GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ถามมา-ตอบไปกับอาชีพพาลาดิน

offza533

• Jr. Member
  • **
ทำไมพาราชุดสีเเดง เรียกเกราะคุ้มกายเเล้วเลือดไม่เพิ่มอ่า งง woon_angry woon_angry woon_angry

มันเพิ่มให้ สกิลเกราะคุ้มกายครับ ไม่ใช่เพิ่มให้ตัวละคร

เกราะแตกยากขึ้นประมาณนี้

OMG

• Newbie
  • *
สวัสดีครัช ข้าน้อยขอถามไรหน่อยนะครัช
พอดีข้าน้อยอยากทราบว่า
ของข้อน้อยพอไปวัดไปวาได้รึป่าวครัช
หอก 94 คลั่ง + 15
หอก 99 จุ6 คลั่ง + 14
หมวกเทพ พลังชีวิต + 14
เกราะ แรร์ 95 จุ6 พลังชีวิต + 15
เกราะ แรร์ 90 พลังชีวิต + 13
หน้ากากอสูรทองคำ มอง + 16
โล่ล้างแค้น + 14
คลุมใบมีดซาตาน พลังชีวิต + 14
รองเท้าสามพิภพ แกร่ง + 12
รางเหล็กไหล แกร่ง + 10
ตะกรุดมหาอาคม พลัง ชีวิต + 12
คลุมปีกมังกร พลังชีวิต + 10
ข้าน้อยอยากจะเก่งกว่านี้ ช่วยให้คำแนะนำ ข้าน้อยด้วย
ข้าน้อยขอขอบคุณ

ไม่เข้าจัย

• **
สวัสดีครัช ข้าน้อยขอถามไรหน่อยนะครัช
พอดีข้าน้อยอยากทราบว่า
ของข้อน้อยพอไปวัดไปวาได้รึป่าวครัช
หอก 94 คลั่ง + 15
หอก 99 จุ6 คลั่ง + 14
หมวกเทพ พลังชีวิต + 14
เกราะ แรร์ 95 จุ6 พลังชีวิต + 15
เกราะ แรร์ 90 พลังชีวิต + 13
หน้ากากอสูรทองคำ มอง + 16
โล่ล้างแค้น + 14
คลุมใบมีดซาตาน พลังชีวิต + 14
รองเท้าสามพิภพ แกร่ง + 12
รางเหล็กไหล แกร่ง + 10
ตะกรุดมหาอาคม พลัง ชีวิต + 12
คลุมปีกมังกร พลังชีวิต + 10
ข้าน้อยอยากจะเก่งกว่านี้ ช่วยให้คำแนะนำ ข้าน้อยด้วย
ข้าน้อยขอขอบคุณ
ผมว่าเปลี่ยนโล่เป็น 01 สลับ 02 ดีก่า ฮ่าๆ ที่เหลือก็โอเคหมดแล้วครับ

X-Burner

• Full Member
จัก เสป็กของ พาลา แบบ งบเยอะให้ที ของที่ใส่ที่ควรสลับ มันมีเยอะแค่ไหนใช้งบเท่าไหร

ลังเลจะเล่นอยู่ ก็เลยมาขอเช็คราคาของ

ขอบคุณล่วงหน้า  g#003

.

golfrukpat02

• บุคคลทั่วไป
อย่าเครียดครับเล่นอาชีพพาลาดินแล้วไม่เก่ง ไม่เทพสักที มีเทคนิดดีๆมาบอกจากประสบการณ์ตรง
ผมเล่นเซฟใต้นะครับ  ชื่อมันก็บอกอยู่ "ผู้ที่แข็งแกร่งเท่านั้นที่อยู่รอด"ชอบอ่ะสโลแกนเซฟ
มีปัญหาตรงไหนกับสกิล สเตตัส ไอเทมที่ตรงสาย การเก็บเลเวล การหาเงินแบบอาชีพพาลาดิน ตลอดจนวิธีต่อสู้ในแบท แนะนำเทคนิคการต่อสู้แบบตัวต่อตัวจะเผยใต๋ให้ครับ
เอาหัวจีเอ็มเป็นประกัน 5555+

status   str dex vit int 99    luk 7  agi 1

หมวก
หมวกผู้กล้าทองคำ
หมวกเทพธิดา
หมวกกูล     
ฟิวอัตราโป๊ะเชะ หรือ เลือด หรือแม่น

หน้ากาก
หน้ากากอสูรทองคำ
หน้ากากซาดิส
หน้ากากแรร์อสุรา06
ฟิวเหมือนกัน

อาวุธ ต้องมีทั้งหมด
หอกทลายสวรรค์จุติ6
หอกระบำมังกรเทพคลั่ง
ค้อนพลังงานแสงศักดิ์สิทธิ์จุติ6

โล่
โล่อีจีสจุติ6
โล่กระจกมันวาว (หากต้องการทำต้านเวทย์สูงๆไว้สู้กับวิ)
สกิลอ่ะ

เกราะ
เกราะวิหกศักดิ์สิทธิ์จุติ 6
เกราะผนึกแสงศักสิทธิ์
ไว้สลับกัน  ถ้าลงแบทใส่อันล่าง ถ้ามีอ้อมกดใส่อันบน

ผ้าคลุม
ผ้าคลุมใบมีดแห่งซาตาน

แหวน วอยด์เอเลเมนทั่ล

รองเท้าลวงตา

ศรัทธา5 ผลแห่งศรัทธา5 เกราะแห่งสัจธรรม 5 ชำนาญการยกโล่ 5 แทงทะลวงเกราะ5 ตวัดหอก 5 หอกกางเขน5 ทันเทพ 5

ไฟเตอร์
ชำนาญหอก10 หอกสูญญากาศ1 สะบัดหอก 10 เลงแขงแม่นยำ 5 ความแขงแกร่ง10 ชำนาญอาวุธ1 ฟาดหอกโจมตี3

X-Burner

อย่าเครียดครับเล่นอาชีพพาลาดินแล้วไม่เก่ง ไม่เทพสักที มีเทคนิดดีๆมาบอกจากประสบการณ์ตรง
ผมเล่นเซฟใต้นะครับ  ชื่อมันก็บอกอยู่ "ผู้ที่แข็งแกร่งเท่านั้นที่อยู่รอด"ชอบอ่ะสโลแกนเซฟ
มีปัญหาตรงไหนกับสกิล สเตตัส ไอเทมที่ตรงสาย การเก็บเลเวล การหาเงินแบบอาชีพพาลาดิน ตลอดจนวิธีต่อสู้ในแบท แนะนำเทคนิคการต่อสู้แบบตัวต่อตัวจะเผยใต๋ให้ครับ
เอาหัวจีเอ็มเป็นประกัน 5555+

status   str dex vit int 99    luk 7  agi 1

หมวก
หมวกผู้กล้าทองคำ
หมวกเทพธิดา
หมวกกูล     
ฟิวอัตราโป๊ะเชะ หรือ เลือด หรือแม่น

หน้ากาก
หน้ากากอสูรทองคำ
หน้ากากซาดิส
หน้ากากแรร์อสุรา06
ฟิวเหมือนกัน

อาวุธ ต้องมีทั้งหมด
หอกทลายสวรรค์จุติ6
หอกระบำมังกรเทพคลั่ง
ค้อนพลังงานแสงศักดิ์สิทธิ์จุติ6

โล่
โล่อีจีสจุติ6
โล่กระจกมันวาว (หากต้องการทำต้านเวทย์สูงๆไว้สู้กับวิ)
สกิลอ่ะ

เกราะ
เกราะวิหกศักดิ์สิทธิ์จุติ 6
เกราะผนึกแสงศักสิทธิ์
ไว้สลับกัน  ถ้าลงแบทใส่อันล่าง ถ้ามีอ้อมกดใส่อันบน

ผ้าคลุม
ผ้าคลุมใบมีดแห่งซาตาน

แหวน วอยด์เอเลเมนทั่ล

รองเท้าลวงตา

ศรัทธา5 ผลแห่งศรัทธา5 เกราะแห่งสัจธรรม 5 ชำนาญการยกโล่ 5 แทงทะลวงเกราะ5 ตวัดหอก 5 หอกกางเขน5 ทันเทพ 5

ไฟเตอร์
ชำนาญหอก10 หอกสูญญากาศ1 สะบัดหอก 10 เลงแขงแม่นยำ 5 ความแขงแกร่ง10 ชำนาญอาวุธ1 ฟาดหอกโจมตี3

แล้วพอจะรู้ราคาของมั้ยคราฟ PK

.

samunpai1

หนักละบอร์ดไม่ขยับยุไงก็ยุงั้น ถึงขั้นจีเอ็มต้องมาตอบกระทู้เทคนิคอะไรแบบนี้ 55

LK

• **
พาลาใส่คลุมเวท99 จะดีไหม??
ห่วยแตกสิ้นดีครับ แน่นำอย่าใส่ เคยลองเอามาใส่พาลา +11 เลือด กับ +8 แกร่ง ประสิทธิภาพไม่ดีเท่าที่ควร ใส่คลุมปีกมังกร +14 ยังคิดว่าดีกว่าเลยบางที ยกโล่ครั้งนึงลดดาเมจได้เยอะกว่าอีก g#026 #038

ปล. ถ้าจะเอามาใส่ก็ลองใส่พวกแอส เทร ดู อาจจะเวิร์กก็ได้นะ  g#008

_T_T_T_

อยากทราบว่าพาลาทำยังไงถึงจะชนะวิ ขอวิธีเเละของใส่หน่อยครับ g#004

--GameZ"

• **
พาลาดินเล่นเลือดหรือ แกร่งดี เพราะอะไร ผู้รู้ช่วยตอบที่ครับ  g#024 g#024 g#006 g#006

samunpai1

X-Burner

หลักจากมี อีเทอ เข้ามาทำให้การฟิวของง่ายขึ้น

อยากจะถามว่า ฟิวเอาอะไรมั่งดีครับ สำหรับพาลา

.

--GameZ"

• **
หลักจากมี อีเทอ เข้ามาทำให้การฟิวของง่ายขึ้น

อยากจะถามว่า ฟิวเอาอะไรมั่งดีครับ สำหรับพาลา

คริ กับเลือด เชื่อน้องสิ  #038 #038 #038