GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

กระทู้ ถามตอบเรื่องชาร์ปชูตเตอร์

3eCausez

• Full Member
อยากทราบว่าถ้าชาป สายยิงแรง ใส่เซตพื้นฐาน + เพิ่มพลังฮึดสู้  จะทำให้ความต่อเนื่องถึง 216 ไหม  แล้วถ้าถึงมันจะดีไหมอะ
ถ้าลง เอจิด้วยคงถึงนะครับ ถามว่าดีมั้ย ผมขอตอบว่าไม่ดีละกัน เพราะมันจะผิดคอนเซปของสายนี้ไป ทําให้มันยิงไม่เเรงเท่าที่ควร ไม่เวิคหรอกครับ

ปิศาจ

คือว่าใจจริงแล้วชอบสายยิงเร็ว  แต่ว่าสายยิงเร็วค่อนข้างจำกัดในเรื่องความแรง  เปิดผอบโชคเชียร์เวล 92  ยังโป๊ะแค่ 12000-15000  อยากหาวิธีให้มันได้แรงกว่านี้
เลยกะว่าจะลองหันไปสายยิงแรง  อาจทำให้มันแรงได้มากกว่านี้หนะครับ  พอดีอีกกระทู้มีคนว่าไม่ถึงต้องอัพ ความเร็วคู่แล้วอัพ agi ไปด้วย ถึงจะได้

ผมเลยกะว่าไม่อัพ ทั้งเพิ่มความเร็ว กับ เพิมอำนาจทำลายล้าง  ไม่อัพมันเลย  ใส่เซตพื้นฐาน + เพิ่มพลังฮึดสู้  แล้วอัพ agi ให้ความต่อเนื่องถึง 216 
ที่เหลือลง dex str luk เต็ม เหลือเท่าไรลง vit ให้หมด  คืออยากเอาไว้เวลหนะครับ  แต่ไม่รู้ที่คิดไว้แบบนี้มันจะโป๊ะแรง กว่าแบบสายยิงเร็วเต็มตัวไหมหนะครับ 
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

3eCausez

คือว่าใจจริงแล้วชอบสายยิงเร็ว  แต่ว่าสายยิงเร็วค่อนข้างจำกัดในเรื่องความแรง  เปิดผอบโชคเชียร์เวล 92  ยังโป๊ะแค่ 12000-15000  อยากหาวิธีให้มันได้แรงกว่านี้
เลยกะว่าจะลองหันไปสายยิงแรง  อาจทำให้มันแรงได้มากกว่านี้หนะครับ  พอดีอีกกระทู้มีคนว่าไม่ถึงต้องอัพ ความเร็วคู่แล้วอัพ agi ไปด้วย ถึงจะได้

ผมเลยกะว่าไม่อัพ ทั้งเพิ่มความเร็ว กับ เพิมอำนาจทำลายล้าง  ไม่อัพมันเลย  ใส่เซตพื้นฐาน + เพิ่มพลังฮึดสู้  แล้วอัพ agi ให้ความต่อเนื่องถึง 216 
ที่เหลือลง dex str luk เต็ม เหลือเท่าไรลง vit ให้หมด  คืออยากเอาไว้เวลหนะครับ  แต่ไม่รู้ที่คิดไว้แบบนี้มันจะโป๊ะแรง กว่าแบบสายยิงเร็วเต็มตัวไหมหนะครับ 
ไม่เเน่ใจนะครับ อาจจะยิงเเรงกว่าสายยิงเร็วเต็มตัวเเต่สิ่งที่หายไป คือเลือดนะครับ จะลดไปเยอะพอสมควรเลย

3eCausez

เนื่องจากมีคนถามเรื่องของสวมใส่ของผมเยอะเหลือเกิน ขอนํามาโพสลงบอร์ดทั้งหมดเลยละกันครับ มาหาดูในนี้เอานะ

หมวก : หมวกเทพธิดารัชเลือด(ใช้ตอนไม่เปลี่ยนสีชุด),หมวกผีเสื้ออุปเลือด(ใช้ตอนเปลี่ยนสีชุด)
อาวุธหลัก: คันศรนักล่าตาเหยี่ยวอุปทําลาย(ไว้เเบท),คันศรนักล่าตาเหยี่ยวเสนาคลั่ง(ไว้เวล,ยิงทหาร)
ชุดคลุม: ชุดนักล่านัยน์ตาเหยี่ยวอุปเลือด
ผ้าคลุม:ผ้าคลุมนักล่านัยน์ตาเหยี่ยวอุปเลือด,คุมจักพรรดิจักเลือด(ไว้ใช้เวลา สู้1-1)
อุปกรณ์:สร้อยเทพอสูรสงคราม,ตระกรุด(ใส่ตอนสู้1-1เช่นกัน เเต่ยืมเพื่อนมา -.-)
รองเท้า:รองเท้าเจ้าเมฆาเสนาเลือด
หน้ากาก:หน้ากากซาดิส อุปมอง

ของสวมใส่ผมก็ประมาณนี้ เวลาลงเเบทเลือดประมาณ 8600 ถ้าใส่หมวกเทพก็ 9300 คุมจักด้วยก็เกือบๆ11เค ใส่ตามอารมณ์เเละสถานการณ์นะครับ  g#029

# Зρ_ησω

• ยิ้ม..หน่อยสิมึง :]

พี่เมก พี่เคยเวลด้วยหรอ ?(ตอนนี้นะ )  =    =

# Зρ_ησω 

ตนตัดฝืน

• Newbie
  • *
สอบถามหน่อยครับ มือใหม่ทางธนู

พวกธนู กับ หน้าไม้ จะต้องการให้ยิงแรง

ต้องอัพ สตรอง หรือเดค ครับ

ถ้าทั้ง 2 อย่างทำให้ยิงแรง ตัวไหนเพิ่มมากกว่ากัน

แล้วปืน อยากให้ยิงแรง อัพ เหมือนกับธนูหรือเปล่าวครับ

ขอบคุณครับ

3eCausez

อยากให้ยิงเเรง ถ้าเป็นธนูต้องเล่นสายยิงเเรงเเล้วลง str+dex ครับ  ส่วนปืนกับหน้าไม้ ไม่ค่อยสันทัดเท่าไหรครับ

pop_999

ชาร์ป สายถั่วดำ อะเทพสุด จะยิงเร็ว ยิงแรงก็ไม่อันตรายเท่า เมฆ ถั่วดำ ต้นไม้ และขอบจอ ช่วยท่านได้  #038

Lizzie~WindRunner

• Jr. Member
  • **
  • >Oop~I Did it agian<
 woon_shock
ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250 (ทีมงานจะพิจารณาภาพที่โพสประกอบอีกครั้ง เป็นเชิงข้อมูลของอสุราหรือเปล่า ก่อนที่จะแก้ไข)

☜⊰⊹เนเน่⊹⊱☞

ชาร์ป สายถั่วดำ อะเทพสุด จะยิงเร็ว ยิงแรงก็ไม่อันตรายเท่า เมฆ ถั่วดำ ต้นไม้ และขอบจอ ช่วยท่านได้  #038

g#004 g#004 g#004
ตอนนี้เรียนปริญญาโทปีสุดท้ายนะค่ะ อาจจะไม่ได้ออนเป็นช่วงๆ...น้า...^_^