GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

สรุปแข่ง ABT ปีนี้แปลงวุ้นลงแข่งได้ ใช่มั้ยครับทีมงานที่เกี่ยวข้อง

`๛îtàçhï ←

• Full Member
  • ใหญ่กันจังในกะลาเนี้ย

._Ragkarok_.

• Newbie
  • *
คืออย่างนี้นะผมขอแนะนำอะไรเป็นเกร็ดความรู้หน่อยว่าก่อนพวกคุณท่านจะลงสมัครแข่งโปรดเสียเวลาไปอ่านกฏกติกาเขาหน่อย ว่าเขาห้ามอะไรหรือไม่ห้ามอะไร อะไรที่ไม่ห้ามก็ถือว่าทำได้ไม่ผิดเพราะไม่มีข้อห้าม ศึกษาคู่ต่อสู้ของตัวเองด้วยว่าเขาเป็นยังไง ความคิดเราทันเขามั้ย ต้องมีการวางแผน เตรียมความพร้อมมานานแค่ไหน ฝีมือระดับไหน ไอเท็มดีแค่ไหน ทีมเวิคดีแค่ไหน ยอมรับความจริงได้มั้ย แชมป์อะทุกคนมันก็อยากได้ เพราะว่า การได้แชมป์ว่ายากแล้ว แต่การรักษาแชมป์นี่ซิยากกว่า

ผมคนนึงเคยลงแข่งกิจกรรมนี้มารู้ดีว่าพวกคุณมุงเล่นแบบไหน แพ้หนะมันไม่น่าอายหรอกแต่ขี้โกงอะมันน่าอายกว่า แถมโกงแล้วแพ้มันยิ่งโคตรน่าอาย
เพราะฉนั้นปีหน้ามาใหม่ เอาข้อคิดที่ผมฝากไว้ไปศึกษามา ไม่แน่ปีหน้าอาจจะเจอผมด้วยก็เป็นได้

คุณโจ้ครับ แหมพ่อพระเอก มรึงก็ไม่ค่อยได้เล่นละไปเสือกอะไรกะเค้าครับ คุณโจ้  woon_sunny woon_sunny woon_sunny

first@lonely

• ดีมาก็ดีตอบ ร้ายมาก็ร้ายตอบ แค่นั้น!!
ABT ครั้งหน้าทบทวนใหม่เรื่องแปลงวุ้นแล้วกันนะคะ "แก้ให้เขาหน่อย"
ถ้าพูดถึงตามจริง ต่างคนต่างแปลงเรื่อยๆเกมส์ก็ไม่จบสักที
อ่านกฏกติกาภาษาไทยด้วยกันทุกคน แต่ฝั่งแคสแตกฉานกว่่าไปหน่อย

ไฟลนก้นเป็นยังไง รู้ซึ้งหรือยังคะ
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=32627.105

บางคนในทีมยังไม่เชียวชาญการบัพลงแบทเลยค่ะ
ใครที่บอกฝั่งพวกเรากาก มาดูแล้วถอนคำพูดใหม่ได้นะคะ

ข้อพิสูจน์...พวกเราไม่ได้ใช้เป็นแต่กำลังหรือหมาหมู่ สมองมีก็เลยต้องใช้
ของทุกอย่างมีไว้ใช้ไม่ได้มีไว้โชว์

-AvenGer-

• Newbie
  • *
ABT ครั้งหน้าทบทวนใหม่เรื่องแปลงวุ้นแล้วกันนะคะ "แก้ให้เขาหน่อย"
ถ้าพูดถึงตามจริง ต่างคนต่างแปลงเรื่อยๆเกมส์ก็ไม่จบสักที
อ่านกฏกติกาภาษาไทยด้วยกันทุกคน แต่ฝั่งแคสแตกฉานกว่่าไปหน่อย

ไฟลนก้นเป็นยังไง รู้ซึ้งหรือยังคะ
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=32627.105

บางคนในทีมยังไม่เชียวชาญการบัพลงแบทเลยค่ะ
ใครที่บอกฝั่งพวกเรากาก มาดูแล้วถอนคำพูดใหม่ได้นะคะ

ถึงว่าละคับ จีเฟิส ชอบโช... woon_555

ข้อพิสูจน์...พวกเราไม่ได้ใช้เป็นแต่กำลังหรือหมาหมู่ สมองมีก็เลยต้องใช้
ของทุกอย่างมีไว้ใช้ไม่ได้มีไว้โชว์

เห็นใจนะ เพราะรอบแรกก็โดนก่อน ยังไงก็ตีค่าไปแล้วว่าแพ้ 1-0
รอบสองถึงจะได้แปลงทั้งสองทีมยังไงก็เสียเปรียบอยู่ดีรอบแรก

รอบสามนี่ไม่เกี่ยวกับผลการแข่งขันไม่ใช่หรอ จะพูดถึงทำไม แถว่างั้น

อ้าวๆก็เห็นร้องกันไงครับ ว่าแพ้เพราะก็อปวุ้น ผมก็บอก รอบ3 พิเศษ ไม่กอป ทำไมแพ้ละครับ แถตัวเองว่างั้น ถ้าทีมผมเป็นคนเรียกร้องรอบ3จะไม่เห่าเลย พอดีว่ามีคนอื่นเรียกร้องอะครัสสสสสส

OokaizamaoO

• Newbie
  • *
ปลับให้คนทีแปลงวุ้นสามารถตีวุ้นเหมือนกันได้เลย จะได้ไม่ต้องมาร้องบอกว่าแปลงวุ้นล่ะทำไรกันไม่ได้  #038 #038 #038

อ่อนซ้อม

• Jr. Member
  • **
ในกฏยังไม่ได้ระบุข้อห้ามข้อแปลงวุ้น นี่เป็นการพลิกสถานะการตามช่องว่างของกฏกติกาการแข่งขันนะครับผมว่า ถ้าให้เปรียบเทียบก็เหมือนพวกนักการเมืองหาช่องว่างของกฏหมายหาผลประโยชน์ หรือถ้าให้เทียบเป็นผู้เล่นผมว่าเหมือนท่านนิชคุนน่ะครับทำผิดมากมายแต่ไม่เคยทำผิดกฏเกมส์ ผมว่าเรื่องการแปลงวุ้นนี้ยังไม่มีข้อห้ามมาก่อนนะครับผู้เล่นก็ควรจะเข้าใจแล้วยอมรับ รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัยในความโง่ของตัวเองที่ไม่ทันเกมส์ในเรื่องการหาผลประโยชน์ของกฏกติกาครับฟันธง มันเป็นกลยุทธครับเรื่องแปลงวุ้นเพราะในกฏเกมส์ไม่ได้ระบุไว้

XxAlcohoLxX

• **
  • 191
เห็นใจนะ เพราะรอบแรกก็โดนก่อน ยังไงก็ตีค่าไปแล้วว่าแพ้ 1-0
รอบสองถึงจะได้แปลงทั้งสองทีมยังไงก็เสียเปรียบอยู่ดีรอบแรก

รอบสามนี่ไม่เกี่ยวกับผลการแข่งขันไม่ใช่หรอ จะพูดถึงทำไม แถว่างั้น

ขอให้ได้เกาะด่าแคส อิอิ  ในเกมก็หลอกเอาของกิลเค้า กูงงกับสิ่งที่มุงพุดจิงๆนะ
รอบแรกใช่คับแพ้เพราะแปลงวุ้นมีส่วน แต่รอบ2มุงโง่หรือป่าว แพ้เสือกไปอ้างถึงรอบแรก
รอบสามไม่เกี่ยว แล้วจะขอรอบพิเศษทำไมครับ มีห้ามพูดถึงด้วย ของแบบนี้ไม่ต้องแถหรอกมั่งคนสุ้กันเค้ารุ้ดี
ไม่ใช่เห็บเกาะหลอกด่าชาวบ้านไปวันๆ

ไม่อยากจะโม้

• Newbie
  • *
         แข่งขันครั้งต่อไป ก็แปลงวุ้นแม่มทั้งทีมไปเลยปีนี้ และทุกๆปี  g#031 g#031 g#046

สามารถแปลงวุ้นได้นะครับเพราะทางทีมงานถือว่าไอเท็มทุกชิ้นถือเป็นความสามารถของไอเท็มนั้นๆ ซึ่งทางทีมงานไม่ได้เก็บหรือเอาออก หรือแจกจ่ายเพียงคนคนเดียว แต่ทางทีมงานเปิดโอกาสให้ผู้เล่นได้มีทักษะต่างๆ เพื่อมาต่อสู้กัน และ Step ใหม่ๆ ของผู้เล่นเอง

** ในการแข่ง ABT รอบต่อไปอาจจะมีการเปลี่ยนแปลงหรือเพิ่มกฏกติกามากขึ้น หรือ ห้ามสิ่งของหรือสกิลมากขึ้นครับ **
ิ   โปรโมทคทาแปลงวุ้น  woon_555 woon_555 woon_555 งานนี้ ABT ทีไร ขายดิบขายดี บริษัท รวยยย

man_inw

• Newbie
  • *
 อยากรู้ว่าพวกแคสรู้ก่อนได้ไงเรื่องแปลงวุ้น ละลงแข่งได้คับจีเอ็ม มีส่วนได้เสียกันอยู่รอะเปล่า
อย่าบอกนะคับว่าบังเอิญพวกนั้นเค้าลองกดวุ้นในการแข่งดู ผมว่านะคับควรปรับแพ้ฟาว ทั้ง2ทีมคับ
เพราะถึงว่าปแปลงวุ้นมันโกง เพราะทำอะไรก็ไม่ตาย สาปก็ไม่ได้ ตีก็ไม่ได้ ละจะให้ทำอะไร มันโกงชัดๆ
มิน่าไม่มีถ่ายทอดให้ดูกัวโดนวิจารหลอคับผม กัวโดนด่าหลอคับผม ว่าเข้าข้างไหนอยู่อะเปล่า
ละทีมงานก็ไม่บอกทีมอื่นก่อน ละทีมนี้ลงทำไมเค้าถึงรู้ได้คับผม  ถ้าเปนทีมจีเอ็มจะทำไงคับผม รอให้ใบแปลงวุ้นทีมไหนหมดก่อนกันหลอคับผม
ละพวกที่ชนะก็พูดกันได้แบบปัญญาอ่อนนะคับผม บอกว่ารอบ2พวกที่แพ้ก็แปลงวุ้น ขอโทดทีคับ รอบแรกแพ้
ก็เสียกำลังใจละ เพราะว่าแปลงวุ้นลงแข่งได้ ละมันซื้อมาตุ่นไว้กี่อันก็ไม่รู้ มันแปลงทั้งวันเลยก็ได้มั้งคับ
รอบ2ให้เวลาเตรียมตัวแค่5นาที ถามหน่อยจะออกไปเติมเงินโซที่ไหนคับ ละใช้เวลาเท่าไหร่กว่าจะเติมโซละมาซื้อวุ้น
ละที่มีใตตัวก็ซื้อมาได้แค่1อัน ก็แปลงได้แค่รอบเดียว ละพระแปลงวุ้นตีไม่ตาย กดมหาพรยังไงก็ชุบได้หมด
ขอโทดทีนะคับ แปลงแค่พระตัวเดียวคนอื่นที่ตายก็ไม่ต้องแปลงวุ้นละคับผม รอชุบมหาพรอย่างเดียว
ละรอบ3ก็ไม่มีกำลังใจละคับผม เพราะชนะก็ไม่ได้อะไร ถ้าพวกคุนแพ้ก็ไม่ม่ผลอะไรแข่งไปก็เท่านั้น
  ทำไมพวกคุนหาเรื่องโกงได้เก่งจิงๆ
เอาเปรียบคนอื่นสู้แบบแฟร์ๆ ไม่เปนหรือไงคับ กัวแพ้หลอกคับผม
ทั้งโกง ทั้งเอาเปรียบคนอื่น ทั้งเอาแถเก่ง รอบแรกหาพระเจอพวกคุนคงแพ้ไปละคับผม

เค้าหาตัวพระไม่เจอ เพราะไม่คิดว่าพระจะแปลงวุ้น เค้าคิดว่าวุ้นเปนตัวจีเอ็มเลยไม่คิดอะไร 
ละรอบแรกจะชนะได้ไงคับผม ตีมันตายไปละ มันชุบยมาอีก ตายละชุบอีก รอบแรก คนไม่มีวุ้นจะชนะมิคับ
 อย่าตอบมาแบบควายๆนะคับผม เพราะผมไม่ชอบควายแถ

thonson

ผมไม่เข้าข้างใครนะครับ อยากดูคลิปอย่างเดียว ถ้าเห็นก็รู้แล้วครับ ทีมไหนมีโอกาสแพ้ ชนะ มากกว่ากัน
ได้เห็นกันทั้งเซิร์ฟ ทั้งเกมส์ แล้วมันเป็นอย่างที่เรปบนว่าหรือเปล่า

ดีกว่ามานั่งด่ากันในบอร์ดนะครับ รอชมคลิปนะครับพี่ๆทีมงาน woon_love

โจ้ครับ I-jaMes

• **
  • [งอนแล้วน้า]
    • https://www.facebook.com/junladit.chompoo?ref=tn_tnmn
เรื่องแปลงวุ้นอะมันแปลงได้มาตั้งแต่ไหนแต่ไรตั้งแต่ซีซั่นก่อนๆแล้วผมเคยแข่งมาผมรู้ดีนะ อย่าพึ่งมางงว่าแปลงได้ยังไง

-_panda_-

ผมไม่เข้าข้างใครนะครับ อยากดูคลิปอย่างเดียว ถ้าเห็นก็รู้แล้วครับ ทีมไหนมีโอกาสแพ้ ชนะ มากกว่ากัน
ได้เห็นกันทั้งเซิร์ฟ ทั้งเกมส์ แล้วมันเป็นอย่างที่เรปบนว่าหรือเปล่า

ดีกว่ามานั่งด่ากันในบอร์ดนะครับ รอชมคลิปนะครับพี่ๆทีมงาน woon_love

https://www.facebook.com/photo.php?v=452000578252832&set=vb.128893428431&type=2&theater
 เทปการแข่งขันครับ

ping_21

• **
  • อร่อยนะจะบอกให้
โปรดใช้ความคิดในการอ่านที่ดี เเสดงความคิดเห็นเเบบสร้างสรรค์ อย่าใช้อารมณ์ในการพิมพ์ มิฉะนั้น คุณจะถูกมองได้ว่า มีความรู้มากน้อยเเค่ไหน เเต่ปล่อยให้อารมอยู่เหนือ สติ ทุกอย่างก็จะพังทลาย
--------------------------------------------------------------------------------------------------------------