GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ฝากถึง FC ZoDiC

ตามน้ำ

• Newbie
  • *
Fc ZoDic  พี่อายุน่าจะเยอะแล้ว เลิกด่าเด็กแล้วทำตัวเป็ฯผู้ใหญ่ได้ไหม ในบอร์ดพอคนอื่นแสดงความเห็นถึงแม้มันจะดูโง่เง้าขนาดไหน พี่ก็ด่าซะรุนแรง บอร์ดดูลดคุณค่าอะ มันเหมือนบอร์ดเด็กเกรียน โดยมีพี่เป็ฯส่วนหนึ่งของเด็กเกรียนๆ ทั้งๆที่พี่อายุเกินความจะเป็นเด็กเกรียนแล้วนะ ลดอคติแล้วดูตัวเองใหม่ดิ ไม่ใช้แน่พี่นะ ทุกคนด้วย หยาบคายกันจังเลย พออยู่ในโลกออนไลน์เนี้ย ก่อนจะพิมพ์ไรคิดว่าคุยต่อหน้าคนๆนั้นดู เพิ่มมารยาทให้กับชีวิต

ไปย้อนดู เม้นทั้งหมดก่อนนะครับ ใครกันที่เริ่มด่าผมก่อน บางคนถึงกับตั้งกระทู้ ฝากถึงผม คนอย่างผมดีมาผมดีกลับ ด่ามาผมด่า 100เท่า
 โดยเฉพาะ ไอ้ OMG_inw ไปย้อนดูบอร์ดเก่าๆ มันนะครับ มันว่าอะไรผมไว้บ้าง

ส่วน  darikat ไปย้อนดู นะครับเค้าว่าอะไร ผม และเค้าเม้นยอะไรไปบ้าง ผมเข้ามาจับผิดคนร้องหาสมดุลกับเกมไม่สมบูรณ์ มันผิดตรงไหน
หรือเขาห้ามให้จับผิดหรอ
 darikat เค้าบอกจะเลิกเล่น ผมก็เข้าไปตอบเค้าว่า เลิกก็เลิกสิครับ จะมา ประกาศให้คนรู้ทำไม
สงสัยไปแทงใจดำเขาที่เขาแค่ขู่จะเลิกเลยมาตั้งกระทู้ ฝากถึงผมเลยทีเดียว

ก่อนจะว่าผม ไปย้อนอ่ายดูคอมเม้นก่อน ว่าใครถูกใครผิด คนอย่างผม ดีมาผมดีกลับ ด่ามาผมด่ากลับเป็น 100 เท่า

เขาว่าอะไรแล้วพอเขาตั้งกระทู้คุณ................................... ไม่ใช่เจ้าคิดเจ้าแค้นหลับหูหลับตาพิมพ์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2016, 18:02:55 โดย จีเอ็มตัวกลม »

ตามน้ำ

• Newbie
  • *
ที่บอกว่าด่ามา          ผมอ่านๆดูแล้วไม่น่าจะใช่นะ เห็นเขาพี่......................... ไรอีกจำไม่ได้ แล้วพี่เขากลับว่าไรบ้าง อย่าแถไปง่ายๆสิ.............
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2016, 18:03:46 โดย จีเอ็มตัวกลม »

ZoDiC คนเดิม

• Full Member
Fc ZoDic  พี่อายุน่าจะเยอะแล้ว เลิกด่าเด็กแล้วทำตัวเป็ฯผู้ใหญ่ได้ไหม ในบอร์ดพอคนอื่นแสดงความเห็นถึงแม้มันจะดูโง่เง้าขนาดไหน พี่ก็ด่าซะรุนแรง บอร์ดดูลดคุณค่าอะ มันเหมือนบอร์ดเด็กเกรียน โดยมีพี่เป็ฯส่วนหนึ่งของเด็กเกรียนๆ ทั้งๆที่พี่อายุเกินความจะเป็นเด็กเกรียนแล้วนะ ลดอคติแล้วดูตัวเองใหม่ดิ ไม่ใช้แน่พี่นะ ทุกคนด้วย หยาบคายกันจังเลย พออยู่ในโลกออนไลน์เนี้ย ก่อนจะพิมพ์ไรคิดว่าคุยต่อหน้าคนๆนั้นดู เพิ่มมารยาทให้กับชีวิต

ไปย้อนดู เม้นทั้งหมดก่อนนะครับ ใครกันที่เริ่มด่าผมก่อน บางคนถึงกับตั้งกระทู้ ฝากถึงผม คนอย่างผมดีมาผมดีกลับ ด่ามาผมด่า 100เท่า
 โดยเฉพาะ ไอ้ OMG_inw ไปย้อนดูบอร์ดเก่าๆ มันนะครับ มันว่าอะไรผมไว้บ้าง

ส่วน  darikat ไปย้อนดู นะครับเค้าว่าอะไร ผม และเค้าเม้นยอะไรไปบ้าง ผมเข้ามาจับผิดคนร้องหาสมดุลกับเกมไม่สมบูรณ์ มันผิดตรงไหน
หรือเขาห้ามให้จับผิดหรอ
 darikat เค้าบอกจะเลิกเล่น ผมก็เข้าไปตอบเค้าว่า เลิกก็เลิกสิครับ จะมา ประกาศให้คนรู้ทำไม
สงสัยไปแทงใจดำเขาที่เขาแค่ขู่จะเลิกเลยมาตั้งกระทู้ ฝากถึงผมเลยทีเดียว

ก่อนจะว่าผม ไปย้อนอ่ายดูคอมเม้นก่อน ว่าใครถูกใครผิด คนอย่างผม ดีมาผมดีกลับ ด่ามาผมด่ากลับเป็น 100 เท่า

เขาว่าอะไรแล้วพอเขาตั้งกระทู้คุณก็รีบกลับมาด่าเขาเพราะแค้นว่างั้น มีเหตุผลหน่อยนะเด็กๆ ไม่ใช่เจ้าคิดเจ้าแค้นหลับหูหลับตาพิมพ์

ถ้าเป็นคุณจะทำไง หรอครับ เขาประกาศเลิกเล่น ขายของ ขายตัวละคร ทิ้ง ผมเลยไปเม้น ว่าจะเลิดก็เลิกไม่จำเป็นต้องประกาศ หรือ ขู่ทีมงาน เ้พื่อเรียกร้องความสนใจ 
แค่นี้เค้ามาตั้งกระทู้ถึงผม ถ้าเขาตั้งถึงคุณ บ้างคุณจะทำยังไง หรอครับถามนิดนึง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2016, 18:04:33 โดย จีเอ็มตัวกลม »

ที่บอกว่าด่ามา ด่ากลับ 100 เท่า ผมอ่านๆดูแล้วไม่น่าจะใช่นะ เห็นเขาด่าพี่ว่าเหี้ย ว่าปลาไหล ควาย ไรอีกจำไม่ได้ แล้วพี่ด่าเขากลับว่าไรบ้าง อย่าแถไปง่ายๆสิคุณพี่ดีเจเก่งภาคสอง

จำเม้นนี้ไว้ด้วยนะ

woon_bye woon_no
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2016, 18:05:13 โดย จีเอ็มตัวกลม »

ตามน้ำ

• Newbie
  • *
เหมือนเพิ่งจะรู้ต้วหรือเปล่าพี่ ดีนะที่ผมทัก ไม่งั้นลืมด่ากลับ100เท่า ผิดคอนเซ็ปพี่ที่อวดไว้เลยนะนี่  woon_sunny

woon_5555 woon_5555 woon_5555
เหมือนเพิ่งจะรู้ต้วหรือเปล่าพี่ ดีนะที่ผมทัก ไม่งั้นลืมด่ากลับ100เท่า ผิดคอนเซ็ปพี่ที่อวดไว้เลยนะนี่  woon_sunny

สรุปคือเป็นปลิงมาเกาะเค้าดังสะนะ

กู ต่อม รีเทิน สัส

• VerY ,,Happy To MucH
  • Jr. Member
  • **
นี่หรอ.......โตเเล้วหรอ เหมือน...... หยุดด่ากันซะที เขาจะทำไรมันก็เรื่องของเขา คุณจะไปด่า ไป.....เขาทำไม โตเเต่ตัว .....โซดิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2016, 13:13:16 โดย จีเอ็มตัวกลม »

นี่หรอผู้ใหญ่ โตเเล้วหรอ เหมือนเด็กป6เลย หยุดด่ากันซะที เขาจะทำไรมันก็เรื่องของเขา คุณจะไปด่า ไปเสือกเขาทำไม โตเเต่ตัว ควายโซดิก

ถาม.... .....ทำไม แล้ว....มา.....อะไร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2016, 13:13:37 โดย จีเอ็มตัวกลม »

พี่ศรุต บัวประเสริฐ เจ้านายพวกผมฝากถึงทุกคนที่ชอบเข้ามาโจมตี ZoDiC ว่า

พวกคุณทุกคนเก่งเรื่อง Social เห็นขอ Facebook เจ้านายพวกผมกันตลอด งั้น

วิงวอนช่วยกรุณาถ่ายคลิ๊ปตอนที่พวกคุณ เอามือไปสัมผัส.................แถวบ้าน เวลาโดนเรียก

มาลงบอร์ดทีคับ เจ้านายพวกผมรอดูอยู่ ส่วนคลิ๊ปที่พวกคุณยกมือ...........บ้าน ไหว้แล้วไหว้อีก เวลาโดนเรียก

ไม่ต้องเอามานะคับ เจ้านายพวกผมไม่อยากเห็น ขอบคุณล่วงหน้าเป็นอย่างสูงคับ

(Big Bike และรถยนต์หรูๆทุกคันสามารถซ่อนกล้องรูเข็มได้หมดนะคับถ้าพวกคุณมีเงินอย่างที่เคยคุยใว้จริงๆ เห็นพวกคุณชอบ.......ในเกมส์ว่า ......ของพวกคุณรวยกว่าพี่ศรุต บัวประเสริฐ ขนาดพวกคุณเรียนไม่จบ ก็ยังไม่ต้องเรียน ไม่ต้องทำงาน วันๆเล่นแต่เกมส์ ขี่กริม ขี่เซริว มาอวดผู้เล่นคนอื่นๆได้ทุกวันใช่มั้ยคับ?)

ฝากถึง พวกที่ชอบเรียกตัวเองว่ามีการศึกษาสูงกว่า ZoDiC เชิญมาใช้คำพูดแบบคนมีการศึกษาสูงๆ กับพวกผมได้ตลอดคับ

พวกผม ลูกน้องพี่ศรุต บัวประเสริฐเรียนจบปริญญาตรีจากโรงเรียนกฎหมายที่ผลิตข้าราชการชั้นสัญญาบัตร และปริญญาโทด้านกฎหมายจากมหาวิทยาลัยเอกชนกันทุกคนคับ

(เจอกันในเกมส์ทีไร พวกคุณก็ต้องใช้ วาจาต่ำๆ ที่ได้รับการตกทอดมาจากบรรพบุรุษ ...............ของพวกคุณทุกคน กันทุกครั้งนะผมว่า เวรกำจริงๆคับ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2016, 13:16:17 โดย จีเอ็มตัวกลม »

Herela

• Newbie
  • *
คนอัลไลมี.......เป็น.......
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2016, 13:16:48 โดย จีเอ็มตัวกลม »

해주창

• **
แค่เกมทำให้คนเป็นขนาดนี้เลยหรอ  g#011 g#012 g#013

นักเลงคีย์บอร์ด ท้าจริงๆไม่มา ผมรอยัน 6 โมงครึ่ง เบอร์ก็โทรไม่ติด ทีนี้ทำเงียบ เก่งไม่จริงอย่ามาโชว์ครับ กระจอก
จะอ้างไรก็อ้างมาครับ กระจอกชิปหาย

ว้าว นักเลงนอกจอ พวกผมชอบมากคับ

พวกผมลูกน้องพี่ศรุต บัวประเสริฐเป็นนักกฎหมายคับ อยากทราบจริงๆว่า เจอ ZoDiC นอกจอแล้ว นักเลงผู้ยิ่งใหญ่ได้แค่ในเกมส์ อย่างพวกคุณจะทำยังไง

พวกคุณพกอาวุธปืนที่ไม่มีทะเบียนมา พวกผมก็จับ พกมีดมา พวกผมก็จับ ใช้วาจาที่ไม่สุภาพกับ ZoDiC นอกจอพวกผมก็ฟ้องข้อหาหมิ่นประมาท ให้พ่อแม่ของพวกคุณที่บ้าน

เดือดร้อนต้องเสียเวลามาสู้คดี ได้แบบสบายๆ และที่เด็ดสุดคับ พวกคุณต่อย ZoDiC นอกจอแค่หมัดเดียว ก็เตรียมรับข้อหา พยายามฆ่าผู้อื่นโดยเจตนาไตร่ตรองเอาใว้ล่วงหน้าได้เลยคับ!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2016, 13:17:28 โดย จีเอ็มตัวกลม »

ตามน้ำ

• Newbie
  • *
ลูกพี่คุณนี่ไม่นักเลงเลยนะครับ  g#037

yazakazuki

• **
อ่า.....อย่าคุยกันเรื่องกฏหมายเลยครับ สาดโคลนใส่กัน เปื้อนทั้งคู่มากกว่า

เอาเรื่องหมิ่นประมาทก่อนนะครับ กรณีนี้ลูกพี่คุณต้องเงียบ เป็นศรีทนได้ ไม่ตอบโต้อะไรเลย มีการอัดเสียงว่ามีการด่าทอให้เสื่อมเสีย บลาๆ ถึงจะฟ้องได้ แล้วต้องไปว่ากันต่อในชั้นศาล เสียตังอีกล่ะทั้ง 2 ฝ่าย ซึ่งถ้าด่ามาด่ากลับ จบ ฟ้องไม่ได้ เว้นแต่ว่างขนาดให้ฟ้องกลับ ไม่นับกรณีเยาวชนอีก

กรณีทำร้ายร่างกาย พกมีดพกปืน.....อันนี้ว่ากันยากและไม่คุ้มครับ เช่น สมมติว่า มีคนไปรุมต่อยลูกพี่คุณจนสลบ แล้วปล่อยทิ้งไว้ อันนี้คือ"ทำร้ายร่างกายครับ" และต้องดูว่า พิการไหม สาหัสไหม จะเข้าสู่ "การทำร้ายร่างกายจนสาหัสหรือทุพลภาพ" ถ้าจะเอาพยายามฆ่า ต้องแผลฉกรร มีลักษณะแผลถึงตาย หรือเลือดโชกหนีเอาตัวรอดมาได้เอง อันนั้นถึงจะเรียกว่า "พยายามฆ่าครับ" อย่าให้ลูกพี่คุณไปเสี่ยง หรือหมดอนาคต เพื่อแลกค่าปรับ 4000 บาท(ทำร้ายร่างกาย) เลยครับ

เข้าใจว่าอยากช่วยลูกพี่นะครับ แต่แทนที่จะหนุนหลังยุให้ฟ้อง เอาตัวไปล่อจนเสี่ยงพิการ......มันไม่คุ้มกันหรอกครับ

ช่วยกันห้ามและเลิกแล้วต่อกันดีกว่าเนาะ ^^