GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

(ไร้สาระ) $~PsyCh๏S!S~$ เคยวูบจูบตีนไหม 1707[Drama]

เอาเป็นว่า
ปล่อยมันลอยไปดีกว่า
จากนั้นอย่าขอให้เลิกๆ
พูดคำที่มันส่อถึงการดูหมิ่นกันเสียที
สามารถฟ้องจี ได้ทุกเมื่อถ้าผมเอาเรื่อง
ไม่มีหรอกเส้นสาย แต่ผมทำได้ทุกเมื่อ...

อยากดังหรอครับ อยากฟ้องก็ฟ้องไปสิ แค่เลขกระทู้เท่านั้นแหละ จะแบนสามวัน แบนเดือนนึง แบนถาวร ผมไม่สนอยู่แล้ว ถ้ากลัวไม่กล้าด่าหรอก ส่วนที่คุณใช้คำหยาบผมจะแจ้งก็ได้ แค่ไม่อยากลดตัวอะ มาว่าผมเถียงแพ้ (แล้วผมอยากจะเถียงชนะตรงไหน) ข้อมูลที่บอกมาก็ผิดๆ เสื้อตีติดไฟ มีที่ไหน ปัญญาอ่อน อะไรไม่รู้ก็เงียบๆไม่ต้องอวดฉลาด จะอวดกลายเป็นโชโง่ น่าขำ woon_5555
ถ้าเป็นคนนี้ จะไม่ว่าซักคำ
เรื่องนี้น่าจะจบกันไปตั้งนานแล้ว แล้วเสื้อติดไฟมีไหมล่ะ
ถึงไม่ได้เป็นของเบออย่างที่พูด แต่มันมีไหมล่ะ เสื้อติดไฟเนี้ย
คำหยาบน่ะแจ้งไปเถอะ ผมก็จะได้แจ้งไปด้วยว่า มันดูหมิ่นผม
แล้วสุดท้ายจีก็มาบอกให้เลิก จากนั้น ทุกคนก็จะมองเราเหมือนเด็กทะเลาะกันเสียมากว่า
เราเลยคิดว่ามาขอหยุดดีกว่า เดี่ยวจะได้อายขายขี้หน้า กันทั้งสองคน
อ่ะ ลองดูความคิดว่าถ้าตั้งกระทู้นี้ต่อไปแล้วอะไรจะเกิดขึ้น
อย่างแรก
เราก็เป็นคนขอให้จบเรื่องนี้กันดีกว่า ต่างคนต่างอยู่
ถ้านายบอกว่า โอเค เราก็ขอจบ ถ้าตอบมาในรูปแบบประโยคแบบนี้ ก้จบ
เรายอมรับที่เรา เอาเรื่องว่า ที่เถียงกัน ใครแพ้ใครชนะมาพูดอี่ก
เลยทำให้เรื่องไม่จบซักที แต่ถึงอย่างนั้น ถ้านายไม่คิดมาเรื่องนี้ และ ไม่ถากถางเราาอีก ก็จบ
อย่างที่สอง ถ้าเราบอกให้จบเรื่อง แล้วต่างคนต่างขอโทษกัน ก็จบ
เราไม่หวังมิตรภาพอะไรหรอก ขอแค่วันที่เราตอบแล้วไม่มีคนถากถางอีกก็พอ
แต่มันก็ไม่มีใครขอโทษกันซะที
ฉะนั้น ไม่ว่าใครผิดใครถูก เราก็ขอเป็นฝ่าย ขอโทษก่อน เพื่อให้เรื่องเสียดีกว่า
ก่อนที่มันจะลามปามกันไปมากกว่านี้ ซึ่งมันก็ไม่เกิดผลดีอะไรขึ้นเลย
ฉะนั้น เราจึง ขอโทษก่อนล่ะกัน
แต่ถ้านายยังมาตอบกลับมาในรูปแบบว่า
เราเป็นฝ่ายขอยอมแพ้ก่อน แล้วก็ว่าเราอีก
ขอบอกว่า เรื่องจะไม่จบ
ฉะนั้น ถ้าคุณยังมีสำมาสำนึกที่ดีอยู่ก็ควรจบกันซะ
ไม่ต้องถึงขนาด ขอโทษเราตอบ ขอแค่จบกันก็พอแล้ว
แต่ยังไงก็แล้วแต่นายคิดล่ะ

แต่ในความเป็นจริง ณ ขณะนี้!!
ตอนนี้มีดันมีคนเข้ามายุ่งกับเรื่องนี้ ทั้งที่ๆไม่เกี่ยวอะไรเลย
ถ้าเรียกอีกอย่างว่า "เสือก" แต่เราไม่เอาคำนี้
แต่ขอเป็นคำว่า "สอดรู้สอดเห็น" ยังไง ความหมายของมันก็ดีกว่า
เราจะไม่ขอโทษเขา เพราะ เขาผิดก่อนตั้งแต่ที่ถามกลับมาแล้ว
ว่า "ตั้งกระทู้มาเพื่อ?" อันนี้ บอกได้อีกอย่างว่า อ่านแล้วจับใจความไม่ได้
แต่ถ้ายังอยากให้เรื่องจบ ก็ควรสงบเสียดีกว่า ไม่ต้องพูดอะไรอีกทั้งนั้น

ผมขอสรุปสั้นๆละกันเหมือนคุณจะ ศรัทธาในเสื้อติดไฟมากเลยนะครับ เสื้อติดไฟที่จ้าวสังเวียนใส่ได้ไม่มีครับ แล้วก็ไม่มีเสื้ออะไรสักอันที่ตีแล้วติดไฟ มีแต่สนับมือลงอาคมครับ ที่ตีแล้วติดไฟ woon_5555 woon_5555

i-am-1707

• อยากมีฮาเร็ม!!!
  • Jr. Member
  • **
  • ฤดูผสมพันธ์
ไม่อยากดัง!! ไม่อยากดราม่า!!! อยากเลิกแล้วต่อกัน ก็ไปคุยกันในเกมสิ ทำมาเป็นลงบอร์ดแล้วด่าคนนู้นคนนี้ ชิ !
ว่าแล้วไง ต้องมีอีกแน่นอน คนพวกนี้
เราไม่รุ้นี้หว่า ว่ามันชื่ออะไร
ถ้ารู้ จบกันนานแล้ว จะส่งข้อความไป
ก็ตอบกลับช้าอีก เอามันตรงนี้ล่ะ
อย่าว่าผมดีกว่า ผมทำในเรื่องวิชาการ ด้านศีลธรรม
คุณน่ะ มันก็แค่คนปกติ มองดูไป ก็เมื่อการสร้างกระแส
มันดุง่ายว่าคนไหนจะสร้างกระแส คนไหนจะวิชาการ
มองดุอย่างแรกๆ พวกสร้างกระแส
จะใช้คำที่รุนแรง ด่าบุพการี กักขฬะ
แต่ถ้ามอง ดูดีๆ ผมเริ่มด้วยคำที่สุภาพ แต่ส่อถึงอารมณ์
ในแบบว่า เบื่อหน่ายที่จะเรื่องราต่อกัน

แต่สำหรับทุกคนที่รู้ เขาก็จะดูออกเองล่ะ
ว่าผมทำไปทำไม ทำไปเพื่ออะไร ทำแล้วได้อะไรทำแล้วจะดีไหม
เรื่องนี้อยากให้คุณ อยุ่เฉยๆดีกว่า
นักวิชาการ ไม่ได้หมายความว่า เป็น แค่นักวิพากษ์วิจารณ์ พวกเก่งแต่ปาก หรือ นักเลงคีย์บอร์ด

untitled

• Sr. Member
แค่บอกว่าขอโทษก็จบไม่ต้องทำเป็นแพล่มด่าคนนู้นคนนี้  woon_5555

i-am-1707

• **
เอาเป็นว่า
ปล่อยมันลอยไปดีกว่า
จากนั้นอย่าขอให้เลิกๆ
พูดคำที่มันส่อถึงการดูหมิ่นกันเสียที
สามารถฟ้องจี ได้ทุกเมื่อถ้าผมเอาเรื่อง
ไม่มีหรอกเส้นสาย แต่ผมทำได้ทุกเมื่อ...

อยากดังหรอครับ อยากฟ้องก็ฟ้องไปสิ แค่เลขกระทู้เท่านั้นแหละ จะแบนสามวัน แบนเดือนนึง แบนถาวร ผมไม่สนอยู่แล้ว ถ้ากลัวไม่กล้าด่าหรอก ส่วนที่คุณใช้คำหยาบผมจะแจ้งก็ได้ แค่ไม่อยากลดตัวอะ มาว่าผมเถียงแพ้ (แล้วผมอยากจะเถียงชนะตรงไหน) ข้อมูลที่บอกมาก็ผิดๆ เสื้อตีติดไฟ มีที่ไหน ปัญญาอ่อน อะไรไม่รู้ก็เงียบๆไม่ต้องอวดฉลาด จะอวดกลายเป็นโชโง่ น่าขำ woon_5555
ถ้าเป็นคนนี้ จะไม่ว่าซักคำ
เรื่องนี้น่าจะจบกันไปตั้งนานแล้ว แล้วเสื้อติดไฟมีไหมล่ะ
ถึงไม่ได้เป็นของเบออย่างที่พูด แต่มันมีไหมล่ะ เสื้อติดไฟเนี้ย
คำหยาบน่ะแจ้งไปเถอะ ผมก็จะได้แจ้งไปด้วยว่า มันดูหมิ่นผม
แล้วสุดท้ายจีก็มาบอกให้เลิก จากนั้น ทุกคนก็จะมองเราเหมือนเด็กทะเลาะกันเสียมากว่า
เราเลยคิดว่ามาขอหยุดดีกว่า เดี่ยวจะได้อายขายขี้หน้า กันทั้งสองคน
อ่ะ ลองดูความคิดว่าถ้าตั้งกระทู้นี้ต่อไปแล้วอะไรจะเกิดขึ้น
อย่างแรก
เราก็เป็นคนขอให้จบเรื่องนี้กันดีกว่า ต่างคนต่างอยู่
ถ้านายบอกว่า โอเค เราก็ขอจบ ถ้าตอบมาในรูปแบบประโยคแบบนี้ ก้จบ
เรายอมรับที่เรา เอาเรื่องว่า ที่เถียงกัน ใครแพ้ใครชนะมาพูดอี่ก
เลยทำให้เรื่องไม่จบซักที แต่ถึงอย่างนั้น ถ้านายไม่คิดมาเรื่องนี้ และ ไม่ถากถางเราาอีก ก็จบ
อย่างที่สอง ถ้าเราบอกให้จบเรื่อง แล้วต่างคนต่างขอโทษกัน ก็จบ
เราไม่หวังมิตรภาพอะไรหรอก ขอแค่วันที่เราตอบแล้วไม่มีคนถากถางอีกก็พอ
แต่มันก็ไม่มีใครขอโทษกันซะที
ฉะนั้น ไม่ว่าใครผิดใครถูก เราก็ขอเป็นฝ่าย ขอโทษก่อน เพื่อให้เรื่องเสียดีกว่า
ก่อนที่มันจะลามปามกันไปมากกว่านี้ ซึ่งมันก็ไม่เกิดผลดีอะไรขึ้นเลย
ฉะนั้น เราจึง ขอโทษก่อนล่ะกัน
แต่ถ้านายยังมาตอบกลับมาในรูปแบบว่า
เราเป็นฝ่ายขอยอมแพ้ก่อน แล้วก็ว่าเราอีก
ขอบอกว่า เรื่องจะไม่จบ
ฉะนั้น ถ้าคุณยังมีสำมาสำนึกที่ดีอยู่ก็ควรจบกันซะ
ไม่ต้องถึงขนาด ขอโทษเราตอบ ขอแค่จบกันก็พอแล้ว
แต่ยังไงก็แล้วแต่นายคิดล่ะ

แต่ในความเป็นจริง ณ ขณะนี้!!
ตอนนี้มีดันมีคนเข้ามายุ่งกับเรื่องนี้ ทั้งที่ๆไม่เกี่ยวอะไรเลย
ถ้าเรียกอีกอย่างว่า "เสือก" แต่เราไม่เอาคำนี้
แต่ขอเป็นคำว่า "สอดรู้สอดเห็น" ยังไง ความหมายของมันก็ดีกว่า
เราจะไม่ขอโทษเขา เพราะ เขาผิดก่อนตั้งแต่ที่ถามกลับมาแล้ว
ว่า "ตั้งกระทู้มาเพื่อ?" อันนี้ บอกได้อีกอย่างว่า อ่านแล้วจับใจความไม่ได้
แต่ถ้ายังอยากให้เรื่องจบ ก็ควรสงบเสียดีกว่า ไม่ต้องพูดอะไรอีกทั้งนั้น

ผมขอสรุปสั้นๆละกันเหมือนคุณจะ ศรัทธาในเสื้อติดไฟมากเลยนะครับ เสื้อติดไฟที่จ้าวสังเวียนใส่ได้ไม่มีครับ แล้วก็ไม่มีเสื้ออะไรสักอันที่ตีแล้วติดไฟ มีแต่สนับมือลงอาคมครับ ที่ตีแล้วติดไฟ woon_5555 woon_5555
มันจะเกินไปหน่อย ถ้าใช้คำว่า ศรัทธา
ให้เป็นแค่ สนใจ ดีกว่า
นายก็รู้ว่ามันมีของที่ติดไฟ
แต่กลับปล่อยให้เรื่องมันยาวกันถึงขนาดนี้
ถ้าเตือนเราอาจจะใช้คำแรงๆก็ได้ ว่า
"ไม่มีหรอกโว้ย เสื้อที่ติดไฟ มีแต่สนับที่ติดไฟเท่านั้นล่ะ ฮ่าๆ"
อันนี้ เราก็จะตอบกลับไปว่า
"เอ่อ กุก็จำผิดจำถูก แต่มันก็มีของทำให้ติดไฟนี้"
เรื่องอาจจะไม่ต่อเลยก็ได้
เห็นไหม แค่สิ่งเล็กๆน้อยๆ ที่เรารู้อยู่แล้ว แต่ไม่บอก เพราะใจอยากถากถางนั้น
มันก็เกิดผลตามมา คือ ทะเลาะกัน ด่ากัน จนกระทั้งมาถึงตอนนี้

โอเค เอาเป็นว่าเราจบกันได้ซะที
ฉะนั้นฉะนี้ เลยอยากจะถามว่า สนับที่ทำติดไฟ มันคือ สนับอะไร
เราถามไป เพราะเรากำลังทำ สายใหม่ๆอยู่ อันไหน คิดว่าดี
ก็จะเอามาลง ถ้าให้พูดอีกอย่างว่า ที่กำลังทำอยู่นี้ เป็นการคิดค้นสายครั้งแรก ของเราก็ว่าได้

i-am-1707

• **
แค่บอกว่าขอโทษก็จบไม่ต้องทำเป็นแพล่มด่าคนนู้นคนนี้  woon_5555
มันก็จะไม่มีอะไร ถ้าไม่เสือกเรื่องคนนู้น คนนี้ woon_sunny
จะขอโทษก่อนไปทำไม ในที่เรายังไม่รู้ ใครถูกใครผิด
แต่ที่เรารู้มา คือ ผิดทั้งคู่
ยังไงก็ต้องมีใครซักคน ขอโทษ ก่อนอยู่แล้ว
ถ้าอยากให้เรื่องจบ แต่เราเห็นไม่จบแน่ๆ
เลยขอโทษก่อน มันก็ไม่แปลว่าเราทำผิดตรงไหน
ที่ไม่ขอโทษก่อนตั้งแต่ เริ่มหัวข้อ
หล๊วกบ่มีไผเต่าง่าวบ่มีไผเปียง

ยอมรับความจริงได้แล้วหนู
นั้นหมายถึงใคร?
ถ้าหมายถึงเรา เราก็จะขอบอกว่า ถากถาง เราอยุ่
มันผิดตรงที่ว่า นายได้ใช้คำว่า "หนู" กับเรา
เราอาจอายุมากกว่านายก็ได้ จะพูดอีกอย่าง อย่าเล่นหัว สำหรับคนที่ไม่รุ้จัก

ได้อ่านหรือปล่าว เหตุผลน่ะ
ถ้าอ่านก็น่าจะไม่ทำอย่างนี้อีก
แต่ยังไงก็เอาเถอะ ไม่ว่าใครจะทำอะไรก็ได้ทั้งนั้น ไม่ผิด...

มันก็จะไม่มีอะไร ถ้าไม่เสือกเรื่องคนนู้น คนนี้ woon_sunny
จะขอโทษก่อนไปทำไม ในที่เรายังไม่รู้ ใครถูกใครผิด
ยังไงก็ต้องมีใครซักคน ขอโทษ ก่อนอยู่แล้ว
ถ้าอยากให้เรื่องจบ แต่เราเห็นไม่จบแน่ๆ
เลยขอโทษก่อน มันก็ไม่แปลว่าเราทำผิดตรงไหน
ที่ไม่ขอโทษก่อนตั้งแต่ เริ่มหัวข้อ
หล๊วกบ่มีไผเต่าง่าวบ่มีไผเปียง

ถ้าหมายถึงเรา เราก็จะขอบอกว่า ถากถาง เราอยุ่
มันผิดตรงที่ว่า นายได้ใช้คำว่า "หนู" กับเรา
เราอาจอายุมากกว่านายก็ได้ จะพูดอีกอย่าง อย่าเล่นหัว สำหรับคนที่ไม่รุ้จัก

ถ้าอ่านก็น่าจะไม่ทำอย่างนี้อีก
แต่ยังไงก็เอาเถอะ ไม่ว่าใครจะทำอะไรก็ได้ทั้งนั้น ไม่ผิด...

ผมไม่ได้นับถือคนที่อายุอะครับ พอดีนับถือคนที่การกระทำ แต่สำหรับนาย ทำตัวเหมือนเด็กอนุบาลอะ ต้องมาเถียงชนะงั้นงี้ ไม่ต้องเอาไรหรอก ขนาดคนในกิลผมมาเห็นกระทู้ยังถามผมเลย คนตั้งมันปัญญาอ่อนไหม

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน

i-am-1707

• **

ผมไม่ได้นับถือคนที่อายุอะครับ พอดีนับถือคนที่การกระทำ แต่สำหรับนาย ทำตัวเหมือนเด็กอนุบาลอะ ต้องมาเถียงชนะงั้นงี้ ไม่ต้องเอาไรหรอก ขนาดคนในกิลผมมาเห็นกระทู้ยังถามผมเลย คนตั้งมันปัญญาอ่อนไหม
อืม เราทำใจมาตั้งแต่ ตอนเริ่มกระทู้ใหม่ๆ แล้ว
คนอย่างนายไม่ให้เรื่องมันจบหรอก
รู้อยุ่แล้ว คนอย่างผม มันก็อยู่คนล่ะโลกกับพวกนาย
โลกของนาย หรือ กิลด์ อาจเห็นว่าปัญญาอ่อน
แต่โลกของผม มันดีกว่าคำว่าปัญญาอ่อน
พวกของผม หรือ เพื่อนของผม คำก็อ่านประโยคของนาย
แล้วเขาก็บอกกลับ ว่า ผมไม่ได้ปัญญาอ่อน เหมือนคนอ่านมันปัญญาอ่อนเองมากกว่า
มันอาจเป็นไปได้ว่า
นายบอก แต่ความผิดของเรา แต่ไม่ได้ความผิดของตัวเอง หรือ เล่าให้ตัวเองถูกก็เป็นได้
ซึ่งเราจะไม่พูดถึงมันกับเรื่องนี้

นายนี้ แย่มาก ไม่ยอมอ่าน เหตุผลของเราเลย แม้แต่น้อย
หรือว่า อ่านไม่เข้าใจ มันยากเกินไปหรือไงกัน
เถียงชนะ เราอยากได้ไปทำไม
ที่เราเถียง เพื่อให้นายอธิบายออกมา
แต่นายกับไม่ยอมอธิบาย เอา แต่บอกว่า
"ขำว่ะ ฮ่าๆ มีที่ไหนวะ"
ตอบกลับมาอย่างนี้ มันก็เป็น คำที่ให้ไปคิดเอาเอง
เหมือนเป็นความลับของนายเองเลยเสียมากกว่า
ถ้าให้ไปคิด นายก็เคยโดนอย่างนี้ เหมือนกัน
เราก็ไม่รู้เหมือนกัน ว่านายคิดไหม
แต่นายกลับไม่อธิบายตอบกลับมาเลย นิดเดียว
จากนั้นก็หาเรื่องพูดใหม่
มันเลยทำให้ค้างคาใจอยุ่หลายเรื่อง
จนเป็นเหตุทำให้เรา เถียงตอบกันไป อยุ่อย่างนี้

นายนับถือแค่คำพูดคนนี้ จะบอกว่าถูกใจเรา อยู่เหมือนกัน
แต่คำพูดคน ไม่ได้ส่อนิสัยคนเลยก็ได้
ความคิดคนมันอยากที่จะรู้ได้
พูดปากไม่ตรงกับใจ มีให้เห็นอยู่บ่อยไป

คนอ่านที่อ่าน แต่ไม่คิด มันก็จะสรุปคิด
แค่ว่า เราปัญญาอ่อน
ถ้ามันคิดมันก็รู้ ถ้าไม่รู้ ก็อยุ่เฉยๆดีกว่า

ที่พยายามจะสื่อให้เข้าใจเหมือนจะไม่เข้าใจ ผมจะเน้นทุกกระทู้ที่โพส ว่าเสื้อติดไฟไม่มี แมร่งก็บอกอยู่นั้นแหละว่ามี ผมก็เลยว่าปล่อยให้นายโง่ต่อไป woon_5555

เรียวครับ[ไอดีนี้ไม่ใช้แล้ว]

• เฮร้ยยยยยยย- -
  • Full Member
 g#018
ไอดีนี้ไม่ใช้ มีคนรู้รหัส เปลี่ยนไม่ได้ด้วยงะ

i-am-1707

• **
ที่พยายามจะสื่อให้เข้าใจเหมือนจะไม่เข้าใจ ผมจะเน้นทุกกระทู้ที่โพส ว่าเสื้อติดไฟไม่มี แมร่งก็บอกอยู่นั้นแหละว่ามี ผมก็เลยว่าปล่อยให้นายโง่ต่อไป woon_5555
อืม สนุกเน๊าะ G#007 G#007
เอาเถอะ เราอยุ่แล้วล่ะ ว่าต้องโดนแกล้งคืน
ฮ่าๆ woon_sunny woon_sunny
วันนี้ก็โดนจนได้
แต่ถ้าแค่บอกไปว่า "มันไม่มี มีแต่สนับ"
แค่นี้ มันก็จบแล้วนี้หวา
อ๊ะอ๊า ทำไมถึงไม่บอกตั้งแต่ตอนแรก g#024 g#024
นี้เป็นคำถาม!!!!

มันเข้าใจยากมากหรือไงวะ  g#015
สงสัยน่าจะหาคำง่ายๆ หรือมีภาพประกอบด้วยก็น่าโอ

รุ้สึกว่า ปล่อยให้โง่ต่อไปนี้
เหมือนเราโดนสตั้นมึนไปหลายนาที เลยนะเนี้ย g#013 g#013

เรียวครับ[ไอดีนี้ไม่ใช้แล้ว]

• เฮร้ยยยยยยย- -
  • Full Member
ไอดีนี้ไม่ใช้ มีคนรู้รหัส เปลี่ยนไม่ได้ด้วยงะ