GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศ "รายการอัพเดทประจำสัปดาห์ " 21 มิถุนายน 2560 "

จีเอ็มเซรุ่ม

• GAMEINDY Supporter
  • Newbie
1.เพิ่มทักษะ นาย สู้กับพี่เราป่าว ให้กับเซตพื้นฐาน

• ผ่านดันเจี้ยนรอยเลื่อนครั้งแรกของวัน จะได้ 1 ประจุ (สะสมไปใช้วันอื่นได้ แต่ clear การสะสมทุกวันอาทติย์ 06.00น.)
  • ทำให้ดันเจี้ยนรอยเลื่อนใส่อุปกรณ์อะไรก็ได้
  • ไอเท็มในเซตแก้ไขให้ใส่ได้ที่ level 80
  • ถ้าใส่ครบเซตจะไม่โดนปลดจากทักษะประเภทปลดอุปกรณ์
ปรับความสามารถเซตจุติ
  • ปรับลดเลเวลสวมใส่ จาก 99 เป็น 80
  • เซตนี้ไม่สามารถถูกปลดจากทักษะประเภทปลดอุปกรณ์
  • เพิ่มความสามารถ นายสู้กับพี่เราป่าว (สกิลเรียกบอส) แบบมีเงื่อนไขใหม่
วิธีทำ
  • ผ่านดันเจี้ยนรอยเลื่อนครั้งแรก 1 วัน จะได้รับสกิล 1 ประจุ
เงื่อนไขพิเศษเกี่ยวกับสกิล
  • ถ้าถอดเซตออก สกิลจะหายไปทันที
  • สกิลที่สะสมจะถูกรีเซตทุกวันจันทร์ เวลา 6.00น. (สกิลจะหายทั้งหมดต้องเริ่มสะสมใหม่)

2.แก้ไขบัค
แก้ไขคำอธิบายยั่วยุโทสะให้ตรงกับความสามารถจริง
  • ที่ถูกต้องคือ บังคับโจมตีเป็นระยะเวลา 3, 4, 5, 6, 7 ตามลำดับ

ปรับเงื่อนไขการจุติเผ่าอสุรา ให้สีชุดจุติได้
  • ปรับเงื่อนไขให้สีชุด C3 ทุกอาชีพสามารถจุติได้เลย ไม่ต้องล้างกลับไปเป็นคลาสต้น

3.ตู้หยอดไข่จิ๋ว (ในราคา 2900 โซล)
  • หนูจะเป็น VIP 1 วัน2 ชิ้น
  • กล่องประกันชีวิต(สำหรับเช่า 1 วัน)2ชิ้น
  • อำพันลึกลับ3ชิ้น
  • ชุดเพิ่มพลังฮึดสู้ 1 วัน1ชิ้น
  • ใบเปลี่ยนชื่อสมาคม1ชิ้น
  • กระจาดสุ่มตะโก้จำแลงคู่หู เกรด B1ชิ้น
  • ชุดตีบวกระดับเล็ก1ชิ้น
  • ยาฟื้นฟู HP & MP ชั้นดี5ชิ้น
  • ยาฟื้นฟู MP ชั้นดี10ชิ้น

4.ตู้หยอดไข่

หมวก
  • 3 ดาว : หมวกปิดหูสีชมพู
  • 4 ดาว : หมวกกัปตันโจรสลัด งาน TGS2010

ตะโก้
  • 3 ดาว : ขนมตะโก้จำแลงคู่หู (นกจุ๊เพลิง)
  • 4 ดาว : ขนมตะโก้จำแลงคู่หู (มาโร)

สัตว์ขี่ 3 ดาว
  • 3 ดาว : ยานยนต์แห่งอนาคต OneF
  • 4 ดาว : วินโดเนียฮัสกี้

5.หยอดไข่พรีเมียม
  • หนูจะเป็นเด็กเส้นขั้นเทพ
  • หนูจะเป็นเด็กเส้นขั้นเทพ V.2(Zest 500)
  • บัตร GAMEINDY
  • ชุดบู๊สุดคุ้มพิเศษ
  • ลูเซ็นวูล์ฟ
  • ปีกเพลิงกล
  • คันศรเอพิรุส
  • ชุดเด็กเสี่ยเวลง่ายสบายอุรา
  • กล่องตีบวกระดับใหญ่ 1 กล่อง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 20, 2017, 12:58:03 โดย จีเอ็มตัวกลม »

-~@มเหศวรพิมพ์ใหญ่@~-

• Jr. Member
  • **
การ ปรับสกิลพื้นฐาน โดยรวม ถือว่าโอเคนะครับ แต่ติดตรง การรีเซ๊ต สกิล  คือ  ทำให้รีเซ๊ต วันอาทิตย์ ตอน 6โมงเช้า แล้วรับต่อสะสม ได้เลยไหมครับ เพราะ วันอาทิตย์ ระบบ ไม่คูณ ดรอป เสียเวลา 1 วัน และ ไม่ รู้รับไปเพื่ออะไร วันจันทร์ ก็ตัด ไม่ใช่ ขอเงินนะครับ  ผมกด วันไหนๆให้สกิลหมดไปก็ได้  ลอง​พิจารณา ทีนะครับ

จีเอ็มตัวกลม

การ ปรับสกิลพื้นฐาน โดยรวม ถือว่าโอเคนะครับ แต่ติดตรง การรีเซ๊ต สกิล  คือ  ทำให้รีเซ๊ต วันอาทิตย์ ตอน 6โมงเช้า แล้วรับต่อสะสม ได้เลยไหมครับ เพราะ วันอาทิตย์ ระบบ ไม่คูณ ดรอป เสียเวลา 1 วัน และ ไม่ รู้รับไปเพื่ออะไร วันจันทร์ ก็ตัด ไม่ใช่ ขอเงินนะครับ  ผมกด วันไหนๆให้สกิลหมดไปก็ได้  ลอง​พิจารณา ทีนะครับ

ขอบคุณสำหรับข้อเสนอนะครับ  woon_sunny

♥nut♥

• Newbie
  • *
ต้องผ่านดันเจี้ยนถึงจะได้เวลาประจุ1 ของการผ่านครั้งแรก ครั้งต่อไปผ่านก็ไม่ได้การสะสมหรือลงไปกี่ครั้งก็ได้รับเท่านั้นครั้ง
 แล้วครั้งแรกนี่นับจากเวลาอะไรหลังเที่ยงหรือ6โมงเช้า
จากการออนรับเวลาสะสม นับรอบการจุเพื่อสะสมสกิล ไม่มีการรีเซท พอปรับแล้วทำให้ยิ่งยากลำบากกว่าเดิมมากๆ
ความเสียหายที่เกิดมาก้ไม่ได้เกิดจากผู้เล่น แต่ผลกระทบกลับมาลงที่ผู้เล่นทั้งหมด สมควรแล้วหรือครับ

.KA.-S.K.-

• เหตุผลมาก่อน
  • **
เซิฟเวอร์หน้าหนังสือหละครับพอมีแนวทางไหม คนน้อยมากตีบอสเวิลไม่ถึงตี้ ร้านค้าตลาดมีอยู่ 2-3 ร้าน g#034

จีเอ็มเซรุ่ม

• Newbie
เซิฟเวอร์หน้าหนังสือหละครับพอมีแนวทางไหม คนน้อยมากตีบอสเวิลไม่ถึงตี้ ร้านค้าตลาดมีอยู่ 2-3 ร้าน g#034

ในส่วนนี้ทางทีมงานจะนำไปพิจรณาในที่ประชุมก่อนนะครับว่าจะทำอย่างไรหรืออาจจะรวมเซิร์ฟเวอร์ อย่างไรทางทีมงานจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งนะครับ

DevilDream

• **
ไม่เสียใจเบย (ที่เลิกเล่นแล้ว)  woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_bye woon_bye woon_bye
ลายเซ็นขนาดใหญ่เกินไป

卍━Çℓǿωи━卍

• **
  • B-a-h . B-a-h . B-a-h
สะสมแบบเดิมดีไหม ? จะให้ไปลงดันทำไม ทำแบบเดิมไปเลยใส่เซต 24ชม. ได้ 1สกิล ไม่ต้องออนก็ได้

卍━Çℓǿωи━卍

• **
  • B-a-h . B-a-h . B-a-h
สะสมแบบเดิมดีไหม ? จะให้ไปลงดันทำไม ทำแบบเดิมไปเลยใส่เซต 24ชม. ได้ 1สกิล ไม่ต้องออนก็ได้

หรือ ลงดันครั้งแรกฟรี ได้ป่ะล่ะ  g#031 g#031 g#031 g#031
มันคุ้มไหม 1สกิล กับกุญแจ แถมมีรีเซ็ตสกิล

ZoDiC คนเดิม

• Full Member

♥nut♥

• Newbie
  • *
คิดว่าบอกไปก็เท่านั้นแหละ จีเอ็มชุดนี้เคยฟังผู้เล่นบ้างไหม
สรุปง่ายๆเลย ว่าทั้งจีเอ็มทั้งโปรแกรมเมอที่ดูแลอยู่ไม่มีปัญญาและความสามารถที่จะแก้บัคและทำแบบเดิมๆได้
ยอมรับมาแล้วก็บอกกันผู้เล่นไปเลยครับ
เรื่องUIมาถามแต่ผู้เล่นต่างก็ไม่ยอมรับแต่กูจะทำมีไรมั้ย
ทุกเรื่องมาถามทำไม ถามแล้วก็ยังจะทำ
ตอนนี้ลองไปดูตลาดบ้าง คนขายของมีกันเท่าไหร่ จากที่มีคนขายของกันเต็ม ตอนนี้เหลือกี่ร้าน
ถ้ายังปรับยังแก้อะไรที่ทำไปแล้วโยนปัญหาโยนภาระไปให้ผู้เล่น สร้างเงื่อนไขต่างๆที่ทำให้ยากมากขึ้น จากของเดิม แบบนี้ไม่เรียกปรับปรุงให้ดีขึ้นครับ เรียกว่ายิ่งปรับยิ่งแก้ยิ่งเสียหายกับผู้เล่น
การลงดันต้องไปหาของมาทำกุญแจ ลงไปใช้เวลาเกือบ30นาทีเพื่อที่จะผ่านดัน แล้วดันสะสมได้แค่6วัน เพราะเคลียวันอาทิต รีเซทวันจันทร์ ตกลงจะเอาวันไหนก็เอามันสักวันไปเลย เคลียกะรีเซทมันต่างกันแบบไหน เคลียออกไปให้หมด รีเซททิ้งให้หมด งง

ChillChill

• Newbie
  • *

ในส่วนนี้ทางทีมงานจะนำไปพิจรณาในที่ประชุมก่อนนะครับว่าจะทำอย่างไรหรืออาจจะรวมเซิร์ฟเวอร์ อย่างไรทางทีมงานจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งนะครับ

รวมๆไปเถอะคนไม่มีล่ะเซิฟหนังสือ  woon_o_o woon_o_o

♥nut♥

• Newbie
  • *

รวมๆไปเถอะคนไม่มีล่ะเซิฟหนังสือ  woon_o_o woon_o_o

คงไม่ใช่แค่หนังสือแล้วมั้ง ต่อไปคงรวมทุกเซิฟมาเป็นเซิฟเดียวหมด เพราะคนหายไปเยอะมาก