GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

(วอลอค) ขอวิธีเก็บดวงวิญญาณ สกิลจิตอาชีพหน่อยครับ อาชีพนี้เก็บยังไง

มอนในดันโหดมาก อาชีพอื่นยังพอมีวิธีเก็บดวงวิญญาณ

แต่อาชีพวอลอคไม่รู้ต้องเก็บยังไง ใช้วิธีไหน แนะนำหน่อยครับ

[พระ] ถ้าหมากัด 30-40k+ จะฆ่าได้ง่ายๆ หมาตี 3-4 ที ถือว่าง่ายสุดในดันไร้ตะวัน
[ขุนศึก] ถ้าหมากัดครั้งเดียวไม่ตาย วอลอคจะตายแทน เพราะขุนศึกจะกดวิถีซามูไรทำให้การโจมตีปกติ ตีไม่เข้าเลย หมาก็กัดแก๊งๆตีไม่เข้า
[แอส] หมากัดไปแล้วติดพันแอส หมาตาย ...
[เทร] หมาโดนเทรใส่สามหัวยิง 1-2 ที หมาตาย ...
[วิ] หมาตายตั้งแต่จะวิ่งเข้าไปกัด เจอพสุธารัวๆ

อยากทราบวิธีเก็บดวงวิญญาณอาชีพวอหน่อยครับ
ผมลองมาแทบทุกอย่าง ไม่สามารถจะเก็บได้แบบอาชีพอื่นๆ สู้มอนในดันแทบไม่ได้

woon_cry

ที่บอกลองแทบทุกอย่าง ผมลองวิธีใช้ทูตแห่งความมืด ไประเบิดมอนในดันแล้วนะครับ
ปรากฏว่ามอนไม่ตายสักอาชีพ

พอใช้หมา หมาก็แทบจะสู้มอนไม่ได้เลย(นอกจากมอนพระ)

Opur

• Jr. Member
  • **
มอนที่ไม่ใช่พระ ถ้ามันไม่บัพอ้อมให้กัน ก็ พอสาป ได้อยู่นะครับ หลังจากสาปแล้ว จะอะไรยังไงก็ เชิญ ครับ ส่วน พระ ใช้หมาดีที่สุด ครับ