GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อยากสวย อยากหล่อ ต้องฉายา "ชีสวย&ฮีสวย"

ทีมงาน Asura

• Jr. Member
  • **
อยากสวย อยากหล่อ ต้องฉายา "ชีสวย&ฮีสวย"

เพื่อนๆ ทุกคนอยากสวย อยากหล่อหรือเปล่าครับ ? เชื่อว่า ทุกคนต้องอยากแน่นอน วันนี้ผมจะมานำเสนอ ร้านเสริมสวยใจกลางเมืองกรุง( กรุงอสุรา ’ w ’ ) ซึ่งนอกจากเธอจะทำให้ เหล่าชาย หญิง สวยขึ้นได้แล้ว ยังสามารถมอบฉายาสุดเท่ ไม่เหมือนใคร ได้อีกด้วย ติดตามได้ในบทความครับ

ฉายาที่เราจะพูดถึงนั้น คือ ฉายา ” ชีสวย ” สำหรับผู้หญิง และ ” ฮีสวย ” สำหรับผู้ชาย สำหรับขั้นตอนการทำเควสฉายานั้น ให้ผู้เล่นเดินทางไป ตามแผนที่ เลยครับ > <

หลังจากเข้าไปในร้านจะพบกับ ช่างตัดผม สาวสุดเท่ ถือกรรไกร อันโปรด อยู่ให้เราคุยกับเธอเลือก
” อยากทำสวย “

หลังจากนั้น ช่างตัดผมจะบอกว่านอกจาก เธอน่ะจะตัดผม ทำสี ได้แล้ว ยังทำหน้าได้ด้วย ’ w ‘ 

หลังจากนั้นเธอจะถามว่า ” สนใจจะทำเบบี้เฟชมั้ยละ! ” ถ้าเราอยากสวย อยากหล่อ ก็เลือก ” สนใจสิ “ 

หลังจากนั้น ช่างตัดผม จะบอกของที่ต้องใช้ในการทำ เบบี้เฟช ได้แก่ หนังสัตว์ติดไฟ 1 อัน และ น้ำมันดีเซล 1 ถัง 
หากเห็นของแล้ว ยังต้องการจะทำให้เลือก ” เดี๋ยวจะไปรีบหามาให้ ”  แต่หากยังไม่พร้อมกลัวหน้าจะไหม้ให้เลือก ” เอ่อ… ไม่รบกวนแล้วดีกว่า “ 

* หนังสัตว์ติดไฟ หาได้จาก กิ้งก่าไฟ  

น้ำมันดีเซล หาได้จากเควส  น้ำมันดิบแลกของ  ซึงผมจะนำเสนอให้บทความหน้าครับ

หลังจากได้ของมาครบแล้วให้เราทำการกด ” ตกลง ”

หลังจากนั้น ช่างตัดผม ก็จะเริ่มล้างหน้าของเราด้วยน้ำมันดีเซล ( หา!? ) และจะเช็ดหน้าเราด้วย หนังสัตว์ติดไฟ ( เง้อ!! หน้าไม่ไหม้ เหรอครับ!! )

หลังจากนั้นให้เราตอบไปว่า ” ปวดแสบปวดร้อนมากเลย ”  ( มันจะไม่ปวดแสบปวดร้อนได้ไง น้ำมันดีเซล กับ ไฟ = = )

หลังจากนั้นให้เลือก “ โอ้โห สวยเหมือนไปเกิดมาใหม่เลย ” ( ก็โดนเผาซะขนาดนั้น = =” )

เท่านี้เพื่อนๆ ก็จะได้ฉายา “ ชีสวย & ฮีสวย ” มาประดับความหล่อ ความงาม แล้วล่ะครับ

นอกจากนี้ ทางร้านยังบริการ ตัดแต่งผม กับ ทำสีผมให้กับเพื่อนๆ ทีเบื่อทรงผมเดิมได้อีกด้วยครับ 

ในส่วนของสีผม และ ทรงผม ผมจะมานำเสนออีกครั้ง ในบทความหน้าครับ 

Source: อยากสวย อยากหล่อ ต้องฉายา "ชีสวย&ฮีสวย"

.P a t c h a :)

• Full Member
g#037 g#037 g#037

เพื่อนทั่วไป เขาจะมองเห็นแค่ "คุณกำลังร้องไห้"
,,แต่...เพื่อนแท้ มีหัวไหล่ไว้ให้คุณ "คอยซับน้ำตา"

g#019 g#019 g#019

™۞۩•3•۩۞™

• ล้านถ้อยคำยังน้อยไป หากจะใช้แทนคุณความดี
  • **
  • ლ(ಠ益ಠ)ლ

Why?

• อั๊ยย๊ะ!
โดนเผาชัดๆเลย  g#016
No matter what happens
Even when discusse on me now down
I promise you
That I'll never let you go

_-I-JaMes-_.PK

• **
  • So Bad
งึมๆ  woon_555

♥ เฟสกลุ่มอสุราวันวาน จ้า เข้ามาพูดคุย หาปาร์ตี้ แนะนำเควสกันได้ที่นี่น๊า ♥
https://web.facebook.com/groups/665615490207833/

หมวยเล็ก ' ♥

• hungryeverytime :3
  • มึน `

noiizmax

• **
เวอร์ละจะทำไปทำที่ถ้ำภุเขาไฟเหอะ จะยิ่งสุดยอด- -

maxnoiiz

• ไม่ระบุแน่ชัด
น้ำมันดีเซล100ฃิ้นน้ำมันดิบ500ชิ้น เศษอิฐร้อน900ชิ้นหนังสัตว์ติดไป100ชิ้นเศษวุ้นภูเขาไฟ50ชิ้นเล็บนกเหลิง50ชิ้น
สถานที่ทำ ถ้ำภูเขาไฟ

ใครทำแบบนี้หน้าจะเหมือน g#032 เลยต้องใส่ g#024

ลอง ทำ ดู