GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

วิธีรู้พลังโจมตี หมาวอลอค ไม่ต้องส่อง

evilgunner2

• Newbie
  • *
หลังจากที่ใช้เวลาคิดคำนวนเป็นเวลาน้อยนิดก็ได้สูตรออกมาว่า                     

โจมตีกายภาพต่ำสุดหมา                                     ถึง     โจมตีกายภาพสูงสุดหมา
พลังโจมตีหมา = (70+(พลังโจมตีเวทต่ำสุด * 1.5)*พลังโจมตีเวทมืด) ถึง    (140+(พลังโจมตีเวทต่ำสุด*1.5)*พลังโจมตีเวทมืด)

จากรูป

เข้าสูตรตามนี้
                      โจมตีกายภาพต่ำสุดหมา                                             โจมตีกายภาพสูงสุดหมา
พลังโจมตีหมา = 70+(พลังโจมตีเวทต่ำสุด * 1.5)*พลังโจมตีเวทมืด  ถึง    140+(พลังโจมตีเวทต่ำสุด*1.5)*พลังโจมตีเวทมืด
พลังโจมตีหมา = 70+( 684* 1.5)*1.5)                                 ถึง    140+(684*1.5)*1.5                                       
พลังโจมตีหมา = 70+( 1026)*1.5)                                       ถึง    140+(1026)*1.5
พลังโจมตีหมา = 70+1539                                                   ถึง    140+1539
พลังโจมตีหมา = 1609                                                         ถึง    1679
*** โจมเวทมืด 150 เปอ คิดเป็น 1.5 ***
รู้อะไรจะเอามาแบ่งปันกันอีกนะครับ 

xw88wx

• Jr. Member
  • **
  • รสชาติเหมือนไก่ !!!!
ชาบู ชาบู  woon_sad1 woon_sad1
สักวา หัวเกรียน น่าเวียนหัว
ชอบทำตัว ส้นตรีน "กวนตีน"หลาย
ว่าคนโน้น ด่าคนนี้ เป็นนายฟาย
เดี๋ยวตื้บหาย ตบเกียนแตก แหลกรานเอย

xw88wx

• **
แล้วพลังโจมตีเวทย์สูงสุดไม่มีผลเลยเหรอ  woon_huh woon_huh
เดี๋ยวตื้บหาย ตบเกียนแตก แหลกรานเอย

-crucify-

• Full Member
  • หลับตาลงแต่ใจยังคิดถึงเธอ ♫♫
ช่างสังเกต+ขยันคิดออกมานะเนี่ย

ถึงแม้ว่าฉันจะ "ไม่มีใคร"
แต่ฉันพร้อมจะเป็น "ใครซักคน"
ถึงแม้ว่าฉันจะ"ไม่เึคยทิ้งใคร"
แต่ฉันมักเป็น"คนที่โดนทิ้ง.."

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
หาวิธีนานมั้ยครับเนี่ย g#025
แต่ผมไม่เคยคิดเลยนะว่าพลังโจมตีมันเท่าไหร่ ขอแค่มันกัดมอนตายก่อนมอนตบคนตาย g#015
แล้วพลังโจมตีเวทย์สูงสุดไม่มีผลเลยเหรอ  woon_huh woon_huh
รู้สึกจะมีผลทั้งหมดนะ ไม่งั้นหมามันคงอัดนิ่งไปและ(เอ๊ะ รึมันอัดนิ่งอยู่แล้วหว่า จำได้ว่าตอนนั้นหมาโป๊ะสี่ดอกติด พลังโจมตีเท่ากันเป๊ะ) g#015
ปล.วิธีดูอีกแบบนะครับ เอาหมากัดมอน ดูดาเมจเอา ง่ายมะ g#015 g#015
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

evilgunner2

• Newbie
  • *
หาวิธีนานมั้ยครับเนี่ย g#025
แต่ผมไม่เคยคิดเลยนะว่าพลังโจมตีมันเท่าไหร่ ขอแค่มันกัดมอนตายก่อนมอนตบคนตาย g#015
รู้สึกจะมีผลทั้งหมดนะ ไม่งั้นหมามันคงอัดนิ่งไปและ(เอ๊ะ รึมันอัดนิ่งอยู่แล้วหว่า จำได้ว่าตอนนั้นหมาโป๊ะสี่ดอกติด พลังโจมตีเท่ากันเป๊ะ) g#015
ปล.วิธีดูอีกแบบนะครับ เอาหมากัดมอน ดูดาเมจเอา ง่ายมะ g#015 g#015

หลังจากที่ใช้เวลาคิดคำนวนเป็นเวลาน้อยนิดก็ได้สูตรออกมาว่า                     

โจมตีกายภาพต่ำสุดหมา                                     ถึง     โจมตีกายภาพสูงสุดหมา
พลังโจมตีหมา = (70+(พลังโจมตีเวทต่ำสุด * 1.5)*พลังโจมตีเวทมืด) ถึง    (140+(พลังโจมตีเวทต่ำสุด*1.5)*พลังโจมตีเวทมืด)

จากรูป

เข้าสูตรตามนี้
                      โจมตีกายภาพต่ำสุดหมา                                             โจมตีกายภาพสูงสุดหมา
พลังโจมตีหมา = 70+(พลังโจมตีเวทต่ำสุด * 1.5)*พลังโจมตีเวทมืด  ถึง    140+(พลังโจมตีเวทต่ำสุด*1.5)*พลังโจมตีเวทมืด
พลังโจมตีหมา = 70+( 684* 1.5)*1.5)                                 ถึง    140+(684*1.5)*1.5                                       
พลังโจมตีหมา = 70+( 1026)*1.5)                                       ถึง    140+(1026)*1.5
พลังโจมตีหมา = 70+1539                                                   ถึง    140+1539
พลังโจมตีหมา = 1609                                                         ถึง    1679
*** โจมเวทมืด 150 เปอ คิดเป็น 1.5 ***
รู้อะไรจะเอามาแบ่งปันกันอีกนะครับ 

ต่างกัน 70 ไงครับ แต่ถ้าบัพให้หมาเพิ่มก็จะต่างเยอะขึ้น เช่น

บัพสาปคลั่ง เพิ่มโจมตี 50 เปอเซ็น
ก่อนบัพ
หมาโจมตี 70-140
หลังบัพ
หมาโจมตี 95-210
จะเห็นว่าการเพิ่มโจมตีเป็นเปอเซ็นให้หมาจะทำให้การโจมตีแกว่งมากขึ้น

โจมเวทสูงสุดไม่มีผลในการเพิ่มโบนัสให้กับสัตว์อัญเชิญครับ

xw88wx

• **
ไม่อัพ dex นำเลยละถ้างั้น  woon_huh woon_huh

• ชิชิชิ
ไม่อัพ dex นำเลยละถ้างั้น  woon_huh woon_huh
ร่ายเร็ว หมาแรง g#009
แต่ต้องอัพ int เพื่อให้ร่ายสกิลติดด้วยนะ เซ็งอีตรงนี้แหละ ไม่งั้นอัพ dex-int ไปละวอตู g#014
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

evilgunner2

• Newbie
  • *
dex เหรอครับ มันเพิ่มน้อยกว่า int นะ

dex เพิ่ม 1.75 เวทต่ำสุด ต่อพอย
 int  เพิ่ม 3.75 เวทต่ำสุด ต่อพอย

int เยอะกว่าเห็นๆ อยากแรงจริงก็ int นำแหละ

• ชิชิชิ
ผมชอบร่ายไวเพราะมันสะใจดีครับ พระผมอัพint40 เอาแค่ร่ายเวทย์ติดแล้วนอกนั้นลงdex เอาร่ายไว g#037
เสียดายอย่างนึง ลูกแก้วน่าจะออฟมหาเวทย์แทนออฟกาล ไม่งั้นกัดแรงกว่าเดิมละ g# จากเดิมกัด24k(แก้วไสยคหกาล เข็มกลัดเวทย์มืด ผอบเพิ่มโจมตี สาปคลั่ง ศาสตรา เบคอน4อัน)ถ้าเปลี่ยนลูกแก้วเป็นคหมหาเวทย์คงจะกัดถึง25k woon_cry
เสียดายค่าใบเพิ่มโอกาศตีบวกมากเรยยย woon_hurt

xw88wx

• **
แล้วที่คุณ reaper กับ คุณ evilgunner เถึยงกันเรื่องหมาหลบพลลาดได้อะ
ผมว่าที่หลบได้มีความเป็นไปได้เยอะนะ แอสแม่นไม่รู้เท่าไหร่แหละตีหมาผมวืดทุกดอก ขนาดแทบไม่มีบัพไรเลย
ความเป็นไปได้มีสูงมาก  g#031 g#031

• ชิชิชิ
แล้วที่คุณ reaper กับ คุณ evilgunner เถึยงกันเรื่องหมาหลบพลลาดได้อะ
ผมว่าที่หลบได้มีความเป็นไปได้เยอะนะ แอสแม่นไม่รู้เท่าไหร่แหละตีหมาผมวืดทุกดอก ขนาดแทบไม่มีบัพไรเลย
ความเป็นไปได้มีสูงมาก  g#031 g#031
เลิกและครับ จะไปขุดคุ้ยมาอีกทำไม g#013 g#013
ตรงนี้ไม่รู้เหมือนกัน แต่ไอ้บัคหมาเลือดแสนนั่นไม่รู้แก้ยัง หวังว่ายังนะ g#009

evilgunner2

• Newbie
  • *

เลิกเถียงละยัง มาคุ้ยอีก เป็นคนนอกแท้ๆๆ ยุ่งไม่เข้าเรื่องนะ

• ชิชิชิ

เลิกเถียงละยัง มาคุ้ยอีก เป็นคนนอกแท้ๆๆ ยุ่งไม่เข้าเรื่องนะ
เนอะ เลิกไปและ ยังจะมาขุด g#013
ปล.อ่านหนังสือเตรียมสอบกันเต๊อะ เดี๋ยวสอบตก><