GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อยากจะตามหาน้องผญคนนึงที่เล่นเกมด้วยกันเมื่อ5-6ปีก่อนครับ ช่วยดันหน่อย

mootawan

• Newbie
  • *
มันก็นานมากแล้วนะครับ ตั้งแต่สมัยนู่นเลยพ่อค้าแม่ค้ายังเต็มตลาด ผมก็ได้รู้จักกับน้องๆกลุ่มนึงในเกมโดยที่ทุกๆวันจะเข้าเกมมาเล่นด้วยกัน
ตอนนั้นผมใช้ตัวละครชื่อ tonwan ชื่อกอล์ฟ นะครับและผมจะสนิทกับน้องผญอยู่คนนึงซึ่งตอนนี้ผมจำชื่อเค้าไม่ได้แล้วเราสนิทกันมากๆเล่นเกมด้วยกันเกือบทุกวัน
แต่แล้วก็มีวันที่ไม่น่าเกิดขึ้นคือ พวกเราเดินไปเจอวุ้นเทพนะครับแล้วเราก็ช่วยกันตี แล้วจู่ๆ ขนนกศักดิ์สิทธิ์ก็หายไป แล้วผมคิดว่าน้องเค้าเอาไป เป็นเรื่องไร้สาระมากๆครับ
ในกลุ่มที่ตีวุ้นตอนนั้นมีอยู่2-3คน คือผมกับน้องละอีกคนนึง ละตอนนั้นความคิดผมเด็กมากเลยครับ ผมจึงงอน ย้ำนะงอนน้องเค้า ละลบเพื่อน(ไร้สาระชิบหาย)ผมมาคิดแล้วยังเอ๋อแดกชีวิตตัวเองเลยครับ ที่ผมงอนเพราะว่าตอนนั้นพวกผมเวลกันแค่20-30เองละตังก็หายาก ผมจะตามหาน้องเค้านานละครับ แต่มีอยู่ครั้งนึงที่พี่ผมนะครับ ชื่อต้นว่านเป็นเจ้าของรหัสตัวจริง
ได้บอกว่ามีคนมาทักละถามว่าพี่กอล์ฟรึปล่าว พอได้ยินแบบนั้นรู้เลยครับต้องเป็นน้องเค้าแน่ แต่พอกลับมาก็ไม่เจอแล้วครับ

อยากจะเจอน้องเค้าอีกครั้งนึงอยากขอโทดอยากทำอะไรหลายๆอย่าง ถ้าน้องเห็นโพสนี้ตอบกลับทีนะครับ เพราะพี่รู้ว่าน้องก็จำพี่ได้

mootawan

• Newbie
  • *
คือตอนที่เล่นด้วยกันคือช่วงเวลน้อยๆครับ ละตอนที่น้องเค้ามาถามพี่ผมคือตอนผมเวลสูงๆแล้ว

mootawan

• Newbie
  • *
ที่อยู่ในหัวตอนนี้รู้สึกจะชื่อเหมียวนะครับ เค้าชอบพิมพ์เหมียวๆต่อท้ายอะครับ
อาจจะไม่ใช่นะครับเพราะในหัวผมตอนนี้มีสองคนละมันสลับกันไปสลับกันมา
เพราะมีคนเรียกผมพี่กอล์ฟสองคนคือคนเหมียวกับอีกคนนึงอะครับ
แต่คิดว่าเหมียวน่าจะไม่ใช่

A+

• Personal ID 🔐
  • Jr. Member
  • **
เป็นความทรงจำที่ดี แต่..แน่ใจเหรอว่าเป็น ผู้หญิง กำ โทษษษ ฮ่า ๆ เกมมันอยู่ยาก  เคยเจอมากับตัวละ ดุ้นมาเป็นแท่ง อ้ากก ก กก ก ก ก ก

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
แวะมาให้กำลังใจ g#031
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?