GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

We love Berserker‼ แนะนำเบอทุกสายๆ

ball203

• Jr. Member
  • **
กระทู้นี้จะมีข้อมูลเกี่ยวกับเบอทุกสายเท่าที่จะมีในเกมนะคับ และหากใครมีอะไรจ้ะแนะนำก็ตอบกระทู้มาเลยๆ อะไรสงสัย ก็ถามมาครับยินดีตอบเมื่อว่างๆ woon_5555

ball203

• **
สายที่ 1 สายคลั่ง(เบอขวานระเบิดคลั่งต้านทานแท้)

status เรียงตามความสำคัญ str99 >> dex99 >> vit99 >> luk99 >> agi 7 จุไม่จุก็ได้เรียงตามลำดับเลยคับ

สกิลของคาเดทจะเรียนไรก็เรื่องของคุณๆทั้งหลายงับ

สกิลไฟเตอร์
ชำนาญขวาน 10
ข่มขู่ 3
ขวานคลั่ง 5
ความแข็งแกร่ง 10
ชำนาญอาวุธ 10
เรียนตามนี้จะมีเหรียญเหลือ 2 เหรียญ จะเก็บไว้หรือจะทำไรก็ตามใจคับ

สกิลเบอ(สายคลั่งแท้รุ่นเดอะๆ ยังไม่ปรับปรุงไดๆ)
คลุ้มคลั่ง 5
กระหายเลือด 5
ชำนาญคลั่ง 5
ระเบิดคลั่ง 5
เสริมกล้ามเนื้อ 10
เกราะเนื้อ 1(เรียนฟรี)
สลายพลัง 5
กายาเหล็ก 5

ในสายนี้จะพบว่าไม่มีสกิลโจมตีเลย จุดเด่นคือการสลายพลังของสายนี้จะลดสถานะของศัตรูได้ดีมาก แต่ก็ฆ่าศัตรูไม่ได้ง่ายๆ จึงได้มีผู้เล่นหลายๆท่านเริ่มทำการประยุกค์

สายที่ 2 เบอขวานสายคลั่งต้านทานแบบใหม่

status เรียงตามความสำคัญ dex99 >> str99 >> vit99 >> luk99 >> agi 7

สกิลคาเดทก็ลงเองเถอะครับ-0- ตามใจ

สกิลไฟเตอร์
ข่มขู่ 3
ขวานคลั่ง 5

สกิลเบอ
เกราะเนื้อ 1(ฟรี)
ระเบิดคลั่ง 1
สลายพลัง 3
กายาเหล็ก 5
โจมแผลเก่า 5
ชำนาญอาวุธหนัก 1

ทางสายนี้จะมีสกิลโจมตี เพิ่มเข้ามาๆ สามารถเอาชนะศัตรูได้ แต่ก็ยังมีน้อยเกินไป ไม่เพียงพอต่อการพลิกแพลงต่างๆ

ทั้งสองสายนี้จะใส่อุปกรณ์เหมือนกันได้แก่
เซตหายนะ เกราะ+เลือด/เท้า+ผู้นำ/กาก+มอง
ขวานสมิธ-ขวานลมระเบิด-ขวานใหญ่เวลสูงๆอะไรก็ได้-ขวานใหญ่99+แม่นแบบสุดขั้วๆ เอาไห้+16ได้ยิ่งดี
คลุมซอเรียน-คลุมปฐพี-คลุมจักร-คลุมปราชดาวดึงส์-คลุมจอมคน-คลุมใบมีดซาตาน +เลือดโหดๆ
หมวกกูล-หมวกเจ้านรก-หมวกเพิ่มเลือดต่างๆ-หมวกเทพ +เลือดๆ

สกิลC3 แนะนำว่าทำทุกอย่างเลย เอาไห้10ทุกอย่างด้วยๆ -0-

ball203

• **
มาทางสายสกิลกันบ้าง เบอสายพวกนี้อ่อนมากต่อทางเวทย์มากถึงมากที่สุดชนิดเจอแคสเตอร์แช่แข็งตายได้ แต่แกร่งสุดขั้วกับทางกายภาพระยะประชิด จุดเด่นของสายพวกนี้คือเลือดจะเยอะมากๆ ขนาดของ+แกร่ง เปลี่ยนสีฟ้า เลือดก็ยังเยอะมากกว่าสายคลั่งอยู่ดี

สายที่ 3 สายยืนหยัดแท้ขวาน+โล่ สายสกิลเยอะ ลดนู่นนี่

status เรียงตามความสำคัญ dex99 >> str99 >> vit99 >> luk99 >> agi 7

สกิลคาเดท โกยแน่บ สู้ยิบตา(ไว้เก็บเวลๆ)

สกิลไฟเตอร์
ข่มขู่ 10
สับเต็มแรง 10
กระแทกขวาน 10

สกิลเบอ
เกราะเนื้อ 1 (ฟรี)
บ้าเลือด 3
ยืนหยัด 5
ทลายแกร่ง 5
ลดความไว 1
ตัดกำลัง 1
ทลายภูผา 5
เนตรความคลั่ง 4

สายนี้สามารถจัดการพาลาดินและแอสซาซินได้ไม่ยากนัก เพราะแอสซาซินโดนลดความไวแม้ไม่มาก แต่เบอก็มีเนตรคลั่งเพิ่มแม่นมาอีก สับแอสได้สบาย และพาลาจะทัณเทพใส่เราหรอ จัดกระแทกขวาน/ทลายภูผาไปดอกนึง เงียบ เราก็ทลายแกร่งแล้วสับไห้ตาย สายนี้มีสกิลเยอะขึ้น แต่ยังคงมีผู้เล่น ที่ไม่พอใจกับสกิลที่ยังไม่แรงพอ จึงเอาไปประยุกค์อีก

สายที่ 4 เบอสายยืนหยัดขวาน+โล่ สายจัดหนัก

สกิลคาเดท ก็ต้องมีโกยแนบ/สู้ยิบตาอีกละไว้เก็บเวลๆ+เดินทาง

สกิลไฟเตอร์
ข่มขู่ 8
กระแทกขวาน 2 ใช้เพื่อป้องกันจ้าวสังเวียน/พาลาเด๋ว จะมีรายละเอียดการใช้คอมในข้อความต่อๆไป

สกิลเบอ
บ้าเลือด 3
ยืนหยัด 5
ชำนาญอาวุธหนัก 5
สะสมพลัง 3
เนตรความคลั่ง 4
หลั่งเลือดสังหาร 5

สายนี้จะมีสกิลจัดหนัดโหดๆ แบบหลั่งเลือดสังหาร โดนไป 1 คอมโบเต็มๆน้ะพาลาเกราะระดับ10เกราะแตกทันที แต่ก็เสียอีกล้ะ ยังมีคนไม่ถูกใจในสายนี้อีก จึงเกิดเบอสายกดดันพิเศษ แต่ตอนนี้สูญพันธุ์หมดล้ะ

สายที่ 5 สายกดดันสุดขั้วขวานใหญ่

สกิลคาเดท โกยแนบ สู้ยิบตา มีตลอดๆ 555+

สกิลไฟเตอร์
ข่มขู่ 10
กระแทกขวาน 10

สกิลเบอ
ชำนาญอาวุธหนัก 10
สะสมพลัง 5
เนตรความคลั่ง 5
หลั่งเลือดสังหาร 5
โจมตีแผลเก่า 5
ทลายแกร่ง 5
ลดความไว 5

สายนี้จะโหดมากกับคนที่นิ่งๆอยู่ เพราะจัดหนักได้สุดขั้วมากๆ แต่เพราะว่าเลือดน้อยจัดเลยสูญพันธุ์ไปหลายปีล้ะ

ทั้ง 3 สายด้านบนนี้ ใส่ของแบบเดียวกันดังนี้ๆ

หมวกเน้นป้องกัน หมวกเทพ กุดคิง หมวกแจ๊ค หมวกนักรบทอง หมวกอะไรก็ได้ที่เน้นป้องกันเยอะๆ+แกร่งๆ
หน้ากาก เน้นป้องอีกแหละ มงกุดครีบ กากฆาตกรโหด กากโกเลม กากแค้น กากซา +มอง
ขวานเล็กเน้นแรงๆ ขวานเจ้าอเวจี ขวานพญาหงษ์ ขวานทลายทัพ +ทำลายสุดโหด
โล่ เน้นทางยกบ่อย มากกว่า โล่ป้องกันดี หรือโล่อะไรก็ได้ไห้มีใส่ไว้ก่อน +ป้องกัน
ขวานใหญ่ อันนี้ของสายที่ 5 บอกไว้เลยสายนี้เก่งกับคนนิ่งๆนักแล ใช้ขวานพลีชีพไปเลยๆ เหมาะๆ ไ่ม่แพงมากด้วย
เกราะนักรบทองคำ เกราะเจ้าพสุธา เกราะเบฮีมอส เกราะเพชร(ต้องจุติ6เลยนะไม่งั้นเน่าๆ) +แกร่ง
คลุมซอเรี่ยน คลุมปฐพี คลุมจอมคน คลุมใบมีดซาตาน คลุมอะไรก็ได้ที่ป้องกันสูงๆ +แกร่ง
รางเหล็กไหล สร้อยเทพอสูรสงคราม กำไลป้องไผ่ อะไรก็ได้เน้นทางป้องกันไว้ก่อน
รองเท้าสนับขาแชมป์ สนับเขี้ยวยักษ์ รองเท้าหนักนักรบ รองเท้าเหล็ก3ภพ รองเท้าอะไรก็ได้ๆที่ป้องดีดี +แกร่ง

ทั้ง3สายนี้ ทำC3 คำราม ส่วนปลดอาวุธจะทำไม่ทำก็ได้

The.

• The
  • Full Member
สายที่ 1 สายคลั่ง(เบอขวานระเบิดคลั่งต้านทานแท้)

status เรียงตามความสำคัญ str99 >> dex99 >> vit99 >> luk99 >> agi 7 จุไม่จุก็ได้เรียงตามลำดับเลยคับ

สกิลของคาเดทจะเรียนไรก็เรื่องของคุณๆทั้งหลายงับ

สกิลไฟเตอร์
ข่มขู่ 3
ขวานคลั่ง 5
เรียนตามนี้จะมีเหรียญเหลือ 2 เหรียญ จะเก็บไว้หรือจะทำไรก็ตามใจคับ

สกิลเบอ(สายคลั่งแท้รุ่นเดอะๆ ยังไม่ปรับปรุงไดๆ)
ระเบิดคลั่ง 5
เกราะเนื้อ 1(เรียนฟรี)
สลายพลัง 5
กายาเหล็ก 5

ในสายนี้จะพบว่าไม่มีสกิลโจมตีเลย จุดเด่นคือการสลายพลังของสายนี้จะลดสถานะของศัตรูได้ดีมาก แต่ก็ฆ่าศัตรูไม่ได้ง่ายๆ จึงได้มีผู้เล่นหลายๆท่านเริ่มทำการประยุกค์

สายที่ 2 เบอขวานสายคลั่งต้านทานแบบใหม่

สกิลคาเดทก็ลงเองเถอะครับ-0- ตามใจ

สกิลไฟเตอร์
ข่มขู่ 3
ขวานคลั่ง 5

สกิลเบอ
สลายพลัง 3
กายาเหล็ก 5

ทางสายนี้จะมีสกิลโจมตี เพิ่มเข้ามาๆ สามารถเอาชนะศัตรูได้ แต่ก็ยังมีน้อยเกินไป ไม่เพียงพอต่อการพลิกแพลงต่างๆ

ทั้งสองสายนี้จะใส่อุปกรณ์เหมือนกันได้แก่
เซตหายนะ เกราะ+เลือด/เท้า+ผู้นำ/กาก+มอง
ขวานสมิธ-ขวานลมระเบิด-ขวานใหญ่เวลสูงๆอะไรก็ได้-ขวานใหญ่99+แม่นแบบสุดขั้วๆ เอาไห้+16ได้ยิ่งดี
คลุมซอเรียน-คลุมปฐพี-คลุมจักร-คลุมปราชดาวดึงส์-คลุมจอมคน-คลุมใบมีดซาตาน +เลือดโหดๆ
หมวกกูล-หมวกเจ้านรก-หมวกเพิ่มเลือดต่างๆ-หมวกเทพ +เลือดๆ

สกิลC3 แนะนำว่าทำทุกอย่างเลย เอาไห้10ทุกอย่างด้วยๆ -0-
น่าลองๆตอนนี้มีรีฟรีด้วยเดี๊ยวจะลองเลยไม่พอใจก็รีได่ g#017 g#017 g#017 g#017 g#017

ball203

• **
และแล้วก็มาถึงสายยอดฮิตตอนนี้ เจ๋งดีไม่มีสกิล แต่ทนตีนทนมือ

สายที่ 6 สายประสม(ระเบิดคลั่ง-ยืนหยัด)

สกิลคาเดท เอาไรมาก็ได้

สกิลไฟเตอร์
ข่มขู่ 3
ขวานคลั่ง 5
เหลือ 2 จะลงอะไรก็ได้

สกิลเบอ
บ้าเลือด 3
ยืนหยัด 5
เหลือเหรียญนึงจะเอาไปทำไรก็เอาไป -0-
ของทางสายนี้เน้นทางสายเลือดมากๆ สายนี้ขอบอกว่าของเจ๋งจิงล้ะก็น้ะ ทุกสายของเบอสู้สายนี้ไม่ได้เลย เพราะเลือดเยอะ + มีระเบิดด้วยแต่ก็ยังมีจุดอ่อน แพ้ทางเวทย์ตามเคย ความจิงเบอสายไหนๆก็แพ้เวทย์หมดแหละมั้ง -0- 555+ แต่ในเมื่อไม่มีทางชนะสายเวทย์ได้ก็เอาไห้กายภาพไม่มีคัยสู้เราได้ก็พอ -0- จึงเกิดสาย ที่ผมคิดขึ้นมา คลั่งแบบกระแทกขวานได้

สายที่ 7 คลั่งแบบกระแทกขวาน

สกิลคาเดท โกยแนบ สู้ยิบตา

สกิลไฟเตอร์
ข่มขู่ 3 (ทางนี้ต้องเลือกนะคับว่าเราจะเอาไว้เล่นกับสายเวทย์ หากจะเล่นสายเวทย์ เรียนไป8เหรียญคับ)
ขวานคลั่ง 5
สับเต็มแรง 3
กระแทกขวาน 1
ชำนาญอาวุธ 8 (หากทางข่มขู่เราอัฟ8 เราก็จะอัฟอันนี้ได้แค่ 3 นะคับ)

สกิลเบอ
ชำนายคลั่ง 5
สลายพลัง 3
กายาเหล็กไหล 5

เปลี่ยนสีเป็นเดโมนี่ทั้งสาย 6และ7 ทำC3 ทุกอย่างๆ

แบบว่าสายที่ 7 นี้เป็นอะไรที่เล่นยากมาก เพราะต้องสลับของไปมาก่อนดูวิธีสลับดูของที่ต้องใช้ก่อน
สายที่ 6 และ 7 จะใส่ของหลักแบบเดียวกัน
หมวกเทพ หมวกกูล หมวกอะไรก็ได้เน้นเลือด +เลือด
เซตหายนะ+เลือด/ผู้นำ/มอง
ขวานใหญ่อะไรก็ได้เวลสูงๆ ถ้าขวาน99จะดีมาก +แม่น
คลุมจักร คลุมจอมปราชดาวดึงส์ คลุมจอมคน คลุมใบมีดซาตาน +เลือด

ที่ต้องมีกระแทกขวาน เพราะอะไร?
เพราะว่าจะได้เอาไว้กัน เผ่ามาเทพนักสู้ พาลาทัณเทพไง กันวิร่ายกรงได้ด้วยถ้าเร็วพอ -0-

สลับของยังไงจะทันหรอ?
บ่องตงว่ายากพอดูเลยทีเดียวต้องหัดจนชำนาญๆเพราะไม่ได้สลับช้าเกินเร็วเกินก็สลับผิด เลือดหายอีก 55+

วิธีตั้งคีลัดเรยนะ F1-F10 ตามลำดับเลยๆ
โจมตีแผลเก่า คำราม ระเบิดคลั่ง ปลดอาวุธ กระแทกขวาน ขวาน(ที่ใช้) เกราะหายนะ ข่มขู่ อาหารที่ใช้ โกยแนบ
แบบว่าตามลำดับความถนัดเลยก็ได้ๆ

เวลาเจอกับจ้าวสังเวียน ก่อนอื่นอย่าโจมตีเจ้าสังเวียนก่อนเด็ดขาดไม่ว่าเหตุผลอะไร -0- ยกเว้นมันไม่อยู่จอ การโจมตีก่อนจะทำไห้มีระยะเวลาง้างขวาน ทำไห้พอเรากดกระแทกขวานไปแล้วออกช้าลง เพียงเี้สี้ยววิเดียวถ้าพลาดเราจะโดนเผ่าต่อยหงายทันที พอเจอจ้าวสังเวียนเข้ามาในระยะให้กดถอดขวานF6 แล้วถอดเกราะหายนะF7 จากนั้นใส่ขวานF6 พอจังหวะที่จ้าวสังเวียนร่ายสกิล เทพนักสู้อสุรา ไห้กระแทกขวานโช้ะไปเลยข่มขู่มันซะหน่อย แล้วใส่เกราะ ถ้าใส่เกราะเลยเลือดของท่านจะหายไปเยอะมาก ไห้ทำแบบนี้ กระแทกขวาน-ข่มขู่เสด ถอดขวานF6 ใส่เกราะF7 ใส่ขวานF6 โจมแผลเก่าต่อเลยๆ เอาไห้ตายๆ พาลาดินก็ทำคล้ายๆกัน ในจังหวะที่พาลาร่ายทัณแห่งเทพ แม้จะไม่ติดมึนนานนักแต่ก็ร้ายทัณเทพต่อไม่ได้ สายนี้สามารถเอาไปประยุกค์ใช้ได้เลยๆ ผมไม่หวงๆ ผมลองมาแล้วโกยแน่บกระแทกขวานใส่วิซาดก็ติดมึนคือกัน ร่ายไม่ออกด้วย ข่มขู่มันต่อเลย แล้วสวมใส่ของซะนัวแม่งเลย หนีไม่รอดละมึง 555+ ถ้ายังไงเอาข้อมูลไปเผยแพร่ไห้ผมบ้างน้ะคับ นั่งพิมตั้งนานไม่ได้เพื่อตัวผมเลยน้ะเนี่ย
ส่วนตัวผมได้เหินห่างจากเกมนี้มาบ้างแล้ว มีบางครั้งจะช่วยลูกศิษท์วอบ้างแบทบ้าง
อันนี้ก็ลูกศิษท์มาขอไห้ช่วยทำไว้เผื่อจะไห้เพิ่ลดูงับ -0-
 woon_bye

ball203

• **
อ่าวิธีการเล่นของทางสายยืนหยัดที่ค้างไว้น้ะคับ

สายยืนหยัดสกิลเยอะ ขวาน+โล่/สายยืนหยัดสกิลจัดหนัก

จะโดดเด่นในการสู้กับ แอส พาลา เบลด เจ้าสังเวียน ขุนศึก(ขุนศึกบางคนมันสกิลถอดนู่นนี่เพียบเลยนะคับ เตรียมใส่ของเสมอล้ะ) วอ(สายเวทย์แบบวอเราข่มขู่หมามันซะก็จบละคับ โกยแนบไปขู่คนเลี้ยงหมาได้ก็พอ -0-) ส่วนอาชีพสายยิงไกลๆ อย่างเทร ชาปที่มี เล็งขา‼
เราจะสู้ไม่ได้100% เพราะมันเล็งขาเราทีเรานิ่ง มันจัดหนักไห้เราแบบไม่ไว้หน้าเลยทีเดียว-0- กัมปนาท จุดตาย รัศมี ต่างๆนาๆ เทรก็ยิงสบายๆ เล็งขาหมดฤทธิ์มันเล็งแขนเราต่อ เข้าไปถึงแต่ทำไรมันไม่ได้ สายเวทย์แบบวิเราจะเข้าถึงตัวเค้าได้ยากมาก เพราะวิส่วนใหญ่จะตอบโต้ได้รวดเร็ว โดยการ กรงน้ำแข็ง‼ หรือเบาหน่อย พลังน้ำแข็ง‼ เบอสายยืนหยัดก็จะนิ่งไห้ตีสบายๆเลย

การสู้ก็ไม่ยากคับ(ถ้าใส่ของดีดี ตอนเนตรคลั่งแอส-เบลดดาบคู่ อาจจะตีเราเก้งเลยครับแต่ยังโป้ะเหมือนเดิมน้ะ T^T)
ตามคอมโบนะคับ สายสกิลเยอะ(สายที่ 3)
กดสะสมพลังไว้ก่อนสู้ทุกครั้ง ได้เท่าไรเท่านั้น เมื่อเจอศัตรู ให้กดโกยแนบก่อนเลย วิ่งหาจังหวะรอโกยแนบเหลือ 4-5วิ เข้าไปข่มขู่ๆ แล้ววิ่งรอจังหวะโกยแนบหมด กดเนตรคลั่ง แล้วลดความไว/ทลายแกร่งตามความเหมาะสม จัดโจมแผลเก่า กระแทกขวาน สับเต็มแรง แล้วมีอะไรใส่ได้ใส่ไปเลยๆ
ถ้าสายจัดหนักล่ะก็
กดสะสมพลังก่อนเสมอๆ ทำคล้ายๆกันข่มขู่ศัตรูไห้ได้ก่อน กดเนตรคลั่ง โจมแผลเก่า สับเต็มแรง กระแทกขวาน หลั่งเลือดสังหาร ส่วนใหญ่จะเดี้ยงละไม่น่ารอด ถ้ารอดเรามีอะไรใส่ได้ใส่ไห้หมดเลยคับ

เบอสายที่ 3/4/5 สามารถเอาชนะสายเวทย์ได้คับวัดกันที่ความชำนาญจิงๆ คัยไวใครได้ล้ะ ผมถึงตัวก่อนจัดกระวิไปทีนึงกรงไม่ออก ข่มขู่ไม่ไห้หนี วิ่งๆวนๆรอโกยหมด แล้วสับวิตายได้สบายๆ อุปกรณ์ที่จะใช้งานแบบนี้ แนะนำเลยขวานนักวิ่งๆ โล่ล้างแค้น ถ้ามีเท้า98จะดีมากๆ แต่ถ้าวิชำนาญกว่าเราระหว่างวิ่งไปหาวิ เราอาจจะโดน กรง/น้ำแข็งน้อย-ใหญ่ แช่เอาซะก่อนนะคับ ถ้าเล่นดีดีเบอเนี่ยสุดยอดละคับประยุกค์หลากหลายมาก เบอสายกดดันสุดขั้วจะเหมาะกับเท่า 98อย่างดีเลยทีเดียว เพราะมาเร็วตบเร็วหนีเร็ว -0- มีข้อสงสัย ตั้งกระทู้มาถามผมได้เสมอๆน้ะ

ชีวิตนี้...มีแต่เกม

• **
แนะนำเบองบน้อยหน่อยงบ27Mซื้ออะไรได้บ้างงบแค่นี้จะเล่นสายอะไรดี

ball203

• **
แล้วท่าลองมาเรียงลำดับความเก่งดูของแต่ละสายนะคับ

ผมลองมาแล้วพบว่า
ตามลำดับความเจ๋ง
สายที่ 7 จะเก่งมากเพราะประยุกค์ได้เยอะ ดาเมจค่อนข้างสูงต้านทานสูง
สายที่ 6 จะรองลงมาเพราะแม้จะยืนหยัดได้แต่ก็ไม่มีความต้านทาน สามารถเอาแคสเตอร์แช่ไห้ตายได้เลย
สายที่ 4 ช่วงนี้ดาวดึงส์สายนี้กำลังฮิตมาก ขวานเล็ก99ท่ดองมาหลายปี ถูกขายออกหมด-0- เพราะสายนี้ทำดาเมจได้สูงที่สุด ดับพาลาแกร่งๆได้เร็วมาก
สายที่ 3 จะโดดเด่นในเรื่องลดนู่นลดนี่จิงๆนั้นล้ะ ทลายเกราะพาลาไปทีพาลากดโกยหนีเลยทีเดียวเชียว -0- แอสกลัวตายพรางหนีหมด
สายที่ 5 แม้ว่าhp ของสายนี้จะน้อยแบบอุบาตก็ตาม (hp ทุเรศมาก ไม่จุ hp 15-20k เอง) แต่เพราะทำดาเมจใส่ศัตรูได้ต่อเนื่องเพราะท่ายากเยอะ -0- สกิลมึนค่อยข้างจะมึนนาน ทำไห้ดับศัตรูได้ไม่ยากแต่ก็โดนดับได้ไม่ยากอีกนั่นล้ะ
สายที่ 2 แม้จะมีสกิลโจมตี เพิ่มเข้ามาจากสาย 1 แต่ก็ไม่อาจจะต่อกรกับวิผู้แข็งแกร่งได้ T^T เพราะ 1ดอกยังไม่ตายและวิยังสามารถหนีไปร่ายกรงได้ พอระเบิดคลั่งหมดอัมตะ เราก็จะโดนเพลิงอัศนีบาต-0- แบบนิ่มๆ
สายที่ 1 อันนี้มันแน่นอนอยู่แล้วว่าต้องอ่อนแอที่สุด เพราะมีแค่สลายพลังเด่นอย่างเดียว ไม่เข้าตีไกล้ๆก็สลายพลังไม่ได้ แถมสกิลสังหารก็ไม่มี เลยค่อนข้างจะทุเรศพอดู

ของที่แนะนำทางสายเกี่ยวกับคลุ้มคลั่ง ถ้าไม่มีตังซื้อแรร95/99ใส่ อย่าพยายามใส่แรร 90-94 เพราะว่าhpที่เพิ่มมาสู้เซตหายนะไม่ได้เลยไม่ใส่เซตหายนะใส่เกราะแบบอื่น ลด30% ใส่เซตหายนะลด15%(รวมรางหายนะ)

เบอจุติ6 สายคลั่งเปลี่ยนสีเดโมนี่
เลือด50101 พอใส่เซตหายนะ +13 หมวกเทพ+13เลือด คลุมจักร+13เลือด จะได้hp 52571 ถ้าลองเปรียบเลือดที่เพิ่มทั้งหมดจะได้ 50101+3500+1000+500+1500+1500+1500+750 =64851 เปิดคลุ้มคลั่งลด15% ลด 9728 เหลือ 55123 อะไรทำนองนี้อะคับ พอลองเอาแรรมาใส่แค่ แรร90+13 มาใส่แทนเกราะหายนะ+13 ไม่ใส่รางหายนะ ใส่สร้อยเทพอสูร แทนจะเป็นแบบนี้ๆ
50101+5000+1000+500+1500+1500+1500+750 =66351 +10% จากสร้อย 66351+6635=72986 เปิดคลุ้มคลั่งลด 30% 72986 ก็ลดไป21897 เหลือ51089 ห่างกันมากมั้ยล้ะ 55123กับ 51089 ราคาก็ห่างกันมาก เลือดเยอะกว่าแต่ถูกกว่าๆ เบอสายคลั่งใส่เซตหายนะตอนนี้เลือดเยอะที่สุด -0-

ball203

• **
แนะนำเบองบน้อยหน่อยงบ27Mซื้ออะไรได้บ้างงบแค่นี้จะเล่นสายอะไรดี
เซิฟไหนล้ะนั่น

ถ้าดาวดึงส์ 27mเหลือแหล่

ชีวิตนี้...มีแต่เกม

• **
ตอนนี้เลิกดาวดึงละตอนนี้เล่นPK เพื่อนเราเขาเลิกกันหมดก็เลยไม่มีเพื่อนที่ดาวดึงเลย

ball203

• **
pk ก็ไม่รู้น้ะ เบอสายอะไรก็ดูของอย่างที่แนะนำไปในแต่ละสายเลยๆ ชอบสายใหนก็ใช้ของแบบที่แนะนำน้ะ
สายคลั่งใส่เซตหายนะเลือดกว่าใส่แรรน้ะบอกไว้ก่อน -0- woon_sunny

ball203

• **
รับข้าวจากลูกศิษท์มาว่า มีคนสนใจเล่นสาย 7 กับสาย 6 เยอะเลยๆ ขอบคุณค้าบ g#017

ball203

• **
รับข้าวจากลูกศิษท์มาว่า มีคนสนใจเล่นสาย 7 กับสาย 6 เยอะเลยๆ ขอบคุณค้าบ g#017
รับข่าวๆ พิมผิดๆ woon_sunny