GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

<ดาวดึงส์> ชื่อกิลแบบนี้ผิดไหม

1. GameTestter แจ้งบัคจะรักนะ

2. Game Mastet

2ชื่อกิลด์นี้จะผิดไหมครับแล้วอนาคตจะผิดไหม ?

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว

2ชื่อกิลด์นี้จะผิดไหมครับแล้วอนาคตจะผิดไหม ?
น่าจะไม่ผิดนะ(มั้ง)   เรื่องชื่อกิลไม่มีผลต่อการเล่นอยู่แล้วนี่นา จีไม่ว่าไรหรอกเนอะ

xw88wx

• Jr. Member
  • **
  • รสชาติเหมือนไก่ !!!!

ถ้าหากไม่แอบอ้างว่าเป็นทีมงานก็ไม่น่าจะผิดนะ
สักวา หัวเกรียน น่าเวียนหัว
ชอบทำตัว ส้นตรีน "กวนตีน"หลาย
ว่าคนโน้น ด่าคนนี้ เป็นนายฟาย
เดี๋ยวตื้บหาย ตบเกียนแตก แหลกรานเอย

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?
ผิดครับ แต่อันแรกในความคิดผมไม่น่าจะผิดคงไม่มีใครโง่เชื่อว่าเป็นเทสจิงๆหรอก  g#016 g#016

CacAloz

• Full Member
ถ้าผู้เล่นจงใจตั้งขึ้นมานั้น ถือเป็นความผิดนะครับ เพราะว่าเป็นชื่อที่ไม่เหมาะสมสำหรับเซิร์ฟเวอร์จริงนะครับ เพราะอาจทำให้เกิดการเข้าใจผิดของผู้เล่นได้นะครับ G#007

แล้วถ้าไม่ได้แอบอ้างไรงี้ ผิดปะครับ โทษคือ อะไร

Nidhoggr

• Jr. Member
  • **
  • วันวานกำลังกลับมา

DoMakajanG

• ตบหัวทิ้ม
กองกำลังต่อต้าน GM     Credit : EXE

woon_555 woon_555 woon_555 woon_555
อันนี้ผิด อิอิอิอิ ข้อหาหมั่นใส้ อิอิอิอิ  g#046 g#046

[N]z.

• M-LEG..!?
โดนลบกิลแล้วหัวกิลจะต้องมาทำเรื่องของเปลี่ยนชื่อกิล

เหมือนตั้งชื่อแอบอ้างก้อต้องมาทำเรื่องขอเปลี่ยนชื่อ

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
โดนลบกิลแล้วหัวกิลจะต้องมาทำเรื่องของเปลี่ยนชื่อกิล

เหมือนตั้งชื่อแอบอ้างก้อต้องมาทำเรื่องขอเปลี่ยนชื่อ

เหมือนตอนที่โดนในเซิฟนรกคราวโน้นใช่มะ woon_555
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

[N]z.

• M-LEG..!?

เหมือนตอนที่โดนในเซิฟนรกคราวโน้นใช่มะ woon_555

พิพบต่างหากละคร๊าฟฟ

แต่ไม่ได้ทำเรื่อง เพราะกิลกากๆอยุ่แค่4-5คนตั้งเอาฮา คนแจ้งนี่หน้่าแตกเพล้งๆเรยกะว่าจะเอายัดคุกสิท่า

g#037 g#037

Ⓓr.™

• Full Member
  • Newbie
    • www.musicmun.us
I am GM (Grean Master) ไปเลยปะ

ธนวิน จะตั้งกิลอะดิ๊ แล้วกลัวโดนแบน

เลยมาถามแบบนี้อะ

[N]z.

• M-LEG..!?

DoMakajanG

• ตบหัวทิ้ม
เห็นดาวดึงมีคน ตั้งกิว ชื่อ อ่านหา พ่อเหรอ อะไรประมานนี้แหละสงสัย ว่า จะเป็น จขกท ตั้งแน่เลย