GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ความสามารถชุดเกราะแห่งวิหารแห่งบาปอาซีเดีย ทั้ง 15 อาชีพ

San

• Newbie
  • *
เดียวจะมีการปรับปรุงความสามารถของบางเกราะ แน่นอน  woon_5555 แต่จะเป็นหลังจากที่ผู้เล่นในเซิฟเวอร์นรกได้ทดสอบและทางทีมพัฒนาได้รับรีวิวข้อมูลมาระดับนึงแล้วก่อนนะ  woon_sunny

ที่บเอกว่าหลังจากที่ผู้เล่นเซิฟนรกได้ทดสอบเนี่ย ถามหน่อย ว่ามันรายงานที่ไหน แล้วลักษณะการทดสอบเป็นแบบไหนเหรอ เห็นแต่ ทดสอบหาความโกงแล้วก็เอามาใช้ในเซิฟจริงทั้งนั้น เซิฟนรกไร้สาระ
ถ้ามันทดสอบกันแล้วจริงๆ แล้วมันไม่มีใครแจ้งเลยรึไงว่า แอสมันหาสมดุลไม่ได้เลยจนหลุดมาเซิฟหลักขนาดนี้เนี้ย  g#004

ตลกร้ายนะครับเนี่ย มาจากจีเอ็มที่บอกว่าแต่งตั้งให้มาดูแลเซิร์ฟป่ะครับ   woon_5555
เท่าที่ผมดูมานะ ตอนนี้นรกตอนนี้เปิดเสรีอยู่คือใครเข้าไปเล่นก็ได้ มันเลยมีผู้เล่นอยู่สองส่วน คือคนที่มาช่วยทดสอบจริงๆ กับคนที่เข้ามาเล่นเอามันส์เฉยๆได้ทริคก็ใช้เอง น่าเศร้าที่อย่างหลังเยอะกว่า g#002 g#002 g#002

PlamanZa

• Newbie
  • *
  • แฟนพันธุ์แท้
เกราะพระผมว่าน่าจะให้ดีบัฟเป็นลดกันเวทมากกว่านะ พวกลดต่อเนื่องลดร่ายเวทมันดูไร้สาระจริงๆ ยิ่งตาบอดกับเมานี่เอามาทำไม g#013 g#046 g#046

monwin

• Newbie
  • *
  • คะคะคะคุ๊ !?
ไปลองเกราะชาปกับตัวมาแล้วบอกเลย สลายโกงมาก สลายทียกแผง แถมยังสลายทุกๆ 4 วินาที ถือว่าบอกแล้วนะครับ g#040
คะ คะ คะ คุ๊ !?

มนุษย์ว่างผู้หนึ่ง

• เราจะจืดจางไปด้วยกัน
  • Jr. Member
  • **
ตั้งเเต่อ่านๆเกราะเบอมา ผมว่าเกราะไฟของเบอนี่น่าจะดีสุดในบรรดาเกราะของดันแล้วรึเปล่าเนี่ย หรือคิดไปเองหว่า (คหสต)  woon_huh
เหมือนกันครับสำหรับผมเกราะไฟคือดีที่สุดละ รองมาก็เกราะดินที่ใช้ได้จริง
+1 ทำไมรู้สึกว่าเกราะเซตนี้สู้สองเซตก่อนไม่ได้หลายอาชีพเลย สงสัยจะไม่ได้คิดไปเองคนเดียวสินะ g#043
สู้2ชุดแรกได้มีไม่กี่อาชีพเอง หลายอาชีพดูแล้วเศร้าไม่น่าทำ g#014
ฮืออ นึกว่าคิดไปเองคนเดียวจริมๆ มีคนอื่นคิดเเบบเดียวกะเราสินะเนี่ย  g#002 g#002

SummonPIG

• Newbie
  • *
ไปลองเกราะชาปกับตัวมาแล้วบอกเลย สลายโกงมาก สลายทียกแผง แถมยังสลายทุกๆ 4 วินาที ถือว่าบอกแล้วนะครับ g#040
ว่าต้องมีคนทัก g#009

ผิดหวังกับ เกราะวอ ให้ไปลองคิดนะ เกราะทำมาให้อื้อกับc3 ทุกอาชีพได้เกราะเอื้อ c3 ครบละอะ ของวอมันเอื้อสกิล c2 คืองง มันต้องเอื้อ ระเบิดวิญญาณปะ ทำมาผิดวัตถุประสงค์ไหมอะ ต้องช่วย c3 สิ ปรับด้วยจ้า ไม่โอเค ควรเอื้อ ระเบิดวิญญาณแบบ เมื่อฟื้นจากระเบิดวิญญาณจะ สาปรอบๆ ก็ว่าไป โปรดรับรู้ด้วยจ้าว่า เกราะนี้ไม่ตอบโจทย์ เลย เซิฟหลักจะไม่เก็บหรอกนะ ไม่คุ้มจ้า
จะบอกว่าตอนนี่กระโหลกทูตวอมันบัคอยู่ ดาเมจแกว่งชิบหาย เดียวเบาเดียวแรง บัคนี้ยังไม่แก้ ยังจะกล้าใส่เกราะตู้มาอีก แถมเกราะตู้ไม่ได้ทำให้ซีสามดีขึ้นอีก เออ เอาเลยจ้าาาาาา
สรุปวอลอคควรเล่นสีชุดไหนดีอะ เน่าทั้งสามชุดเลย 5555
อาชีพอื่นเค้าอัพระดับ C3 กัน วออย่างเราๆอัพแค่ C2 พอ เจ็บปวด g#002

darkwar

• Newbie
  • *
  • Thx for short story...
ตอนนี้ในวุ้นนรกสกิลจิตของชาปบัคอยู่เลยชาปไม่ได้เต็มเซิฟเหมือนขุนเหมือนแอส g#024 แต่เกราะใหม่เนี้ยโอพีจนถึงขั้นโกงอย่างที่คุณว่าได้เลยจริงๆ อนาคตต้องมีดราม่าแน่นอน g#013

SummonPIG

• Newbie
  • *
ตอนนี้ในวุ้นนรกสกิลจิตของชาปบัคอยู่เลยชาปไม่ได้เต็มเซิฟเหมือนขุนเหมือนแอส g#024 แต่เกราะใหม่เนี้ยโอพีจนถึงขั้นโกงอย่างที่คุณว่าได้เลยจริงๆ อนาคตต้องมีดราม่าแน่นอน g#013
สมัยนี้ชาปทำเลือดสูงๆได้ไม่ยากอยู่แล้ว ผมว่าระยะเวลามันโอเว่อร์มากๆ ดูไม่ค่อยสมดุลเท่าไรเลย  woon_shock

qiller

• Newbie
  • *
จากที่ลองมานะ  g#040 เกราะเทรผมว่าน่าจะมีเพิ่มความสามารถในการต่อสู้อะไรสักอย่างตามค่าอัตราดรอปบ้างนะครับ เช่นเหมือน พลังแห่งโชคลาภ ของ เสื้อหนังมังกรขาว ก็ได้ครับ แล้วก็ C3 จับสัตว์ ผมว่าควรให้จับพวก มินิบอสได้ด้วย แล้วก็สเตตัสของมอนสเตอร์ที่ได้จากเจ้าของยังไม่ค่อยโดดเด่นอะไร ทำคล้ายๆหมาวอลอคก็ดีครับ
ส่วนเกราะพระถ้าจะอัพให้ได้ทั้งจุมและสาสน์จะไม่มีกายแล้วก็ได้ฟื้นฟูขั้นสูงแค่เวล 1 ซึ่งลำบากมากๆ ผมเสนอว่าไม่ควรบังคับให้มีสกิลนั้นๆก็ได้หรือลดเหรียญที่ใช้เรียนลง แล้วก็เวลาฟื้นจากจุม mp จะหมด ทำให้ตอบโต้คู่ต่อสู้ที่รอกระทืบไม่ได้ เสนอให้คง mp ไว้เท่าก่อนตายหรือจังหวะที่ฟื้นให้ผลักศัตรูรอบๆออกไปเหมือนสกิลจิตพระ
 g#039 g#039 g#046

แฟนกันในเกมเEดผ่านสายแลนไม่ได้นะจ๊ะ

• หาเมียในเกมพร้อมเปย์
  • Jr. Member
  • **
  • กุทิวศรีสมัย
เกราะเทรกากจัด ซื้อเซ็ตดรอปมาใส่ยังดูคุ้มกว่าอีก แน่ใจนะที่จะเอาเกราะดันมาใส่เพื่อดรอปเนีย
เบื่อวะพวกผัวเมียในเกมโลกแห่งความฝันปัญญาอ่อน

จีเอ็มตุ้ยนุ้ย

• Debuz Developer
  • Full Member
ขอชี้แจงในเรื่องเกราะดันเจี้ยนทั้ง 3 นั้นถูกสร้างขึ้นมาเพื่อให้ผู้เล่นได้มีจุดประสงค์ในการใช้ที่แตกต่างกันในด้านต่างๆ

ในส่วนของเทรเชอร์ฮันเตอร์ ได้ตั้งใจไว้ว่าจะให้มีเกราะนึงที่จะเน้นความสามารถไปทางด้านการดรอปของมากกว่าด้านการต่อสู้ และเห็นสมควรว่า ทักษะ Class 3 ที่เหมาะสมที่สุดควรจะเป็นทักษะจับสัตว์นี้

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ในส่วนของเกราะอาชีพอื่นๆ ทางทีมงานได้รวบรวมความคิดเห็นและรีวิว อยู่ตลอด ว่าอันไหนดีหรือ OP เกินไป ด้อยเกินไป ใช้งานยาก หรือไม่ตรงกับความสามารถหลักของ Class3 นั้นๆ จะมีการปรับปรุงแก้ไข แน่นอน  woon_5555 woon_5555

อย่าเจ๋อ

• Newbie
  • *
เข้าใจที่จะทำให้หลากหลายครับอันนี้ +1 แต่ยังไม่เห็นว่าจะเอามาดรอปอะไรได้ -_- ในเมื่อของแรร์ทองตอนนี้มันสูงสุดแล้ว ของแรร์ก็ล้นตลาดเทรที่จะใช้จริงๆคงมีไม่กี่คน ถ้าทำของที่ดีกว่าแรร์ทองแล้วปล่อยดรอปมากกว่าหยอดคงสนุกขึ้นครับ หยอดตู้เปลี่ยนไปทำ ปีกใหม่ สัตว์ขี่ใหม่ แฟชั่นใหม่ก็ได้แต่เห็นแฟชั่นบอกว่าทำแล้วไม่คุ้มเวลาแต่ผมคิดว่ามันก็ทำให้เกมสมดุลขึ้นนะดีกว่าหาตังจากแรร์ทองไปวันๆ

~๐ Ryan ๐~

• Full Member
ขอชี้แจงในเรื่องเกราะดันเจี้ยนทั้ง 3 นั้นถูกสร้างขึ้นมาเพื่อให้ผู้เล่นได้มีจุดประสงค์ในการใช้ที่แตกต่างกันในด้านต่างๆ

ในส่วนของเทรเชอร์ฮันเตอร์ ได้ตั้งใจไว้ว่าจะให้มีเกราะนึงที่จะเน้นความสามารถไปทางด้านการดรอปของมากกว่าด้านการต่อสู้ และเห็นสมควรว่า ทักษะ Class 3 ที่เหมาะสมที่สุดควรจะเป็นทักษะจับสัตว์นี้

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ในส่วนของเกราะอาชีพอื่นๆ ทางทีมงานได้รวบรวมความคิดเห็นและรีวิว อยู่ตลอด ว่าอันไหนดีหรือ OP เกินไป ด้อยเกินไป ใช้งานยาก หรือไม่ตรงกับความสามารถหลักของ Class3 นั้นๆ จะมีการปรับปรุงแก้ไข แน่นอน  woon_5555 woon_5555
ผมเข้าใจนะว่าตั้งใจทำให้เทรเซอที่ใช้เกราะนี้มีค่าดรอปมากขึ้น ปัญหามันคือทำแล้วจะดรอปได้ดีกว่าเดิมขนาดไหน จะเห็นผลชัดเจนมากกว่าคนที่ไม่ได้ใส่เกราะนี้หรือไม่ เพราะจากประสบการณ์ที่พบมาพอมีคำถามนี้มาปุ๊บ คำตอบคือ อยู่ที่ดวง 555

San

• Newbie
  • *
จากที่ลองมานะ  g#040 เกราะเทรผมว่าน่าจะมีเพิ่มความสามารถในการต่อสู้อะไรสักอย่างตามค่าอัตราดรอปบ้างนะครับ เช่นเหมือน พลังแห่งโชคลาภ ของ เสื้อหนังมังกรขาว ก็ได้ครับ แล้วก็ C3 จับสัตว์ ผมว่าควรให้จับพวก มินิบอสได้ด้วย แล้วก็สเตตัสของมอนสเตอร์ที่ได้จากเจ้าของยังไม่ค่อยโดดเด่นอะไร ทำคล้ายๆหมาวอลอคก็ดีครับ
ส่วนเกราะพระถ้าจะอัพให้ได้ทั้งจุมและสาสน์จะไม่มีกายแล้วก็ได้ฟื้นฟูขั้นสูงแค่เวล 1 ซึ่งลำบากมากๆ ผมเสนอว่าไม่ควรบังคับให้มีสกิลนั้นๆก็ได้หรือลดเหรียญที่ใช้เรียนลง แล้วก็เวลาฟื้นจากจุม mp จะหมด ทำให้ตอบโต้คู่ต่อสู้ที่รอกระทืบไม่ได้ เสนอให้คง mp ไว้เท่าก่อนตายหรือจังหวะที่ฟื้นให้ผลักศัตรูรอบๆออกไปเหมือนสกิลจิตพระ
 g#039 g#039 g#046
+1 เห็นด้วยเต็มๆ มันไม่ยากหรอกก็แค่เอาค่าอัตราดรอปมาทำอะไรต่อสักอย่างให้เอาไปใช้สู้ได้เท่านั้นเอง ไม่ยากหรอก g#003

Communication Arts

• Newbie
  • *
11.ขุนศึก   
เพิ่มความเกรงขาม 200
เมื่ออยู่ในสถานะกระบวนทัพจะเพิ่มความน่าเกรงขาม 4 หน่วยต่ออัตราโป๊ะเชะ 1% ต่อสถานะกระบวนทัพที่มี(เพิ่มได้สูงสุดไม่เกิน 500 หน่วย)

อ้างอิงจาก​ https://forum.gameindy.com/index.php?topic=30817.0

ถ้าขุนได้เกรงขามมา​ 500​ หน่วย​ แบบนี้ก็เหมือนคนไม่จุติโจมตีใส่คนจุติ6เลยสิ​ โอกาสติดเกรงขามทำให้ดาเมจไม่เกิดตั้ง 50%  woon_bye g#046

ttuumm_jar

• Newbie
  • *
เกราะวอลองมาละ กากมาก ปรับด่วนๆเหอะ มันตีคนไม่เข้าแล้ว ทูตก็คสามเสียหายแกว่ง ใช้ไม่ได้จริง หมากัดใครก็ไม่เข้า โกเลม ทอนจริงแต่สกิลก็ร่วง ผู้นำสานสาปถี่แต่ก็ตีไม่เข้าเบามาก พอสัตว์ตายก็สุ่มมั่ว ไร้สาระมาก ใช้ไม่ได้จริงจ้า ไปปรับให้เข้ากับระเบิดวิญญาณ สัตว์อัญเชิญไปพัก มันเน่ามาก ถือว่าสงสารคนเล่น ทำมาไม่ได้ดูโลกเลยว่ามันไปถึงไหนแล้ว ลองเข้าไปลองเองก็ได้นะว่ากากแค่ไหน