woon_5555 woon_5555

แต่ละสกิล  หมาหรอครับ เดี๊ยวนี้มีหมาและไงอะครับ ใช้หมา  กว่าจะถึงตัวคนที่จะตี เราก็ม่องก่อนละครับ

หมาฆ่าง่ายจาตาย    ขำอะน้ะ ทีมงานเค้าปรับมั่วซั่ว แล้วไง กว่าวอ จาได้ C3 เหรียญคริสตัน แพงชิบหาย

ของวอ  กว่าจะเทพ   อยากจะบอกให้น้ะครับ วิ  เค้าใช้เงินไม่เท่าของวอเล้ย 

ทั้งที่ มันก็เป็นนักเวทย์เหมือนกัน แพ้พระ  พระมีฟื้นฟู คำสาปเดี๊ยวนี้อะไรพระก็แก้ทางได้หมดอะครับ

แล้วจะมีไว้ทำไม สาป ??           เดี๊ยวพระก็แก้ทางได้ละ   

อีกอย่าง   เดี๊ยวนี้วอเค้าทำอะไรได้หรอครับ มีหมาก็ลดเลือดครึ่งนึง หมาก็ช่วยอะไรไม่ค่อยได้หรอก

สาปหรอ  พระก็แก้ทางไดไ้  จะให้ดูด Mp หรอ  โหย เค้าเข้ามาตี ตุบๆๆๆ เราก็ม่องแล้ว

พับผ่าเถอะ  ถึงจะมี    เกราะสะท้อน ก็เถอะ        กว่าวอจะเทพ  คนเล่นคงต้องรวยมาก ด้วยหละม้าง

อย่างงี้ไงวอถึงไม่เล่น

ประเด็นหลักๆคือ สกิล มันอ่อน  ถูกแก้ทางได้ ร่ายอืด ตีกาก หมาอ่อน   ของแพง        กว่าจะเทพได้ สงสัยต้อง    ไปปล้นของเค้ามาก่อนละม้าง เฮ้อ

PETDO   FAIL   DRAMA   

..Mistess_Pixz..

• **
  • Pllz ♥
 g#003  สู้ๆๆ ชอบวอล๊อค!!!!!!!!!

True love is like a jigsaw puzzle. The pieces will find themselves
when they are right for each other ..Pixz

โจ้ครับ I-jaMes

• **
  • [งอนแล้วน้า]
    • https://www.facebook.com/junladit.chompoo?ref=tn_tnmn
ผมว่าวอลอคก็เป็นอาชีพที่เก่งอีกอาชีพนึงเลยนะครับ ข้อดี็ก็มีมากข้อเสียก็มีมาก วอลอคเป็นอาชีพที่เก่งมากๆ แ่ต่เก่งยากเท่านั้นเอง
แต่เมื่อเก่งแล้วก็ยากที่จะล้มลงได้ ผมก็เคยเล่นวอลอคมาแล้วก็รู้สึกว่าอาชีพนี้ไม่ได้ด้อยไปกว่าอาชีพไหนเลยนะครับ จะมีเพียงแค่การโจมตีที่ มีสกิวในการโจมตีได้น้อยกว่า แต่พลังเวทย์นั้นก็รุนแรงพอที่จะล้มศัตรูได้ ระบบป้องกันตัวก็อยู่ในชั้นที่เรียกได้ว่าดีเยี่ยม ถ้าบวกเข้ากับเทคนิคการเล่นที่ดีมันจะเป็นอาชีพที่สุดยอดครับ และเรื่องเทคนิคนี้ต้องอาศัยความชำนาญและความเข้าใจในสายอาชีพว่าทำอย่างไรจะได้เปรียบทำอย่างไีรจะเสียเปรียบ โดยส่วนตัวคิดว่าวอลอคสามารถสู้ระบบ1ต่อ1ได้ทุกสายอาชีพเลยครับ ส่วนเรื่องที่น่าเห็นใจก็คือจะเก่งช้ากว่าอาชีพอื่น แต่ถ้าบอกว่าวอลอคอ่อนกว่าอาชีพอื่นผมขอค้านแล้ว 1เสียงครับ

LLอUหื่u.

ผมว่าวอลอคก็เป็นอาชีพที่เก่งอีกอาชีพนึงเลยนะครับ ข้อดี็ก็มีมากข้อเสียก็มีมาก วอลอคเป็นอาชีพที่เก่งมากๆ แ่ต่เก่งยากเท่านั้นเอง
แต่เมื่อเก่งแล้วก็ยากที่จะล้มลงได้ ผมก็เคยเล่นวอลอคมาแล้วก็รู้สึกว่าอาชีพนี้ไม่ได้ด้อยไปกว่าอาชีพไหนเลยนะครับ จะมีเพียงแค่การโจมตีที่ มีสกิวในการโจมตีได้น้อยกว่า แต่พลังเวทย์นั้นก็รุนแรงพอที่จะล้มศัตรูได้ ระบบป้องกันตัวก็อยู่ในชั้นที่เรียกได้ว่าดีเยี่ยม ถ้าบวกเข้ากับเทคนิคการเล่นที่ดีมันจะเป็นอาชีพที่สุดยอดครับ และเรื่องเทคนิคนี้ต้องอาศัยความชำนาญและความเข้าใจในสายอาชีพว่าทำอย่างไรจะได้เปรียบทำอย่างไีรจะเสียเปรียบ โดยส่วนตัวคิดว่าวอลอคสามารถสู้ระบบ1ต่อ1ได้ทุกสายอาชีพเลยครับ ส่วนเรื่องที่น่าเห็นใจก็คือจะเก่งช้ากว่าอาชีพอื่น แต่ถ้าบอกว่าวอลอคอ่อนกว่าอาชีพอื่นผมขอค้านแล้ว 1เสียงครับ
ไม่มีสกิลหมู่เทพๆเลยครับ

..BlacK Yard ..❀

• Newbie
  • *
  • คนมากมายเมื่่่อตอนตี 4
ก็แบบว่า ไม่มีสกิลเกราะเวทย์แบบวิ ทำให้  วอร่าย ช้า แล้ว โดนตี ก็ตาย แถม ไม่ตาย สกิลก็ไม่มีไรดีขึ้นอะครับ

วิ ร่ายก้เร็ว อะไรก็ดี  สกิลก็แรง 

วอสิคร้าบ  สกิล แร๊งแรง   woon_5555 woon_5555

แต่ละสกิล  หมาหรอครับ เดี๊ยวนี้มีหมาและไงอะครับ ใช้หมา  กว่าจะถึงตัวคนที่จะตี เราก็ม่องก่อนละครับ

หมาฆ่าง่ายจาตาย    ขำอะน้ะ ทีมงานเค้าปรับมั่วซั่ว แล้วไง กว่าวอ จาได้ C3 เหรียญคริสตัน แพงชิบหาย

ของวอ  กว่าจะเทพ   อยากจะบอกให้น้ะครับ วิ  เค้าใช้เงินไม่เท่าของวอเล้ย 

ทั้งที่ มันก็เป็นนักเวทย์เหมือนกัน แพ้พระ  พระมีฟื้นฟู คำสาปเดี๊ยวนี้อะไรพระก็แก้ทางได้หมดอะครับ

แล้วจะมีไว้ทำไม สาป ??           เดี๊ยวพระก็แก้ทางได้ละ   

อีกอย่าง   เดี๊ยวนี้วอเค้าทำอะไรได้หรอครับ มีหมาก็ลดเลือดครึ่งนึง หมาก็ช่วยอะไรไม่ค่อยได้หรอก

สาปหรอ  พระก็แก้ทางไดไ้  จะให้ดูด Mp หรอ  โหย เค้าเข้ามาตี ตุบๆๆๆ เราก็ม่องแล้ว

พับผ่าเถอะ  ถึงจะมี    เกราะสะท้อน ก็เถอะ        กว่าวอจะเทพ  คนเล่นคงต้องรวยมาก ด้วยหละม้าง

ประเด็นหลักๆคือ สกิล มันอ่อน  ถูกแก้ทางได้ ร่ายอืด ตีกาก หมาอ่อน   ของแพง        กว่าจะเทพได้ สงสัยต้อง    ไปปล้นของเค้ามาก่อนละม้าง เฮ้อ

คุณเเน่ใจหรอว่าพระเเก้ทางได้
เล่นพระรึเปล่า ก่อนที่เราจะจุ6เราเป็นวอนะ
 เรียกหัวสีดำมาตบพระที่เดี่ยวตายก็ทุกคนละ ท่าไม่ตายก็เรียกมาใหม่
These feelings I can't shake no more
These feelings are running out the door
I can feel it falling down
And I'm not coming back around again
Remember When..

zavarus

• **

เล่นพระรึเปล่า ก่อนที่เราจะจุ6เราเป็นวอนะ
 เรียกหัวสีดำมาตบพระที่เดี่ยวตายก็ทุกคนละ ท่าไม่ตายก็เรียกมาใหม่

แล้วคิดเหรอว่าเค้าจะปล่อยให้เรียก โดนตีตายไปก่อนแล้วมั้ง

LLอUหื่u.

หมายถึงสาป -*-

ปิศาจ

ข้อเสียหลักๆของวอลลอคคือ
1. สกิลในการโจมตีส่วนใหญ่ร่ายช้า  บางสกิลใช้แล้วต้องยืนเฉยๆถึงจะทำงาน
2. สกิลสูงสุดของแต่ละสาย ไม่มีประโยชน์  เช่น ราตรีนิรันดร์  และบัญญัติ
3. ไสย์เวทย์บางสกิลไม่สะท้อน สกิลสกัดก็ไม่มี  ยกตัวอย่างเช่น ศาตราโดนมาหยุดสกิลไม่ได้สะท้อนก็ไม่สะท้อน

ข้อดี 
1. เกราะสะท้อนเอาไว้สู้กับวิ
2. ตัวละครน่ารัก เซกซี่

ปล. ***  ปัญหาสุดท้ายที่สำคัญที่สุด  ตั้งกระทู้ก็ตั้งไปเถอะ GM ไม่สนใจหรอก เป็นอาชีพนอกสายตา  ถ้าร้องปรับให้ดีขึ้นฝันไปเถอะ ถ้าร้องกรับให้ห่วยลง GM จะรีบมาปรับเชียวหละ ตั้งไปก็เท่านั่นแหละ เห็น 20 -30 กระทู้แล้วที่ตั้งเรื่องวอลลอค แล้วก็เงียบ  ผมว่าไม่ต้องตั้งกระทู้แบบนี้แล้วหละเหนื่อยแทนคนร้องแค่เห็นหัวข้อ GM ก็ไม่เปิดแล้วหละ
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

LLอUหื่u.

ข้อเสียหลักๆของวอลลอคคือ
1. สกิลในการโจมตีส่วนใหญ่ร่ายช้า  บางสกิลใช้แล้วต้องยืนเฉยๆถึงจะทำงาน
2. สกิลสูงสุดของแต่ละสาย ไม่มีประโยชน์  เช่น ราตรีนิรันดร์  และบัญญัติ
3. ไสย์เวทย์บางสกิลไม่สะท้อน สกิลสกัดก็ไม่มี  ยกตัวอย่างเช่น ศาตราโดนมาหยุดสกิลไม่ได้สะท้อนก็ไม่สะท้อน

ข้อดี 
1. เกราะสะท้อนเอาไว้สู้กับวิ
2. ตัวละครน่ารัก เซกซี่

ปล. ***  ปัญหาสุดท้ายที่สำคัญที่สุด  ตั้งกระทู้ก็ตั้งไปเถอะ GM ไม่สนใจหรอก เป็นอาชีพนอกสายตา  ถ้าร้องปรับให้ดีขึ้นฝันไปเถอะ ถ้าร้องกรับให้ห่วยลง GM จะรีบมาปรับเชียวหละ ตั้งไปก็เท่านั่นแหละ เห็น 20 -30 กระทู้แล้วที่ตั้งเรื่องวอลลอค แล้วก็เงียบ  ผมว่าไม่ต้องตั้งกระทู้แบบนี้แล้วหละเหนื่อยแทนคนร้องแค่เห็นหัวข้อ GM ก็ไม่เปิดแล้วหละ
ข้อดีมันนี้ ช่างน่าชื่นชมจัง  g#009 g#009