GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

โดนผู้เล่นเก่าบอกให้ลบเกม ทั้งที่ไม่รู้จัก ไม่เคยมีเรื่องกันค่ะ

lillycat555

• Newbie
  • *

เราเพิ่งเล่นไม่นาน วันนี้เพิ่มตัวใหม่เพิ่งเวลเอง มีคนมารับเข้ากิลเราก็กดรับ เวลอยู่ดีๆมีคนมาตีแล้วด่าเราหยาบๆค่ะ อยากให้ GM ดูแลผู้เล่นแบบนี้ด้วย

บอกเราให้คนใหม่ลบเกม ไม่ทราบต้องการให้เล่นแต่คนเก่าหรือคะ คนใหม่หัดเล่นเข้ามาเล่นไม่ได้เลยใช่ไหม ?

jjphatchat

• บุคคลทั่วไป
กติกาการแจ้ง
ใช้รูปถ่ายในเกมอสุราเท่านั้น รูปภาพต้องไม่มีการตกแต่ง ต้องแจ้งเรื่องภายใน 48 ชั่วโมง นับจากเวลาของรูปที่ถ่าย และอัพโหลดรูปภาพที่ up.gameindy.com เท่านั้น แจ้งเรื่องได้ที่ บอร์ดแจ้งเบาะแสผู้กระทำความผิด เท่านั้น
การถ่ายรูปในเกมส์สามารถทำได้โดยการกดปุ่ม Printscreen ที่คีบอร์ด  หลังจากอัพโหลดรูปภาพเสร็จแล้ว ในการตั้งกระทู้ต้องกดใส่ลิ้งค์รูปภาพ  ให้รูปภาพขึ้นโชว์   

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=43627.0

ให้รูปภาพขึ้นเหมือนในกระทู้ตัวอย่างค่ะ

lillycat555

• Newbie
  • *
สรุปว่าไม่สนใจ  ไม่รับรู้  คนเล่นหน้าใหม่จะทราบได้ยังไงคะ  ว่าต้องทำอะไรแบบนี้ 

ตอนนี้ทราบแล้วค่ะ  ว่าระบบบริหารและการตลาดห่วยแค่ไหน  ดูแลแต่ผู้เล่นเก่าไม่ต้องรับผู้เล่นใหม่  เราจะได้แจ้งให้คนอื่นทราบทั่วกันว่า  บริษัท ดี บัสซ์ จำกัด บริหารงานกันแบบนี้

แนะนำว่า  บริหารแบบนี้  อย่าได้เอาเข้าตลาดหุ้นนะคะ  ไม่งั้นราคาต่ำกว่า IPO แน่ๆ 

สรุปว่าไม่สนใจ  ไม่รับรู้  คนเล่นหน้าใหม่จะทราบได้ยังไงคะ  ว่าต้องทำอะไรแบบนี้ 

ตอนนี้ทราบแล้วค่ะ  ว่าระบบบริหารและการตลาดห่วยแค่ไหน  ดูแลแต่ผู้เล่นเก่าไม่ต้องรับผู้เล่นใหม่  เราจะได้แจ้งให้คนอื่นทราบทั่วกันว่า  บริษัท ดี บัสซ์ จำกัด บริหารงานกันแบบนี้

แนะนำว่า  บริหารแบบนี้  อย่าได้เอาเข้าตลาดหุ้นนะคะ  ไม่งั้นราคาต่ำกว่า IPO แน่ๆ
gm ก็เขียนอย่างระเอียดด้านบนละนิว่าต้องทำอย่างไร

lillycat555

• Newbie
  • *
กอปข้อความซ้ำๆมาโพสเนี่ย  ไม่ได้เรียกตอบเพื่อช่วยเหลือผู้เล่นเลยค่ะ  ลาขาดค่ะเกมคนไทย  ระบบบริหารแบบไทยๆ 

ก่อนเล่นเกมนี้เคยหาข้อมูล  มีคนโพสว่ามีแต่ผู้เล่นหน้าเก่า  แทบไม่มีคนใหม่เลย  ตอนนี้เข้าใจละ  เพราะระบบการตลาดแบบไล่คนเล่นใหม่แบบนี้นี่เอง

ตอนนี้เรารอคืนของที่มีคนให้ยืมมาอยู่  ถ้าเรียบร้อยจะลบตัวละครและเกมออกค่ะ  เชิญอยู่กับผู้เล่นเก่าๆไปละกันค่ะ

กอปข้อความซ้ำๆมาโพสเนี่ย  ไม่ได้เรียกตอบเพื่อช่วยเหลือผู้เล่นเลยค่ะ  ลาขาดค่ะเกมคนไทย  ระบบบริหารแบบไทยๆ 

ก่อนเล่นเกมนี้เคยหาข้อมูล  มีคนโพสว่ามีแต่ผู้เล่นหน้าเก่า  แทบไม่มีคนใหม่เลย  ตอนนี้เข้าใจละ  เพราะระบบการตลาดแบบไล่คนเล่นใหม่แบบนี้นี่เอง

ตอนนี้เรารอคืนของที่มีคนให้ยืมมาอยู่  ถ้าเรียบร้อยจะลบตัวละครและเกมออกค่ะ  เชิญอยู่กับผู้เล่นเก่าๆไปละกันค่ะ
นั่นสินะโพสซ้ำๆเเต่ก็ยังมีคนทำผิด

nonstop

• Jr. Member
  • **
เหตุผลที่ต้องมีเงื่อนไขการแจ้งแบบนี้ มันมีที่มา เพราะ เคยมีการตัดต่อภาพใส่ร้ายกันน่ะ

ทีมงานจึงตั้งกฎว่ารูปจะเเจ้งเบาะเเสผู้กระทำผิดต้องเป็นรูปที่แคปตรงจากการกด ปริ้นท์สกรีนในตัวเกมเลย ห้าม หดขยาย ปรับแต่งใดๆทั้งสิ้น มันจะเห็นเซิฟเวอร์เเละเวลาที่มุมขวาล่าง ทีมงานสามารถเอาไปตรวจสอบกับ log จริงได้

ถรั่วซ์

• Jr. Member
  • **
  • ไฮพรีสร้อยหูคร่า

OoBarakuNoO

• Newbie
  • *
ใช่ไอกิลลอกแล็กไรนั่นปะ จำชื่อได้แค่ชื่อไอjab00 เป็นผมๆก้ฆ่าสันดานขอทานชอบมาแย่งบอส woon_sunny ก่อกวนเก่งด้วยนะ55

dyl

• ผมน่ะ ก.
  • Hero Member
  • ลูกพ่อเต
กวนเราตอนตีบอสเนี่ย
ก็บอกดีดีแล้วนะ ยังกายมากวนเรื่อยๆ
จะให้อยู่เฉยงั้นเหรอคะ
?? ??

g#043 g#043 g#043

ใช่ไอกิลลอกแล็กไรนั่นปะ จำชื่อได้แค่ชื่อไอjab00 เป็นผมๆก้ฆ่าสันดานขอทานชอบมาแย่งบอส woon_sunny ก่อกวนเก่งด้วยนะ55

ใช่ๆ 
เป็นคนคนหนึ่ง

OoBarakuNoO

• Newbie
  • *
ตอนแรกนึกว่าผมเจอคนเดียว กายเก่งวิ่งเก่งอย่างกับอะไร100เมตรผมนี่ยกให้เลย5555 สันดานขอทาน

jjphatchat

• บุคคลทั่วไป

ทางทีมงานเขียนรายละเอียดและยกตัวอย่างกระทู้ที่ถูกต้องให้ทางผู้เล่นทราบแล้วนะคะ  ว่าต้องทำอย่างไร  ตั้งกระทู้อย่างไร 
กฏกติกามารยาทในการแจ้งก็บอกชัดเจนแล้วนะคะว่าภาพห้ามครอป ห้ามตกแต่ง ห้ามเขียนขีดใดๆ และต้องเห็นเซิร์ฟเวอร์ที่แจ้งชัดเจน
ถ้าผู้เล่นไม่สามารถทำตามกฏกติกาการแจ้งผู้กระทำความผิดได้  ทางทีมงานขออนุญาตไม่ลงโทษผู้เล่นที่เห็นในภาพแม้จะมีความผิดจริงตามที่ได้แจ้งมาค่ะ
ขอบคุณค่ะ

ยิ้มNIKEไปที`

• Full Member
ก็เจ๋งดีปากบอกเพิ่งโหลดเกมมาเล่น เล่นบรอดเป็นซะละ ว้าววมีร์ ผมทึ่งนี่ทึ่งไปเลย