GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เบื่อทีมงาน ของซื้อมาแพง โดนแบนทั้งไอดี แบนถาวรอีก มะได้ทามไรผิด สวรรค์

ปิศาจ

• Full Member
เห็นใจผู้เล่นก็เห็นใจ - เหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้่นได้

เห็นใจ GM ก็เห็นใจ - กลืนไม่เข้าคายไม่ออก  ถ้าไม่ลงโทษพวกที่แฮคก์ ต่อไปอาจอ้างแบบนี้ได้ แฮคเสร็จเทรดเงินไปให้ตัวอื่นๆแล้วบอกว่าจัดกิจก็เป็นไปได้   ถ้าลงโทษก็โหดร้ายเกินไปสำหรับคนที่ไม่ได้เกี่ยวข้องกับการแฮค์ (แต่ก็พิสูจน์ยากอะนะ)  ปิดแจ้งแฮคก์ก็โดนด่า  เปิดก็โดนด่า  #038

เห็นใจตัวเองก็เห็นใจ  -  ตอนนี้ Harddisk จะเต็มเพราะ Printscreen แล้ว  ถ้าจะให้หารูปที่ปริ้นไว้คงเป็นวันๆ  เพราะไว้ใจใครไม่ได้เลย ซื้อของจากไชร์ก็ต้องปริ้นทุกครั้ง ดรอปของก็ต้องปริ้นทุกครั้ง (กลัวโรล)  จะเทรดอะไรจะจัดกิจอะไรก็ต้องปริ้นทุกครั้ง เฮ้อ   บางทีก็ลำคาญเหมือนกัน  ของผมมี 1000 กว่าภาพแล้วมั๊ง
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

nammonlinna3

• Newbie
  • *
เห็นใจผู้เล่นก็เห็นใจ - เหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้่นได้

เห็นใจ GM ก็เห็นใจ - กลืนไม่เข้าคายไม่ออก  ถ้าไม่ลงโทษพวกที่แฮคก์ ต่อไปอาจอ้างแบบนี้ได้ แฮคเสร็จเทรดเงินไปให้ตัวอื่นๆแล้วบอกว่าจัดกิจก็เป็นไปได้   ถ้าลงโทษก็โหดร้ายเกินไปสำหรับคนที่ไม่ได้เกี่ยวข้องกับการแฮค์ (แต่ก็พิสูจน์ยากอะนะ)  ปิดแจ้งแฮคก์ก็โดนด่า  เปิดก็โดนด่า  #038

เห็นใจตัวเองก็เห็นใจ  -  ตอนนี้ Harddisk จะเต็มเพราะ Printscreen แล้ว  ถ้าจะให้หารูปที่ปริ้นไว้คงเป็นวันๆ  เพราะไว้ใจใครไม่ได้เลย ซื้อของจากไชร์ก็ต้องปริ้นทุกครั้ง ดรอปของก็ต้องปริ้นทุกครั้ง (กลัวโรล)  จะเทรดอะไรจะจัดกิจอะไรก็ต้องปริ้นทุกครั้ง เฮ้อ   บางทีก็ลำคาญเหมือนกัน  ของผมมี 1000 กว่าภาพแล้วมั๊ง

พยานทั้งกิล  แหมๆก็พุดนะ

• Newbie
  • *
พูดตรงๆ ถ้าเขาไม่รับฟังจะเอาแต่รูปๆๆๆ ก็เลิกมันไไปซะเถอะเกมนี้ ผมคนหนึ่งแหละที่ตัดใจจากเกมนี้ได้แล้ว

ทางทีมงานรับฟังครับ และยินดีช่วยเหลือผู้เล่นทุกคนเต็มความสามารถ และการช่วยเหลือนั้นต้องถูกต้อง และมีเหตุผลเชื่อถือได้ด้วยครับ

และกฏการแจ้งแฮ๊กของทีมงานนั้นก็มีข้อที่ให้ผู้กระทำความผิดสามารถวิ่งเรื่องขอความเป็นธรรมได้

เรื่องดคีเจ้าของกระทู้นั้น ทางทีมงานก็รับฟัง และก็ต้องขอหลักฐานประกอบด้วยคือรูปภาพ เพราะจากเรื่องที่เจ้าของกระทู้ได้บอกกับทีมงานว่าการแลกเปลี่ยนนั้นเป็นการจัดกิจกรรมภายในกิล
แต่จากการตรวจสอบการแลกเปลี่ยนจากระบบเนีย สิ่งที่ผู้เล่นได้เล่ามาค่อนข้างจะไม่สมเหตุผลสักเท่าไหร่ (จึงขอรูปหลักฐานเพื่อยืนยัน)

ปล. ซึ่งการทำคดีแฮ๊กเนีย ผมก็จะบอกเพื่อนๆทุกคนให้ทราบกันเลยว่าเราต้องยึกหลักฐานที่สามารถยืนยันได้เป็นหลักนะครับ

น่าเห็นใจทั้งผู้เล่นและทีมงานเลย เฮ้อออ~ g#033 g#033 g#033

ตูนก็เห็นใจทีมงานนะ แต่โดยรวมตุนเสียหายเยอะกว่าทีมงานว่ะ  ตุนต้องเรียกร้องในสิทของตุนไง ทีมงานจะอ้างว่าเอาแต่รูปอย่างเดียวมันใช้ได้ซะที่ไหนล่ะคะก็บอกไปแล้ว ว่ามันเป็นกิจภายในกิล   ไม่มีใครคิดว่าจะเกิดเหตุแบบนี้ ไม่มีใครบ้าไปแคปรูปตอนเล่นกิจหรอกจ้า
พยานจีก็ไม่เอา จะเอาแต่รูปถ่าย เป็นเหตุผลที่ฟังไม่ขึ้นเลยจ้าแล้วที่ทีมงานบอกกำลังช่วย ช่วยยังไงหรอคะ ?  ช่วยบอกเอาหารูปถ่ายมาสู้คดีหรอ - -*
  woon_huh woon_huh woon_huh woon_huh

nupin2530

• Jr. Member
  • **
  • เซิญ ข่าน้อย
เข้าข่ายรับของโจร แต่ผู้รับไม่มีเจตนาและไม่รู้ข้อเท็จจริงในการรับของโจร ศาลพิพากษายกฟ้อง อิๆก็ว่าไป g#030

Jadzayoyoyo

• Newbie
  • *
ใช่คับตามที่ตูนพูด  ใครจะไปคิดไปฝันละคับ  ที่ข้อมูลเเฮกมาจีมีรูปตอนที่เเลกเปลี่ยนไหมละคับ  เเล้วทำไมถึงเเบนถาวรละ  ก็คนในกิลที่เเฮกมามันสร้างกิลจิงๆๆๆอะ โดนเเบนกันเกือบทั้งกิล  อะไรก็ให้หารูปปปปปปปปปปตลอดบอกไม่มีหลักฐาน  ถึงจะไม่มีหลักฐานเเต่ก็มีพยานอะทำไมถึงไม่คิดตรงนี้มัง   ทำตามกฎมังดิงั้นจะมีกฎทำไมละ เจตนากันไม่เจตนามีโทษไม่เท่ากับเเล้ว เเบนถาวรอยุในที่เจตนาหรือไม่เจตนาละ   เซง woon_angry woon_angry woon_angry

-ู่^>

• **
  • 2l~^ุ่~l3

ควอนโฮลิค.

• แฟนจบไปมีแต่ "อดีด" เรียนจบไปมีแต่ "อนาคต" :)
  • **
  • เบื่อเกมแลค,, แลคหา พ่อ.ง ?
เกมนี้มันก็แค่ต้องการแต่เงิน  g#010
вεεвεαя '

สัญญาจากหัวใจ,,
บอกรักบอยคนเดียวไปตลอดกาล

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
เกมนี้มันก็แค่ต้องการแต่เงิน  g#010

เห็นด้วยค่ะ
ต้องการแค่เงินจิงๆๆหรอ....ถ้างั้น
             ถ้าผมบอกว่าผมมีไอดีที่โดนแบนถาวรอยู่
             ขอซื้อไอดีตัวละครที่โดนแบนราคา2000บาทเพื่อนๆคิดว่าเค้าจะสนใจมั๊ย..
                    #038 #038 #038

• Newbie
  • *

เห็นด้วยค่ะ
ต้องการแค่เงินจิงๆๆหรอ....ถ้างั้น
             ถ้าผมบอกว่าผมมีไอดีที่โดนแบนถาวรอยู่
             ขอซื้อไอดีตัวละครที่โดนแบนราคา2000บาทเพื่อนๆคิดว่าเค้าจะสนใจมั๊ย..
                    #038 #038 #038

ไม่ทราบค่ะไม่ใช่จีเอ็มอยากรู้ก้ส่งเมลล์ไปถามสิคะ

vin25

• Newbie
  • *
ข่าวมาละจร้า
ตอนแรกทีมงานบอกให้ส่ง สำเนาทะเบียนบ้าน ใบเกิดไปยืนยันการเป็นเจ้าของไอดี ส่งแฟคไปละ แต่ยังโดนแบนถาวร
ไม่สามารถออนได้ ทีมงานบอกว่า ถ้าไม่มีรูปกะไมได้ ถึงพยานจะหลายคนก็ตาม
ปรากฎว่า ไม่มีสิ่งใดเกิดขึ้นแบนถาวร woon_cry เหอะๆอยากหยาบจังงับ
ไครที่ไหนมันจาไปหาได้ ให้ตายเถอะ บอกให้อ่านบทสนทนา
ทีมงานบอกว่า จะเป็นการละเมิดสิทธิส่วนตัวของผู้เล่น
รเมิดเลยไม่ว่าจร้า อ่านได้ตามใจชอบ ถ้าอยากอ่าน
ไม่งั้นถือว่าเป็นความผิดพลาดที่ทีมงานไม่รู้จักตรวจสอบเองมีแต่รอหลักฐาน อีก10ชาติคงจะหาได้มั้งครัย
 g#043 g#046 ถามหน่อยเถอะงับ คิดอย่างไงอยากแบน กะแบนเวลกะ83ละ ของกะเตม เซง
อย่างน้อยน่าจะคืนไอเทมให้ทุกชิ้น แต่นี้ไม่ทามไรเลย g#035

-♦image♦-

• **
  • ♥ไม่เน้นเม้น..แค่มาเก็บข้อมูล♥
ข่าวมาละจร้า
ตอนแรกทีมงานบอกให้ส่ง สำเนาทะเบียนบ้าน ใบเกิดไปยืนยันการเป็นเจ้าของไอดี ส่งแฟคไปละ แต่ยังโดนแบนถาวร
ไม่สามารถออนได้ ทีมงานบอกว่า ถ้าไม่มีรูปกะไมได้ ถึงพยานจะหลายคนก็ตาม
ปรากฎว่า ไม่มีสิ่งใดเกิดขึ้นแบนถาวร woon_cry เหอะๆอยากหยาบจังงับ
ไครที่ไหนมันจาไปหาได้ ให้ตายเถอะ บอกให้อ่านบทสนทนา
ทีมงานบอกว่า จะเป็นการละเมิดสิทธิส่วนตัวของผู้เล่น
รเมิดเลยไม่ว่าจร้า อ่านได้ตามใจชอบ ถ้าอยากอ่าน
ไม่งั้นถือว่าเป็นความผิดพลาดที่ทีมงานไม่รู้จักตรวจสอบเองมีแต่รอหลักฐาน อีก10ชาติคงจะหาได้มั้งครัย
 g#043 g#046 ถามหน่อยเถอะงับ คิดอย่างไงอยากแบน กะแบนเวลกะ83ละ ของกะเตม เซง
อย่างน้อยน่าจะคืนไอเทมให้ทุกชิ้น แต่นี้ไม่ทามไรเลย g#035
งั้นก็แย่ไปอีกนะครับ เสียใจด้วย
ความคิดเห็นของผมน่ะนะ ไม่รู้ว่าเข้าใจถูกรึเปล่าก็ไม่รู้นะครับ คือ ไอ่บทสนทนาที่ว่ากันนั้น มันก็เปิดเผยโดยสาธารณะ อยู่แล้ว (ก็คุยกันในกิล ในพัน) ทีมงานก็แค่ ตรวจสอบบทสนทนาเองมิใช่รึครับ ไม่ได้เข้าไปสิงเป็นผีเข้าไปในตัวละครเจ้าของไอดีซะเมื่อไหร่ จะมาบอกว่าละเมิดสิทธิส่วนบุคคลก็น่าจะแปลกอยู่สักหน่อย แต่ถ้าเข้าไปสิงตัวละครของคนอื่น (รวมไปถึงคนแฮ็คด้วยก็เข้าข่ายละเิมิดสิทธิ์ส่วนตัว) โดยเจ้าของมิได้ยินยอม ก็ว่าไปอย่าง ละเมิดแน่นอนครับ แต่ถ้ามันเป็นวิธีการเดียวเท่านั้นที่จะรู้รายละเอียดของบทสนทนาของผู้เสียหาย โดยการเข้าไปสิง(ขอใช้คำว่า สิง ง่ายๆนะครับ) แล้วทีมงานมาบอกว่าเป็นการละเมิดสิทธิส่วนบุคคล ไม่สามารถทำได้นั้น ก็โอเคครับ เข้าใจทีมงานเลย....
แต่ ไม่ใช่ว่าทีมงานจะไม่กล้าเข้าสิงนะครับ เคยด้วยขอบอก มันเป็นการละเมิดโดยแท้ ตัวอย่างเหตุการณ์ครั้งนึง 2 ปีได้แล้วครับ ไม่ค่อยแน่ใจเท่าไหร่ ผมและพวกในกิล ไปตีกัน หน้าไซร์ น้องคนนึงในกิล เค้าใส่เซตจุ ไปก็อปเลือดจีมาคนนึง แล้วไปตีกับกิล 2 กิล(กิลใหญ่ด้วย) (S.PK) กิลดังกล่าวโวยวายใหญ่ หาว่า ใช้บัคป่าว
ไม่นานเกินรอ มีจีเอ็ม ท่านนึง(หัวเป็นหญิง...ตัวเป็นชาย บอกแค่นี้ หลายคนน่าจะรู้นะ ตอนนี้เป็นอดีตไปแระ)มา ทันใด ไวเหมือนโกหก ตัวละครน้องในกิล หลุดออกจากเกม แล้วก็เข้ามาใหม่ แต่...คำพูดคำจาเปลี่ยนไปจากเดิม ที่ไหนได้ จีเอ็มมันเข้าสิง มาตรวจสอบ พวกคนในกิลก็ด่ามันตอบ มีสิทธิไรมาทำอย่างงี้ เข้าสิงตัวละครได้ซะงั้น แต่ไม่เป็นไรไม่ว่ากัน เราบริสุทธิ์กันทั้งนั้น ให้เค้าตรวจสอบไป แล้วเค้าก็ออกไป

.....ที่เกริ่นมา(ร่ายซะยาว) ก็แค่สงสัยคำพูดที่ว่าไม่กล้าไปละเมิดสิทธิส่วนบุคคลก็เท่านั้นเอง ว่ามันจริงรึเปล่าหรือแค่ปัดความรับผิดชอบ...จบข่าว ขอรับกระผม
ปล.ท่านใดไม่พอใจขออภัยด้วยครับ
g#019

Jadzayoyoyo

• Newbie
  • *
วินก็เป็นหัวกิลด้วยนะคับยอมให้ดูอยุเเล้ว หาเรื่องให้เเบนเเเล้วให้เราเติมเล่นใหม่มากกว่า หาตังเค้าตัวเอง
[/b]  g#035 g#035

deth2525

• Newbie
  • *
การทำงานในส่วนคดีแฮ๊กนั้น ทางทีมงานก็ทำการตรวจสอบตามหลักฐาน ซึ่งเราก็เห็นใจทั้งผู้ถูกแฮ๊กและผู้ถูกลงโทษทุกคนครับ
การดำเนินการต่างๆ ของคดีแฮ๊กนั้นนอกจากดูจากระบบแล้วทีมงานก็ต้องวิเคราะเหตุการณ์และดูหลักฐานเป็นหลักนะครับในส่วนนี้ ผู้เล่นก็ทราบดีในการเปิดการแจ้งแฮ๊กครั้งนี้

ทางทีมงานก็ต้องมองหลายๆ มุมและต้องใช้หลักฐานเป็นหลักเพราะคดีแฮ๊กเนียมีทั้งผู้เสียหาย และผู้ได้ผลประโยชน์ และผู้เกี่ยวข้อง ซึ่งทางทีมงานก็ต้องดูหลักฐานที่ผู้เล่นนำมาอ้างอิงด้วย

ในกรณีเจ้าของกระทู้ที่ได้ตั้งขึ้นมานั้น จากการตรวจสอบมีดังนี้
1. นาย A นำไอเทมแฮ๊กไปขายเพื่อนำมาเป็นเงินบิลล่า
2. นาย A นำเงินที่ได้จากการขายไอเทมที่แฮ๊กมา มาเดลให้กับบุคคลที่โดนลงโทษ ทางทีมงานก็ทำการตรวจสอบอย่างละเอียดในขั้นตอนต่างๆ ดูทั้งระยะเวลาในการแลกเปลี่ยน และขึ้นตอนการแลกเปลี่ยนต่างๆ ทางทีมงานก็ได้ตัดสิ้นไปว่าผู้เล่นทั้งหมดได้รับผลประโยชน์จากการแฮ๊ก(แต่ผู้เล่นที่โดนลงโทษสามารถ นำหลักฐานเข้ามาสู้คดีได้)

ทำไมทีมงานถึงตัดสิ้นว่าผู้เล่นได้ผลประโยชน์จากการแฮ๊ก
1. เงินบิลล่าที่ได้จากการขายไอเทมที่แฮ๊กมาตกไปอยู่กับผู้เล่นที่โดนลงโทษ
2. จากการตรวจสอบระยะเวลาการแลกเปลี่ยนเงินบิลล่า นั้นมีระยะเวลาในการเดลให้แต่ละคนนั้น ต่างกันไม่นานนัก (แต่ผู้เล่นโทรมาหาทีมแล้วบอกเหตุผลว่า เป็นการเล่นกิจกรรม แต่ไม่มีหลักฐานใดๆ ในส่วนรูปภาพ ซึ่งการพูดนั้นฟังไม่ขึ้น เพราะหากผุ้เล่นมีหลักฐาน ทีมงานก็ต้องนำไว้บอกกับเจ้าทุก ในกรณีเจ้าทุกสงสัยว่าทำไมผู้กระทำผิดไม่ถูกลงโทษ) สรุปได้เลยว่าการแลกเปลี่ยนเงินบิลล่าเนียมีข้อสงสัยในหลายด้านครับ

ปล1.คดีนี้นั้น ทางทีมงานแค่ต้องการหลักฐานยืนยันครับ เพราะยังไงเราก็ได้ตัดสินอย่างเป็นธรรมที่สุดแต่ต้องตรวจสอบหลักฐานก่อน
ปล2.ทางทีมงานไม่รู้สึกยินดีเลยในการลงโทษผู้เล่น ผลกระทบตกมาอยู่ที่ทีมงานทั้งหมดครับ
ปล3.จากที่ผู้เล่นเรียกร้องความเป็นธรรมให้เปิดแจ้งแฮ๊กลงโทษผู้กระทำความผิด ทางทีมงานก็ใช้หลักฐานเพื่อตัดสินความเป็นธรรมทั้งหมด การที่จะมาพูดอย่างเดียวแต่ไม่มีหลักฐานอะไรเลยนั้น ฟังไม่ขึ้นแน่นอนครับเพราะใครๆก็พูดได้ทั้งนั้น
ปล4.ผู้เล่นบอกลงทุนไปเยอะกับเกม ทางทีมงานก็ขอบคุณเป็นอย่างสูงที่อุดหนุนเล่นเกมของเรา แต่ถ้าทีมงานมาตัดสิ้นสิทธิในการเติมเงินของผู้เล่นใครเติมเงินเยอะได้สิทธิพิเศษ ทุกคนชอบการตัดสินในกรณีนี้หรือครับ ขอถามไว้เลยแล้วกัน

ถ้าเดลให้ทุกคนคนละ 1 บิล ก้อคงโดนเเบนกันหมดเลยเนอะ

CacAloz

ถ้าเดลให้ทุกคนคนละ 1 บิล ก้อคงโดนเเบนกันหมดเลยเนอะ

ทางทีมงานก็จพิจารณาว่า คนเดล 1 บิลล่าพยายามก่อกวนครับ โดนกฎแจ้งความเท็จครับ จัดไป ถาวร  G#007

ปล.ผมขอทำการล็อคกระทู้ดังกล่าวนะครับ เนื่องจากได้ให้คำตอบไปหมดแล้ว เจ้าทุกสามารถยื่นเรื่องเพื่อยืนยันความถูกต้องได้นะครับ ตามกฎการแจ้งแฮ๊ก