GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ASURA LOVE

• Jr. Member
  • **
ยังไงหรอครับ ถ้าเปลี่ยน UI ใหม่ จะสามารถออนตัวละครเซิฟ pc ในโมบายได้หรอครับ  woon_huh

SaKuRaKoo

• ♥ Cute
  • **
  • iFrozen mini โมบาย
 woon_shock woon_shock
ยังไงหรอครับ ถ้าเปลี่ยน UI ใหม่ จะสามารถออนตัวละครเซิฟ pc ในโมบายได้หรอครับ  woon_huh
ถ้าได้ก้อแหล่มเลย แต่มันไม่ได้ค่ะ 555
ดาบคู่!!!

^_^

• **
อาจริงๆ นะ GM ผมจะบอกให้ว่า จะรักษาผู้เล่นให้อยู่ต่อไปนานๆ ควรจะทำยังไง (ตอบด้วยนะ GM มันเป็นการแนะนำที่ดี ถ้าผมเป็น GM ผมคงต้องหาทางรักษาผู้เล่นไว้ไม่ไช่ปล่อยให้เขามาบ่นกันแบบนี้ มันเสียศักดิ์ศรีความเป็นคนพัฒนาเกมส์ )

1.ทำทุกๆเมืองให้มีคุณค่าในตัวของมัน ไม่ไช่อะไรก็ มาวิหารลอยฟ้าหมด เมืองอื่นๆมันหมด ความสำคัญไปแล้วเหรอ?

ยกตัวอย่าง เช่น ทำให้เรดคริฟ เป็นเมืองของการ ผลิต หรือ ขายไอเทมชนิด ... เท่านั้น  เมือง วินโดเนีย เป็นเมืองที่ ขาย ของประเภท .... ได้เท่านั้น หรือไม่ก็ทำ ตลาดออกมาเป็น ตลาดไซร้เก่าแบบเดิม

2.อย่าปรับ UI มั่วๆซั่วๆ

อันนี้ผมเข้าใจว่าอยากพัฒนาเกมส์ แต่ ผู้เล่นนั้น โดยเฉพาะ Server PC นั้น ไม่สมควรอย่างยิ่่ง มันทำให้ต้องมาศึกษาไหม่ เสียเวลาครับ บางคนชอบแบบเก่ามากกว่า เท่าที่ดู 70% ชอบ UI แบบเก่า

3.ลดของแรร์ในตู้หยอด ไข่ ซักนิด

ไม่ไช่ไม่สนับสนุนให้ ไม่ทำขายเอารายได้เข้าบริษัท แต่... ควรจะ ปรับของในตู้เช่นสัตว์ขี่ หรือ อาวุธ แรร์ชื่อทอง แบบนานๆ ที ถึงจะมีมา มันน่าตื่นตากว่าการที่อับเดต ทุกอาทิตย์นะ ของราคามันจะตก และเกลื่อน เกินไป เอาเวลาตรงนี้มาสนใจผู้เล่นบ้าง ควรจะแก้บัคสำคัญๆ ที่เป็นปัญหาอยู่ บ้างครับ หยุดบ้างต้หยอดไข่ ผู้เล่นเขาต้องการให้แก้บัคมากกว่า ของในตู้หยอดไข่ครับ ผมบอกตรงนี้ได้เลย....ไส่ใจผู้เล่นหน่อยครับ

4.ดันเจี้ยนปีก (เกราะตู้ หรือของแรร์ตู้ทอง)

ของแรร์ตู้ เช่นเกราะทอง หรือ ของสวมไส่ชื่อทอง ควรจะ ได้มาจากการ ลงดันเจี้ยน (ดันเจี้ยนที่ใช้ปีกถึงจะเข้าไปได้) ไม่ไช่มาจากตู้หยอดไข่ครับ
และ เสริมอีกนิด เรื่องดันเจี้ยนของทองไหม่ - ปีกไหม่ ควรจะ มาได้แล้ว ครับ มันจะดึงดูดผู้เล่นครับผม

5. New Map  New Monster New Boss ครับ

พวกนี้ควรมาได้แล้วครับ และไม่ไช่มอนเตอร์กระจอกๆ นะครับ ควรหันมาสนับสนุน ให้ผู้เล่น ตั้งทีมกันเวลมากกว่าจะมาฉายเดี่ยว มันจะดึงดดผู้เล่น ได้มากครับ

6. New Set Item สำหรับ มนุษย์ และ เผ่าอสุรา

ผมว่าควรมีได้แล้วครับ สำหรับการเปลี่ยนเเปลงเพิ่ม set Item ให้กับ ผู้เล่นบ้าง สังเกตุด้จากปัจจุบันจะเห็นได้ว่า ความสำคัญของ Set Item ลดลงไปอย่างเห็นได้ชัด ผมว่าถ้าทำ จะทำให้ เกมส์ดูมีสีสันมากขึ้น

7.Rare Item ที่ดรอบจาก Boss Monster

ตอนนี้ถ้า GM เข้ามาสังเกตุผู้เล่น จะรู้เลยว่า แรร์ไอเทมจากบอส มันเกลื่อนกลาด ไร้ราคา มาก ไครก็มีได้ ทำให้มันสมเป็นแรร์หน่อยครับ

และ ข้อนี้จากใจเลยนะ ผู้เล่นที่เล่นมา 9 ปีเต็มๆ

ถึง GM และ ทีมงานทุกท่านที่มีส่วนเกี่ยวข้องในการพัฒนา อสุรา ผมคือผู้เล่นคนหนึ่ง ไม่ได้ มีสิทธิ์ อะไรในเกมส์อสุรา ขอได้ไหมครับขอให้ คุณ ลุกขึ้นมาไส่ใจผู้เล่นบ้าง ผมเข้าใจว่ามันเป็นเกมส์ แค่เกมส์ อันนี้ผมรู้ แต่ คุณ คือ ผู้พัฒนาเกมส์ คุณต้องลงมาเล่นเอง และ ศึกษาดูระบบตรงไหน ที่มัน ยังไม่ดี พัฒนา เถอะครับ ถ้าทำจริงๆจังๆ ผมว่า คงไม่เกินความสามารถพวกคุณ อย่าให้สิ่งที่คุณเรียนมา ทางสาย Programer นั้นดูไร้ค่าเลยครับ ใช้มันให้เต็มที่เถอะครับ ถ้าพัฒนาดี ผู้เล่นหลายๆคน ก็พร้อมใจจะสนับสนุนเกมส์ ครับ

คุณ ชอบหรือครับ ให้คนมาดูถูก ศักยภาพ ของตัวคุณ... ผมคนหนึ่งแหละที่ไม่ยอมให้คนมาดูถูก....

คุคุคุคุวย

• Newbie
  • *
ถ้าปรับจิงๆก็ขอบายย ลาก่อนอสุราอยู่มาตั้งนานต้องมาจบกันทีมงานชุดนี้จิงๆ

dyl

• ผมน่ะ ก.
  • Hero Member
  • ลูกพ่อเต
สูญเสียความเป็นเอกลักษณ์ของเกมไปหมดละค่ะ ถ้าปรับแบบนี้ บัยบัย  woon_bye
เป็นคนคนหนึ่ง

卍━Çℓǿωи━卍

• **
  • B-a-h . B-a-h . B-a-h
มันเล่นได้ไหม UI แบบใหม่ เหมือนเป็นง่อย g#040 g#040

witthawinn001

• Newbie
  • *
ผมชอบนะแบบนั้น ถ้าผลที่เกิดขึ้นมันทำให้ ระบบราบลื่นขึ้น แลค ค้าง น้อยลง ก็โอเค จะพยามปรับตัวเข้ากับระบบนี้ให้ได้ แต่ว่า ควรปรับหน้าต่างบางอย่างให้มันเหมาะสม อะคับ ไม่ใช่เอาฟอร์มของโมบายมาเลย ควรปรับให้เหมาะกับการเล่นในPC ด้วย ผมยกตัวอย่างเช่น เวลาเลือนเม้าส์ผ่านไอเทม น่าจะแสดงชื่อไอเทม ไม่ต้องไปกดคลิกขวาดูอะคับ แล้วก็ พวกหน้าต่างอื่นๆ ปรับขนาดให้เหมาะกับหน้าจอ ไม่ใช่เปิดทีนึงมองรอบๆไม่เห็นเลย แบบนี้มันก็เกะกะสายตา นิดๆหน่อยๆอะคับ ผมก็รอดูผลงานต่อไปคับ พยามมองโลกในแง่ดีเนาะ g#006 g#008 woon_sad2

snackzanoog1

• Newbie
  • *
g#046 อย่าปรับเปลี่ยนอะไรมากเลยครับเอาแบบเดิมนี่ดีแล้ว ทุกคนที่เข้ามาเล่นเพราะว่าชอบที่ความคลาสสิคในแบบตัวเกมแบบเก่าๆมากกว่าที่โมบายกำลังทำอยู่ ขอแค่แก้ไขบัคเกมที่มีอยู่ ก็พอแล้วครับไม่ขอไรมาก แล้วก็ช่วยปรับ shop ให้ราคาของลงบ้างแล้วนำของใหม่ๆของ shop ให้เยอะกว่านี้หน่อย บางสิ่งบางอย่างก็ราคาก็ไม่ต้องแพงมากก็ได้

A+

• Personal ID 🔐
  • **
ไม่เห็นด้วยครับ เห็นแบบนี้แล้วไม่อยากเล่น คือ มันไม่สวยครับ + ใช้แบบเดิมง่ายกว่าครับ

_KooGA_

• Newbie
  • *
จีอยู่นิ่งๆครับ ไม่ต้องทำไรแล้ว อย่าซน
ไปปรับบัคใน PC ให้หมดก่อนดีกว่ามั้ย
หรือถามความเห้นไปยังไงก็ปรับอยู่ดี
ปรับ UI เมื่อไหร่ก็ลาขาดกันนะ

Liberty

• Newbie
  • *
ผมเองก้สิงอยถ่ในเกมส์นี้ตั้งเเต่ pj1 ก้เหมือนดีนะมีการเปลี่ยนแปลงอะ
แต่ปรับเพื่ออะไรเหรอครับ?

บัคเยอะเเยะที่แจ้งไปไม่เห็นใส่ใจบ้างเลยอะ ผมว่าผมก้สนับสนุน หยอดตู้คุณก็เยอะนะเช็คไอดีดู เรื่องที่อยากให้แก้บัคอะ ไม่เห็นได้แบบปรับไร้สาระนี่บ้างเลย

SazunO

• **
เรื่องของแรร์ตู้ไหนๆก็ไหนๆทำมาให้ครบทุกอาชีพแล้วค่อยว่ากัน แต่อิจฉาขุนศึก ใช้ของหลายอาชีพ โคตรได้เปรียบ ถ้ายังแบบนี้ต่อไปปรับให้วิใส่ค้อน ดาบ หอกตู้ติดมึน ขวาน ด้วยได้ไหมท่านทีมงาน เอาแบบสลับของแล้วไม่คิดดีเลรวมให้เหมือนกันเลยนะ

ChillChill

• Newbie
  • *
1. UI ใหม่ของ PC ไม่ต้องปรับเอาแบบเดิมผมว่าดีแล้วนะ  g#017 g#017
2. แรร์ชื่อสีทองควรจะอัพลงตู้ให้สุ่มสัก 1 อาทิตย์ ต้นเดือนอัพ ต้นเดือนหน้าค่อยเปลี่ยไอเท็มใหม่  g#031
3. ควรเพิ่ม บอส,มินิ,มอนเตอร์ใหม่ๆ  ไอเท็มใหม่ๆ(ดรอปนะไม่ใช่ตู้!!) แมพใหม่ๆ มอนเตอร์เวลน้อยๆให้มีหลากหลายขึ้น  g#020
4. โปรโมชั่นเติมเงิน สมุติเติม 100,000 เพิ่มโซล 20% ไรงี้นะครับ หรือไม่ก็เติม 100บาท  150บาท  200บาท  300บาท แถมไอเท็มเช่น กล่องสุ่มของอาวุด , กลุ่มไอเท็มโซล  g#008[/
size]
#บางอย่างมันก็ดีไม่ควรไปปรับมันนะครับ

g#046 g#046 g#031 g#031