GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

การเเข่งขัน ABT รอบ4ทีม เซิฟสวรรค์มีข้อผิดพลาด

-_panda_-

• Full Member
    ยังงี้ต้องรวมไปถึง สกิล นายตัวๆ กับ นายทำไมเก่งจังด้วย
 บัพทุกอย่าง ต้องทำได้เฉพาะในห้องเตรียมตัวเท่านั้น
 และเพื่อไม่ให้มีปัญหาในการแข่งครั้งหน้า ก่อนเข้าห้องเตรียมตัว
 ทีมงานควรแก้ไข ให้สลายบัพทุกอย่างออกให้หมด
 ไม่ใช่มายืนก็อปตัวสำรองที่ไม่ได้เอาเข้าไปแข่ง อยู่ที่ห้องกิจกรรม
 ถ้าทีมงานแก้ไข การสลายบัพทั้งหมดก่อนเข้าห้องเตรียมตัวไม่ได้
 ปัญหาเรื่องไม่แฟร์ ก็จะตามมาอีกเรื่อยๆครับ
เข้าใจผิดนิดหน่อยนะตรงที่ว่า 'ไม่ใ่ช่ยืนก๊อบตัวสำรองที่ไม่ได้เอาเข้าไปแข่ง'
ดูจากคลิปจะเห็นว่าก๊อบเลือดเบอที่ลงแข่งตามปกติ

ผมพูดโดยรวมอ่ะจ้า ไม่ได้หมายถึงแมทที่เป็นประเด็นโดยตรงน่ะ
  เพราะผมดูวีดีโอการแข่งขันแทบทุกแมทและทุกเซฟเวอร์ด้วย
  และก็เห็นทำแบบนี้กันหลายทีมอ่ะจ่ะ

._Ragkarok_.

• Newbie
  • *
บัฟทุกชนิดจะถูกสลายเมื่อเข้าสู่สนามแข่งขัน <<< อ่านแล้วชัดเจนนะครับ
ดังนั้นเมื่อคุณเข้าไปแล้วบัฟไม่สบาย มันก็คือบั๊ค แล้วเมื่อบั๊คนั้นมีส่วนกับผลการแพ้ชนะของคุณ
และคุณเป็นผู้ได้รับผลประโยชน์ คุณจะมาบอกว่าคุณไม่ได้เจตนาใช้บั๊คเหรอครับ
อย่าบอกนะครับว่าคุณไม่รู้ว่าเป็นบั๊คเลยครับ ผมว่ามันเป็นการ "แถ" ชัดๆ

ที่สำคัญ ไม่ใช่แมทช์แรกเท่านั้นที่คุณพยายามใช้บั๊คนี้ เพราะคุณได้กั๊กอีกตัวที่มี เกราะคุ้มกาย(เป็นตัวสำรอบอยู่) ลงไปแข่งขันในแมทช์ที่สองด้วย ทั้งที่ในกระทู้นี้คุณบอกว่าใช้มันแค่แมทช์แรกเท่านั้น หลายๆ ท่านที่ติดตามอยู่ ลองไปดูคลิปได้ครับ http://www.livestream.com/gameindy/video?clipId=pla_a0cc0a71-8523-4e6b-a000-ef2fffc0eff1

แหมอายุก็เยอะน่าจะคิดได้เยอะกว่านี้ ถ้าเจตนาจงใจใช้บั๊คจริง บอกตรงๆ จะเอาไปใส่บัพเกราะไปใส่อีกทีมให้มันแพ้ไป ใครจะเอาไปใส่ตัวเอง 

คิดดิ คิด หรือ คิดไม่ได้

nightjusmin

ดราม่าเอย...จงซับซ้อนยิ่งขึ้นๆๆๆและยิ่งขึ้นไปอีก
 woon_555 woon_555 woon_555

._Ragkarok_.

• Newbie
  • *
อันนี้ขอเสนอถ้ามันเรื่องมากนักขอเสนอบ้างนะ

อะไรที่จะเป็นปัญหาแบนให้หมด ทั้งเซตจุติ ทั้งบัพต่าง

กายไม่ได้ เอาแบบในแบทเลย ฟูได้อย่างเดียว

ยาก็แบนมันไป จะได้ไม่มีอะไรมาอ้างกันอีก จะดีกว่าไหม

แบบนี้ใสๆไปเลยดีกว่า

J_K

• Newbie
  • *
ย.ยวนพูดจาอย่างงี้ได้ยังไงใช้อารมณ์ไหมนะเเถนะมันกลายๆคำด่านะ woon_angry  ขนาดคุณยังไม่รู้เลยว่ามีบัคเเล้วผู้เล่นรู้ได้ยังไง  ผมว่ามันเป็นความผิดของระบบนะไห้เเยกเเยะด้วยว่าอะไรที่มันผิดมันพลาด g#030

•Insomnia' •

• un' :)
บัฟทุกชนิดจะถูกสลายเมื่อเข้าสู่สนามแข่งขัน <<< อ่านแล้วชัดเจนนะครับ
ดังนั้นเมื่อคุณเข้าไปแล้วบัฟไม่สบาย มันก็คือบั๊ค แล้วเมื่อบั๊คนั้นมีส่วนกับผลการแพ้ชนะของคุณ
และคุณเป็นผู้ได้รับผลประโยชน์ คุณจะมาบอกว่าคุณไม่ได้เจตนาใช้บั๊คเหรอครับ
อย่าบอกนะครับว่าคุณไม่รู้ว่าเป็นบั๊คเลยครับ ผมว่ามันเป็นการ "แถ" ชัดๆ

ที่สำคัญ ไม่ใช่แมทช์แรกเท่านั้นที่คุณพยายามใช้บั๊คนี้ เพราะคุณได้กั๊กอีกตัวที่มี เกราะคุ้มกาย(เป็นตัวสำรอบอยู่) ลงไปแข่งขันในแมทช์ที่สองด้วย ทั้งที่ในกระทู้นี้คุณบอกว่าใช้มันแค่แมทช์แรกเท่านั้น หลายๆ ท่านที่ติดตามอยู่ ลองไปดูคลิปได้ครับ http://www.livestream.com/gameindy/video?clipId=pla_a0cc0a71-8523-4e6b-a000-ef2fffc0eff1
อุ่ยๆ ปากบอกใช้เหตุผลในการพูด กลับมาด่าคนอื่นว่าแถ เจริญปากจริงๆ
เป็นคุณจะมานั่งสังเกตหรอถามหน่อยคุณยุ่น คุณพูดเองใครจะดูทัน แล้วคุณจะมาทำัตัวรู้ดีว่าจงใจใช้ได้ยังไงไม่ทราบ
บัพพาลานั้นใครบัพยังไม่รู้เลย ระดับที่ใช้ระดับอะไรก็ไม่รู้

เปิดใจให้กว้างๆซะบ้าง ไปดูตลาดซะสิ บัพพาลาเต็มไปหมด
คนเล่นพาลา ว่างๆก็กดสกิลใส่คนนู้นทีคนนี้ทีเป็นเรื่องธรรมดา

แล้วเรื่องบัพพาลากั๊กไม่กั๊กตัวสำรอง คิดได้ไงอ่ะ จินตนาการเกินไปมั้ย?
คนนั่งเป็นตี้ 7 คนทั้งตัวจริงตัวสำรอง นั่งรวมๆกัน พาลามาบัพทุกคน มันแปลกตรงไหน
เปลี่ยนอาชีพมาลง เป็นการแก้เกมอีกฝ่าย ยังจะเอามาจับผิดได้

อ้อ ไม่ต้องอ้างเรื่องเหตุผล คุณน่ะมาด้วยอารมณ์้ล้วนๆ
ชอบทำเป็นสอนให้คนอื่นใ้ช้เหตุผล

โถ่เอ๊ย ..สอนตัวเองยังไม่ได้จะไปสอนใครได้

ยังงี้ต้องรวมไปถึง สกิล นายตัวๆ กับ นายทำไมเก่งจังด้วย
 บัพทุกอย่าง ต้องทำได้เฉพาะในห้องเตรียมตัวเท่านั้น
 และเพื่อไม่ให้มีปัญหาในการแข่งครั้งหน้า ก่อนเข้าห้องเตรียมตัว
 ทีมงานควรแก้ไข ให้สลายบัพทุกอย่างออกให้หมด
 ไม่ใช่มายืนก็อปตัวสำรองที่ไม่ได้เอาเข้าไปแข่ง อยู่ที่ห้องกิจกรรม
 ถ้าทีมงานแก้ไข การสลายบัพทั้งหมดก่อนเข้าห้องเตรียมตัวไม่ได้
 ปัญหาเรื่องไม่แฟร์ ก็จะตามมาอีกเรื่อยๆครับ
เข้าใจผิดนิดหน่อยนะตรงที่ว่า 'ไม่ใ่ช่ยืนก๊อบตัวสำรองที่ไม่ได้เอาเข้าไปแข่ง'
ดูจากคลิปจะเห็นว่าก๊อบเลือดเบอที่ลงแข่งตามปกติ

ผมพูดโดยรวมอ่ะจ้า ไม่ได้หมายถึงแมทที่เป็นประเด็นโดยตรงน่ะ
  เพราะผมดูวีดีโอการแข่งขันแทบทุกแมทและทุกเซฟเวอร์ด้วย
  และก็เห็นทำแบบนี้กันหลายทีมอ่ะจ่ะ
woon_yes
ถ้าแบบนั้นก็เห็นด้วย จะได้แฟร์ๆไปนะฮะ

ปิศาจ

ขอพูดแบบเป็นกลางนะ  ผมว่ามันเป็นเพราะตัวระบบจะมาโทษผู้เล่นก็ไม่ได้  เพราะว่ากฎการแข่งมันก็ไม่ชัดเจน  อะไรได้อะไรไม่ได้ก็ไม่ชัดเจน  แค่บอกรวมๆ  พอเกิดปัญหาก็ต้องมองหลายๆมุมด้วย   

-  ถ้ามองในมุมผู้เล่นเขาก็ขอใส่บัพทุกอย่างไว้ก่อน  อะไรได้อะไรไม่ได้เดียว GM ก็จะสลายเองแหละ  คนคิดแบบนี้ก็เยอะ  บางอย่างถาม GM เอง   บางที GM ไม่รู้เลยก็ยังมีจริงไหม  แล้วผู้เล่นจะรู้ไหมว่าอะไรใช้ได้อะไรใช้ไม่ได้  เห็นว่ารอบแรกใช้ได้รอบต่อไปก็ใช้ได้อะไรแบบบนี้ก็เป็นเรื่องปกติหนิ

-  ถ้าในมุม GM ท่านก็คิดว่ากฎมันครอบคลุมแล้ว  เพราะบอกรวมๆไป  แต่ท่านคงลืมไปว่ากฎรวมๆมันก็มีช่องโหว่  ถ้าเกิดปัญหาก็ต้องแก้ไขครับจะมาบอกว่าใช้บัคหาประโยชน์ให้ทีมที่ใช้แพ้  มันก็ไม่ใช่เรื่องเพราะมันเป็นระบบของท่านเองที่ทำออกมาไม่ครอบคลุมทุกสกิลที่สลาย   ซื้อคนเตือนก็เตือนแล้ว 

แต่ก็นะเรื่องก็เกิดขึ้นแล้ว  ผมว่าทะเลอะกันก็ไม่ได้อะไรขึ้นมา  แก้ปัญหาจะดีกว่าไหม  ลองคุยกับหัวหน้าทีมทั้ง 2 ฝ่าย  แล้วให้ตกลงกันว่าแข่งใหม่เอาไหม  ผมเชื่อว่าทั้งสองฝ่ายก็น่าจะ OK นะ 
แล้วรอบต่อไปก็กำหนดแล้วบอกทุกคนที่แข่ง ไปเลยว่าใช้ได้หรือไม่ ยังไง

แล้ว ABT รอบหน้าก็แกไขอะไรให้เรียบร้อยก่อนกำหนด กฎแบบระเอียดๆชัดๆหน่อย ค่อยมาจัดแข่ง  ไม่ใช่จัดก่อนเกิดปัญหาค่อยมาแก้
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

3eCausez

ขอพูดแบบเป็นกลางนะ  ผมว่ามันเป็นเพราะตัวระบบจะมาโทษผู้เล่นก็ไม่ได้  เพราะว่ากฎการแข่งมันก็ไม่ชัดเจน  อะไรได้อะไรไม่ได้ก็ไม่ชัดเจน  แค่บอกรวมๆ  พอเกิดปัญหาก็ต้องมองหลายๆมุมด้วย   

-  ถ้ามองในมุมผู้เล่นเขาก็ขอใส่บัพทุกอย่างไว้ก่อน  อะไรได้อะไรไม่ได้เดียว GM ก็จะสลายเองแหละ  คนคิดแบบนี้ก็เยอะ  บางอย่างถาม GM เอง   บางที GM ไม่รู้เลยก็ยังมีจริงไหม  แล้วผู้เล่นจะรู้ไหมว่าอะไรใช้ได้อะไรใช้ไม่ได้  เห็นว่ารอบแรกใช้ได้รอบต่อไปก็ใช้ได้อะไรแบบบนี้ก็เป็นเรื่องปกติหนิ

-  ถ้าในมุม GM ท่านก็คิดว่ากฎมันครอบคลุมแล้ว  เพราะบอกรวมๆไป  แต่ท่านคงลืมไปว่ากฎรวมๆมันก็มีช่องโหว่  ถ้าเกิดปัญหาก็ต้องแก้ไขครับจะมาบอกว่าใช้บัคหาประโยชน์ให้ทีมที่ใช้แพ้  มันก็ไม่ใช่เรื่องเพราะมันเป็นระบบของท่านเองที่ทำออกมาไม่ครอบคลุมทุกสกิลที่สลาย   ซื้อคนเตือนก็เตือนแล้ว 

แต่ก็นะเรื่องก็เกิดขึ้นแล้ว  ผมว่าทะเลอะกันก็ไม่ได้อะไรขึ้นมา  แก้ปัญหาจะดีกว่าไหม  ลองคุยกับหัวหน้าทีมทั้ง 2 ฝ่าย  แล้วให้ตกลงกันว่าแข่งใหม่เอาไหม  ผมเชื่อว่าทั้งสองฝ่ายก็น่าจะ OK นะ 
แล้วรอบต่อไปก็กำหนดแล้วบอกทุกคนที่แข่ง ไปเลยว่าใช้ได้หรือไม่ ยังไง

แล้ว ABT รอบหน้าก็แกไขอะไรให้เรียบร้อยก่อนกำหนด กฎแบบระเอียดๆชัดๆหน่อย ค่อยมาจัดแข่ง  ไม่ใช่จัดก่อนเกิดปัญหาค่อยมาแก้
เห็นด้วยกับ คอมเม้นนี้นะครับ ทีมงานช่วยรับไปพิจารณาทีครับ

Directorr

จากกระทู้ :ABT SEASON 1 : กติกาและคุณสมบัติ
อ้างถึง
กติกาการแข่งขัน
1. เมื่อได้ทีมเข้าแข่งครบแล้ว ทีมงานทำการแบ่งสาย จับคู่ทีมที่พบกันในแต่ละรอบ
2. ทำการแข่งขันคู่ละ 2 เซิร์ฟเวอร์ วัดผลชนะ 2 ใน 3 เข้ารอบต่อไป (แพ้คัดออก)
3. ตัดสินแพ้ชนะ ที่ทีมสังหารผู้เล่นฝ่ายตรงข้ามได้หมดก่อน จะเป็นฝ่ายชนะแมตช์นั้นๆ
4. ใช้สกิลได้ทุกสกิลไม่มีจำกัด
5. ไม่สามารถเปิดใช้งาน ผอบ ในสนามประลองได้
6. บัฟทุกอย่างที่มี จะถูกสลายทิ้งทันทีเมื่อจีเอ็มเรียกเข้าสู่สนามประลอง
(ป้องกันการได้รับบัฟจากสายอาชีพอื่นที่ไม่ได้อยู่ในทีม)

7. ห้ามใช้สกิล “นายสู้กับพี่เราป่าว” (สกิลเรียกบอส ของชุดเซ็ตจุติ) ในสนามประลอง หากใช้ปรับแพ้ทันที
8. ทีมที่ชนะบาย จะได้เข้าสู่รอบถัดไป
9. ในการแข่งขันหากทีมใดทีมหนึ่งชนะ 2 รอบติดต่อกัน ทีมงานขอสงวนสิทธิ์ไม่ต้องแข่งต่อในรอบที่3
10. รางวัลพิเศษ จะต้องเป็นทีมที่มีการแข่งขันและถ่ายทอดสดผ่าน GAMEINDY TV เท่านั้น
11. เมื่อทีมงานประกาศเรียกทีมทั้งสองทีม ถ้าหากทีมใดทีมหนึ่งลูกทีมมาไม่ครบ (ต่ำกว่า 5 คน)
ทีมงานจะตัดสิทธ์ทีมนั้น ให้อีกทีมนึงเข้ารอบ แต่ถ้าลูกทีมมาไม่ครบทั้งสองทีม ทีมงานจะตัดสิทธิ์ทั้งสองทีม
12. เมื่อทั้งสองทีมเข้าสู่สนามประลอง หากมีผู้เล่นเกิดปัญหาหลุดออกจากเซิร์ฟเวอร์ จะไม่เริ่มการแข่งขันใหม่
หรือนำตัวสำรองเข้ามาในสนามประลองระหว่างการแข่งขัน จะต้องแข่งขันกันต่อจนกว่าจะจบแมตช์นั้นๆ

ไม่มี "กฏ" หรือ  "ข้อห้าม"   ข้อไหนเลย... ที่ห้ามให้อาชีพอื่นนอกทีมบัฟ

มีแต่  "คำชี้แจง"  ว่า  บัฟต่างๆจะถูก สลายทิ้งทันที "เมื่อจีเอ็มเรียกเข้าสู้สนามประลอง"

มีวงเล็บอธิบาย ว่าทำไมถึงต้องสลายทิ้งทันที ซึ่ง มันก็ไม่ใช่กฏ เพราะมันแค่อธิบายว่าทำไมต้องสลายบัฟ

---

มันเหมือนกับว่า....

คุณบอกกับคนที่มาดูคอนเสิทว่า "ผมไม่ได้ห้ามพวกคุณพกอาวุธเข้ามานะ ...แต่เราจะเอาตำรวจมาตรวจอาวุธพวกคุณ ถ้าเจอคือยึด"

แต่พวกคุณ ตรวจไม่ละเอียด ยึดอาวุธไปไม่ทุกชิ้น   ทำให้มีอาวุธหลุดเข้าไป 

แล้วคุณจะบอกว่า พวกที่อาวุธหลุดเข้าไปในงานนี้ มีความผิดหรือ  ในเมื่อพวกคุณไม่ได้ห้าม?

----

อ้างถึง
17.ห้ามใช้ข้อผิดพลาด (Bug) ของเกมเพื่อแสวงหาผลประโยชน์ใด ๆ ทั้งภายในและภายนอกเกม

GM ยังไม่ทันรับรองว่ามันเป็นบัค

GM ไม่ประกาศออกมาล่ะครับว่า "ห้ามบัฟเกราะคุ้มกายก่อนเข้าแข่ง ABT ถ้าในทีมไม่มีพาลาดิน"

เหมือนกับที่เคยเกิดขึ้นในกรณี  "หน้าไม้99"   และ"เวทย์ผนึก"

ที่พวกคุณประกาศห้ามใช้ ออกมาก่อนแข่ง เป็นเรื่องราว

ถ้าประกาศแล้วยังทำอยู่ ถึงจะถือว่ามีความผิดครับ

คุณไม่ประกาศ เขาก็ไม่รู้หรอกนะครับ ว่าใช้ได้หรือไม่ได้  ทำอะไรเป็นทางการหน่อย

---

แต่ถ้าจะเอาข้อนี้มาอ้างให้ได้นะครับ

ช่วยกันการคนที่ "จงใจ"  ใช้บัค หนูไม่อยากสู้ปิด PK  ถาวร เมื่อหลายอาทิตย์ก่อน ด้วยครับ
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

แข่งใหม่ก็ไม่ได้มีปัญหาอะไร แต่มันแฟร์ตรงไหน?
รอบ 2 และ 3 ชนะแบบถูกต้อง ถึงใครจะพูดว่ามีบัพมาตัวนึงก็เถอะ
แต่ถ้ามองกันจริงๆ ไม่ได้มีผลกระทบอะไรมากมาย

แล้วทีมจะฟลุ๊คอีกไหม พวกคุณว่าทีมชั้นเอาเปรียบ
ถ้าแข่งใหม่จริงๆ คุณก็ต้องทำแบบเดียวกับทีมชั้นอยู่ดี ก็ในเมื่อรู้ว่าทำได้
มีโอกาสอ่านเกมของทีมแคสเปอร์ มีโอกาสแก้ตัว มีโอกาสเปลี่ยนคนมาเล่น
แฟร์ตรงไหนล่ะ? มีโอกาสตั้งหลายอย่าง ในขณะที่ทีมชั้นไม่รู้ตัวซ้ำว่ามีบัพ แข่งในแบบที่คิดว่าไม่มีปัญหาอะไร
กลับต้องมาแข่งใหม่ แบบนี้มันแฟร์แล้วหรอเนี่ย

ก็รู้ๆกันอยู่ว่าทีมจะฟลุ๊คอีกไหมอยากจะแข่งใหม่
เหตุผลอะไรนั้นไม่ใช่แค่เรื่องบัค และในส่วนนี้ทีมจะฟลุ๊๊คอีกไหมก็รู้ดีอยู่แก่ใจ

pop55

• Newbie
  • *
 บัพ ของพาลา มันช่วยได้มากเหรอ เห็นๆดูเเต่ละคนตัวเทพๆๆทั้งนั้นคงไม่ระคายเคืองอะไรพวกคุณกันหลอก
เอาความเป็นจิงเลยดีกว่า  g#040
 พวกคุณรู้ตัวเองดีกันว่า รู้ว่าใครคือผู้ชนะ คลิป มันก็บอกอยู่ อ้ายบางคนมาเถียงเเทนพวกตัวเอง ใช้บัค ทำให้ชนะ ไม่เกี่ยวหลอก มันอยู่สเตปการเล่นของเเต่ละทีม พวกท่านว่าจิงไหม หัดเป็นคนยอมรับความจิงมั่ง เเพ้ คือ เเพ้ รอบหน้ายังมี ตัวท่านรู้อยู่ ว่าบัค นี้ช่วยอะไรไม่ค่อยได้เลย ก็เห็นสู้กันมันหยด เเค่อยู่ที่สเตปการเล่น
เละ คุณยุ่น พูดจารหมาๆๆชัดๆๆๆ ใครมันจะจ้องดูวะ ต่างคนก็ต่างจ้องดูคู่ต่อสู้  พูดเเบบนี้ ส่อให้ถึง...

มารศาสตรา

เอ้าทีมงานเค้ารีแมท ให้แล้วตามที่ จะฟลุ๊คอีกไหมอยากได้
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=6943.0
ก็สมใจอยากจริงๆ มันมีอะไรซับซ้อนกว่าที่คนอื่นๆอ่าน
เพราะฉะนั้นอย่าคิดว่าแข่งใหม่แล้วมันจะแฟร์แฟร์

IiI_Frappucino_IiI

• Newbie
  • *
  • If no one can do, I do
เรื่องความละเอียดถี่ถ้วนในการตัดสิน ผมขอยอมรับคำวิจารณ์ครับ
แต่ผมจะไม่ตำหนิกรรมการสนามหรอกนะครับ เพราะทุกอย่างเกิดขึ้นชั่วพริบตา
อย่าว่าแต่กรรมการในสนาม 2 คน เลยครับ แม้แต่คนดูอีก 50 กว่าคนก็ยังมองไม่ทัน
กรรมการจะตัดสินสิ่งที่เห็นให้เป็นไปตามกฎกติกาเท่านั้น
และถ้ามันผิดพลาด ทีมที่เสียผลประโยชน์ก็มีสิทธิ์ร้องเรียนได้ครับ

อ่านแล้วชัดเจนว่าเปนความบกพร่องของระบบ ชัดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ใช้คำพูดขนาดนี้ ไม่ได้ดูโพสของตัวเองเลยใช่ไม๊คับ ทุกอย่างเกิดขึ้นในชั่วพริบตา พูดเองเลยนะคับ คนที่เปนคนแข่งขัน นึกบ้างไม๊คับว่าในหัวเค้าคิดอะไร
เค้าก็คิดถึงคู่แข่งขัน เมื่อเข้าไปในสนามแข่ง จะมาสังเกตว่าบัพที่ได้ทำการเตรียมไว้ หายไปไม๊ หรือ ไม่หายไป ถ้าไม่หายจะได้ไปแจ้งทีมงานว่ามันเปนบัค อย่างงั้นเหรอคับ
จากคำพูดสังเกตให้เห็นว่า บรรพบุรุษผู้นี้ ได้ทำการสั่งสอนให้เปนผู้มีอคติ และไม่มีความเปนธรรม เปนเรื่องธรรมดาที่ คนไม่พอใจในคำพูดของคุณคนนี้

มันสมองนะ เค้ามีไว้กลั่นกรองคำพูดก่อนจะสื่อออกสู่สาธารณชน ปัจเจกชนเช่นคุณ ควรได้ไตร่ตรองให้รอบคอบ พิจารณาอย่างถ้วนถี่ เปนความบกพร่องที่เกิดขึ้นจากระบบ
แต่กล่าวอ้างว่าผู้เล่น แถ เพื่อการใช้บัคให้เกิดผลประโยชน์ แก่ทีม

ลองตอบหน่อยนะคับว่า บัพพาลา มีผลประโยชน์ จนส่งผลให้แก่ทีมผู้ชนะอย่างไรบ้าง (ถ้ามี) และในแมตซ์แรก นั้นทีมแคสเปอร์ แพ้ทั้งๆที่มีบัพพาลา ที่กล่าวอ้างว่าเปนการ
หาผลประโยชน์จากบัค โดยคุณย ยุ่น ที่เปนทีมงานสารเลว ได้บอกว่า แถ เพื่อใช้ผลประโยชน์
แมตซ์ที่สอง และ สาม มีบัพของพาลาอยู่รึป่าว ถ้าไม่มีอยู่ แล้วผลการแข่งขันที่ออกมาโดยไม่มีบัพอยู่นั้น หมายถึงอะไร หรือหมายถึง ทีมแคสเปอร์ได้รับผลประโยชน์
จากการบัพของพาลาแมตซ์แรก จนติดลมบน เลยชนะ อย่างไร้กังขา

ไม่ว่าจะอย่างไร ผมไม่ได้เปนผู้แข่งขันด้วย แต่ไม่ชอบภาษาของคุณ ย.ยุ่น อย่างแรง ที่ใช้ภาษา แล้วถ้อยคำ ดูถูกผู้เล่นอย่างร้ายกาจ ผมต้องการขอให้คุณย.ยุ่นทำการขอโทษ ผู้เล่นทั้งห้าท่านนี้ อย่างเปนทางการด้วยคับ ถ้าท่านยังมีความรับผิดชอบต่อถ้อยคำที่สือออกสู่สาธารณะ โดยความตั้งใจ

ถ้าคุณย.ยุ่น ไม่ทำการขอโทษ ผมผู้หนึ่งจะขอประณาม คุณย. ยุ่น เปนตุ๊ดคับ ไม่กล้ารับความผิดอย่างลูกผู้ชาย หรือ หน้าตัวเมียก็ได้คับ เอาไปสักอันนะ หรือจะเอาทั้งคู่เลยก็ได้คับ ไม่ต้องเกรงใจ เพราะคนแบบคุณ อยู่ไปก็รกบริษัท

The Less You Know The Better You Are