GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เค้าด่าหนู อ่ะ

---------IcezeicE

• Full Member
ผู้เล่นได้ทำการด่า จีอาสา คำว่าตอแหล อ้างจากจี ค้างคาวไฟ ให้ระความรู้สึกประมานนี้ใช่ป่ะ

คำว่าตอแหล เป็นคำด่าของวัยรุ่นสมัยนี้ ที่สมอง 3ขวบ ปากยังไม่สิ่นกลิ่นน้ำนม

ความรู้สึกที่ได้รับคือ มีความรู้สึก ที่เจ็บใจ นิดหน่อย

ความหมายของคำว่าตอแหล หมายถึงการพูด อะไรที่ไม่ใช่ความจริง คล้ายๆคำว่าโกหก แต่แรงกว่า และนิยมใช้เป็นคำด่า

ใช้ทั้ง การพูด การกระทำ  อ้างอิง.คิดเอง

จึงขอให้ จีเอ็มค้างคาวไฟ ได้ลงโทษ ใบ้ตัวละคร ดังกล่าว เพราะตัวละคร ดังกล่าว ด่า จีอาสา ทำให้ความรู้สึกที่เจ็บปวด

`เพียงรัก ♥ `

• รักฉันมั้ยคะ ♥ ? `
  • Jr. Member
  • **

คนกาก

• Newbie
  • *
นี่น่ะภาวะการทำงานของจีเอ็ม

เห็น มีปัญหากะผู้เล่นตลอดคนนี้ ก็คงไม่ผิดเพราะเขามีอำนาจอยู่ในมือ

คอยดูเด่วเขาก็ด่าผม

.PrivaCy.

• Newbie
  • *
  • Nobody's Perfect ไม่มีใครสมบูรณ์แบบ
นี่น่ะภาวะการทำงานของจีเอ็ม

เห็น มีปัญหากะผู้เล่นตลอดคนนี้ ก็คงไม่ผิดเพราะเขามีอำนาจอยู่ในมือ

คอยดูเด่วเขาก็ด่าผม
แล้วเค้าไปด่าหรือยังอะ จีอาสาด่าก็ผิดกฎเกม  รอให้ด่าก่อนนะค่อยมาโพสอะไรแบบนี้ ไปถามเอาว่าผู้เล่นคนนี้ที่คุณอ้างถึงอะ ใครกันแน่ที่ตัวปัญหา

Nobody's Perfect ไม่มีใครสมบูรณ์แบบ

คนกาก

• Newbie
  • *
ไม่พ้นคนเลียตอบแทน

จีอาสาก็ควรมีภาวะการทำงานที่ดีด้วยเพราะมันเป็นหน้าตาให้เกม

พูดไปกะไร้ประโยชยังไงคนธรรมดาๆก็ผิดเสมอ

вιiz

• Jr. Member
  • **
  • Adam Levine ♥
อย่าไปด่าไปว่าเขาสิ่ เขาเป็นคนมีจิตอาสาน่ะ ทำงานตรงนั้นก็เหนื่อยพอดู ส่วนผู้เล่นที่เล่นไปวัน ๆ ก็อย่าทำตัวหนักโลกเลยคนเขาอุส่าอาสามาทำงาน

ปล. ไม่เกี่ยวข้องกับใครทั้งสิ้น แต่เห็นมาหลายกระทู้แล้วที่อาสาคนนี้โดนโจมตี แค่อยากจะบอกว่า เอาใจเขาใส่ใจเราบ้างก็ได้น่ะ ถ้าพวกคุณไม่ได้ไปทำหน้าที่แบบเขาตรงนั้น ก็อย่าทำเป็นรู้ดีไปกว่าคนที่เขาทำงาน  g#031 g#031

ไอซ์ ก็ผู้เล่น เกม ธรรมดาคนนึง ที่มีความรู้สึก นะค่ะ

อีกอย่าง บุคคลล คลนี้ ได้ด่าจีไอซ์ ไว้เย๊อะ มาก ถึงมากที่สุด

คน ค่ะ ไม่ใช่หิน และตอไม้

ที่ใครพูดอะไรไปแล้วจะไม่รู้ สึก

เรื่อง ดร่ามากับชาย คนนี้ นั้นมีมากมาย หลากหลายกระทู้ ลองติดตาม อ่านดูนะค่ะ คงจะมีตอนต่อไป

อย่าไปด่าไปว่าเขาสิ่ เขาเป็นคนมีจิตอาสาน่ะ ทำงานตรงนั้นก็เหนื่อยพอดู ส่วนผู้เล่นที่เล่นไปวัน ๆ ก็อย่าทำตัวหนักโลกเลยคนเขาอุส่าอาสามาทำงาน

ปล. ไม่เกี่ยวข้องกับใครทั้งสิ้น แต่เห็นมาหลายกระทู้แล้วที่อาสาคนนี้โดนโจมตี แค่อยากจะบอกว่า เอาใจเขาใส่ใจเราบ้างก็ได้น่ะ ถ้าพวกคุณไม่ได้ไปทำหน้าที่แบบเขาตรงนั้น ก็อย่าทำเป็นรู้ดีไปกว่าคนที่เขาทำงาน  g#031 g#031

g#019

Aria On The Planets

• IA - Vocaloid
  • อยากมองเห็นความในใจของคน ♪ ก็อยากจะค้นเพื่อหาคำตอบ ♪
เวลาใครหาว่าผมตอแหลผมก็จะถามก่อนนะครับ
ว่าตอแหลตรงไหน
ไม่ได้เอะอะตั้งกระทู้แบบนี้ woon_sunny
หากพยายามหาหนทางที่ไม่มีการทรยศหักหลัง
ฉันคงหลงทางไปหาความตายเสียก่อน

คนกาก

• Newbie
  • *
เวลาใครหาว่าผมตอแหลผมก็จะถามก่อนนะครับ
ไม่ได้เอะอะตั้งกระทู้แบบนี้ woon_sunny
g#017

-so_Janenii_os-

• Newbie
  • *
  • ..รักเธอ..
g#017

g#017 ใช่ๆ ความจริงจีอาสาก็ควรจะหาเหตุผลด้วยนะคะว่า เออ..ทำไมมาด่าเราล่ะ เราทำงานผิดพลาดตรงไหนหรือเปล่า และควรมีเหตุผลมากแะความอดทนมากกว่านี้ ก็รู้ค่ะว่าหน้าที่แบบนี้มันหนัก คงเครียกบ้างเป็นธรรมดา แต่ก็ไม่ควรใช้อารมณ์หรือคำพูดตัดสินปัญหาแบบนี้นะคะ คุณได้เลือกที่จะมาทำงานเป็นจีอาสาแล้ว ก็ควรที่จะทำหน้าที่ให้ดีที่สุด ไม่ใช่มาตั้งกระทู้แบบนี้โดยไม่ได้หาเหตุผลหรือมองย้อนไปหาข้อผิดพลาดของตัวเองเลย

ปล.นี่คือความคิดเห็นส่วนตัว หากไม่พอใจอันใดก็ขออภัย

รัก J&J ที่สุดในสามล้านโลก  g#005

bebegon

• Newbie
  • *
คำว่า ตอแหล ไม่ผิดหนิ เอามาลงเพื่อประจานตัวเองทำไม

g#017

g#017 ใช่ๆ ความจริงจีอาสาก็ควรจะหาเหตุผลด้วยนะคะว่า เออ..ทำไมมาด่าเราล่ะ เราทำงานผิดพลาดตรงไหนหรือเปล่า และควรมีเหตุผลมากแะความอดทนมากกว่านี้ ก็รู้ค่ะว่าหน้าที่แบบนี้มันหนัก คงเครียกบ้างเป็นธรรมดา แต่ก็ไม่ควรใช้อารมณ์หรือคำพูดตัดสินปัญหาแบบนี้นะคะ คุณได้เลือกที่จะมาทำงานเป็นจีอาสาแล้ว ก็ควรที่จะทำหน้าที่ให้ดีที่สุด ไม่ใช่มาตั้งกระทู้แบบนี้โดยไม่ได้หาเหตุผลหรือมองย้อนไปหาข้อผิดพลาดของตัวเองเลย

ปล.นี่คือความคิดเห็นส่วนตัว หากไม่พอใจอันใดก็ขออภัย

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=16400.0
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=16388.0

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=12906.60
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=16323.0

ทั้งหมดนี้ คือคน คนเดียวกับที่ด่า ว่า แหล

ถ้าเค้าด่าคุณ มากมาย ขนาด 4 กระทู้ หลายๆ หน้าคุณจะมีความรู้สึกอย่างไร

จีไอซ์ ก็คน มีความรู้สึกนะค่ะ ถ้าเค้าด่า แค่ในเกม จีไอซ์จับใบ้ ก็จบแล้ว แต่นี่มันมากกว่านั้น

หวังว่า คุณ คงจะเข้าใจ

อ้างถึง จีเอ็มค้างคาวไฟ

คำว่า "ตอแหล" ไม่อยู่ในประมวลคำหยาบนะครับ เพราะฉนั้นผู้เสียหายจำเป็นต้องมาบรรยายด้วยครับ ตามกฎข้อ 6. ครับ

และกระทู้นี้

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=16395.0

พอจะเข้าอะไร มากขึ้นใหมค่ะ  jarb9192

ปล. ไม่เกี่ยวข้องกับใครทั้งสิ้น แต่เห็นมาหลายกระทู้แล้วที่อาสาคนนี้โดนโจมตี แค่อยากจะบอกว่า เอาใจเขาใส่ใจเราบ้างก็ได้น่ะ ถ้าพวกคุณไม่ได้ไปทำหน้าที่แบบเขาตรงนั้น ก็อย่าทำเป็นรู้ดีไปกว่าคนที่เขาทำงาน
  g#031 g#031