GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เล่นในโทรศัพท์คลิกโจมตีไม่ค่อยตีมอนเตอ

featuring

• แมว9ชีวิต
  • Jr. Member
  • **
น่าจะบัค เมื่อเล่นสายชาร์ป คลิกโจมตี ก็ไม่เข้าตีมอนเตอ ต้องเข้าไปมองตามันใกล้ๆหงุดหงิดมากแพทอะไร ยิ่งแก้ยิ่งเน่า

featuring

• แมว9ชีวิต
  • **
ไม่ทราบว่า สกิลชาร์ปคลาสแรก เรื่องความชำนาญในการลอบตี หรือ การโจมตีระยะไกล ได้ปรับหรือไม่ อย่างไร

featuring

• แมว9ชีวิต
  • **
น่าจะเป็นที่สกิล คลาสแรกของสายเรนเจอ มีปัญหา หรือจงใจให้เป็นไป ไม่มีผลเลย การลอบโจมตี หรือตีไกล
ชาร์บตีแค่ใกล้ๆหรือเป็นเส้นตรง

ADox

• Administrator
  • Full Member
มีรูปหรือ clip มั้ยครับว่าปัญหาที่เจอเป็นยังไงบ้าง

ADox

• Administrator
  • Full Member
น่าจะบัค เมื่อเล่นสายชาร์ป คลิกโจมตี ก็ไม่เข้าตีมอนเตอ ต้องเข้าไปมองตามันใกล้ๆหงุดหงิดมากแพทอะไร ยิ่งแก้ยิ่งเน่า
ขอถามเป็น step ตามนี้นะครับ
1.ถ้ายืนไกลจาก monster และลูกศรสีแดงชี้ที่ monster แล้ว พอใช้คำสั่งโจมกลับไม่เดินไปโจมตีใช่มั้ยครับ?
2.ถ้ายืนใกล้ๆ monster และลูกศรสีแดงชี้ที่ monster แล้ว พอใช้คำสั่งโจมจะโจมตีได้ตามปกติ?

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
1.ถ้ายืนไกลจาก monster และลูกศรสีแดงชี้ที่ monster แล้ว พอใช้คำสั่งโจมกลับไม่เดินไปโจมตีใช่มั้ยครับ?
2.ถ้ายืนใกล้ๆ monster และลูกศรสีแดงชี้ที่ monster แล้ว พอใช้คำสั่งโจมจะโจมตีได้ตามปกติ?
ใช่ ใน PC ก็เป็น

featuring

• แมว9ชีวิต
  • **
ขอชึัแจงว่า ต้องยืนเป็นเส้นตรง และใกล้มอนเตอ หรือถอดอาวุธประเภท คันศร หรือ ธนูออกจึงจะวิ่งเข้าไปตีในคำสั่งโจมตี
ใน PC ธรรมดาก็เป็นเหมือน อาการเดียวกัน ไม่เหมือนเดิม ขอบคุณล่วงหน้าในการเอาใจใส่ ที่จะรับปัญหาเรื่องราว