GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

การเเข่งขัน ABT รอบ4ทีม เซิฟสวรรค์มีข้อผิดพลาด

☜⊰⊹เนเน่⊹⊱☞

• Full Member
แพ้ชนะเป็นเรื่องปกติค่ะ
กินมาม่ามากเดี๋ยวเป็นโรคไตนะเออ  g#004
ตอนนี้เรียนปริญญาโทปีสุดท้ายนะค่ะ อาจจะไม่ได้ออนเป็นช่วงๆ...น้า...^_^

โจ้ครับ I-jaMes

• Jr. Member
  • **
  • [งอนแล้วน้า]
    • https://www.facebook.com/junladit.chompoo?ref=tn_tnmn
ความจริงเรื่องจะไม่เกิดเลยถ้ามีคนยอมรับความจริง ส่วนเรื่องบัคก็ไปแจ้งมันคนละส่วนกัน

จะมาอ้างว่าเพราะบัคถึงแพ้มันไม่เกี่ยวเลย ถ้าไปดูจากคลิปที่ผ่านมา

แล้วเรื่องตัวสำรองมีส่วนช่วยคนในทีม กฏหรือข้อบังคับก็ไม่ได้มีห้ามไว้ แล้วจะมาว่าเป้นการเอาเปรียบ

อีกฝ่ายมันก็จะมาว่าไม่ได้เพราะมันไม่ได้ห้ามไว้ ซึ่งเรื่องนี้ทีม นั้นก็ทำได้

ผมได้ไปเปิดดูหลายๆคลิปแล้วก็เห็นว่ามีหลายคลิปมากที่ มีการเตรียมตัวตั้งแต่ห้องกิจกรรม

แต่เขากลับไม่ถูกเล่นงาน แต่พอทีมผมมาทำบ้างกลับมีข้อหาว่าเอาเปรียบ

พูดไปก็เท่านั้นเสียเวลาเปล่าๆ

เรื่องสุดท้าย ขอฝากจีเอ็ม ย.ยุ่น ด้วยว่า อย่ามากล่าวหาว่าทีมผม เจตนาใช้บัคเพื่อผลประโยชน์
ทีมผมไม่รู้มาก่อนว่าเป้นบัคแล้วจะมีเจตนาได้อย่างไร เป็นถึงผู้ใหญ่น่าจะดูความเจตนากับไม่เจตนาออกนะครับ
แล้วอีกอย่างทีมงานบอกเองว่าบัพจะถูกสลาย แต่เมื่อมันไม่สลาย จะมาว่าทีมผมเจตนาใช้บัคมันกล่าวหากันเกินไปครับ

แต่ก็ได้หมดครับ ข้อกล่าวหามันก็แค่ข้อกล่าวหา ผมก็กล่าวหาอีกฝั่งได้ว่า "แพ้แล้วพาล" จริงมั้ย

minipukkik

• Newbie
  • *
ออ๋ตัวอาชีพหลักผมไม่ค่อยเก่งหลอกคับแต่ถ้าตัวๆไม่ยาอาหารไม่วิ่งหนีผมก็ไม่เคยกัวใครอะคับ เพราะตัวผมไม่เคยวิ่งหนีใครใจผมไม่ตุ๊ดอะคับ
แต่ที่อธิบายให้ฟังอะพยายามตั้งใจคิดตามหน่อยนะคับ ว่าถ้ามีตัวสำรองมาช่วยบัพได้ละทำไมไม่บอกก่อนอะคับ จะได้รับพาลามาเปนสมาชิกในทีมโดยไม่ต้องแข่ง
     ละเรื่องก๊อปอะฟังอีกทีนะว่ามันสื่อว่าอะไร
ความหมายคือต้องการให้ไปบัพข้างในไม่ช่ายข้างนอกจะก๊อบก็ไปข้างในทีมงานควรจะต้องสลายคนที่บัพข้างนอก
ก็ในกติกามันบอกเอาไว้อย่างนี้นี่ว่าพอเข้าไปบัพจะสลาย คนที่รู้ว่าไม่สลายก็บัพข้างนอกละคนที่ไม่รู้อะคับ ก็ไปบัพข้างในอันนี้มีผลต่อก่อนแข่้งมิคับเรื่องเวลาอะคับ
แล้วเรื่องตัวสำรองมาช่วยบัพจะเกิดขึ้นมิคับ ที่สื่อให้ฟังตั้งแต่ตอนแรกอะเปนแบบนี้
ก็เลยพูดถึงเรื่องทหารช่วยเตรียมให้ตัวเบอร์มันทำให้ดีเลคำรามหายไปมิคับ ละเปนตัวสำรองช่วยบัพกันได้ไม่บอกก่อนอะคับ มันแฟร์กะอีกทีมละหลอคับ
ก็เลยอธิบายให้ฟังว่าตอนอยู่ห้องแข่งเสร็จละรอเข้าห้องเตรียมตัวอะได้ดูคริปมิว่าจะเข้าไปแข่งอยู่ละ
เบอร์คำรามให้พวกในตี้ทีมแคสก๊อปกันช่ายมิ แล้วทหารมาเตรียมความพร้อมให้อะมันมีส่วนช่วยมิ ถ้าคิดว่าไม่มีละทำทำไมอะ
ละเข้าห้องเวทีเตรียมแข่งมีเวลา30วิ ดีเลจะมาทันมิถ้าไม่บัพก่อนละรอสกิวก๊อปหมดก่อนอะคับ หมายถึงตัวเบอร์ที่ก๊อบตัวเองนะคับคนอื่นก็ก๊อบไม่ได้ตอนติดสกิว
ละให้ตัวสำรองใช้สกิวช่วยโดยไม่ต้องลงแข่งไม่ผิด ละถ้ามีพาลาเปนตัวสำรองลงบัพให้จะผิดมิ
ละคิดว่าคนทำจะรู้มิว่ามันเอาเปรียบคนอื่นเค้าอะ นี่เค้าแข่งกันแค่5คนนะคับไม่ช่าย5คนครึ่ง

-_panda_-

ยังงี้ต้องรวมไปถึง สกิล นายตัวๆ กับ นายทำไมเก่งจังด้วย
 บัพทุกอย่าง ต้องทำได้เฉพาะในห้องเตรียมตัวเท่านั้น
 และเพื่อไม่ให้มีปัญหาในการแข่งครั้งหน้า ก่อนเข้าห้องเตรียมตัว
 ทีมงานควรแก้ไข ให้สลายบัพทุกอย่างออกให้หมด
 ไม่ใช่มายืนก็อปตัวสำรองที่ไม่ได้เอาเข้าไปแข่ง อยู่ที่ห้องกิจกรรม
 ถ้าทีมงานแก้ไข การสลายบัพทั้งหมดก่อนเข้าห้องเตรียมตัวไม่ได้
 ปัญหาเรื่องไม่แฟร์ ก็จะตามมาอีกเรื่อยๆครับ

•Insomnia' •

• un' :)
    ยังงี้ต้องรวมไปถึง สกิล นายตัวๆ กับ นายทำไมเก่งจังด้วย
 บัพทุกอย่าง ต้องทำได้เฉพาะในห้องเตรียมตัวเท่านั้น
 และเพื่อไม่ให้มีปัญหาในการแข่งครั้งหน้า ก่อนเข้าห้องเตรียมตัว
 ทีมงานควรแก้ไข ให้สลายบัพทุกอย่างออกให้หมด
 ไม่ใช่มายืนก็อปตัวสำรองที่ไม่ได้เอาเข้าไปแข่ง อยู่ที่ห้องกิจกรรม
 ถ้าทีมงานแก้ไข การสลายบัพทั้งหมดก่อนเข้าห้องเตรียมตัวไม่ได้
 ปัญหาเรื่องไม่แฟร์ ก็จะตามมาอีกเรื่อยๆครับ
เข้าใจผิดนิดหน่อยนะตรงที่ว่า 'ไม่ใ่ช่ยืนก๊อบตัวสำรองที่ไม่ได้เอาเข้าไปแข่ง'
ดูจากคลิปจะเห็นว่าก๊อบเลือดเบอที่ลงแข่งตามปกติ

ปิศาจ

กะแล้วว่าต้องมีปัญหา  จะโทษผู้เล่นก็ไม่ได้ผมเคยส่งเรื่องไปตั้งแต่ตอน pre ABT แล้ว   เรื่องการล้างสกิล  ว่าสกิลมันจะค้างอยู่  อาหารก็จะค้างอยู่  บัพจากข้างนอกได้   เหมือน GM จะรับเรื่องเห็นว่าจะแก้เรื่อง พาลาผนึกจากข้างนอก (ไม่รู้ว่าแก้ยัง) เพราะรอบนี้ไม่ได้สมัคร  เห็นเอามาลงเลยคิดว่าแก้หมดแล้ว   ยังแก้ไม่หมดซะงั้น 

จริงๆก็เคยบอกแล้วทดสอบให้พร้อมก่อนดีกว่าไหม  ทำไมรีบเอามาจังยังไม่ทดสอบให้เรียบร้อยเลย 
เคยเห็นบางคนเดินไปเผยไต๋คนอื่นในห้องรวม  แล้วไป copy คนอื่น  บางทีเห็นไป copy เบอร์ฝ่ายตรงข้ามก็ยังมี

ปล.  อีกอย่างทดสอบก็ไปทดสอบในนรก  มีไม่กี่กลุ่มหรอกครับที่ไปทดสอบ  มันไม่ค่อยได้อะไรหรอกนะผมว่า  ทำระบบในเซฟจริงไปเลยดีกว่าครับระบบ Auto หนะครับ แบบว่าตีครบ 5 สร้างห้องรอได้  ถ้ามีอีกปาร์ตี้ครบ 5 ก็สามารถ เข้าร่วมได้แล้วก็ให้เป็นแข่งกันเอง  น่าจะดีแบบว่าแบทแบบใหม่เป็นการทดสอบระบบอีกด้วย  เดียวผู้เล่นก็จะบอกเองแหละเรื่องข้อดีข้อเสีย  อะไรเป็นบัค  จะได้ปรับถูกจุด  ไม่ใช่อะไรก็แข่งจริงเลย  มันก็จะมีผลตามมาแบบนี้แหละ

ปล2. อีกอย่างจะทำจะแก้อะไรแก้ให้เสร็จก่อนครับแล้วค่อยประกาศแข่ง ไม่ใช่ประกาศแข่งก่อน แล้วค่อยมานั่งปรับทีหลัง  มันไม่มืออาชีพเลยมีแต่เสียกับเสียแบบนี้แหละ
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

ดาด้า

• ละไว้ในฐานที่เข้าใจ

มารศาสตรา

มาม่า กระทู้นี้คงยังอีกยาว ปูเสื่อ เตรียมขนมเตรียมน้ำ นั่งรอ

ปิศาจ

มาม่า กระทู้นี้คงยังอีกยาว ปูเสื่อ เตรียมขนมเตรียมน้ำ นั่งรอ

เตรียมน้ำได้ด้วยเหรอ  ในเซฟเวน โลตัส บิกซี  ห้างต่างๆ ไม่มีน้ำขายแล้วนะ   หรือจะเอาน้ำบ้านผมมีแถมสารเคมีด้วยนะ  #038
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

มารศาสตรา

เตรียมน้ำได้ด้วยเหรอ  ในเซฟเวน โลตัส บิกซี  ห้างต่างๆ ไม่มีน้ำขายแล้วนะ   หรือจะเอาน้ำบ้านผมมีแถมสารเคมีด้วยนะ  #038

โรงงานผมทำขวดน้ำส่งขายนะเออ สั่งน้ำโดยตรงจากผู้ผลิตน้ำขายได้เลย ช่วงนี้ขวดน้ำผลิตแทบทำไม่ทัน ลูกค้าที่ผลิตน้ำขายรอคิวกันเป็นแถว ไม่ต้องง้อ เซ่เว่น บิ๊กซี โลตัส หรือโชห่วย
     ว่าแต่เข้าเกมยัง โซลที่ได้จาก ใบเปลี่ยนสีชุดเข้าแล้วเน้อ

อาจารย์ ยุ่น

• **
บัฟทุกชนิดจะถูกสลายเมื่อเข้าสู่สนามแข่งขัน <<< อ่านแล้วชัดเจนนะครับ
ดังนั้นเมื่อคุณเข้าไปแล้วบัฟไม่สบาย มันก็คือบั๊ค แล้วเมื่อบั๊คนั้นมีส่วนกับผลการแพ้ชนะของคุณ
และคุณเป็นผู้ได้รับผลประโยชน์ คุณจะมาบอกว่าคุณไม่ได้เจตนาใช้บั๊คเหรอครับ
อย่าบอกนะครับว่าคุณไม่รู้ว่าเป็นบั๊คเลยครับ ผมว่ามันเป็นการ "แถ" ชัดๆ

ที่สำคัญ ไม่ใช่แมทช์แรกเท่านั้นที่คุณพยายามใช้บั๊คนี้ เพราะคุณได้กั๊กอีกตัวที่มี เกราะคุ้มกาย(เป็นตัวสำรอบอยู่) ลงไปแข่งขันในแมทช์ที่สองด้วย ทั้งที่ในกระทู้นี้คุณบอกว่าใช้มันแค่แมทช์แรกเท่านั้น หลายๆ ท่านที่ติดตามอยู่ ลองไปดูคลิปได้ครับ http://www.livestream.com/gameindy/video?clipId=pla_a0cc0a71-8523-4e6b-a000-ef2fffc0eff1
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 26, 2011, 15:16:00 โดย อาจารย์ ยุ่น »

มารศาสตรา

บัฟทุกชนิดจะถูกสบายเมื่อเข้าสู่สนามแข่งขัน <<< อ่านแล้วชัดเจนนะครับ
ดังนั้นเมื่อคุณเข้าไปแล้วบัฟไม่สบาย มันก็คือบั๊ค แล้วเมื่อบั๊คนั้นมีส่วนกับผลการแพ้ชนะของคุณ
และคุณเป็นผู้ได้รับผลประโยชน์ คุณจะมาบอกว่าคุณไม่ได้เจตนาใช้บั๊คเหรอครับ
อย่าบอกนะครับว่าคุณไม่รู้ว่าเป็นบั๊คเลยครับ ผมว่ามันเป็นการ "แถ" ชัดๆ

ที่สำคัญ ไม่ใช่แมทช์แรกเท่านั้นที่คุณพยายามใช้บั๊คนี้ เพราะคุณได้กั๊กอีกตัวที่มี เกราะคุ้มกาย(เป็นตัวสำรอบอยู่) ลงไปแข่งขันในแมทช์ที่สองด้วย ทั้งที่ในกระทู้นี้คุณบอกว่าใช้มันแค่แมทช์แรกเท่านั้น หลายๆ ท่านที่ติดตามอยู่ ลองไปดูคลิปได้ครับ http://www.livestream.com/gameindy/video?clipId=pla_a0cc0a71-8523-4e6b-a000-ef2fffc0eff1

บัฟทุกชนิดจะถูกสบาย มันเป็นยังไง ซื้อที่ไหนอ่ะ  g#037 g#037 g#037 g#037

☜⊰⊹เนเน่⊹⊱☞

เอาปลาหมึกมาปิ้งกินด้วย เพราะกระทู้ร้อนมากๆ  555  g#008
ตอนนี้เรียนปริญญาโทปีสุดท้ายนะค่ะ อาจจะไม่ได้ออนเป็นช่วงๆ...น้า...^_^

♫13ANK♫

• **
บ้านใครน้ำท่วมแล้วไม่มีมาม่ากินก็เข้ามามู้นี้ละกันน่อ

แต่ไปหาน้ำร้อนต้มกินเองนะ  g#004 g#004 g#004

โจ้ครับ I-jaMes

• **
  • [งอนแล้วน้า]
    • https://www.facebook.com/junladit.chompoo?ref=tn_tnmn
บัฟทุกชนิดจะถูกสบายเมื่อเข้าสู่สนามแข่งขัน <<< อ่านแล้วชัดเจนนะครับ

ถ้าอย่างนั้นก็ให้ทีมผมแพ้ฟาวล์ไปเลยจะดีกว่าครับ ระบบไม่ทำการสลายบัพเอง พอไม่สลายก็มาโยนว่าผู้เล่นจงใจใช้บัค ใครจะไปรู้ว่ามันบัคกะเล่าคุณ ผมไม่อยากจะเถียงมากมายดูๆแล้วกิจกรรมนี้ทีมงานจัดทีมผมก็ลงแข่งเท่านั้น จะเอายังไงก็ว่ามาเลยทีมผมไม่มีปัญหาไรหรอก เพราะที่คุณกำลังพูดว่าไม่รู้คือการแถ งั้นคุณไม่รู้ว่าเป็นบัคคุณก็แถเหมือนกันที่ไม่ดูแลรรบบให้ดีอย่ามาโทษผู้เล่นเลยจะดีกว่าครับ