GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

วิธีการรับมือเทพนักสู้อสุรา(เจ้าสังเวียน) แระวิธีการเล่นเจ้าสังเวียน

Techies

• Full Member
  • Don't run! We're your friend! ♥
เออผมลงหมัดอสุราพัวพันเเค่ระดับ1ได้ไหมเพราะยังไงสาย18หมัดมันก็เน้นเเค่เลขม่วง???
 woon_sad1

シュミ

• Jr. Member
  • **
  • « Fury Priest »
เค้ากำลังลองประสมสกิลของจ้าวสาย18หมัดอะ

สกิลนักรบ
ชำนาญใช้หมัด5
ต่อยต่อเนื่อง5
พลังชีวิตอสุรา1
ยั่วยุ4
ปลูกใจสู้5

สกิลจ้าว
เพิ่มต่อยเร็ว5
ต่อยต่อเนื่องขั้นสูง5
หมัดตัดสายฟ้า3
ระเบิดพยัค3
18หมัด5
พลังขา1
ก้าวพริบตา1
คมเข่า5
พลังชีวิตอสุรา5
จ้าวผลึกวิญญาน3

สเตตัส agi vit dex luk

สาเหตุเพราะ
ช่วงแรกๆ ไม่เน้นแบทเน้นเวล สำคัญต้องไม่โดนมอนตีจนตาย เลยอัฟagi vit
ช่วงที่จุ6ไปแล้ว ยังไงก็ไม่ได้ใช้ดาเมจธรรมดาเท่าไรนี่ เลยไม่เอาสเตรงเลย เอาโป้ะ แม่น หลบ ดีกว่า
อยากให้ใช้ผลึกวิญญาณได้อย่างน้อย 4 ธาตุ ที่ต้องผสมกันอยู๋เพื่อง่ายแก่การแบท (ไฟ ลม แสง มืด)
คมเข่าบางคนไม่ได้เรียน แต่เค้าอยากเรียนเพราะ เป็นท่าเข้าประชิดรวดเร็ว +กับ จ้าวสาย10หมัดโกยแนบไปต่อยไปด้วยกันได้ เพราะฉนั้นช่วงโกยแนบล่าศัตรู กระโดดถีบได้อีกก็น่าจะดี
ก้าวพริบหลังจากที่เล่นมาแปปนึง คิดว่า เอาไว้ข้ามกำแพง โดดหนี หรือไม่ก็หลบเพลิง หลบพาลาบิน แค่นั้นเอง เรียนเยอะไปก็เปลืองเหรียญ
แล้วก็อยากไห้สาย18หมัด มียั่วยุด้วย เพื่อไห้รอดจากพวกสายเวทเกรียนๆ แบบวิ วอ -0-

เค้าอธิบายสาเหตุของเค้าแล้วน้ะ ถ้ามันมีอะไร ที่ไม่เหมาะช่วยแนะนำเค้าด้วยเจ้าค้ะลุงอ้วน

Techies

• Don't run! We're your friend! ♥
เจ้าสังเวียน3สายกำลังจะกำเนิดเเล้ว!!!
1.สายผสาน!!!คอมโบ&เทพนักสู้ความขัดเเย้งด้านสายพลังกำลังจะหมดไป!!!
2.สายคมเข่าเเล้วคอมโบ!!!การที่ต้องรอต่อยต่อเนื่องหายไปเเล้ว!!!
3.สายเดินโขน!!!หมัดสลายโลกา!!!ระยะร่าย0.1วิ!!!มอน16ตัวตีหมู่400%16ที!!!
เเละสายที่กำลังจะดับไป
สายเทพนักสู้เพราะ....เเม่งลดอัตราคริ!!!!!!!จะตีเข้าไงวะ
woon_shock

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
เจ้าสังเวียน3สายกำลังจะกำเนิดเเล้ว!!!
1.สายผสาน!!!คอมโบ&เทพนักสู้ความขัดเเย้งด้านสายพลังกำลังจะหมดไป!!!
2.สายคมเข่าเเล้วคอมโบ!!!การที่ต้องรอต่อยต่อเนื่องหายไปเเล้ว!!!
3.สายเดินโขน!!!หมัดสลายโลกา!!!ระยะร่าย0.1วิ!!!มอน16ตัวตีหมู่400%16ที!!!
เเละสายที่กำลังจะดับไป
สายเทพนักสู้เพราะ....เเม่งลดอัตราคริ!!!!!!!จะตีเข้าไงวะ
woon_shock

คริก ๆ ได้มาสามแต่ลดไปหนึ่ง 555+
สายหมัดสลายโลกาน่าสนจังเลย จะใช้แบ็คได้ป่าวอ่ะ
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

offza533

• Jr. Member
  • **
สายผสม สำหรับใช้แบท-วอ ข้อเสียมันเยอะเกินไปครับ

ใช้จริงลำบากมาก ต้องเสีียหลายสกิลที่จำเป็น

ยังไงสายเทพนักสู้ ก็ยังใช้ได้ดีสำหรับพวกที่ป้องกันหลังไม่ถึง 70+ ครับ

หรือถ้าใครคิดสายผสม เทพ+18หมัด ดีดีได้ (แบท+วอ) ช่วยแนะนำทีครับ

เท่าที่ลองเล่นสาย เทพนักสู้ดูแล้ว ที่ต่อยไม่ตายก็มีแค่พาลาดิน ที่มีกายาเหล็ก หรือใส่แหวนน้ำ กับเพราะที่ใส่แรร์90 ต่อยแล้วเหลือ1

สาย18หมัด คงเอามาใช้ได้แค่กับพาลา และพระแรร์90 มั้งครับ

Techies

สายผสม สำหรับใช้แบท-วอ ข้อเสียมันเยอะเกินไปครับ

ใช้จริงลำบากมาก ต้องเสีียหลายสกิลที่จำเป็น

ยังไงสายเทพนักสู้ ก็ยังใช้ได้ดีสำหรับพวกที่ป้องกันหลังไม่ถึง 70+ ครับ

หรือถ้าใครคิดสายผสม เทพ+18หมัด ดีดีได้ (แบท+วอ) ช่วยแนะนำทีครับ

เท่าที่ลองเล่นสาย เทพนักสู้ดูแล้ว ที่ต่อยไม่ตายก็มีแค่พาลาดิน ที่มีกายาเหล็ก หรือใส่แหวนน้ำ กับเพราะที่ใส่แรร์90 ต่อยแล้วเหลือ1

สาย18หมัด คงเอามาใช้ได้แค่กับพาลา และพระแรร์90 มั้งครับ
18หมัดตอนนี้เเบทโหดขึ้นเยอะเลยนะครับเมื่อก่อนต้องเข้าประชิดตัวตี2~3ครั้งไห้ติดคอมโบตายก่อนพอดีเดียวนี้คมเข่าเเล้วคอมโบเลยออฟเเม่น/เร็วเสียงdex99agi99ผอบเเม่นต่อเนื่องโหดสุดยอดถ้ามีเเหวนอีกก็เทพไปเลย