GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

###ขอทราบ Port หน่อยครับ###

op28009

• Newbie
  • *
ขอทราบ Port หน่อยครับ
InternetของหอพักเขาBlock Portเกมนี้ อยากทราบ Port เพื่อแจ้งให้เขาปลดBlockน่ะครับ  g#006

op28009

• Newbie
  • *
 g#046 ลองเปิด port 5999 แล้ว แต่ไม่สามารถ login ได้อะ เกมมันค้างอยู่หน้าจอเลือกชื่อserver  g#012 ต้องเปิดportอะไรอีกไหมครับ

จีเอ็มแพท

• Global Moderator
  • Full Member
ขอตรวจสอบก่อนนะครับ
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า

จีเอ็มแพท

ขอทราบข้อมูลพื้นฐานของระบบ internet ของผู้เล่นด้วยครับ

1.ความเร็วinternetเท่าไร
2.เป็นระบบ lan หรือว่า wifi
3.เล่นเกมอื่นได้หรือไม่

ขออภัยในความไม่สะดวกด้วยครับ
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า

op28009

• Newbie
  • *
ขอทราบข้อมูลพื้นฐานของระบบ internet ของผู้เล่นด้วยครับ

1.ความเร็วinternetเท่าไร
2.เป็นระบบ lan หรือว่า wifi
3.เล่นเกมอื่นได้หรือไม่

ขออภัยในความไม่สะดวกด้วยครับ

1. True 10Mb
2. Wifi เนตหอพัก
3. เล่นเกมอื่นได้ ต้องแจ้งเจ้าของเปิดport //ก่อนหน้านี้แจ้งเขาให้เปิดport เกม TopEleven  บน FB  Port=1953 ก็เล่นได้อะคับ

หมายเหตุ ใช้ Notebook พกไปเล่นที่ทำงานได้ไม่มีปัญหา

จีเอ็มแพท

เกม online เกมอื่นเคยเล่นบ้างหรือไม่ครับ เพราะอาการนี้ส่วนใหญ่เป็นที่ความเร็วของ internet ของผู้เล่นครับผม

ลองทดสอบความเร็ว internet ของตัวเองได้ที่ http://speedtest.adslthailand.com/

ได้ผลเช่นไรรบกวนแจ้งด้วยครับ ขออภัยในความไม่สะดวก

op28009

• Newbie
  • *
เกม online เกมอื่นเคยเล่นบ้างหรือไม่ครับ เพราะอาการนี้ส่วนใหญ่เป็นที่ความเร็วของ internet ของผู้เล่นครับผม

ลองทดสอบความเร็ว internet ของตัวเองได้ที่ http://speedtest.adslthailand.com/

ได้ผลเช่นไรรบกวนแจ้งด้วยครับ ขออภัยในความไม่สะดวก

Ro เถื่อนเล่นได้ลื่นปรื๊ดๆ

จีเอ็มแพท

ขอบคุณสำหรับข้อมูลเพิ่มเติมครับ