GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการชดเชยเบื้องต้นกรณี roll back เซิร์ฟเวอร์ ใต้พิภพ, สวรรค์

ทางทีมงานมองทุกปัญหาและหาข้อสรุปในด้านการชดเชยแก้ไขให้อยู่นะครับ ตอนนี้ยังไม่ได้ข้อสรุปทีึ่แน่ชัดและครบทุกปัญหา แต่ยังไงเราจะทำการอัพเดทการแก้ปัญหาในส่วนนี้ให้อยู่ตลอดนะครับเมื่อได้ข้อสรุปแล้ว
ได้ข่าวว่าปัญหาเกิดมาจากบัคเติมเงินที่ทีมงานทำให้เกิดขึ้นเองใช่รึป่าว ไหนๆลองแถ !!!เอ้ย ชี้แจงให้ฟังทีได้ไหมครับ ขอแบบละเอียดอะ เอาแต่เนื้อๆ น้ำไม่ต้อง

peraput12345

• Jr. Member
  • **
อีกไม่นาน อสุรา คงปิดตัวลง เพราะ ทีมงานอ่อนหัด ไร้ประสบการ โปรแกรมเมอร์คิดอีกแบบ ทีมงานจีเอ็มไปอีกแบบ อนาถสุดๆเกมนี้

อีกไม่นาน อสุรา คงปิดตัวลง เพราะ ทีมงานอ่อนหัด ไร้ประสบการ โปรแกรมเมอร์คิดอีกแบบ ทีมงานจีเอ็มไปอีกแบบ อนาถสุดๆเกมนี้

ตกลงจะเรียกทีมงานหรือจะเรียกจีเอ็มครับเพ่  g#004
ลายเซ็นมีขนาดใหญ่เกินไป

ผู้หวังดี^^

• Newbie
  • *
จุติ ได้กำไล รีใหม่ได้รองเท้า มันเป็นเพราะผมเหรอคับทีมงาน

ผมเข้าใจความรู้สึุกของ คนนี้เลย g#017

pktonkung600

• Newbie
  • *
สำหรับคนที่เก็บเวล-หาของ  ชดเชยแบบนี้มันก็ดีอยู่หรอก

เเต่คนที่ไม่ได้เก็บเวลที่ตั้งหน้าตั้งตาขุดเเต่อัญมณีกับตั้งร้านรับซื้อของทั้งวันทั้งคืน

มันไม่ได้อะไรเลย มีเเต่เสียกับเสีย เสียทั้งเวลา เสียทั้งของ เสียทั้งค่าไฟ

มันไม่คุ้มเลย  woon_no woon_no woon_no

CryStaLMaiDeN

• Jr. Member
  • **
แล้ว สรุป เอาเวล คืนมาให้ป่ะครับ ???.. ผมเพิ่ง ขยันเวล จน 99 ตอน ตี 3 ของวัน อาทิีต .. พอตื่นมาตอนบ่าย .. เหลือ 95 ให้ผมนั่งเวลใหม่์? เหนื่อยนะครับ ที่ต้อง ตื่นมา 6 โมงเช้า มาเวล ยัน ตี 3 เพื่อ อยาก จุ อยาก มีไฟแดงๆ เหมือนคนอื่นเขา..   g#014 g#014
เฮ้อ แค่มา บ่น ๆ นะครับ ยังไง ก็ต้องเวลใหม่ อยู่ละ ...  g#014

uid9

• Newbie
  • *
woon_angryแบนIP ไปเลยผมรู้ว่าคุณทำได้
พวกชอบทำให้มีปัญหามีไม่กี่คนหรอก
พวกที่ชอบแฮ็คอีก แบนไอพีไปเลยครับ คนแฮ็คหน้าเดิมๆ
[ถามว่าทำไมผมรู้ว่าหน้าเดิม ก็คนที่แฮ็คพอแฮ็คได้ก็ไปโชวผลงานในกิล(กิลใหญ่)คงไม่ต้องบอกชื่อเน๊อะคนสวรรค์คงรู้จักกันหลายคน]
แบนIP ไปเลยครับ แล้วอีกอย่างIP เช็คให้แน่ครับไม่ใช่ไอพีที่ใช้พวกproxy ถ้าทีมงานทำได้แบบนี้ผมว่า อสุราจะดูดีกว่าเดิมครับ

จากใจเล่นมา5ปี เล่นเกมออนไลน์เกมแรก โดนแฮ๊กเกมแรก มีอะไรเย๊อครับกับเกมนี้
woon_angry

โดนด่าพร้อมกับปั้มตัวมาใหม่เพื่อหาเรื่องคนอื่นหรือ >> เป็นตุ๊ด เกมแรกป่ะครับ  woon_5555

ไม่ได้ปั้มตัวหรอกครับเปลี่ยนชื่อเฉยๆไอดีเดิม กันโดนแฮ็คครับ อสุรามีผู้เล่นที่...มากอยู่กลุ่มหนึ่งพอดีกันไว้ก่อน

แรดน้อย

• Newbie
  • *
  • แรดน้อย ณ๊ PK
หูเอลฟห้ามแจก ถ้าแจกแล้ว ตรูเสียดายโว้ย

คนอื่นเค้าก็อยากใส่มั้งนะ  เหนใจคนอื่นหน่อย  woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry

คุณลองคิดดู ตอนนี้หูเอวฟ์ มันมี น้อย ถ้า GM ให้คุณ หูเอวฟ์ก็จะล้นตลาด และ ราคาตก หูเอวฟ์ก็จะกลายเป็น หูโรบอด ทันที่  มันจะมีค่าอะไร มันจะคุ้มหรอกับสิ่งที่เสียไป

numtan1234

• Newbie
  • *
 woon_angry g#016เกมทำไมเป็นแบบนี้ทำไมไม่ตรวจสอบกันดีๆอะครับจี ชดเชยแค่นี้ทำไรได้ครับผมกำลังทำเควสจุเกือบเสดละอยู่ดีๆมันroll backได้ไง g#035
ปล.หวังว่ามันคงไม่เกิดขึ้นอีก g#031

ตัวละครลับ

• Full Member
  • หล่อไม่มาก แต่ท่ายากตูเยอะ
เรื่องตีบวก

ลดดีเบียม-จำนวนเงิน ลง 50 % ในการตีบวก และ เพิ่ม 30 % ของการตีบวก น่าจะดีนะ

otoma

• Newbie
  • *
ระบบ ไม่ปรับ คนไร้คว่ามสามรถ ได้แต้แก้ตัว โทษคนโน้นคนนี้ อาจมีการเลิกเล่นกันบ่างผมไม่เคย สงบอทเลย ยอมรับเสียใจมากกว่ารู้ศึก เก่มไทยอุดหนุ่นคนไทยให้มีง่านทำ เก่มนี้ไม่ใช้เด็กเล่นอย่างเดี่ยวนะคับ ผู้ใหญ่ก็หล่ายคน

iydg

• Newbie
  • *
คราวนี้ จีเอม และ ทีมงานทั้งหลายจะได้ก้มหน้าก้มตาทำงานอย่างไกล้ชิดจิงๆซะบ้างนะ ไม่ใช่คิดแต่เรื่องโปรโมชั่นไปวันๆ เติมเงินเยอะเกินจนเป็นบัคแล้วนะและก็เป็นปัญหาเสียหายทั้งเกม ปัญหาเกิดจากไหนคิดเอานะจ๊ะ  g#046 g#046 g#046 g#046 g#046

I3owling

• Full Member
  • อย่าแอ๊บไอสัส
ของกับเวลที่เซิฟโรลตีเอ็ม
จะชดเชยย้งไงเปิด*เพิ่ม
อัตราดรอปหรอปัญญาอ่อน
สิ้นดีถึงคุณจะเพิ่มอัตราดรอปแล้ว
ใช่ว่าของจะดรอปง่ายๆทุกวันนี้
ที่ผมเล่นเกมส์บริษัทคุณเนี่ยเพราเ
ออนหาเพื่อนทำการงานซะมากกว่า
ผมปลงกับเกมส์นี้ได้นานละ g#014

yaisaab

• Newbie
  • *
น่าจะแจกเป็นยาคูณเข้าตัวดีมั่งคะ เพราะชดเชยเป็นช่วงถ้าไม่ว่างไม่ได้เล่นก็อด  เป็นยาคูณเข้าตัว ช่วงว่างเวลก็จะได้เวลได้  เพราะชดเชยแบบที่ให้นี้ คนไปเวลพร้อมๆ กันเยอะๆ ก็เวลไม่ได้อยู่ดี ขี้เกียจเวล น่าเบื่อ มากๆ

ปล. VIP ตายไม่ใช้เสีย 1 เปอร์เซ็นต์หรือ ล่าสุด ตายเสีย 3 เปอร์เซ็นต์ เพราะแลค คนเวลเยอะ  woon_cry