GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เรื่องการพัฒนาอสุรา กับ อสุรา 3 มิติ จะคล้ายกันรึเปล่าคราบ

cracw

• Jr. Member
  • **
แรมใช้เก็บความจำถาวรได้รึเปล่านะ คุณ cracw บอกผมหน่อยครับ

ความจริงแล้ว RAM กับความจำส่วนสำรองน่ะไม่ค่อยเกี่ยวกันหรอกนะคะ แต่ถ้าเกิดว่าไม่มี RAM หรือมี RAM ไม่พอจะเล่นเกมไม่ได้เลยนะคะ อย่าว่าแต่เกมเลย ข้อมูลความจำของเครื่องและความไวของเครื่องก็ขึ้นอยู่กับ RAM ด้วยค่ะ
...5555 เจอเม้นนี้เข้าเราหน้ากระจุยละ จำชื่อเรียกแต่ละตัวผิด
 ตกลงแรมต้องเป้น จำชั่วคราว ไม่ใช่จำสำรอง   

Hot_Get

• Full Member
  • ♫ ~ d►_◄b
^
^
^
อ้างอิงของเราแต่ดันไปตอบอีกคนเล่นเอาเราสะดุ้งเลย 555  woon_shock
สงสัยเอ๋อ  woon_5555 woon_5555

เกมส์นะ ฮาร์ดิส์จะเก็บความจำของเกมส์ ส่วน CPUก็จะทำห้เราเล่นเกมส์สนุกขึ้นนะ และอาจต้องใช้ฮาร์ดิส์ส่วนกลางในการเก็บข้อมูลด้วย ถ้าจะทำให้เกมส์สนุกนะ
woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555
เฮ้อออ โอเคๆๆๆ มาเดี๋ยวอธิบายทีละชิ้นให้นะ
คอมเครื่องนึงหลักๆประกอบด้วย
main board
การดจอ GPU
CPU (ชื่อไทยเรียกไรดีฟะชั่งมันๆ)
RAM หรือหน่วยความจำสำรอง
PSU พาวเวอร์ซัพพาย ตัวจ่ายไฟ
แล้วก็ HDD (ที่เก็บข้อมูล)

เมนบอรด อาจจะสำคัญน้อยสุดถ้าไม่ดัดแปลง เพราะแค่รองรับของทุกชิ้นได้ก็พอแล้ว(แต่ถ้าเอามาโมก็ต้องใส่ใจด้วย)
การดจอ ประมวลผลด้านภาพโดยเฉพาะ  ทำให้ภาพสวยสุดเท่าที่จะมีได้
CPU ประมวลผล ก็ตามชื่อฮะ คำนวณเรื่องอื่นๆที่ไม่ใช่กราฟฟิค เพราะกราฟฟิค การดจอยกไปคำนวณคนเดียว
RAM คามจำสำรอง ใช้เพื่อ รองรับการทำงานในขณะนั้นชั่วคราวและลบทิ้งไป
PSU จ่ายไฟ
HDDเก็บข้อมูล
หน้าที่มันมีแค่นั้นไม่มีชิ้นไหนช่วยให้เกมสนุกขึ้นนะครับ   ถ้าจะเกี่ยวกับสนุกก็แค่ ทำให้เกมลื่นไม่แลค หรือ กราฟฟิคสวยนะ (แต่ก็ขึ้นกับภาพถ้ามาแย่แต่แรกการดจอเมพก็ไม่ช่วย)
ที่คุณหมายถึงมันของบริษัทหนิ ไม่ใช่ของผู้เล่น แล้วมันทำให้ผู้เล่นเล่นเกมส์สนุกขึ้น เพราะ ของบริษัทดีงั้นหรอ มันคนละอันกันนะท่าน อย่ามาแหลแถวนี้  g#004
แล้วอย่าลืมอธิบายมาด้วยว่ามันทำให้บัคน้อยยังไง  g#004

It changed

• ○ I want to see you smile ♥

Hot_Get

• ♫ ~ d►_◄b
ไม่บัีกหรอก ถ้ามีฮาร์ดิสชั้นดี กับCPUชั้นดีนะ
มึงมั่วป๊
ก็ว่าเหมือนกัน อายุ 23 เจอผมอายุแค่ 12 ตอบไปเงิบ เถียง (หรือแถ ??  woon_555) ไม่ออก หลายกระทู้และ กัดเขาไปทั่ว

It changed

บัคมันเกิดขึ้นที่ตัวซอฟแวร์หรือโปรแกรมนั่นแหละ คับ
 ไม่ใช่ขึ้นอยู่กับ ตัวเครื่องคอมพิวเตอร์ อ่านมาหน้า สองหน้า นี่มึนแทนเรย
มั่วเว่อร์

It changed

แรมใช้เก็บความจำถาวรได้รึเปล่านะ คุณ cracw บอกผมหน่อยครับ

ความจริงแล้ว RAM กับความจำส่วนสำรองน่ะไม่ค่อยเกี่ยวกันหรอกนะคะ แต่ถ้าเกิดว่าไม่มี RAM หรือมี RAM ไม่พอจะเล่นเกมไม่ได้เลยนะคะ อย่าว่าแต่เกมเลย ข้อมูลความจำของเครื่องและความไวของเครื่องก็ขึ้นอยู่กับ RAM ด้วยค่ะ
...5555 เจอเม้นนี้เข้าเราหน้ากระจุยละ จำชื่อเรียกแต่ละตัวผิด
 ตกลงแรมต้องเป้น จำชั่วคราว ไม่ใช่จำสำรอง   

อันนี้แรม เป็นหน่วยความจำหลักน่ะ ที่รร.ไม่มีวิชาคอมพิวเตอร์เบื้องต้นหรอ
แรม = หน่วยความจำหลัก
ฮาร์ดดิสก์ = หน่วยความจำสำรอง

It changed

ถึงอย่างนั้นก็ช่างมันเถอะเพราะ มันไม่เกี่ยวกับอสุรา 3มิติ ออกทะเล ตลอด

ชื่อเหมาะสม....

• **
เกมส์นะ ฮาร์ดิส์จะเก็บความจำของเกมส์ ส่วน CPUก็จะทำห้เราเล่นเกมส์สนุกขึ้นนะ และอาจต้องใช้ฮาร์ดิส์ส่วนกลางในการเก็บข้อมูลด้วย ถ้าจะทำให้เกมส์สนุกนะ

คือมันเกี่ยวอะไรวะ ปัญญาอ่อน woon_huh

เมี้ยว ~~~

cracw

• **

อันนี้แรม เป็นหน่วยความจำหลักน่ะ ที่รร.ไม่มีวิชาคอมพิวเตอร์เบื้องต้นหรอ
แรม = หน่วยความจำหลัก
ฮาร์ดดิสก์ = หน่วยความจำสำรอง

woon_no ไม่มี ต้องมานั่งศึกษา เอง (ให้ถูกคือมีแต่ไม่ได้สอนเรื่องน่ารู้)  woon_no

oposra

คุณ Hot_Get - Po_z. ผมจะขอตั้งฉายาให้คุณว่า หูทวนลมแล้วกัน

ขอบคุณที่บอกนะคราบคุณ  cracw

oposra

เกี่ยวสิคราบคุณ Marcus™™ ถ้าหากไม่มี CPU ชั้นดี มอนสเตอร์จะไม่ใช้สกิล แต่ถ้ามี CPU ชั้นดีและระบบสมองกลนะ มอนสเตอร์จะสามารถสู้พลิกแพลิกได้

oposra

oposra

oposra

คุณ  Hot_Get - Po_z. ฉายา หูทวนลม คงเป็นพวก เรียนพิเศษตอนเช้า ทำงานตอนเย็นนะ ละมั่ง g#025 g#025 g#025