GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศ : รายการอัพเดทปรับปรุงทักษะ 2017 (อัพเดท2017/11/01)

จีเอ็มตุ้ยนุ้ย

• Debuz Developer
  • Full Member
สอบถามเชิดเงาสังหารแบบใหม่..เรียกเงาออกมาโจมตีศัตรูรอบตัวผู้ใช้ทันที..เรียกได้กี่ตัวแล้วกี่วินาทีขอรับ

1 ตัวต่อจำนวนศัตรู 1 เป้าหมาย

ร่างเงามีระยะเวลา 10 วินาทีจ้า

9169

• Jr. Member
  • **
เก็บไปก็เพลียสกิลตีมอนแทบไม่ตาย เชิดเงายังกะสกิลเด็กประถม  ไปเจอกองพันเผ่ายังกะเด็กอุดมศึกษา ดีจริงๆทีมพัฒนา.สมอง..

ยืนยังซอย

• Newbie
  • *
ตั้งแต่เล่นมา ศรวายุว่าโกงชาวบ้านแล้วนะ เรื่องยิงเร็ว+รัว ดาเมจแรง ออกทีละหลายดอก มาเจอทีมงานปรับศรกัมปนาทซะเป็นมหาเทพเด่นกว่าอาชีพอื่นอีกซะงั้น สกิลบ้าอะไร ไม่คิดป้องกัน ออกทีละหลายดอก ดาเมจ500% แถมออกให้7ที รัสมี16x16 ช่อง ดาเมจทอนได้แค่ครึ่งนึง มึงเอาอะไรคิดเหรอถามจริง เหมือนจะดีอยู่ละ เสือกมีโผล่ขึ้นมาอีกละไอ้ที่มันโกงเอาเปรียบชาวบ้านเขาอะ ลำพังมังคิดป้องกัน ยังไงมันก็โหดพออยู่ละ เพราะชาปทำอัตราได้เกือบร้อยเปอร์เซน คือ ชาปมีกับดัก โดนทีก็ขยับไม่ได้ 10กว่าวิ มีล๊อกเป้าห้ามกระโดด มีสกิลยิงไม่คิดเกราะ ดาเมจก็เยอะออกรัวๆ ความคิดมึงนี่บัญเจิดจริงๆกูขอคาราวะ แล้วพวกกูจะเอาอะไรไปป้องกันเหรอ คลุมโมนีแตกมันก็ไม่ได้ช่วยห่าอะไร คนยิงแม่มวิ่งออกไปนอกโลกละ แต่ความสามารถสกิลยังอยู่ ต่อให้ธนูหลุดมันก็ใส่ได้เลย ทำอะไรให้มันพอดีหน่อยได้ปะ ปัดโถ่ว!

..TEERAK..

• Full Member
ศรกัมปนาท ในทางการเก็บเลเวลของชาป ถือว่ามีประโยชน์มากๆนะครับ อยากให้มองในหลายๆด้านด้วย มันแรงจริง แต่มันก็มีระยะร่ายที่นานพอสมควร 1 วิ ไม่ลดไปกว่านี้ แถมมีตัวชี้เป้าบอกว่ามันจะลงตรงไหน กับดักเถาวัลก็มีหลายๆสกิลที่ต้านได้แล้ว ล๊อคเป้าโอกาศกระโดดได้ก็ครึ่งนึง ผมว่ามันก็โอเคนะ ไว้ให้เด็กๆไว้เก็บเวล

ยืนยังซอย

• Newbie
  • *
งั้นก็ปรับให้ดาเมจกับม่อนเยอะๆ กับคนก็ลดทอนลงไปหน่อย สกิลบ้าอะไรไม่คิดกันหลังดันออกซะรัวแรงแบบนี้ กับดักที่ว่าหลายสกิลที่ต้านได้ อยากจะถามว่าสกิลไหนบ้างเหรอที่บอกว่าหลายสกิล ส่วนล๊อกเป้า ชาปมันก็มีเกราะดันไฟกันทั้งนั้น ทั้งล๊อกเป้า ทั้งห้ามยกโล่ ห้ามกระโดด ตีไม่คิดเกราะออกทีละหลายดอกรัวๆ มันไม่เกินไปหน่อยเหรอ กระโดดก็ยังกับกบ ถึงได้บอกมันดีมันเด่นเกินอาชีพอื่นเขาแล้วมันจะโกงไป

ว่างๆ

• Newbie
  • *
ระยะสกิลของชาบ ปรับลดลงหน่อย จะไกลไปไหน ไหนจะกระโดด ไหนจะกับดัก   

pool112

• Newbie
  • *
งั้นก็ปรับให้ดาเมจกับม่อนเยอะๆ กับคนก็ลดทอนลงไปหน่อย สกิลบ้าอะไรไม่คิดกันหลังดันออกซะรัวแรงแบบนี้ กับดักที่ว่าหลายสกิลที่ต้านได้ อยากจะถามว่าสกิลไหนบ้างเหรอที่บอกว่าหลายสกิล ส่วนล๊อกเป้า ชาปมันก็มีเกราะดันไฟกันทั้งนั้น ทั้งล๊อกเป้า ทั้งห้ามยกโล่ ห้ามกระโดด ตีไม่คิดเกราะออกทีละหลายดอกรัวๆ มันไม่เกินไปหน่อยเหรอ กระโดดก็ยังกับกบ ถึงได้บอกมันดีมันเด่นเกินอาชีพอื่นเขาแล้วมันจะโกงไป

เกินไปจริงๆ ศรกำปนาท ดีเลย์ก็นิดเดียว

รหัสลับ

• Newbie
  • *
รู้สึกว่า ระบบทอนดาเมจ  มันก็มีนะ ตีมอนเข้าเต็มๆ กับคนเข้าน้อยกว่ามอน กับศรกำนาป ผมไม่กังวลนะ ร่ายก็ช้า ลอกเป้าก้ไม่ได้ วางที ผมเดินหนไปสุดแทพแล้ว กว่าจะวางศรเสร็จโดน พาลาโดดใส่ตายก่อนทุกครั้ง อย่างมากมันก็เก่งแค่กับบอสครับ ส่วนเรื่องติดกับดัก พยายามจำจุดที่เขาวางกับดักแล้วอย่าเดินไปก้พอ ถ้า ติดกับดักก็ ถือวะว่าโง่เอง ซาปมันดาเมจแรงก็จริง ครับ แต่ถ้าเลือกดาเมจแรงมันจะเปราะ ถ้าไม่ใส่แหวนวอยนะ ถ้าใส่แหวนวอย ว่าไปอย่าง เพราะคงไม่มีแหวนวอยใส่กันทุกคนหรอก g#031 g#031
มีแต่ควายเท่านั้นที่คิดได้แบบนี้

รหัสลับ

• Newbie
  • *
ไหนลองยกตัวอย่างซาปที่ว่าโหดๆมา 1 คนดิ ในพีเค อะ ที่ว่าโหดๆกำปนาทแรงๆเทพ ขอรายชื่อที เผื่ออยู่ในรายชื่อไก่ผมบ้าง
คนนี้ด้วยป่าว ถ้าคนนี้ ถือว่าเป็น 1 ในรายชื่อซาปไก่ของผมนะไม่ใช่ซาปเทพ

woon_5555 woon_5555 woon_5555
มีแต่ควายเท่านั้นที่คิดได้แบบนี้

ว่างๆ

• Newbie
  • *
ไหนลองยกตัวอย่างซาปที่ว่าโหดๆมา 1 คนดิ ในพีเค อะ ที่ว่าโหดๆกำปนาทแรงๆเทพ ขอรายชื่อที เผื่ออยู่ในรายชื่อไก่ผมบ้าง
คนนี้ด้วยป่าว ถ้าคนนี้ ถือว่าเป็น 1 ในรายชื่อซาปไก่ของผมนะไม่ใช่ซาปเทพ

ดูจากการพูดการจา คงจะมั่นใจกับเเหวนตัวเองมากสินะ เก่งกับแหวน ขอ 3 คำ ไม่ต้องโม้ เอาแหวนออก สู้กัน คงรู้ผล

pool112

• Newbie
  • *

ลองมาลง รุ่นเล็กดู แบบไม่มีแหวนน่ะ ของพอๆกัน จริงๆ คนจนๆอย่างผมจะได้พอสู้ได้มั่ง

รหัสลับ

• Newbie
  • *

ลองมาลง รุ่นเล็กดู แบบไม่มีแหวนน่ะ ของพอๆกัน จริงๆ คนจนๆอย่างผมจะได้พอสู้ได้มั่ง

ดูจากการพูดการจา คงจะมั่นใจกับเเหวนตัวเองมากสินะ เก่งกับแหวน ขอ 3 คำ ไม่ต้องโม้ เอาแหวนออก สู้กัน คงรู้ผล

ไม่ได้ ใส่แหวน ครับ เล่นวอ สายสะท้อน ใส่แค่เซตสะท้อน เดินเข้ากำปนาท สัก 1 ดอกแล้วเดินออกมา แค่นี้ ซาปมันก็ตายแระ  ซาปมันโง่เอง ไม่เกี่ยวกับแหวนครับ

pool112

• Newbie
  • *
โอเคครับ แล้วอาชีพอื่นๆที่ไม่ใช่วอลลอคละ โดยเฉพาะรุ่นเล็ก ช่ววยแนะนำหน่อย