GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เบื่อทีมงาน ของซื้อมาแพง โดนแบนทั้งไอดี แบนถาวรอีก มะได้ทามไรผิด สวรรค์

pae685

• Newbie
  • *
ผมก็โดนเหมือนกัน ตอบถูกไป 4 ข้อ ได้มา 20 m คัยจะไปรุว่าเป็นของที่แฮคมา ของในตัวร่วม 300 m ได้ แถมเพิ่งเติมโซลเข้าไปอีก เติมวันอาทิตย์ตอนบ่าย วันจันทร์ตอนเย็นมาเปิดถูกแบนซะงั้น จีต้องหาทางจัดการด้วย ไม่งั้นไม่ยอมแน่ กว่าจะหาเงินได้ หาของ ตีบวก เวลผอบโชคเชีย ตั้งสองตัว อื่นๆอีก คนเค้าไำม่รู้แบนเค้าเฉยเลย woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry

Everlasting love

• Jr. Member
  • **
ผมว่ายกเ้ลิกเรื่องระบบแจ้งแฮก แล้วใช้ระบบเดิม แล้วใช่ความคิด ของพวกท่านๆ ไปให้ความปลอดภัยที่ ID ของผู้เล่นมากกว่านะครับ บางรายผมยอมรับว่าเขาไม่ผิดจริงๆหรือถ้าจะผิด ก็ผิดโดยที่ไม่รู้ตัว ผมว่ามัน   
ไม่ยุติธรรมมมม

zOkOa

• Newbie
  • *
ผมพูดตรงๆนะว่าการแฮกส่วนมาเกิดจากการที่ผู้เล่นให้ไอดีคนอื่นไปเล่นด้วยความไว้ใจส่วนไอ้คนที่เอาไปอาจจะเล่นร้านหรือเล่นที่อื่นที่มีคนเห็นพาส เลยทำให้โดนแฮกหรือเพื่อนกันนะแฮกกันเอง แต่ในกรณีนี้จีเอ็มน่าจะเช็คการเดลเงินจากตัวละครช่วงเวลานั้นได้ว่าเดลจากไอพีเีดียวกันหรือเปล่า ตัวละครตัวนั้นกับตัวละครที่เดลเงินนั้นเคยเข้าด้วยไอพีเดียวกันหรือไม่ถ้าเคยแสดงว่าเค้าเป็นคนแฮก แต่ถ้าไม่เคยก็แสดงว่าไม่ใช่คนแฮกก็อายัดเงินแค่ส่วนนั้นแล้วทำโทษแบนสัก30วันก็ยังได้ครับ จีเอ็มสามารถตรวจสอบได้อยู่แล้วถ้าเช็คจากข้อมูล
เพียงแต่จะทำหรือไม่ทำเท่านั้นแหละ ส่วนตัวผมเห็นว่าถ้าพวกคุณกัวที่จะโดนแบนกันเวลาขายของตั้งร้านหรือพูดคุยให้ถ่ายรูปเก็บไว้ไม่ว่าจะเป็นเดลของจากเพื่อนกันก็ตามป้องกันตัวเองไว้ดีที่สุดครับ ทางที่ดีอย่าไว้ใจให้ไอดีคนอื่นดีที่สุด เพราะคนที่ขอไอดีคนอื่นส่วนมากถ้าไม่หวังผลมันคงไม่ขอหรอกครับ

vin38

• Newbie
  • *
 woon_hurt อีกอย่างผมปั้นไว้หลายไอดี เชคได้ครับvvviiinnn2@gmail ทีมงานตรวจสอบได้ครับ ว่ามีไอดีไรมั่งชื่อตัวละครไรมั่ง คงไม่เอาไปโกงหรอก คนรู้จักในเกมก็เยอะ

-l-_KaK_-l-

• **
อ๋ออีกอย่างหนึ่งนะเกมนี้ไม่รวยก็ไม่เทพหรอกครับแต่ละโปรโมชั่นไม่ต่ำกว่า หลักร้อยไปถึงหลักหมื่นเลยทีเดียวซึึ่งเปรียบเทียบกับเกมอื่นๆแล้ว เกมนี้มันก็แค่ต้องการแต่เงิน!  g#030

woomwoo

• Newbie
  • *
เราก็ ทำการเเฮีคของตัวเราเอง  เเล้วไปเเจ้งเรื่องเเฮค
ทีนี้เราก็เอาเงินที่เเฮคไปเเจก พวกโหดๆ รวยๆ
ขายของมันถูกๆ  บริจาคเงินเข้ากิลดัง
555555555555555555555555555555555555555

woon_love woon_love woon_love

ตัวละครลับ

• Full Member
  • หล่อไม่มาก แต่ท่ายากตูเยอะ
ทีมงานกลับไปออกกฏให้มากกว่านี้ทำกหกเกณฑ์ให้ชัดเจนก่อนไม่ใช่อะไรๆก็ลงที่คนเล่น

DevilDream

• **
โดนอย่างนี้ละเคยเหมือนกัน บอกให้จีตรวจไอพีว่าอันเดียวกันหรือไม่ เขาไม่ตรวจให้จะเอารูปภาพอย่างเดียว    woon_cry woon_cry woon_cry
ลายเซ็นขนาดใหญ่เกินไป

banggieez

• **
รอดูว่างจะเป็นยังไงต่อ คับ

อ่าน ข้อความเจ้าของกระทู้แล้ว

ถ้าเป็นอย่างงนั้นจิง  ก็น่า สงสาร นะคับ เค้าเล่นมาหลายปี มาก เค้าลงทุนไม่น้อยเลย เท่าที่อ่านดูอะคับ

แต่ไป มีส่วนเกี่ยวข้องกับเงินที่โดนแฮ็กมา  เลยโดนผลพลอย ไปด้วยเลย

ถ้ายังไงตรวจสอบ ให็ดีๆก่อนนะคับ ว่าเรื่อง มันเป็นยังไง
ถ้า ถูก ก้ว่าไปตามถูก  ถ้าผิดก็ว่าไปตามผิด

ไม่อยากเห็น คนบริสุทธ์ ต้องโดนแบบนี้อ่าคับ

อ่านแล้ว ผมเอง ก็ รู้สึกแปลกๆเลยคับ ถ้าเกิดแบนตามใจ
ผู้เล่น หลักและ ผู้เล่นใหม่ มาอ่านก็ไม่มีกำลังใจเล่นเลยคับ

กังวลว่า เราจะโดนแบบนี้ หรือ เปล่า
ยังไงตรวจสอบให้ละเอียดๆอีกทีนะคับ
 woon_yes

ap00001

• Newbie
  • *
ทีมงานอ้างว่า ทำงานตามหลักฐาน
แต่ในความเป็นจริง  ปัญหาที่เกิดขึ้นในโลกนี้ล้วนแต่เกิดจากเงื่อนไขที่หลากหลาย ถ้าจะพิจารณาจากหลักฐานง่ายๆ
ซึ่งในบางครั้ง การตัดสินลงโทษอาจจะไม่ใช่คนที่ทำความผิดจริง ทำให้ผู้ที่ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องได้รับโทษไปด้วย
จากที่ตัวผู้เขียนได้สัมผัสการทำงานของทีมงาน ในการปรับสิ่งต่างๆภายในเกมที่ทำให้ระบบเกมเปลี่ยนไปมาก
เช่น

1. ของโซลห่อกล่องเหลืองได้
     (ต้องการให้คนซื้อมอลไอเท็มมาแลกกับเงินบิลล่าโดยตรง ส่วนนี้ผมถือว่าเป็นแหล่งรายได้ของเกม แต่ต้องยอมรับว่าผู้เล่นบางส่วนเลิกเล่นเพราะจุดนี้)

2.การปรับให้ทหารต้องบรรจุกระสุน/สกิลแสงจู่โจมของพระ
      (ลักษณะคล้ายกับการสร้างกระแสให้คนหันมาเล่นอาชีพนั้น แล้วปรับให้มันแย่ลง ซึ่งการเล่นแต่ละอาชีพมันมีต้นทุนค่อนข้างสูง)

3. สงครามชิงปราสาทที่ดูเหมือนกับสงครามวัดดวงไปแล้ว ในส่วนนี้ไม่ขออธิบายเพราะทราบว่าเพื่อนๆคงรู้ดี

4.หรือการไม่แสดงความเป็นมืออาชีพในกำหนดการต่างๆที่หาความแน่นอนไม่ได้
       และอีกมากมาย ที่ทีมงานปรับในสิ่งที่ดูเหมือนไม่มีความจำเป็นหรือผู้เล่นเรียกร้อง แม้แต่จะทำให้ระบบเกมมีความสมดุลขึ้น

จากที่กล่าวมานั้นแสดงให้เห็นว่า ทีมงานยังขาดความละเอียด รอบคอบในด้านความคิด ผมเข้าใจว่า ทีมงานเองควรจะหาทางปรับปรุงส่วนนี้
     อย่างเร่งด่วน เพราะบางคนที่ไม่รู้จักเกมนี้ ถ้าได้มาอ่านในบอร์ดของเกมอสุราก่อนการตัดสินใจเล่นเกม
     ซึ่งสิ่งที่สะท้อนจากผู้เล่นผ่านเว็บบอร์ดในรูปแบบของตัวอักษร เป็นตัวชี้วัดอย่างหนึ่งถึงประสิทธิภาพของทีมงานและคุณภาพของเกมนี้

เห็นด้วยหรือไม่ ?

ซ้อุ6.9

• Newbie
  • *
ผมว่ายกเ้ลิกเรื่องระบบแจ้งแฮก แล้วใช้ระบบเดิม แล้วใช่ความคิด ของพวกท่านๆ ไปให้ความปลอดภัยที่ ID ของผู้เล่นมากกว่านะครับ บางรายผมยอมรับว่าเขาไม่ผิดจริงๆหรือถ้าจะผิด ก็ผิดโดยที่ไม่รู้ตัว ผมว่ามัน   
ไม่ยุติธรรมมมม

ซ้อว่า จะเสนออะไรคิดให้ดีก่อนนะจ๊ะ ระบบแจ้งแฮคมีก็ดีแล้ว ซ้อสนับสนุนอยู่ข้างทีมงานเต็ฒที่ อย่าเสนอแบบนี้ซิ
เสนอบ้าจี้แบบนี้ เดี๋ยวทีมงานยกเลิกจริงๆแล้วจะหาว่าซ้อไม่เตือน...

pae685

• Newbie
  • *
คุณตรวจสอบได้ว่าเงินมีการรับมากี่ครั้งกี่บิลล่า ก็เอากลับไปสิ มาแบนอย่างนี้ได้ยังไง  ถ้าสมมุติผมเอาเงินทีได้มาจากการแฮค (เราไม่รู้ว่าเป็นเงินที่แฮคมา) ไปซื้อของในตลาดจากคนสิบคน คนสิบคนนั้นก็ต้องถูกแบนเหมือนกันเหรอ ทำไมจีไม่คิดจะตรวจสอบให้ดีก่อนอยากแบนก็แบนเลย ถือว่าเป็นจีจะทำอะไรตามใจก็ได้งั้นเหรอ มีเว็บบอร์ดไว้ ก็ไม่เคยจะเข้ามาอ่านปัญหาผู้เล่น เอาแต่ประกาศขายของ

แล้วเรื่องจะเอารูปหลักฐาน ปกติผมซื้อของจากใครผมก็ถ่ายรูปไว้ตลอดนะ แต่ครั้งนี้เป็นกิจกรรมของกิล ผมก็เลยไม่ได้เอะใจ เลยไม่ได้ถ่ายรูปไว้ ต่อไปทำอารัยก็ต้องถ่ายรูปไว้ตลอด เซงง

woomwoo

• Newbie
  • *
ผมว่าจีเอ็มก็น่าลำบากไจ  เพราะถ้า  มีผุ็เล่นที่เอามาจิงๆเเล้วอ้างว่าไม่รุ้ว่าของโจร   จะทำไง?