GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เหตุผลทำไมถึงไม่อยากเล่นเผ่ามนุษย์

ยืนยังซอย

• Newbie
  • *
1.ใส่ของเทพแค่ไหน เจอกองพันเดินผ่านก็ตาย
2.ตีเผ่าใกล้ตาย เผ่ากดสกิลจ้าวเเห่งสังเวียนมาเกมส์พลิก และตีไม่ตายสักทีเพราะดีเลย์สกิลน้อยมากเมื่อเทียบกับอาชีพอื่น
3.ทำเหี้ยไรไม่ได้เลยนอกจากวิ่ง 20กว่าวิจากสกิลเสียงกระซิบ จะนานไปไหน..

ที่สำคัญ ใน 1-1 รุ่นเล็ก เลือดของเผ่าอสุรายังทำได้เยอะเหยียบแสนสกิลส่วนมากเงื่อนไขก็อยู่ที่ max hpบ้าน max mpบ้าง แต่เผ่ามนุษย์ดันโดนลดไปทั้งโจมตี เลือด ป้องกัน แล้วจะเสือกเอามาให้สู้กันทำไม สมองน้ำในหูไม่เท่ากันเหรอครับทีมงานพัฒนาเกมส์ น่าเบื่อแต่ก็ได้แค่บ่นนี่แหละ

ยืนยังซอย

• Newbie
  • *
เห็นแว๊บๆในตอนเริ่มสร้างตัวละคร เผ่าอสุราถึกแต่เชื่องช้า เอ่อ ถ้าปรับให้เข้ากับที่พูดมาก็คงดีแบบ เผ่าอสุราให้เดินตันที่ 15 งี้ เลือดเยอะกุก็ไม่บ่นหรอกถ้าเป็นแบบนี้  g#040

Hhaaaa

• Newbie
  • *
อันนี้เห็นด้วยเป็นอย่างมากครับ ไม่มีความเท่าเทียมกันเลย ระหว่างมนุษย๋์กับเผ่า

BorN2Be

• Newbie
  • *
ถ้าจะให้เกิดความสมดุล ระหว่างมนุษย์ กับ เผ่าอสุรา ผมว่ายากครับ
ลำพังมนุษย์เอง ยังไม่สมดุลเลย 5555+
เสนอว่าแยกเถอะครับ 1-1 แยกเผ่าไป