GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

การงาน อัญมณี วิธีหาเงินสุดฮอต ตอนนี้ !!

เรียบร้อย

• Jr. Member
  • **
ไม่เจียรไนไง ไม่ได้ก้อนหินแน่
ยกเว้น มิงเดลก้อนหิน เก็บก่อนหิน ทำการงานผิดพลาด ซื้อก้อนหินจากเพลเยอ รับซื้อก้อนหิน เจียรไน ถลุงแร่

oatcha

• Full Member
       ตอนนีการงานขุดระดับ5 เจียรนัย9ละ ลองทดสอบเจีย5อย่าง
                          จำนวนที่เจีย        จำนวนที่ได้        จำนวนที่หายไป
บลัดสโตน                 291                  133                 158
ไพลิน                       270                  124                 146
หยก                        262                  135                 127
มรกต                       278                   133                145
เขี้ยวหนุมาน               247                   116                131
รวมทั้งหมด               1348                  641                707
เป็นเงินที่ได้รับ   4148340
         สรุปแล้วว่าจำนวนที่หายไปมากกว่าครึ่งหนึ่งที่ได้รับ
        ถ้าขุด1idจะขาดทุนกำไร ดังนั้นต้องขุดมากกว่า3idขึ้นไป
และตอนนี้ผมก็เลิกขุดไปละ ถ้าจะให้หวังการหาตังในทางนี้ก็ใช้เวลาและต้องเปิดหลายจอด้วยใครขุดอยู่ก็สู้ต่อไปครับ ผมหันมาหันมาหาตังด้วยวิธีใหม่ดีกว่า ด้วยการกักตุนสินค้าสิ้นเปลืองครับ  g#002 g#002                       

❤สาeaมLLห่Jความรัn❤

• SCG
ส่วนตัวออน10กว่าจอต่อเครื่อง (คอม2เครื่อง โน๊ตบุ๊ค 2เเครื่อง(หาหินด้วย) )
รายได้ก็พอสมควรครับ ถือว่าเป็นการงานแห่งปีเลยก็ว่าได้นะ ขุดอัญ เจียรไน
จริงๆก็มีอีกส่วนที่เจียรเพื่อใช้ในการงานนิดหน่อยตามใบสั่ง(นานๆทีทำ เพราะของต้องครบจริงๆ)
หลายๆท่านว่าเงินเกมส์หายาก ก็น่าจะมาลองดูนะครับ
รายได้แบบเพียวๆ หักลบแล้วก็ยังมีกำไรมหาศาล
เพียงแต่ว่าเราขี้เกียจนั่นเอง เงินก็เลยไม่มีไงครับ

ปล.วิธีการขุดให้ได้กำไรมากๆ ควรเน้นเพียงแค่ 8กะรัตก็พอครับ
ระดับ 16 นั้น ให้เจียรเพื่อการงานสร้างของจะดีกว่า ครับผม
และควรจะแบ่งตัวเจียซักตัวสองตัวครับ โดยการจับเวลาเอา ถึงเวลาก็เก็บจากตัวขุดมาเจีย
ส่วนหินที่สร้างกำไรให้มาก ผมยังเชียร์หินระดับ 3 อยู่นะ
จะเสียวๆก็ไอพวกทหารกากๆชอบรังแกประชาชนเท่านั้นแหละ (กากจากPK ไม่มีที่ระบาย)

♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥
εїзεїзεїзεїзεїзεїзεїзεїз

~SaKuRaKoo~

• Asura FreeDom
  • Sr. Member
  • MNB NB NB
แผนที่ หินระดับ 3 เพิ่ิมเติมค่ะ
แมพ ถ้ำผลึก + เดธวอลเลย์

วิธีเดินเข้าถ้ำผลึกค่ะ

ถึงถ้ำผลึกแล้ว  g#006

อีก 1 แมพ..

แมพเดธวอลเลย์ ทางไปบอสเกเลี่ยน

g#031
ขอบคุนคับ กับที่ดีๆ

เลิกเหอะ อยากฆ่าคน แบทกันค่ะ 1-1  นอกแบทมันไม่หนุก ทำคนไม่ยุจอ จะไปหนุกอารัยจ๊ะ woon_555

~SaKuRaKoo~

• MNB NB NB
ผมเจียระไน ได้แต่ก้อนหิน มีวิธีที่ไม่ได้ก้อนหินไหม

มันต้องได้ก้อนหินเป็นปกติุอยู่แล้วค่ะ แต่ถ้าขุดวิธีที่ไม่ให้ได้ก้อนหินแ้ค่ืยืนทับก้อนแร่ ก้อได้หิน 100% ค่ะ
แต่ เจียรไน มันต้องได้ก้อนหินค่ะ เก็บไว้ทำอิฐส่งกิลได้อีกนะค่ะ ก้อนหิน  woon_5555

~SaKuRaKoo~

• MNB NB NB
       ตอนนีการงานขุดระดับ5 เจียรนัย9ละ ลองทดสอบเจีย5อย่าง
                          จำนวนที่เจีย        จำนวนที่ได้        จำนวนที่หายไป
บลัดสโตน                 291                  133                 158
ไพลิน                       270                  124                 146
หยก                        262                  135                 127
มรกต                       278                   133                145
เขี้ยวหนุมาน               247                   116                131
รวมทั้งหมด               1348                  641                707
         สรุปแล้วว่าจำนวนที่หายไปมากกว่าครึ่งหนึ่งที่ได้รับ
        ถ้าขุด1idจะขาดทุนกำไร ดังนั้นต้องขุดมากกว่า3idขึ้นไป
และตอนนี้ผมก็เลิกขุดไปละ ถ้าจะให้หวังการหาตังในทางนี้ก็ใช้เวลาและต้องเปิดหลายจอด้วยใครขุดอยู่ก็สู้ต่อไปครับ ผมหันมาหันมาหาตังด้วยวิธีใหม่ดีกว่า ด้วยการกักตุนสินค้าสิ้นเปลืองครับ  g#002 g#002                     

ขอบคุณค่ะ สำหรับข้อมูล ถ้ากักตุนสินค้าสิ้นเปลือง มันต้องมีเงินโซลค่ะ กระทุ้นี้ ก้อแค่บอกวิธีอีก 1 วิธี ในการหาเงินในเกมส์ โดยที่ไม่ต้องมีโซล แต่ต้องขยันออนหน่อย
เหมาะสำหรับพวก ออนทิ้ง ไม่ได้เก็บเวล

oatcha

ขอบคุณค่ะ สำหรับข้อมูล ถ้ากักตุนสินค้าสิ้นเปลือง มันต้องมีเงินโซลค่ะ กระทุ้นี้ ก้อแค่บอกวิธีอีก 1 วิธี ในการหาเงินในเกมส์ โดยที่ไม่ต้องมีโซล แต่ต้องขยันออนหน่อย
เหมาะสำหรับพวก ออนทิ้ง ไม่ได้เก็บเวล

อาครับเจ๊ ผมมักจะเก็บพวกใบบวก100 ดีเบี่ยม อำพัน ยาเทศ *300 ยาแชร์มั่งและยาลืมทักษะ ยาเปลี่ยนอาชีพทำนองนี้ละ บางร้านอาจจะขายถูกไปคือร้อนเงินหรือไม่รู้ราคาตลาด เทศการมาทีของมาแยอะราคาถูกไป หรืออะไรทำนองนี้ละ และมันก็วัดใจกันตรงนี้ด้วย ส่วนบวก100สะสมได้50ใบละซื้อมา2เอ็มรอจังหวะปล่อย4-5 ถ้าปล่อยไม่ออกก็บวกเอง  g#002 g#002

~SaKuRaKoo~

• MNB NB NB
woon_hurt ตอนนี้ขอเก็บเวลอีกนิดนะค่ะ แล้วจะมาอัพแมพ ระดับ 4 5 กับสถิติการเจียระไนทุกระดับ  woon_hurt อยากจุแร้ว

tomrambo

• **
แผนที่ หินระดับ 3 เพิ่ิมเติมค่ะ
แมพ ถ้ำผลึก + เดธวอลเลย์

วิธีเดินเข้าถ้ำผลึกค่ะ

ถึงถ้ำผลึกแล้ว  g#006

อีก 1 แมพ..

แมพเดธวอลเลย์ ทางไปบอสเกเลี่ยน

g#031
ขอบคุนคับ กับที่ดีๆ

เลิกเหอะ อยากฆ่าคน แบทกันค่ะ 1-1  นอกแบทมันไม่หนุก ทำคนไม่ยุจอ จะไปหนุกอารัยจ๊ะ woon_555

‘ Σx●яcisτ ϟ ғαιι ’

• ╮( ̄▽ ̄)╭
  • **
หาระดับไหนคุ้มสุดอ่อ  woon_huh woon_huh

อิอิอิอิอิอิอิอิอิอิอิอิอิอิอิอิอิ ' ^ '

oatcha

หาระดับไหนคุ้มสุดอ่อ  woon_huh woon_huh
  ระดับ1ครับจะคุ้มกว่า ก็ดูจากการเจียจะเจียขายเร็วกว่าระดับที่สูงกว่า เน้นเร็วใว้ก่อนละกัน ในส่วนของที่เจียตอนขายก็โอกาศที่ได้ของแต่ละระดับมีโอกาศได้เสียใกล้เคียงกันครับ  g#019 g#019

Konoe Subaru

• อาจไม่เก่ง อาจไม่เทพ แต่ขอเมพ ในแบบตนเอง
  • **
  • ปิดเทอมมาถึง ตำนานเทรบทใหม่กำลังตามมา....
ผมอยากรุว่าสมมุติผมเพิ่งเริ่มเจียใหม่ๆ ขุดใหม่ๆเลยอะ
ใช้เวลากี่วันกว่าจะเจียระดับ6
ขุดระดับ5
ออนวันละ12ชม.

แล้วเงินวันนงได้วันละกี่mถ้าเจีย6+
ตอบด้วยนะครับ
10. ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250 และตัวอังษรในลายเซ็นห้ามเกินขนาด 18-20
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=19221.0
แด่จีเอมเลย ^^