GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เล่นอย่างเซียน BERSERKER FOR BATTLE

ตัวละครลับ

• Full Member
  • หล่อไม่มาก แต่ท่ายากตูเยอะ
วันนี้ผมมีแนวทางการเล่น สายระเบิด (เหมาะสำหรับหลบหนีนะ)

ถ้าถามว่าทำไมสายระเบิดจึงเหมาะสำหรับการหลบหนี

ผมอยากจะบอกว่าการระเบิดนั้นมันเป็นอมตะ

แต่

โจมตีไม่แรงจึงเหมาะแก่การหลบหนีมากกว่าการประจัญหน้ากัน

สกิลสายไฟเตอร์

1.ความชำนาญขวาน 10
2.ข่มขู่ 3
3.ขวานคลั่ง 5
4.สับเต็มแรง 2
5.ความชำนาญการใช้อาวุธ 10
6.ความแข็งแกร่ง 10

ถ้าไม่คิดลงแบทไม่จำเป็นต้องเรียนกระแทกขวาน+สับเต็มแรง

สกิลเบอ

1.คลุ้มคลั่ง 5
2.ชำนาญคลั่ง 5
3.กระหายเลือด 5
4.ระเบิดคลั่ง 1
5.โจมตีแผลเก่า 5
6.ชำนาญอาวุญหนัก 9
7.เสริมกล้ามเนื้อ 10 + เกราะเนื้อ 0

ไอเทมที่แนะนำมีเซตหายนะ อย่างน้อยๆ เสเลือด และควรมีเกราะทองคำไว้สลับด้วย

ปล.ตอนนี้ผมกำลังเร่งศึกษาเบอสายดาบอยู่ อีกไม่นานผมจะมาแนะนำอีกรอบครับ รับรองว่าเบอนั้นยังเทพเหมือนเดิมครับ

ตัวละครลับ

เมื่อวานเซิฟ PK ก็ได้เปิดรีสกิลไปเป็นที่เรียบร้อย

วันนี้ผมจะมาเสนอเบอสายดาบ

ไฟเตอร์

1.ชำนาญดาบ 10
2.ฟันดาบเร็ว 10
3.ฟาดดาบ 10
4.ความแข็งแกร่ง/ชำนาญอาวุธ เลือกลงเลยครับ ว่าจะเอาแม่นหรือเลือดดี แต่สำหรับผมแนะนำเลือดนะครับ เพราะแม่นออฟจากดาบเอา

เบอ

1.เสริมกล้ามเนืิ้อ 10 +เกราะเนือ
2.บ้าเลือด 3
3.ยืนหยัด 5
4.ชำนาญอาวุธหนัก 5
5.สะสมพลัง 3
6.เนตร 5
7.หลั่งเลือด 5
8.แผลเก่า 4

บางคนเกียนบ่อยๆแนะนำยืน+ระเบิดนะครับเพราะตอนนี้มีการปรับปรุงต่างๆมากมาย

สกิลระเบิด+ยืน

1.เสริมกล้ามเนืิ้อ 10 +เกราะเนือ
3.ยืนหยัด 5
4.คลุ้มคลั่ง 5
5.ชำนาญคลั่ง 5
6.บ้าเลือด 5
7.ระเบิด 1
8.โจมตีแผลเก่า5
9.ชำนาญอาวุธหนัก 1

สายนี้เน้นแต่ฟาดดาบอย่างเดียวครับ

ตัวละครลับ

ตอนนี้เซิฟ PK มีปัญหาการใช้บัคเป็นอย่างมาก โปรดระวังตัวด้วยนะครับกับกลุ่มคนเหล่านี้

และอีกอย่างสกิลสะสมพลังของเบอก็บัคอยู่ โดยปกติแล้วสะสมพลังเมื่อโจมตีไป 1 ครั้ง สะสมพลังก็จะหาย

แต่ตอนนี้เมื่อโจมตีไปแล้วสะสมพลังยังคงอยู่ ผมเองก็ไม่รู้ว่าจะมีผลต่อการโจมตีอย่างไรบ้าง พอดีเพิ่งเรียนสกิลนี้ของบัคซะแล้ว

ส่วนใครยังคิดสกิลไม่ออกก็รีสกิลไปก่อนนะครับ อีก 3 วันก็จะหมดแล้วนะ

ตัวละครลับ

ดาบใหม่ตอนนี้มาแรง

PK หันมาเล่นดาบกันเยอะ

ขวานตอนนี้ตกกระป๋องไปแล้ว

แนะนำดาบ94-99หาลองของซักหน่อย

กดยากันซักนิด

รับรองฟาดกันมันแน่ๆ

woon_sunny woon_sunny woon_sunny

ปิศาจ

เมื่อวานเซิฟ PK ก็ได้เปิดรีสกิลไปเป็นที่เรียบร้อย

ไฟเตอร์

3.ฟาดดาบ 10
4.ความแข็งแกร่ง/ชำนาญอาวุธ เลือกลงเลยครับ ว่าจะเอาแม่นหรือเลือดดี แต่สำหรับผมแนะนำเลือดนะครับ เพราะแม่นออฟจากดาบเอา

เบอ

3.ยืนหยัด 5
6.เนตร 5
8.แผลเก่า 4

บางคนเกียนบ่อยๆแนะนำยืน+ระเบิดนะครับเพราะตอนนี้มีการปรับปรุงต่างๆมากมาย

3.ยืนหยัด 5
7.ระเบิด 1

สายนี้เน้นแต่ฟาดดาบอย่างเดียวครับ

ว่าจะเล่นดาบอยู่เหมือนกัน  แต่ว่าถ้าเวลาระเบิด เราฟาดดาบได้ด้วยเหรอครับ  ???
ถ้าระเบิดแล้วฟาดดาบได้ จะสร้างตัวใหม่ไปลองหุหุ
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

ตัวละครลับ

ฟาดดาบ 
ระดับสูงสุด  10 
รายละเอียด  รูปแบบ : โจมตี 1 เป้าหมาย
สถานะ : ปกติ

ต้องการ : MP 18 หน่วย

และต้องใส่อาวุธประเภทดาบ

ความสามารถ

ระดับ 1 : โจมตี 160% มีระยะหลังใช้ 2 วินาที

ระดับ 2 : โจมตี 170% มีระยะหลังใช้ 1.8 วินาที

ระดับ 3 : โจมตี 180% มีระยะหลังใช้ 1.6 วินาที

ระดับ 4 : โจมตี 190% มีระยะหลังใช้ 1.4 วินาที

ระดับ 5 : โจมตี 200% มีระยะหลังใช้ 1.2 วินาที

ระดับ 6 : โจมตี 210% มีระยะหลังใช้ 0.9 วินาที

ระดับ 7 : โจมตี 220% มีระยะหลังใช้ 0.7 วินาที

ระดับ 8 : โจมตี 230% มีระยะหลังใช้ 0.5 วินาที

ระดับ 9 : โจมตี 240% มีระยะหลังใช้ 0.3 วินาที

ระดับ 10 : โจมตี 250% มีระยะหลังใช้0.1 วินาที

ธาตุที่แสดงผล : ตามอาวุธที่ใช้

ใช้การโจมตีของทักษะติดตัว : ได้ ต้องการ ทักษะความชำนาญใช้ดาบ ระดับ 3 ถึงจะเรียนทักษะนี้ได้

ใช้ไม่ได้ครับ ขณะระเบิดใช้โจมตีแผลเก่าอย่างเดียวก็พอ

_xlXlx_

ดาบใหม่ตอนนี้มาแรง

PK หันมาเล่นดาบกันเยอะ

ขวานตอนนี้ตกกระป๋องไปแล้ว

แนะนำดาบ94-99หาลองของซักหน่อย

กดยากันซักนิด

รับรองฟาดกันมันแน่ๆ

woon_sunny woon_sunny woon_sunny

อยากลองกะดาบจัง

#038 #038 #038

ตัวละครลับ

แมทริก เลยครับ

ได้ข่าวว่ามีดาบ 99

และได้เลื่อนขั้นเป็นหัวหน้าสมาคม

สงสัยฝีมือคงจะเก่งขึ้น

woon_shock woon_shock woon_shock

_xlXlx_

และได้เลื่อนขั้นเป็นหัวหน้าสมาคม

woon_shock woon_shock woon_shock

ลอง ละครับ ผลคงไม่ต้องบอกนะ

Kadilag

• Newbie
  • *

ลอง ละครับ ผลคงไม่ต้องบอกนะ
แล้วดาบ 99 ใช้งานยังไงครับ (ตีบอส?/ตีคน?/เก็บเวล?)

ตัวละครลับ

ส่วนใหญการใช้งานไอเทมระดับ 99 ต้องกดลองของ

แต่ถ้าไม่มีจะใช้กันมากในแบท/วอ เท่านั้น

มากับดวง

• Newbie
  • *

ไฟเตอร์

3.ฟาดดาบ 10

เบอ

3.ยืนหยัด 5
6.เนตร 5
8.แผลเก่า 4

3.ยืนหยัด 5
7.ระเบิด 1

แตตัสละคับ ไม่จุนะไม่มีปัญญา เอาสายแบทคับ
ทำไม่เป็น ลายเซ็นไม่สวย

Kadilag

• Newbie
  • *
ส่วนใหญการใช้งานไอเทมระดับ 99 ต้องกดลองของ

แต่ถ้าไม่มีจะใช้กันมากในแบท/วอ เท่านั้น
ขอบคุณสำหรับคำตอบครับแต่รู้สึกจะไม่ตรงใจสักเท่าไหร่
หรือคำถามผมอาจจะถามคลุมเครือ เดี๋ยวผมจะทดสอบแล้วมาลองแชกันครับ

ตัวละครลับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับแต่รู้สึกจะไม่ตรงใจสักเท่าไหร่
หรือคำถามผมอาจจะถามคลุมเครือ เดี๋ยวผมจะทดสอบแล้วมาลองแชกันครับ

ถ้าถามเรื่องคุณสมบัติก็ต้องขอโทษด้วยนะครับ

พอดีผมไม่มีไอเทมสำหรับการทดสอบ

ว่ามันจะเด่นด้านไหน

การตีบอสของผมใช้ขวานนะเพราะเป็นสายชอบด้วย

เรียนสกิลขวานคลั่งของไฟเตอร์แล้วระเบิดสับ สับ สับ

มันดีแฮะๆๆ