GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จิตแห่งอาชีพ สู่ความเป็นหนึ่งในอสุรา

Vi vi

• Full Member
  • เกมส์ไทย...อยู่ในสายเลือด
มันอยู่ที่เราตัดสินใจ ไม่มีทีมงานคนไหนมาบังคับให้ผู้เล่นใช้บริการหรอกคับ

ถามตัวเองว่ารัก ชอบ อยากเล่น ก็เล่นไป เติมไป หาเพื่อนคุยไป

ถ้าไม่ชอบ ก็พักมือบ้าง หรือเลิกเล่น ไม่ก็เอาเวลาไปทำอย่างอื่น..จบ
  g#017

ซูลู

• ~o~อยู่อย่างหมู กินอย่างหมา ทำตัวเหมือนพระราชา~o~
  • Jr. Member
  • **
  • ~Oหนุ่มอุบล คนจริงใจO~
เป็นการดึงให้ผู้เล่นกลับมา หรือทำให้ผู้เล่นหายไปก็ไม่รู้ โปรดติดตาม  g#017 g#017 g#017

O_O"

• Newbie
  • *
ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

ผมว่าดึงจิตน่าจะเป็นพวกหาของจากกิจกรรมอะไรประมาณนี้ (((น่าจะสนุกกว่าการไปนั่งเวลใหม่)))

เช่นจาดึงจิตครั้งที่ 1 ต้องเก็บของในบอสเวิลให้ครบ.....ชิ้น     (ใจจริงก็ไม่ค่อยเห็นด้วยกับเเหวนธาตุถาวร ถึงจะได้มายากก็เถอะ เเต่ถ้ามานหลุดมาได้วงนึง ก็สู้คนนั้นไม่ได้เเละ กระทบไปถึงเเบท วออีก บอสก็จาตีง่ายขึ้นมาทันที)
        ดึงจิตครั้งที่ 2 ต้องผ่านดันเจี๊ยน 100 ชั้น
        ดึงจิตครั้งที่ 3 ....................... (ไม่ต้องดึงให้ครบ 14 อาชีพก็ได้นะ เยอะเกิน)

เเต่คงไม่ทันเเละ มานลงวันพุธนี้เเล้ว   woon_sad2

AlenNa

• **
  • -คนที่คุณก็รู้ว่าใคร-
ตอบสั้นๆ "งง" woon_huh
ใครก็ได้อธิบายแบบง่ายๆที อ่านแล้วมึนๆ เข้าใจ เอ๊ะ!! ไม่เข้าใจ มันใช่อย่างนี้ไหม ?? อ่านวนไปวนมาหลายรอบและ ยิ่งอ่านยิ่ง "งง" 
  woon_hurt

coalapanda

• Administrator
ใครก็ได้อธิบายแบบง่ายๆที อ่านแล้วมึนๆ เข้าใจ เอ๊ะ!! ไม่เข้าใจ มันใช่อย่างนี้ไหม ?? อ่านวนไปวนมาหลายรอบและ ยิ่งอ่านยิ่ง "งง" 
  woon_hurt

เดี๋ยวเพิ่มตัวอย่างให้ในหน้าแรกนะครับ กะลังทำซักครู่นะคร้าบบ

AlenNa

• **
  • -คนที่คุณก็รู้ว่าใคร-
  woon_hurt

เดี๋ยวเพิ่มตัวอย่างให้ในหน้าแรกนะครับ กะลังทำซักครู่นะคร้าบบ
ขอบคุณค่ะ woon_love

~SaKuRaKoo~

• Asura FreeDom
  • Sr. Member
  • MNB NB NB
มีข้อเสนอแนะ ..ให้เราไมจำเป็นต้องเล่นครบทุกอาชีพได้ไหมคะ่ แต่เวลาไปดึงจิต เราสามารถเลือกได้ ว่าจะดึงจิตอาชีพไหน
คือ ต้องมีคนที่เล่นอาชีพบางอาชีพไม่ถนัดบ้างแหละ หรือบางคนก็ ไม่มีตัง ไม่มีของ สำหรับบางอาชีพมี่ไม่เคยคิดจะเล่น
มันไม่คุ้มกันนะ กับการลงทุนซื้อของต่างอาชีพ มาเพื่อเวลดึงจิต 1 ครั้งแล้วต้องขายทิ้ง หรือเก็บดองไว้

ปล. แค่เสนอเฉยๆ นะค่ะ จะเห็นด้วยหรือไม่ ก้อว่ากันไป

<-•คนมีปัญหา•->

• **
  • ...เล่นบอร์ดดีกว่า ไม่เสียตัง...
งั้นคาเดท ไฟเตอร์ เรนเจอร์ แคสเตอร์ ก็งานงอกล่ะสิ(...นั่งดูดยัน99 เลย) ยาแชร์ขายดีแน่คราวนี้

It changed

• ○ I want to see you smile ♥

มีข้อเสนอแนะ ..ให้เราไมจำเป็นต้องเล่นครบทุกอาชีพได้ไหมคะ่ แต่เวลาไปดึงจิต เราสามารถเลือกได้ ว่าจะดึงจิตอาชีพไหน
คือ ต้องมีคนที่เล่นอาชีพบางอาชีพไม่ถนัดบ้างแหละ หรือบางคนก็ ไม่มีตัง ไม่มีของ สำหรับบางอาชีพมี่ไม่เคยคิดจะเล่น
มันไม่คุ้มกันนะ กับการลงทุนซื้อของต่างอาชีพ มาเพื่อเวลดึงจิต 1 ครั้งแล้วต้องขายทิ้ง หรือเก็บดองไว้

ปล. แค่เสนอเฉยๆ นะค่ะ จะเห็นด้วยหรือไม่ ก้อว่ากันไป

เรื่องนี้ก็ดีครับ ความคิดของพี่อ้อย  แต่จะให้ดีผมขอเพิ่มเติมสำหรับคนที่มีตัวจุติ 6 หลายๆ ตัวว่าถ้าทีมงานจะไม่สนับสนุนให้ผู้เล่นมีตัวละครหลายๆ ตัว ก็ให้เอาตัวจุติ 6 หลายๆ ตัวมารวมกันได้เผื่อนับรอบจุติ เพื่อชดเชยแทนการฝึกจิตอาชีพแทนได้ เพราะไม่งั้นการซื้อขายตัวละครจะเกิดขึ้นอีกมากแน่นอนครับ ส่วนผู้เล่นใหม่จะได้เวลตัวละคร พร้อมกันทีละ 2 ตัวเลยเป็นต้น เช่นเล่นวิ ตัวนึง เล่นพระตัวนึง แล้วเวลพร้อมกันให้ส่งเสริมกัน พอจุติ 6  พร้อมกัน 2 ตัวก็เอามารวมกันได้ มันจะเบาไปกว่าให้เล่นตัวละครตัวเดียวนะครับ อันนี้ผมคิดตื้นๆ นะแต่เบี้องต้น ขอรณรงค์ ให้เกิดการปรับปรุงจิตอาชีพครับ ปะ พี่อ้อย รวมหัวต่อต้าน งดเวลกันครับ  g#031

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

• **
  • ...เล่นบอร์ดดีกว่า ไม่เสียตัง...

เรื่องนี้ก็ดีครับ ความคิดของพี่อ้อย  แต่จะให้ดีผมขอเพิ่มเติมสำหรับคนที่มีตัวจุติ 6 หลายๆ ตัวว่าถ้าทีมงานจะไม่สนับสนุนให้ผู้เล่นมีตัวละครหลายๆ ตัว ก็ให้เอาตัวจุติ 6 หลายๆ ตัวมารวมกันได้เผื่อนับรอบจุติ เพื่อชดเชยแทนการฝึกจิตอาชีพแทนได้ เพราะไม่งั้นการซื้อขายตัวละครจะเกิดขึ้นอีกมากแน่นอนครับ ส่วนผู้เล่นใหม่จะได้เวลตัวละคร พร้อมกันทีละ 2 ตัวเลยเป็นต้น เช่นเล่นวิ ตัวนึง เล่นพระตัวนึง แล้วเวลพร้อมกันให้ส่งเสริมกัน พอจุติ 6  พร้อมกัน 2 ตัวก็เอามารวมกันได้ มันจะเบาไปกว่าให้เล่นตัวละครตัวเดียวนะครับ อันนี้ผมคิดตื้นๆ นะแต่เบี้องต้น ขอรณรงค์ ให้เกิดการปรับปรุงจิตอาชีพครับ ปะ พี่อ้อย รวมหัวต่อต้าน งดเวลกันครับ  g#031
ถ้ามีจริงล่ะ..ผมว่ามันมีช่องโหว่ตรงนี้สิครับ คือถ้าใครมีเพื่อนหรือสมาชิกในกิล ที่มีตัวจุ6 เวล99 ทั้งกิลมีทุกอาชีพเลย
คนพวกนี้ก็จะได้ดึงจิตทุกอาชีพได้เลยมันก็จะง่ายไปสิผมว่านะ..แต่คงต้องรอดูกันต่อไปว่าจะเป็นไง

Vyse..z

มีใครไป เสี่ยงตาย ลองมายังครับ  woon_huh
ลายเซ็นต์ไม่เหมาะสม ...

~SaKuRaKoo~

• Asura FreeDom
  • Sr. Member
  • MNB NB NB
มีใครไป เสี่ยงตาย ลองมายังครับ  woon_huh
กำลังยืนหน้าแท่นเลย แต่ใจไม่กล้าพอ   woon_cry

• **
กำลังยืนหน้าแท่นเลย แต่ใจไม่กล้าพอ   woon_cry
ป่ะ เด๋วผมไปเป็นเพื่อน และจะคอยยืนอยู่ห่างๆ อย่างห่วง ๆ g#019

fight28

• Newbie
  • *
ผมว่านะคือ ทางทีมงานสร้าง JOB EXP ขึ้นมาแล้วทำไมไม่ให้มันใช้แค่ ไอ้ JOB EXP อย่างเดียวเลยน่าจะดีกว่านะครับ เวลก็99เท่าเดิมแต่กลายเป็นคาเดท แล้วก็เก็บ เปอร์จ็อบ ใหม่ ถึง21ก็เปลี่ยนชีพได้ 41ก็เปลี่ยนชีพได้เนี่ย พอ99ก็ดึงใหม่ จะดีกว่านะครับ แล้วพอเปลี่ยนชีพแล้ว เวลจ็อบก็รีเป็น1ใหม่ พอ จ็อบ อัพ ก็ได้เหรียญ อย่างงี้น่าจะหนุกนะครับ