GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เจาะลึกเบลดมาสเตอร์ 3 ดาบขั้นเทพ (For Battle) by InW_Sura

โพลล์

บทความนี้มีประโยชน์กับผู้เล่นท่านอื่นบ้างหรือไม่

มีประโยชน์มาก
446 (87.5%)
ไม่มีประโชยน์
25 (4.9%)
ไม่แสดงความคิดเห็น
39 (7.6%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 510

InW_Sura

• Jr. Member
  • **
  • ที่ที่เรารักกัน 2011
ยังไงก็กาก อยู่ดี อะคับเบลด เชื่อผมเถอะอย่าหลอกตัวเองเลย  g#009  ตั้งแต่มีซีสามมา เบลด อะกาก สุดๆ เลย

ถ้าเล่นเบลดไม่เป็น ก็อย่าแสดงความคิดเห็นเลยดีกว่าคับ ดูเฉยๆ ก็พอ นะ นะ

firstalonely

• **
  • ป่วนบอร์ด&ดราม่าเป็นอาชีพหลัก
เห็นเงียบๆตลอด ขยันซุ่มทำข้อมูลนี่อ่านะ แฟนนี่นั่งคุยเหมือนบ้าคนเดียว  g#035

ยังไงก็กาก อยู่ดี อะคับเบลด เชื่อผมเถอะอย่าหลอกตัวเองเลย  g#009  ตั้งแต่มีซีสามมา เบลด อะกาก สุดๆ เลย

พ่อคนเทพ เทพจังค่ะ เทพสุดๆของที่สุดเกมส์เลยมั้งค่ะ แต่ไม่ต้องเสนอหน้ามากระทู้นี้ก็ได้นะค่ะ
จขกท.เขาตั้งใจนำข้อมูลดีๆที่มีอยู่มาเผยแพร่ให้เป็นประโยชน์แก่คนอื่นบ้าง
ไม่ใช่มานั่งตำนิติเตียน คอยว่าคนนู่นคนนี้ เทพมากก็เก็บปากไว้กินข้าวต่อไปเถอะค่ะ

firstalonely ณ เซิร์ฟสวรรค์

กบ

• **
ของสำคัญอีกอย่างที่ไม่ควรมองข้าม คือ

ผ้าคลุมหนังซอเรี่ยน
LV 79
-เพิ่มHPMAX 500
-เพิ่มต้านทานมึน 35%

เพิ่มต้านทานมึนเยอะดี เอาไว้ ใส่ตอนสู้กับเบอ เวลาโดนระเบิดคลั่ง  เวลาที่จะเป็นง่อยจะติดน้อยลง
 หรือไว้ใส่สู้กับ เทรหน้าไม้ เวลาโดนศรอัสนีบาต จะติดมึน น้อยลง

และนี่ก็ เบลดสามดาบ เน้นความต้านทาน ของผมเองล่ะครับ

(ไม่รู้ว่ามีใครเล่นหรือเปล่าเนี่ย  g#020)

เบลด ไม่จุของผม สู้กับเทรหน้าไม้ (ที่ไม่เปิดผอบ) ก็พอได้ เนื่องจากสกัดขา และยิงศรอัสนีบาตไม่ติด
และเมื่อสู้กับเบอ เบอกระแทกขวานไม่ติดมึน   และเมื่อเบอระเบิดคลั่ง ก็ยังพอจะวิ่งหนีได้ โดยไม่เป็นง่อย (แต่ส่วนใหญ่ แม้จะโกย ก็หนีเบอระเบิดคลั่ง ไม่พ้นอยู่ดี  g#027)
กับพาลาดิน โดนกระแทกโล่ ก็ไม่ มึนเช่นกัน
เมื่อเจอกับเบลดดาบคู่ พุ่งมาผ่าสามพิภพ ก็ไม่มึน และผมจะเปลี่ยนเป็นดาบใหญ่ ฟาดดาบรัวๆ จนตายไปเลย

และนี่ก็เป็นอีกแนวทางการเล่น เบลดมาสเตอร์ ในแนวของผมครับ

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Asura Tester
  • Full Member
  • **
ผมเล่นเบรดไว้สู้กะวิ  woon_5555
ถ้าวิไม่เทพจริงหอกวารีมีแก๊ง พสุธา มีแก๊ง
แต่ไม่กล้าไปทดสอบกะคนไม่รู้จัก เพราะผมประสบการตีกันน้อย  woon_cry

InW_Sura

• **
  • ที่ที่เรารักกัน 2011
ของสำคัญอีกอย่างที่ไม่ควรมองข้าม คือ

ผ้าคลุมหนังซอเรี่ยน
LV 79
-เพิ่มHPMAX 500
-เพิ่มต้านทานมึน 35%

เพิ่มต้านทานมึนเยอะดี เอาไว้ ใส่ตอนสู้กับเบอ เวลาโดนระเบิดคลั่ง  เวลาที่จะเป็นง่อยจะติดน้อยลง
 หรือไว้ใส่สู้กับ เทรหน้าไม้ เวลาโดนศรอัสนีบาต จะติดมึน น้อยลง

และนี่ก็ เบลดสามดาบ เน้นความต้านทาน ของผมเองล่ะครับ

(ไม่รู้ว่ามีใครเล่นหรือเปล่าเนี่ย  g#020)

เบลด ไม่จุของผม สู้กับเทรหน้าไม้ (ที่ไม่เปิดผอบ) ก็พอได้ เนื่องจากสกัดขา และยิงศรอัสนีบาตไม่ติด
และเมื่อสู้กับเบอ เบอกระแทกขวานไม่ติดมึน   และเมื่อเบอระเบิดคลั่ง ก็ยังพอจะวิ่งหนีได้ โดยไม่เป็นง่อย (แต่ส่วนใหญ่ แม้จะโกย ก็หนีเบอระเบิดคลั่ง ไม่พ้นอยู่ดี  g#027)
กับพาลาดิน โดนกระแทกโล่ ก็ไม่ มึนเช่นกัน
เมื่อเจอกับเบลดดาบคู่ พุ่งมาผ่าสามพิภพ ก็ไม่มึน และผมจะเปลี่ยนเป็นดาบใหญ่ ฟาดดาบรัวๆ จนตายไปเลย

และนี่ก็เป็นอีกแนวทางการเล่น เบลดมาสเตอร์ ในแนวของผมครับ
ใช่ครับ สายต้านทานแบบนี้ ก็เยี่ยมเลยครับ

~.CaI2@Me!!.~

• **
  • อุคริ! อุคริ!
เรื่องสายอาชีพไฟเตอร์ : เบลดมาสเตอร์ นี่พึ่งจะเห็นเป็นคนแรก และน่าจะเป็นคนเดียว ที่ให้ข้อมูล คำแนะนำ วิธีการเล่น และ ต่อสู้ในแบทเทิลต่อหลายอาชีพ ใด้มากและก็ละเอียดที่สุด ตั้งแต่มีการก่อตั้งบอร์ดเกมส์อสุรานี่ขึ้นมา ขอยอมรับในฐานะผู้เล่นคนนึงที่เล่นมานานแต่ไม่ค่อยรู้อะไรมากมาย ข้อมูลที่ท่าน InW_Sura นี่รวบรวมและจัดหามาให้นี่ ขอยกนิ้วให้เลย สำหรับผู้เล่นที่ต้องการจะศึกษาการเล่น เบลดมาสเตอร์ ( 3 ดาบ ) ผมถือว่านี่เป็นประโยชน์มากๆ เลยทีเดียว ยังไงก็ขอให้มา แนะแนว และ เส้นทางอย่างอื่นๆ อีกนะครับ ดีกว่าหมกเม็ดไว้แล้วมาคุยทับว่า เก่ง - ไม่เก่ง ทำได้ - ไม่ได้ แบบนั้นมันปัญญาอ่อน หาประโยชน์เอื้อ แก่กันไม่ได้ โดยส่วนตัวแล้ว ผมชักจะชอบ เบลดมาสเตร์ ขึ้นมาซะแล้วสิ ขอบคุณสำหรับข้อมูลมากๆเลยนะครับ หวังว่า ทีมงานจะปักหมุดไม่ก็เก็บลิ๊งไปรวมใน แนะแนวการเล่นสายอาชีพ เบลดมาสเตอร์ ล่ะนะ

Ps.สำหรับท่านที่ว่า กาก หรือ ไม่กาก มันไม่ได้ต่างกันเพราะ แต่ละคนเล่นไม่เหมือนกัน ลองพิจารณาดูตัวเองว่า สมควรแล้ว หรือ ที่ท่านมาว่ายังงั้น - ยังงี้ โดยที่ตัวท่านยังไม่ได้ประสีประสาอะไรกับเรื่องแค่นี้
อดีต : แก้ไม่ได้ แต่ มันคือบทเรียน
ปัจจุบัน : เอาบทเรียนจาก "อดีต" มาแก้ไข
อนาคต : ผลลัพธ์ ของ อดีต และ ปัจจุบัน

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
อ๋อ ง้ันเหรอ
ลองรึยัง มาบอกกาก สามดาบฆ่าได้ทั้งเกมเชียวนะ g#009(ไม่ได้โม้ พูดจริงเลย ไม่จุก็ยังฆ่าจุหกได้สามดาบเนี่ย)
ถ้าเจอเบอที่ไม่ใช่สายคลั่ง ผมจะใช้วิธีนี้
หากโดนเปิดก่อน ก็เดินหนีออกมาก่อนสักหน่อยนึง แล้วพุ่งเข้าใส่ จากนั้นก็ผ่าสาม เปล่ียนเป็นดาบใหญ่แล้วตวัดเพื่อผลักเบอออกไปก่อน จากนั้นพิโรธตาม แต่อาจจะฟาดรัวก่อนเพราะพิโรธมีระยะหน่วง
หากเราเป็นคนเปิดก่อน ก็ตามที่คุณLnw_Suraบอกไวอ่ะแหละ พุ่งผ่าพิโรธฟาด g#009
ถ้าเจอสายยืน
ก็ต้องล้มให้ได้ก่อนที่เค้าจะกดยืนแหละหว่า g#015
เจอสายคลั่ง
เปิดสวน จากนั้นวิ่งหนี พอเบอติดมึนจากสวนก็วิ่งจนกว่าบัพคลั่งเต็มที่จะหมด จากนั้นโอกาศเป็นของเรา g#037
เจอวอ ถ้าเจอสาปหินก่อนโอกาศก็เป็นของเรานะ เพราะสาปหินแค่เดินไม่ได้ แต่ใช้สกิลได้(ลองมาแร้ววว เอาวอไปลอง ตายเอง g#037) แต่ถ้าเจอสาปใบ้ ดูดเอ็ม ตายแน่ เอ็มไม่มีใช้ g#015
เจอชาร์ปหนูไม่กลัว สกัดขามาเต๊อะ มีพุ่ง g#037
เจอเทรหน้าไม้ กลัวแต่มึน นอกนั้นไม่กลัว พุ่งพิโรธตวัด ไม่ตายก็คางเหลือง ถ้าคางเหลืองฟาดรัว #038
เจอเซน ถ้ากระบี่มันต้องเดินมาแทง ก็พุ่งผ่าพิโรธตวัดฟาด g#009 เจอปืนพุ่งผ่าตวัดฟาดพิโรธ(เก็บไม้ตายไว้ใช้ ไม่งั้นเราจะตายแทน g#015 แต่ถ้าจังหวะดีๆใช้แล้วรอดนะ) เจอระเบิด อย่าให้มันวางทัน g#035
ปล.เท่าที่เจอนะ อิอิ เจอวิก็เคยมาบ้าง แต่น้อยครั้ง เลยไม่อยากลง เพราะสูตรส่วนตัวมันโคตรซับซ้อน(แค่วิที่เสต้ปง่ายๆตูยังดัดแปลงให้มันยากเลย g#015)
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

3eCausez

ถ้าเล่นเบลดไม่เป็น ก็อย่าแสดงความคิดเห็นเลยดีกว่าคับ ดูเฉยๆ ก็พอ นะ นะ
โอ้ว ท่านมหาเทพ เก่งจังนะครับ อยากรู้จักตัวละครของท่านนี่ชื่ออะไรหว่า เทพจริงคงต้องมีคนได้ยินชื่อบ้างเเละครับ หรือว่า เก่งเเต่ด่าอาชีพนุ้นอาชีพนี้กาก เเต่ตัวเอง โคตรกาก กันเเน่ครับ คนที่จะพูดเเบบนี้ได้ต้องไปชนะคนที่คุณด่าเค้ากากให้ขาดลอยสิครับ เเล้วค่อยพิม อย่าจอกเเชท

I-jaMes

• **
  • [งอนแล้วน้าาา]
ผมว่าเจ้าของกระทู้เก่งมากนะครับ และข้อมูลที่ได้อ่านก็รู้สึกว่าผมคงต้องนำไปปรับใช้บ้างเล็กน้อย  g#001 g#001
ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=19221.0

Gheglex Phantom of eagle.

• ชิชิชิ
ผมว่าเจ้าของกระทู้เก่งมากนะครับ และข้อมูลที่ได้อ่านก็รู้สึกว่าผมคงต้องนำไปปรับใช้บ้างเล็กน้อย  g#001 g#001
พี่โจ้รู้ปล่าวว่า เบลดสามดาบประบุกต์ใช้กับวิยังไง g#001
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

๚Besttinowikl๚

• กลับมาแว้ว
ครับเบรดอาจจะอ่อน แต่มีคนทำได้ขนาดนี้โดยที่ยังไม่ได้จุติ และทั้งๆ ที่มีคนบอกว่าอ่อนนะครับ

ทางที่ดีผมว่าอย่าไปดูถูกอาชีพใดก็แล้วแต่ ที่คุณไม่รู้จักอาชีพนั้นจริงๆ และยังไม่เคยเจอคนที่เชี่ยวชาญอาชีพนั้นจริงๆ ดีกว่าครับ ไม่อย่างนั้นถ้าเกิดพลาดท่าเสียทีไปแพ้อาชีพที่ตัวเองว่ากาก นั่นก็แสดงว่าตัวเรากากกว่าคนที่เราว่ากากอีกนะครับนั่น
ทำไมเบลดมันยกโล่ได้   มันต้องดาบกันไม่ใช่หรอ

-_panda_-

ไม่แน่ใจว่าดาบใหญ่มังกรสายฟ้ามันติดบัครึป่าว เพราะดูจากข้อมูลมันจะเป็นอัมพาตในรัศมี 5x5 ช่องเท่านั้น
   แต่เห็นตอนนี้ จขกท.ใช้ไม่ว่าจะยิงไกลแค่ไหนมันก็เป็นอำมพาตทุกระยะเลย ผมเล่นเทรยอมรับเลยครับว่าสู้ยากมาก
   ถ้า จขกท.ใช้ดาบนี้ แต่เทรก็มีวิธีสู้ด้วยน่ะถ้าต้องเจอกับดาบเจ้าปัญหาแบบนี้

dearzabzaa

• **
ถาม จขกทหรือผู้ที่รู้นะครับ ดาบคู่แนะนำให้ใช้ดาบอะไร ออฟอะไร 2ข้างเรยหรือป่าว?
ขอบคุณมากครับ

dearzabzaa

• **
ถาม จขกทหรือผู้ที่รู้นะครับ ดาบคู่แนะนำให้ใช้ดาบอะไร ออฟอะไร 2ข้างเรยหรือป่าว?
ขอบคุณมากครับ
จุ 4 นะครับ แล้ว ควรอัพสเตตัสยังไง