GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ของขวัญก่อน ABT#2 ทริคและเทคนิคพิชิตเทรเชอร์ ฮันเตอร์ นักฆ่าในคราบนักล่าสมบัติ By Oz-

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
  ผมว่าวิกับพาลา  พาลาไม่น่าจะกินวิได้ง่ายน๊ะครับ  อันนี้นึกเอาเองน๊ะครับ ขออภัย

ถ้าวิเลือดเยอะทนสกิวพาลาได้น่าจะเป็นต่อด้วย พาลาสลับของต่างๆไว้เลือกกันได้หลายด้านก็จริง แต่วิก็ถือคฑาและโล่สลับไว้กันกับไม้เท้าได้เช่นกัน  อยากดูท่านไอเจมกับพาลา จขกท. สู้กันครับ เสียดายอยู่คนละเซิร์ฟ  แต่ในดวงใจผมให้วิเป็นต่อ ตราบใดที่พาลาเข้าไม่ถึงตัววิก็ยากที่จะได้ดูด ถ้าโดดไปวิรอดจากโดด + เจ็ดเทพ  ผมว่าวิกรงใส่นี่พาลาก็น่าจะหนาวแล้วเหมือนกัน แต่วิจะทนทานรอดมาได้มั้ยนั้น อยากดูจริงๆครับ  คู่นี้น่าจะสนุกและไม่ยาวนานมาก  โหดทั้งคู่  g#031

อยากเห็นเหมือนกันเลย
แต่ส่วนมากจะสู้สีกันนะ
พาลาอาจจะแพ้ถ้าโดนกรงระดับสูง นานเลยกว่าจะออกได้
แต่ถ้าพาลาโดดวิก็มีโอกาสรอดน้อย ):

บางทีก็ไม่แน่น๊ะครับ ของงี้มันต้องลองกันดู น่าให้ จขกท.หาวิเทพๆในเซิร์ฟมาทดสอบสู้กันดู  เพราะแม้พาลาดินจะสามารถสลับของใส่ได้หลากหลายแล้ว  วิซาดก็สามารถสลับของได้เช่นกันน๊ะครับ ใส่โล่ 01 - 02 ก็ได้ ใส่ตะกรุดก็ได้  และสกิวไม้ 99 ก็ใช่ย่อยอยู่น๊ะครับ และวิซาดก็ใช่ว่าเลือดจะน้อยน๊ะเออ ทอนตาเมจได้อีกด้วย  อันนี้มันอยู่ที่ชั้นเชิงแต่ละฝ่ายด้วย แต่ผมว่าน่าจะเป็นคู่ที่พาลาไม่น่าจะกินได้ง่ายๆ  ต้องลองดู ผมว่าน่าจะน่าดูมากเลยคู่นี้  g#031

Hamiz

• Newbie
  • *
อยากเหงคลิป พารา 1-1 กะเบอ โหดๆๆอะครับ
ปล. ขอเบอ ที่ไม่ไช่สายระเบิดคลั่งนะครับ เเต่ เป็นสายที่มีทำลายความเเกร่ง +ยืนหยัดอะครับ
 woon_sunny woon_sunny

Patrokoz

• Jr. Member
  • **
  • วันที่ไม่เคยลืม 14/4/54 - 8/1/55
อยากเหงคลิป พารา 1-1 กะเบอ โหดๆๆอะครับ
ปล. ขอเบอ ที่ไม่ไช่สายระเบิดคลั่งนะครับ เเต่ เป็นสายที่มีทำลายความเเกร่ง +ยืนหยัดอะครับ

ผมเกรงว่า พาราอาจจะตายได้เหมือนกันนะ  -*- g#009

AsunAllI3araTz

• Full Member

ผมเกรงว่า พาราอาจจะตายได้เหมือนกันนะ  -*- g#009
สายนี้ อย่างโหด อะ ทลายเเกร่ง ลด มาก มาย + ขวาน 99 นี้ ลด ทับ 3ครั้ง พาลา ก็ พาลา อะ โดนตีตาย ไม่ นานนหรอก

Patrokoz

• **
  • วันที่ไม่เคยลืม 14/4/54 - 8/1/55
ยืนหยัด. ทะลายแกร่ง. กระแทก สับ หลั่ง.  มีตายแน่นอน.

วานคุนท่านOZ- ช่วยลองแก้ปัญหาทางนี้ทีครับ

‘ สัตว์ร้ายในราตรีสีขาว

• **
  • อ่านจันทรา
 woon_shock woon_shock

โอ้ว ไม่ได้เล่นเกม+เวปบอร์ดมาซะนาน กระทู้เดินทางไปถึงทางช้างเผือกรึยังครับนั่น ต้องขออภัยเพื่อนๆ ในบอร์ดทุกคนนะครับ ช่วงนี้ติดธุระเยอะมาก ไม่ได้เล่นเกมเลย

เดี๋ยวผมจะหาเวลามาไล่ ตอบกระทู้เก่าๆ นะครับ แต่ผมก็อ่านผ่านๆ มาเยอะ ก็พอรู้ว่ากระทู้น่าจะไปถึงดาวดวงไหนซักดวงในทางช้างเผือกแล้วมั้งครับนี่ มันไกลมาก  g#004

Patrokoz

• **
ตอนแรกก็ไม่ได้คิดหรอกครับ. ว่าพารากระบี่จะสู้ใครได้. 

แต่พอเห็นบอร์ดนี้. ความคิดผมเลยเปลี่ยนเลย

g#001

Hamiz

• Newbie
  • *
ช่วยจัดให้ผมดูทีนะครับ เพราะ พาราสู้เบอสายนี้ยากอะครับ
สายทะลายเเกร่ง+ขวาน99 มันโหดอะ
 woon_hurt woon_hurt

‘ สัตว์ร้ายในราตรีสีขาว

• **
  • อ่านจันทรา
ช่วยจัดให้ผมดูทีนะครับ เพราะ พาราสู้เบอสายนี้ยากอะครับ
สายทะลายเเกร่ง+ขวาน99 มันโหดอะ
 woon_hurt woon_hurt

ครับ จะจัดให้ชมตามคำขอ นะครับ แต่ต้องขอให้อดใจรอกันนิดนะครับ เพราะช่วงนี้ผมยังไม่ว่างเล่นเกม ต้องขออภัยในส่วนนี้ด้วยนะครับ

ท่าน Oz- กลับบ้านช่วงนี้..ได้ข่าวว่า ไปดูธุรกิจ พันร้านของครอบครัว ใช่เปล่า...?  g#003 เเต่อย่าลืมลูกเมียทางเชิพ อวตาร นะครับ 555 woon_sunny เห็นน้องๆๆถามหาเเต่ท่าน Oz-

ไอนี่มันรีอาชีพเป็นว่าเล่น จากวิ มาเป็นเทร จากเทร มาเป็น ชาป จากชาปมาเป็น ทหาร...555 ตอนเช้าเล่นอาชีพนึง ตกเย็นรีอาชีพอีกเเล้ว เก่งเเต่คีย์บอร์ดจะสู้ใครได้ ตอนนี้เห็นออนคาเดท ขายเงิน m ทุกวัน 5555 ที่เชิพ อวตารไปดูได้เลย ++

g#030 g#030 g#030

อ่านตั้งแต่ต้นจนจบคือมาโปรโมทพวกตัวเอง  g#004

ยิ่งไอ้คลิปเจอกับ TongDang น่าขำมากมาย เทรกาก กดก็ไม่ค่อยโดน ฝีมือคลิกเม้ากากๆ พาลาอย่างคุณเอาจริงแปบๆตายละ หัวกิลของดี เล่นกาก

เจอกับเซนจูเรี่ยน

1. เซนจูเรี่ยนไม่ได้แทงกระบี่พาลาดินทีเดียวตาย
2. สกิลของพาลาดินแรงกว่าเซนจูเรี่ยนอยู่แล้ว เท่าที่ดู

สเตปจริงๆก็ชนะอยู่ดีเล่นพาลา สายกระบี่ของโหดๆแบบนี้ + กับสเตปที่มี

อันที่จริงพาลากดอาหารเพิ่มโจมตีเจอกับเซนไม่ดีกว่าหรอ ?

แพคสปา + สปา ทั้งหมด = 4 อัน แรงโจมตีน่าจะมากขึ้น (ผอบด้วย)

ทลายสวรรค์ + 7 เทพ + โดดใส่น่าจะตายละมั้ง 40k

เพราะเห็น 7 เทพคริทีก็แรงขึ้นหมื่นอยู่ โดนตระกรุดทอนเหลือประมาณ 6k ที่เห็นในคลิป

-เซนมันได้แค่แทงกระบี่กับสลายบัฟ สกิลหลักคือแทง เขาแทงทีละ 5k ประมาณ 4 ทีก็ตาย

-สรุปโดยรวม ใครมือไวก็ชนะอยู่ดี-