GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ปัญหาเซิฟเวอร์PK ไม่เสทียนพอ!

โพลล์

ทักษะ:พลังแห่งความหลั่ง  ควรที่จะปรับเห็นด้วยหรือไม่

เห็นด้วย
ไม่เห็นด้วย

♠ ◘ • † ReiTa † • ◘ ♠

• Jr. Member
  • **
  • [ตามหาพี่ไออ์] ^^ เข้ามาดูทุกวันจ้า ^^

กบ

• **
สกิล ปรับ เดียวก็ออกมาโวยกันอีก  g#036

ทำใหเซริฟเวอร์ วุ้นใต้พิภพ เปิดตัวเกมส์ได้ จำกัด 2-3 จอ เบอคงไม่เป็นอมตะ ตลอดกาลแน่ๆ   

แต่ก็คงมีผลกระทบกับผู้เล่นท่านอื่นๆ อีกหลายๆคน อาจแย่กว่าการปรับสกิล    g#027

แล้วจะแก้กันยังไงดีล่ะเนี่ย  g#014

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
สกิล ปรับ เดียวก็ออกมาโวยกันอีก  g#036

ทำใหเซริฟเวอร์ วุ้นใต้พิภพ เปิดตัวเกมส์ได้ จำกัด 2-3 จอ เบอคงไม่เป็นอมตะ ตลอดกาลแน่ๆ   

แต่ก็คงมีผลกระทบกับผู้เล่นท่านอื่นๆ อีกหลายๆคน อาจแย่กว่าการปรับสกิล    g#027

แล้วจะแก้กันยังไงดีล่ะเนี่ย  g#014
ถ้า 2-3 จอ คนหาสมุนไพรซวยแหงมๆ g#036
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

.Sweet_Mine.

• Newbie
  • *

เบอ ระเบิดมีทหาร รี ผมว่าก็มี กัน ทุกคน เล่น กัน ทุกคน ไม่มีใครไม่เคยเล่นไม่ว่าจะกิลเล็กกิลใหญ่ มีอาชีพนี้อยู่ในกิลเหมือน กันหมด หลายๆๆคนก็บอกว่าไม่ชอบเบอระเบิด ทหาร รี แต่หลายๆๆคนก็พูดและกลับคำของตัวเองปากบอก ว่าไม่ชอบ แต่กลับเล่นซะเองแบบนี้เขาไม่มีกันหรอกคับ

• Newbie
  • *
แล้วอีกอย่างนะครับส่วนใหญ่คนที่เล่นเบอระเบิดชอบพูดว่าไม่ระเบิด  ไม่มีหรอกคับ พอถึงเวลาเข้าจริงๆๆก้ระเบิดหมดทุกคนไม่ว่า คุณหรือ ผม ถึงจะไม่มีทักษะของเซต แต่ก็ยังมีสกิวหรือใช้การกด ทักษะสกิวคลุ้มคลั่ง เพื่อจะทำให้ใช้ทักษะระเบิดครั้งในครั้งต่อไปได้อีก ผมเห็นแบบนี้มาหลายๆๆ ครั้งและ แต่ก็ไม่อยากจะพูดหรือว่าอะไร มีแต่ปล่อยให้มันผ่านไป ถ้าใครเบื่อเบอ ระเบิดไม่อยากตีก็ให้ไปเล่นพระช่วยคนอื่นก็คงจะดี

ถรั่วซ์

• **
  • ไฮพรีสร้อยหูคร่า
อาชีพอื่นปรับได้  ทำไมอีพนี้จะปรับไม่ได้ล่ะ?   

ต้องรอให้เซิฟสวรรค์มาโวยด้วยสินะ จีถึงจะสนใจ==
ไม่มีแม้แต่ความว่างเปล่า..

♥♥♥♥§↑lverBr๏n-L♥\/e-Kate♥♥♥♥

• Newbie
  • *
  • กาก จน ไร้ฝีมือ [รู้เยอะกว่าบางคน ไม่ชอบอวดความรู้]
ทำไมหรอครับ
ผมก็วิ กรงน้ำแข็งระดับ 10

ก็เอาเซนมาคอยกดเตรียมพร้อมเหมือนกัน มันก็อมตะ แต่วิ่งไมไ่ด้
มันกดเตรียมพร้อม ระเบิดใหม่ ผมก็เตรียมพร้อมแล้วกรงใหม่

ไม่เห็นจะยากอะไร
ไม่เหมาะสม

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?
มันวาบได้คับ ทำอะไรไมไ่ด้เลยนอกจากจะแปลงมอนตีทหารไม่ก้อภาวนาให้มันหลุด  g#015 g#015

Exit.

• **
  • ....
ทำไมหรอครับ

ก็เอาเซนมาคอยกดเตรียมพร้อมเหมือนกัน มันก็อมตะ แต่วิ่งไมไ่ด้
มันกดเตรียมพร้อม ระเบิดใหม่ ผมก็เตรียมพร้อมแล้วกรงใหม่

pk ตีกันใครไม่มีเส้นบ้างละ  ผมว่าคุณคงต้องออนทหารเตรียมซัก 100 ตัวแล้วล่ะ

กรงก็วาป กรงก็วาป  เบอบางคนคำรามโป๊ะ 40k ตีแปปๆกรงก็พังแล้วต่อให้เป็นระดับ 10 ก็เหอะ

• Newbie
  • *
  • กาก จน ไร้ฝีมือ [รู้เยอะกว่าบางคน ไม่ชอบอวดความรู้]
ทำไมหรอครับ

pk ตีกันใครไม่มีเส้นบ้างละ  ผมว่าคุณคงต้องออนทหารเตรียมซัก 100 ตัวแล้วล่ะ

กรงก็วาป กรงก็วาป  เบอบางคนคำรามโป๊ะ 40k ตีแปปๆกรงก็พังแล้วต่อให้เป็นระดับ 10 ก็เหอะ

ผมก็เล่นสายน้ำสิ
มันตีกรงเราก็สายลมเหมันใส่กรงสะเลยสิ
เลือดกรงก็พุ่งๆๆ
ไม่เหมาะสม

• Newbie
  • *
คนที่มาเล่นเบอส่วนมากก็เพราะต้องการสกิลนี้นะครับ
ถ้าไม่มีสกิลนี้ คนก็คงไม่เล่นเบอกันขนาดนี้

ถ้านำสกิลออก ก็ต้องมีการรีอาชีพ พร้อมเลเวลเท่าเดิม
เผื่อคนที่ต้องการเปลี่ยนสายอาชีพตัวเอง

ส่วนตัวก็ไมไ่ด้เล่นอาชีพนี้หรอก

หรือปรับแบบไม่เวอร์ก็คือ
ความเร็วในการเดินเท่าเดิม แต่จะอมตะตามสกิล

หรือ ดีเลย์แบบเป็นบัฟ (คล้ายๆลาดตะเวน)
จะได้ไม่ต้องเถียงกัน
ไม่เหมาะสม

• Newbie
  • *
ทำไมหรอครับ

ไอนี้ก้คิดได้เนอะ เบอที่ไหนจะมานั่ง ตีกรงล่ะคับ โดนกรงก้วาปและไม่วาปก้ตายถ้าไม่มีระเบิดถึงตจะมีระเบิดก็วาปอยู่ดี

.P a t c h a :)

• Full Member
ปรับก็ดีนะ หุหุ  #038 #038 #038

เพื่อนทั่วไป เขาจะมองเห็นแค่ "คุณกำลังร้องไห้"
,,แต่...เพื่อนแท้ มีหัวไหล่ไว้ให้คุณ "คอยซับน้ำตา"

g#019 g#019 g#019

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
ปรับ ทหารเตรียมดีกว่าไหม

แก้ให้ตรงจุดคับ ปัญหาไม่ได้อยู่ที่ทหารเตรียม
ปัญหามันอยู่ที่ พลังแห่งความคลั่งไม่มีอะไรสลายได้ต่างหากคับ
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?